[Funland] Mở xưởng ép nhựa chất lượng cao.

thiemnc

Xe buýt
Em hóng cụ sản xuất để đặt hàng, bên em là sản xuất nhỏ nên cần một số sản phẩm đúc nhựa số lượng nhỏ mà chưa tìm được nhà cung cấp ưng ý.

cocsku

Xe cút kít
Start up thì quan trọng nhất là đầu ra sản phẩm. Cứ ra được thì setup được mọi thứ.

Race Dead

Xe điện
Em hóng cụ sản xuất để đặt hàng, bên em là sản xuất nhỏ nên cần một số sản phẩm đúc nhựa số lượng nhỏ mà chưa tìm được nhà cung cấp ưng ý.
Cụ muốn làm hàng gì , gia dụng , điện tử vv
Quan trọng là cụ đã có sẵn khuôn mẫu chưa ?

Tiger Hunter

Xe container
Ngành nhựa VN đúng là có giai đoạn lợi nhuận khủng, và Nhựa Long Thành có may mắn là bắt đúng cơ hội đó.
Nhưng giờ đây thì lợi nhuận nói chung chỉ ở mức bình quân của thị trường, kể cả Nhựa Long Thành.
Cá nhân em thấy, cha và mẹ của Minh nhựa là ông Mười và bà Bạch mới giỏi, em ko nghĩ Minh nhựa đủ khả năng kế thừa cơ nghiệp đâu.
Em cũng nghĩ thế. Ít tuổi ko lo kế nghiệp chỉ thấy nổi ở mảng chơi bời thì đã vứt rồi.
Em hỏi nhỏ: cụ làm nhựa tái chế thì sp chính là gì và tiêu thụ ở đâu ạ? Em hỏi thế vì thấy đồ nhựa dùng 1 lần rất nhiều mà vứt đi vừa phí, vừa ảnh hưởng môi trường. Chưa thấy ai làm chuyên món này. Giờ mới thấy nick của cụ, lại thấy cụ gt làm trong ngành nhựa

tienaka

Xe điện
Thời buổi cô vít này có phương án hay nữa là có vốn đi thâu tóm cty nhỏ

MissGift

Xe buýt
Chào cccm, tình hình là hiện nay đất nước phát triển, nhà nhà khởi nghiệp , người người start-up. Nhà cháu cũng ra trường đi làm được hơn 4 năm, nhưng lương lậu chỉ lèo tèo quanh 10tr. Chán làm, xung đột với sếp khiến nhà cháu nghĩ tới cái gì đó cho riêng mình, và nuôi ước mơ làm sản xuất, tạo ra giá trị cho xã hội và đất nước. Nhìn lại gia đình có xưởng sx cũ hơn 1000m2, cách Hà Nội 20km. Bố cháu mới 55 mà hiện giờ công việc sản xuất thua lỗ, chưa có hướng đi mới. Nhà cháu bàn bạc và lên kế hoạch mở xưởng ép nhựa với số vốn 5 tỷ đồng tích góp nhiều năm. Kế hoạch của nhà cháu như sau:
1. Sẽ làm những sản phẩm xuất cho khách hàng KCN là chính, những sản phẩm chính xác cao. ( cháu k muốn làm hàng cạnh tranh với hàng chợ )
2. Máy móc chơi hàng Nhật cũ hoặc mới.
3. Bố cháu quản lý xưởng sx, cháu mở văn phòng ở Hà Nội.

Nhà cháu dự định sẽ bắt đầu sx trong 2 năm tới. Vậy các cụ cao nhân trong of này có lời khuyên hay chỉ dẫn gì hay cho cháu tham khảo với. Nhà cháu cần làm những gì để 2 năm tới có thể đi vào sản xuất đạt thuận lợi nhất có thể?
Mong cccm vào thảo luận nhiệt tình để cháu học hỏi ạ. :D
Cụ cần hỗ trợ mảng khuôn, ới em nhé.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Chào cccm, tình hình là hiện nay đất nước phát triển, nhà nhà khởi nghiệp , người người start-up. Nhà cháu cũng ra trường đi làm được hơn 4 năm, nhưng lương lậu chỉ lèo tèo quanh 10tr. Chán làm, xung đột với sếp khiến nhà cháu nghĩ tới cái gì đó cho riêng mình, và nuôi ước mơ làm sản xuất, tạo ra giá trị cho xã hội và đất nước. Nhìn lại gia đình có xưởng sx cũ hơn 1000m2, cách Hà Nội 20km. Bố cháu mới 55 mà hiện giờ công việc sản xuất thua lỗ, chưa có hướng đi mới. Nhà cháu bàn bạc và lên kế hoạch mở xưởng ép nhựa với số vốn 5 tỷ đồng tích góp nhiều năm. Kế hoạch của nhà cháu như sau:
1. Sẽ làm những sản phẩm xuất cho khách hàng KCN là chính, những sản phẩm chính xác cao. ( cháu k muốn làm hàng cạnh tranh với hàng chợ )

Nhà cháu dự định sẽ bắt đầu sx trong 2 năm tới. Vậy các cụ cao nhân trong of này có lời khuyên hay chỉ dẫn gì hay cho cháu tham khảo với. Nhà cháu cần làm những gì để 2 năm tới có thể đi vào sản xuất đạt thuận lợi nhất có thể?
Vodka ủng hộ cụ khởi nghiệp thành công.

nhuataiche

Xe container
Em cũng nghĩ thế. Ít tuổi ko lo kế nghiệp chỉ thấy nổi ở mảng chơi bời thì đã vứt rồi.
Em hỏi nhỏ: cụ làm nhựa tái chế thì sp chính là gì và tiêu thụ ở đâu ạ? Em hỏi thế vì thấy đồ nhựa dùng 1 lần rất nhiều mà vứt đi vừa phí, vừa ảnh hưởng môi trường. Chưa thấy ai làm chuyên món này. Giờ mới thấy nick của cụ, lại thấy cụ gt làm trong ngành nhựa
Nick em thế thôi bác ạ, chứ em chuyên bán mấy nguyên liệu và phụ gia đặc chủng ít người dùng. Lúc trước em là cho cty người ta thì bán nhiều món, giờ thì tự làm nên bán ít thôi, quy mô nhỏ tí ấy mà.

Spencie

Xe tăng

Cụ cứ SX các mặt hàng mà các cụ KDCN trên OF này đang nhập từ TQ về là ổn.

D móm

Xe hơi
Em có làm nhựa 1 thời gian. Em thấy cũng nhiều vấn đề. Quan trọng cụ phải tìm hiểu kĩ ngành này. Không cẩn thận là sản phẩm làm ra 80% là hỏng

Hạnh Lux

Xe buýt
5 tỷ ăn thua gì. Gấp 5 lần như vậy mới lên cơm cháo

E chấm hóng cho biết( e cũng mấy người quen làm nhựa nho nhỏ)

omerta77

Xe điện
Nghe cụ nói e có cảm giác cụ còn thiếu nhiều thứ lắm: tài chính, công nghệ, con người, kinh doanh...
E ko biết cụ đang làm gì nhưng nếu mở đòi hỏi ít nhất cụ phải là người có thể giải quyết về công nghệ. Vì cụ mở theo kiểu gia đình chắc khó để thuê chuyên gia. Và để làm sp CLC thì đòi hỏi đầu tư nhiều chứ 5 tỷ e nghĩ ko đủ đâu. Cụ nên hạ cấp sp xuống để đi từ dưới lên.
Ngoài ra khi làm chủ có hàng tỷ thứ phải lo. Nếu cụ đang làm nv hoặc quản lý lương 10tr thì e nghĩ cụ ko thể tưởng tượng đc hết đâu

Khi nào cụ tự tin có thể chủ động hoàn toàn về công nghệ, khách hàng thì hãy bắt tay vào làm. Giờ là lúc cụ cần bổ sung những kiến thức đó. Riêng công nghệ e khẳng định cụ đi học chả đâu người ta dạy đâu. Trừ những kiến thức phổ thông

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Ban đầu chỉ mua máy về ép thuê thôi cụ. Khuôn là của khách hàng. Có nhiều người làm như vậy rồi cụ ạ. Còn để đến khi tự làm ra khuôn và ép thì phải là một quá trình lâu dài và khó khăn.

Demchinhhang.net

Xe container
Em đang cần đúc "bịt đầu" bằng nhựa đây ạ. Tuy nhiên sản lượng chưa có gì ghê gớm không biết giá thành cao quá không ạ. Cụ thể là bịt đầu thanh hàng rào cho dự án ạ.

nhuataiche

Xe container
Em đang cần đúc "bịt đầu" bằng nhựa đây ạ. Tuy nhiên sản lượng chưa có gì ghê gớm không biết giá thành cao quá không ạ. Cụ thể là bịt đầu thanh hàng rào cho dự án ạ.
Em mà ở vị trí của bác thì em sẽ làm như sau.

Em tìm một cty ép nhựa nhỏ nhưng họ có khả năng tự làm khuôn được, đưa cho họ bản vẽ cái bịt đầu. Họ sẽ báo cho bác chi phí khuôn là bao nhiêu, chi phí làm ra mỗi sản phẩm là bao nhiêu.

Thông thường là chi phí làm ra sản phẩm thấp thôi, nhưng tiền khuôn sẽ hơi bị nặng. Bác chịu thì họ làm, ko thì bác phải đi tìm nhà ép nhựa khác.