Thảo luận Mời các cụ bàn về ly hợp kép của Seltos

Các cụ chọn xe nào hộ em

• Cerato s.at

Lượt chọn: 7 50.0%
  • Seltos deluxe

Lượt chọn: 7 50.0%

• Tổng bình chọn
    14

ubisapro

Xe trâu
Nghe đến ly hợp kép là e né :D

tienh1k52

Xe tải
Nên lấy city top hay cerato ạ
City thì chỗ e ko có đại lý để bảo dưỡng, còn cerato thì các tính năng an toàn thì ko có mấy
em chưa lái cerato, nhưng thấy ông làm cùng lúc mua lái thử cả city và cerato sau chọn cerato vì khen cảm giác lái cực tốt. Em từng lái city thì thấy xe rất lành, mọi thứ hài hòa, hộp số CVT đi mượt mà nhẹ nhàng, không chê điểm nào trong tầm giá đấy. Nhìn chung xe chất lượng xe honda thì khỏi bàn

attackershd

Xe đạp
em chưa lái cerato, nhưng thấy ông làm cùng lúc mua lái thử cả city và cerato sau chọn cerato vì khen cảm giác lái cực tốt. Em từng lái city thì thấy xe rất lành, mọi thứ hài hòa, hộp số CVT đi mượt mà nhẹ nhàng, không chê điểm nào trong tầm giá đấy. Nhìn chung xe chất lượng xe honda thì khỏi bàn
Vâng e cũng chưa lái crt, e lái civic 2010 vs city top rồi thì cũng đc. Nhưng sợ lâu dài cvt là hộp số giá rẻ, mới ofun fb share đứt dây curoa thay cả máy 130 củ 😂

pisces_hn

Xe container
Cái hộp số ly hợp kép làm cho ford mất uy tín, không biết Kia có theo gót không.

Robotbietcuoi

Xe đạp
Sáng hội Kona hỏi là chuẩn, hộp số Kona cùng loại với Seltos
Một số ý kiến cho rằng nhiệt độ của hộp số tăng lên khi bị kẹt xe
Kona hợp số ly hợp kép ướt, Seltos là ly hợp khô nhé bác. Ford cũng xài ly hợp khô.

sontung

Xe tăng
Ưu đãi vios ngon ko bác, vios thì e lấy accent còn hơn. Mà dỏng accent giảm kịch 4 5tr nên e ko thích thái độ sale
Accent anh Công chạy hết công suất cũng chỉ sản xuất được 1800 xe nên lúc nào cũng thiếu hàng, vừa rồi ảnh hưởng Covid nên linh kiện về chậm

Không lái ẩu

Xe buýt
Tây họ dùng khá nhiều bác ạ, nhưng thợ tây tay nghề cao còn sửa đc
Tầy là gì cụ? Ý cụ là các nước phât triển ý hả? Họ không có khái niệm sửa cụ ạ. Khái niệm sửa của họ là thay mới thôi chứ trình độ sửa của các bạn ý em không dám vỗ ngực chứ nhiều năm sau chưa ăn nổi thợ Việt Nam đâu cụ.
Vì sao em dám nói thế là vì em có nhiều năm làm việc và cọ sát với đội kỹ sư ở bển cụ ạ.

tuan2681

Xe điện
Nghe gì mấy ông ấy.
Các xe Hyundai, Kia dùng DCT 7 cấp của Hyundai ở VN đều là khô hết. Đợi Sorento 2021 về thì hs 8 cấp mới là ướt.
Chỉ khi ở Han, Sgn mà dùng đi làm hàng ngày, luôn vào giờ cao điểm, luôn gặp kẹt xe thì nó mới dễ sinh sự, còn ở nơi nào thông thoáng không kẹt xe hoặc ở 2 TP trên mà ko dùng vào giờ cao điểm thì chắc không ngại. Nhưng chả lẽ mua con xe mà lại phải tránh giờ cao điểm (dùng đi làm hàng ngày) thì phí cả mọi thứ.
Em đọc ở https://www.hyundai-transys.com/en/product/pd_005.do#:~:text=There are two types of,durability for higher torque engines.
thấy họ viết: HYUNDAI TRANSYS 7-speed dry DCT for small and mid-size and 8-speed wet DCT for large size have distinctive dynamic speed shifts and high fuel efficiency.
Vậy ly hợp kép khô là giống hộp số của Ford dòng bị lỗi đó à cụ?? E định chốt Seltos mà hoang mang quá!