Mời các cụ mợ đến xem Los Angeles Auto Show 2014

ThomasThang

Xe điện
Xem ảnh của cụ xong lại thèm vật vã cụ ah
Hì, hổng phải để làm các cụ thèm :) :), em thì cũng ngắm nghía thèm thuồng thôi, mà để các cụ thấy khuynh hướng, công nghệ tương lai, tò mò về văn hóa xe cộ, giá cả đời sống, hình ảnh du lịch, v.v... Đời có nhiều ưu tiên, khi thứ tự ưu tiên của nó đến thì xử lý thôi, có trông thấy, hiểu biết truoc cũng nên thôi, phải ko cụ?

ThomasThang

Xe điện
CX5 máy 2.5 lit nhưng có công nghệ Mazda gọi la Skyactive tương đương như Ecoboost của Ford, em nhắc là 1 thứ superturbocharger ít tốn xăng, nên mạnh hơn 1 máy 2.5 lit thường.
CX9 đây cụ Huy, lớn hơn và bề thế hơn, giá xưởng từ 30 đến 35,000 mỹ kim. 3.7 lít V6

ThomasThang

Xe điện
Cũng đủ thứ đồ chơi như bào động góc mù nếu mình sang làn bất cẩn, radar, camera lui, báo đông nếu có chướng ngại mà ngay cả camera lùi cũng ko thấy, như đứa bé, xe nhỏ đằng sau khi mình lùi, quạt nước thì tự động khi có giọt mưa ướt v.v... Có tiền mua tiên cũng đc :) (có chiêc Land Rover nó tự đậu xe vào khoãng trống giữa các xe cho mình nữa kia)

Anh Mỹ này to xác lắm đấy

a_cheng

Xe điện
chắc mơ ước của cụ Thang là em CX9 này :)).em chỉ m3 sedan là mãn nguyện :))
mà công nghệ skyactiv chứ ko phải skyactive cụ ạ :D. rút cục cũng chỉ là cái tên cụ nhỉ :D

Chỉnh sửa cuối:

ThomasThang

Xe điện
Chiêc Mazda 5 này thì lạ, hạng xe chỉ có Mazda có. Nó nhỏ như 1 sedan, ngồi 3 hàng ghế 6 người và cửa kéo bên hông như 1 chiêc minivan, nhưng lái như 1 chiêc xe sedan. Trông cũng đẹp, no ko có cao

2.5 lít. Giá xưởng căn bản là 20 nghìn mỹ kim

ThomasThang

Xe điện
Thấy nó nói là 2013 Minivan of the year, cho dù ko phải minivan, gầm rất thấp con chó chui còn ko đc.

ThomasThang

Xe điện
chắc mơ ước của cụ Thang là em CX9 này :)).em chỉ m3 sedan là mãn nguyện :))
mà công nghệ skyactiv chứ ko phải skyactive cụ ạ :D. rút cục cũng chỉ là cái tên cụ nhỉ :D
Ừ nhỉ, mà họ nói cái tên đó cũng khá kỳ cục. Cụ kiếm xem chiêc 5 cửa truoc xem, em thấy hấp dẫn hơn. Em thì đi chiêc Mazda6 sport năm 2009 cho nó rệu rồi kiếm mua đời sau của CX5 là vừa, già mang đi du ngoạn xa cho khỏe. Em người nhỏ thó sợ xe lớn lắm cụ ạ, trả thêm tiền mà chả chở ai, rửa xe thôi cũng mệt.

Hình em cóp bên thớt show tháng 10, 2013

Chỉnh sửa cuối:

thanhgamo

Xe container
Skyactiv hình như là công nghệ của Mazda kết hợp hệ thống treo, hệ thống lái, hộp số và động cơ phun nhiên liệu trực tiếp cải tiến để có hệ số nén lên đến 15:1 nhằm tạo cảm giác lái thú vị, động cơ em ái và tăng công suất, hiệu suất tiêu thụ nhiên liệu thì phải cụ Thomas ạ.
Theo em biết thì động cơ Ecoboost có turbo charge còn Skyactiv thì không ạ.

Chỉnh sửa cuối:

ThomasThang

Xe điện
Skyactiv hình như là công nghệ của Mazda kết hợp hệ thống treo, hệ thống lái, hộp số và động cơ phun nhiên liệu trực tiếp cải tiến để có hệ số nén lên đến 15:1 thì phải cụ Thomas ạ.
Theo em biết thì động cơ Ecoboost có turbo charge còn Skyactiv thì không ạ.
Cụ Thanh chịu khó tìm hiểu sâu xa thật, hình như là vậy, em nghe nó nói chóng cả mặt :) Em chỉ hỏi là hư thì chỉ mang lại mày sửa mới đc chứ gì? thì nó cười. :)

thanhgamo

Xe container
Cụ Thanh chịu khó tìm hiểu sâu xa thật, hình như là vậy, em nghe nó nói chóng cả mặt :) Em chỉ hỏi là hư thì chỉ mang lại mày sửa mới đc chứ gì? thì nó cười. :)
Dạ, cảm ơn cụ, em có ông bạn chạy CX9 mà chưa có Skyactiv nên ghen tị với CX5 và Mazda 6 có Skyactiv nên tìm hiểu sơ sơ chút cho biết. CX9 chạy sướng nhưng cũng tốn xăng phết đấy ạ.

ThomasThang

Xe điện
Để em nói chuyện bên này cac cụ hình dung đời sống cho vui. Khi em đi xe quá 5 niên, em mang xe ra đại lý, hỏi nó lấy bao nhiêu (giá còn lại, theo 1 cơ quan (sách) gọi là Blue Book, em lấy giá đó, mà cũng là giá mà cả, đập vào thêm 1 nghìn ông tổng thống Mỹ quá cố, và sai số còn lại em bốc phone gọi nhà bank cho mượn, là em lái xe mới về, sau đó mỗi tháng đóng cho nhà bank chừng 250 mỹ kim hay hơn tí. đóng dài cổ 5 niên thì hết. Sau năm niên em đi vài tháng mà ko trả tiền nữa (lúc đó nhà bank đã giao thể chủ quyền cho em rồi vì trả hết nợ - 75% xe các cụ thấy chạy ngoài đường bên Mỹ là xe của nhà bank giử thể chủ quyền đó) em đi vài tháng và ngó quanh có xe nào mình thích thì mua, như trên, như đại đa số dân Mỹ. Đó là tại sao ngoài đường xe mới nhiều, lý do chính là xã hội ổn định từ mấy đời con người rồi, đa số dân chúng sống 1 cách kỷ luật và trách nhiệm, nhà băng gần như chẳng bao giờ phải mất tiền mà xiêc xe. Dĩ nhiên nếu em làm ăn ko khá lắm hay mất việc thì giữ xe chạy tới 10 năm mà bảo trì đều đặng cũng chả có sao, dạo này công nghệ xe tiến bộ, an toàn.

ThomasThang

Xe điện
Em thêm ít hình chiêc MX-5 Miata nữa cho hết Mazda rồi qua Hyundai, Toyota ... ở VN co nhiều các cụ góp ý cho vui. Em gia rồi chả có ấn tượng gì mấy thứ đồ chơi này, mua lái đi chúng còn tường là bóng nữa, thêm mệt.

Chỉ bán đc ở các bang quanh năm trời tốt

ThomasThang

Xe điện
Xe độ (chiêc Mazdaspeed3 em ko có hình, hơi khác Mazda 3, thuần thể thao nó bán 25,000 trở lên)

-

Mazdaspeed3 là 1 giòng xe, nó viết lên chiêc giàn Miata này nhưng ko phải nó. Là chiêc màu đỏ trên kia.

Chỉnh sửa cuối:

phucbonguyen

Xe điện
Để em nói chuyện bên này cac cụ hình dung đời sống cho vui. Khi em đi xe quá 5 niên, em mang xe ra đại lý, hỏi nó lấy bao nhiêu (giá còn lại, theo 1 cơ quan (sách) gọi là Blue Book, em lấy giá đó, mà cũng là giá mà cả, đập vào thêm 1 nghìn ông tổng thống Mỹ quá cố, và sai số còn lại em bốc phone gọi nhà bank cho mượn, là em lái xe mới về, sau đó mỗi tháng đóng cho nhà bank chừng 250 mỹ kim hay hơn tí. đóng dài cổ 5 niên thì hết. Sau năm niên em đi vài tháng mà ko trả tiền nữa (lúc đó nhà bank đã giao thể chủ quyền cho em rồi vì trả hết nợ - 75% xe các cụ thấy chạy ngoài đường bên Mỹ là xe của nhà bank giử thể chủ quyền đó) em đi vài tháng và ngó quanh có xe nào mình thích thì mua, như trên, như đại đa số dân Mỹ. Đó là tại sao ngoài đường xe mới nhiều, lý do chính là xã hội ổn định từ mấy đời con người rồi, đa số dân chúng sống 1 cách kỷ luật và trách nhiệm, nhà băng gần như chẳng bao giờ phải mất tiền mà xiêc xe. Dĩ nhiên nếu em làm ăn ko khá lắm hay mất việc thì giữ xe chạy tới 10 năm mà bảo trì đều đặng cũng chả có sao, dạo này công nghệ xe tiến bộ, an toàn.
đúg là mẽo có khác.nhân quyền bên mỹ khác hẳn nga ngố nơi e đag ở.các cụ có thể làm nhữg gì cụ thich mà ko bị làm phiền.chúg e bên này kiếm ra tiền cũg chẳg tiêu đc như các cụ.đi đâu mấy ông công an và mấy ôg ăn cứop rình ở cửa để chực cướp.nhìn cụ đc đi dây đó mà tủi ngừoi Việt Nam ở nga ngố.kiếp sau đc làm ngừoi e sẽ theo ôg obama cho lành

FordAT

Xe tăng
Đúng là giấc mơ Mỹ, nhìn xe giá rổ rất hợp lý mà lại đa dạng, toàn xe đời mới nữa chứ. Nhìn thích thật.

namdc

Xe hơi
CX5 đây cụ. Đây là loại nó gọi là crossover hay là compact utility (CUV) tương đương với Honda CRV hay Toyota RAV4, hay Hyundai Tucson, cụ có thể coi hình đẹp hơn trong thớt show ở Orange County của em.

Giá xưởng 22,000 mỹ kim
Xe mẫu mới VN còn anh Ford là chậm chân nhất. Cx5 e cũng thích mà chỉ có bản 2.0, CRV thì đuôI lại xấu, Rav4 bản nhập đắt tè le, tucSOn hàn xẻng e lai ko khoái. Thấy mẫu mới ESCape trẻ trung quá mà chả biết nhà mình bao h mới có. HaizZ. Thanks cụ Thomas cho e xem xe đã con mắT.

duytrung

Xe buýt
Website
www.otofun.net
bên mẽo nhiều xe đẹp mà giá ổn áp quá nhỉ , phải chi bên mình cũng đc như vậy =P~

ThomasThang

Xe điện
Hết hình Mazda (1 số xe đã đề cập bên thớt auto show tháng 10, 2013), em còn chiêc concept này, của trường cao đẳng tại Los Angeles dạy về mỹ thuật xe (design) làm cho Mazda.

ThomasThang

Xe điện
Mazda ko nói là mẫu tương lai cho xe gì, em đoán là trường này nhắm làm mẫu cho 1 cheic6 Mazda 3 sắp tới.
Trong lồng kính là 1 mẫu nhỏ (model), dài bằng sải tay.

Ở ngoài nó bằng này. Ko có ai đứng đó giới thiệu cho nên em ko có thông tin gì hơn.