[Funland] Mobifone - Phiền hà chuyển mạng giữ số

xe-tac-to

Xe tải
Cụ nào có bí quyết chuyên được mạng Vietnamobile không, mách em với. Em có cái số cũng gọi là đẹp 1 chút. Mà không tài nào chuyển được mạng.

LSD

Xe hơi
Cụ nào có bí quyết chuyên được mạng Vietnamobile không, mách em với. Em có cái số cũng gọi là đẹp 1 chút. Mà không tài nào chuyển được mạng.
Thấy trên mạng có nhiều dịch vụ làm chuyển đổi, cụ tìm xem. Em thì sẽ chiến đấu vụ này đến cùng để đổi số, hiện tại họ vẫn đùn đẩy trách nhiệm và không nói vì sao không chuyển được.

humer

Xe điện
Cái trò chuyển mạng này nhiều người kêu quá nhỉ, ko hiểu kiểu gì đây

• Vodka
Reactions: LSD

Trần Gia

Xe tăng
CCCM thân mến,
Em đang gặp phải vấn đề khó chịu từ Mobifone liên quan đến chuyển mạng giữ số.
Em đã dùng một số thuê bao trả sau của Mobifone 15 năm, thanh toán cước và sử dụng gói dữ liệu di động rất đều đặn. Tuy nhiên gần đây do yêu cầu phải di chuyển ra các vùng cao, biên giới hải đảo nên mạng Mobi rất chán, em thấy chương trình chuyển mạng giữ số của các nhà mạng là rất phù hợp cho những người như em, do vậy đã đăng ký chuyển mạng.
Hành trình chuyển mạng mới thật là gian nan, các điện thoại viên đầu tiên sử dụng chiêu bài dụ dỗ và động viên, hết cấp này đến cấp khác gọi điện đến.
Đến khi em vẫn kiên quyết chuyển mạng thì họ bỏ mặc người dùng, lần thứ 2 gọi đến họ báo phải cắt dữ liệu di dộng (4G) em OK trong khi còn 400.000 cho 2 tháng chưa sử dụng, thì nhà mạng mới tiếp tục thực hiện.
Lần thứ 3 gọi thì cắt thông báo cuộc gọi nhỡ, đồng thời em cẩn thận báo cắt hết các dịch vụ khác.
Lần thứ 4 gọi, nói là đợi.
Lần thứ 5 gọi, cũng báo đợi các bộ phận xử lý.
Hành trình chuyển mạng khó khăn quá, các bác có ai gặp trường hợp tương tự và cho em xin ý kiến tư vấn được không ạ?

Cảm ơn
E cũng trong tình cảnh như cụ ạ, loanh quanh phải mất hơn 1 tháng mới chuyển đc, đóng cước nóng đến 2 lần. Xong xuôi , dùng Viettel đến hơn tháng vẫn phải chạy ra hoàn thủ tục. Cụ cố lên 🤗

• Vodka

X0000

Xe điện
Có vẻ mobil có chiêu trò giữ khách kinh nhất trong các mạng viễn thông
Vina ở quê thì còn có chiêu trò chạy doanh số chuyển mạng, em có thằng em nó dùng hai số 1 viettel, 1 vina. Xong nó lại chuyển số viettel sang Vina, hỏi bảo sao tự nhiên lại dùng 2 số 1 mạng làm gì, nó bảo đứa em nó xin nó chuyển sang, cho đủ doanh số

Mr.Saclo

Xe tăng
Em từng chuyển mobi qua Viettel , nói chung cụ phải rắn thôi là không đi được đâu . Lần cuối em ra điểm giao dịch thì lý do của các em nó là số anh dạng số đẹp nên không cho chuyển . Em chỉ bảo câu các em làm biên bản do số đẹp nên không cho chuyển để anh gửi thanh tra bộ TTTT vì anh xem điều kiện chuyển mạng quy định không có quy định nào là số đẹp ko cho chuyển . Và sau đó em đi được sau 3 lần ra điểm giao dịch .

longngn

Xe tải
Cụ làm em nhớ hồi em chuyển từ Mobi sang Viettel, cũng gặp chút khó khăn, nhưng ko phiền toái như cụ bị, em dùng ko nhiều nên em không bao giờ nạp quá nhiều tiền vào sdt nên em cũng chỉ mất có 300k tiền data thôi. Vì em cũng dự định chuyển sang Viettel nên em chạy thẳng ra cửa hàng bảo mấy bạn nhân viên, anh muốn chuyển qua Viettel, các em làm giúp anh cái. Thế là các em đó kiểm tra thông tin này nọ lọ chai, đảm bảo không thiếu thứ j, nhắn 2 cái tin yêu cầu chuyển mạng nhưng vẫn chưa được các em ý bảo luôn bên Mobi họ lầy ko cho chuyển đấy anh ạ, hẹn hôm sau em sẽ làm từ bên trên, chắc chắn được, sau đó mua cái sim trắng viettel để chờ lắp vào, sáng hôm sau em lại nhắn cái tin yccm 1 lần nữa, nhắn xong có 1 em bên Mobi gọi lên hỏi vì sao a chuyển. Em tâm hự bình thường thôi, nhưng nói chúng điểm yếu của họ là mạng ra đảo hay vào vùng xâu vùng xa sóng quá yếu, không muốn cầm 2 sim vì chả để làm gì nên a muốn chuyển thôi, em nó cũng doạ là mất tiền Data, nhưng xác định đi rồi nên không care lắm. Nói xong cái là nhận luôn tin nhắn chuyển mạng thành công, thế là lắp sim Viettel vào dùng luôn, sóng sánh căng đét, vậy cũng được 2 năm rồi

• Vodka

BLACKBERRY DUC

Xe máy
E cũng chuyển mobi qua vt lâu rồi. Mất gần 2 tháng. Gọi tổng đài chửi cả chục lần. Ra đại lý chửi hai ba lần nữa. Cuối cũng cũng chuyển được. Nói chung phải làm căng lên

• Vodka

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Thấy 100% các cụ đều cắt mobi chuyển sang vietel thế này thì đáng ngại cho tương lai của mobi quá.

• Vodka

sontranvu

Xe điện
Bọn nào cũng chuối cả nải.

• Vodka

xe vợ mua

Xe tăng
các cụ cho em hỏi là thủ tịc trên wed chuyển mạng liệu có ổn không? em cũng đang tính chuyển từ mobile sang viettell đây, số của em trả trước mới mua

• Vodka

LSD

Xe hơi
các cụ cho em hỏi là thủ tịc trên wed chuyển mạng liệu có ổn không? em cũng đang tính chuyển từ mobile sang viettell đây, số của em trả trước mới mua
Cụ phải dùng ít nhất 6 tháng, trên web không ăn thua đâu, em còn phải ra cửa hàng của chúng nó đây.

Mr Chun

Xe tăng
Em ban đầu cũng lăn tăn chuyển, nh sau bọn nhà mạng cũ chây ì, chày bựa em càng quyết tâm đến cùng... và em mất 1,5 tháng.

• Vodka

LSD

Xe hơi
Em ban đầu cũng lăn tăn chuyển, nh sau bọn nhà mạng cũ chây ì, chày bựa em càng quyết tâm đến cùng... và em mất 1,5 tháng.
Em mới gọi lên tổng đài của Cục Viễn Thông để khiếu nại, họ thông báo là sẽ xem xét và phản hồi trong vòng 3-4 ngày, gọi đến cửa hàng của Mobifone thì luôn giọng điệu sao anh chuyển em giúp gì được không..., hiện giờ sau gần 1 tháng đánh vật thì em quyết tâm chuyển bằng được và em đang viết lên diễn đàn này cũng để các bác thấy chúng nó hành tỏi em như nào, vận động các bác bỏ Mobifone vì sự khôn nạn của chúng nó.

LSD

Xe hơi
Bọn nào cũng chuối cả nải.
Em nghĩ là giả sử có chuyển ngược lại từ Vietel sang Mobi thì có thể cũng bị làm khó dễ thôi, nhưng ban đầu em chuyển là vì sóng, do đi lại nơi vùng sâu nhiều, còn giờ thì Mobifone mất điểm quá, cả tháng quanh co, hết người này gọi động viên đến người khác, đến khi mình vẫn chuyển thì quay sang làm khó dễ, thực sự đến mức khốn nạn.

LSD

Xe hơi
Cái trò chuyển mạng này nhiều người kêu quá nhỉ, ko hiểu kiểu gì đây
Tất cả chỉ là sự khốn nạn của chúng nó thôi cụ, hành tỏi cho người ta chán để không chuyển, vì đơn giản là họ biết lịch sử của mình dùng 15 năm, mỗi tháng cống nạp cho 500-700k, nó ắt muốn mình ở lại thôi.

Nhan.Nhan

Đi bộ
Nhà cháu cũng đang dính với thằng mobifone này.
Nó định cướp của nhà cháu 850k (tiền gói cước 3G cho cả năm) nhà cháu bảo không dùng nhưng nó yêu cầu phải thông báo hủy bằng tin nhắn. Làm đúng quy trình rồi... nhưng sau đó nó lại nhắn nếu bạn chắc chắn hủy thì nhắn Y gửi đến ..... Vì cũng không để ý, cứ tưởng quảng cáo vớ vẩn nên không làm. Đến tháng phát hiện ra nó đã cộng vào cước phí tháng, nên em nhanh tay hủy bỏ thanh toán tự động từ ngân hàng.
Đến nay đã được hơn 4 tháng, chả đóng cước gì nhưng vẫn dùng vô tư, mặc dù tháng nào nó cũng nhắn tin đe dọa khóa chiều gọi đi, rồi khóa máy...
Nó gọi điện bảo nộp tiền, em đồng ý nhưng phải bỏ đi khoản 850k kia, nhưng nó không làm... thế là cứ ccmn!
Có tin hỏi báo soạn Y không. Có thì là do cụ k để ý roài.