[Funland] Mở xưởng ép nhựa chất lượng cao.

Maybach Tàu

Xe container
Nhựa nguyên liệu cũng chia ra nhiều phân khúc bác ạ. Nhựa PE, PP làm bao bì, đồ gia dụng thì thị trường khác, cách bán khác. Trên nữa có nhựa kỹ thuật như ABS, PS ..., trên nữa có PA, compound sợi thuỷ tinh, trên nữa là compound theo yêu cầu ruêng của khách hàng. Em nói đại khái thế.

Không rõ bạn của bác muốn nhắm vào phân khúc nào ? Giá cả chỉ là một yếu tố để cạnh tranh, ko phải là tất cả. Vẫn còn các yếu tố khác như điều kiện thanh toán, lead time, khả năng giữ giá khi thị trường biến động, tư vấn kỹ thuật, quan hệ cá nhân ... Luôn luôn có cơ hội cho mọi người, nhưng thị trường nhựa ngày càng tinh vi và đòi hỏi kỹ năng cao của người bán hàng.
Em thấy nói đến PE, PP, EVA...gì đấy. Cụ ib cho em xin email em gửi cái hình với thông số cụ xem. Em thì chỉ muốn giúp nó tiếp cận thì trường bước 1 thôi, còn món này thì không phải nghề của em nên em không có chuyên môn chém:D

Chuẩn trai Nam

Xe tăng

Tiện các cụ ngành nhựa
Em mua cái rá ntn ở đâu thì có sẵn và giá cả tầm bao nhiêu ah
Cái rá nhựa là cái kê dưới quả dưa .
Yêu cầu là mặt tiếp giáp với quả phải nhẵn , ko là xước mã quả . Đa phần rá đựng đồ ở mình thì phần đấy là phần đít , nhiều ba via .
- Sl em lấy tầm 10.000 cái nếu giá đầu tư được

longspm1

Xe hơi
Cụ nào nhận đơn hàng cảu cụ trên này đi, cái giá này đúc đơn giản, khuôn xử lý ngon là ăn được đơn này.xin phép Em đẩy thớt lên ạ.

hdaitech

Xe buýt
Cụ cho bản ve

Tiện các cụ ngành nhựa
Em mua cái rá ntn ở đâu thì có sẵn và giá cả tầm bao nhiêu ah
Cái rá nhựa là cái kê dưới quả dưa .
Yêu cầu là mặt tiếp giáp với quả phải nhẵn , ko là xước mã quả . Đa phần rá đựng đồ ở mình thì phần đấy là phần đít , nhiều ba via .
- Sl em lấy tầm 10.000 cái nếu giá đầu tư được
Cụ cho bản vẽ hoặc kích thước yêu cầu khoảng như thế nào ah

nhuataiche

Xe container
Cụ cho bản ve

Cụ cho bản vẽ hoặc kích thước yêu cầu khoảng như thế nào ah
Bác lưu ý đây là đồ nhựa dùng ngoài trời nhé, ko có phụ gia là trong vòng vài tuần nhựa thành bánh tráng nướng giòn hết.

TuanBMV

Xe hơi
Em mới vào làm tái chế pe. Giờ làm xong không biết bán như nào huhu . hơn trăm tấn xanh và trắng . cụ nào cao nhân chỉ em với

nhuataiche

Xe container
Em mới vào làm tái chế pe. Giờ làm xong không biết bán như nào huhu . hơn trăm tấn xanh và trắng . cụ nào cao nhân chỉ em với
Giá nhựa xuống ghê quá nên bác ko bán được giá thôi, chứ nhu cầu sử dụng lúc nào chả có.

Bác có lẽ đành bán cắt lỗ thôi.

tqppmpc

Xe buýt
Giá nhựa HD xuống thấp nhất trong lịch sử, thấp hơn cả khủng hoảng 2008 và hiện chưa có điểm dừng.

nhuataiche

Xe container
Giá nhựa HD xuống thấp nhất trong lịch sử, thấp hơn cả khủng hoảng 2008 và hiện chưa có điểm dừng.
Nhiều loại khác cũng xuống nữa bác ạ, chả biết thị trường sắp tới sẽ ra sao !

TuanBMV

Xe hơi

TuanBMV

Xe hơi
Giá nhựa xuống ghê quá nên bác ko bán được giá thôi, chứ nhu cầu sử dụng lúc nào chả có.

Bác có lẽ đành bán cắt lỗ thôi.
Giá hoạt xuống thì đầu vào phế cũng xuống, về cơ bản em đang lo bên sản xuất chưa được ổn, Hàng ra có mùi khét mà màu lại không được ưng ý lắm cụ ạ. Cụ có kinh nghiệm gì về món này tư vấn em với. Em đau đầu đến nơi rồi

nhuataiche

Xe container
Giá hoạt xuống thì đầu vào phế cũng xuống, về cơ bản em đang lo bên sản xuất chưa được ổn, Hàng ra có mùi khét mà màu lại không được ưng ý lắm cụ ạ. Cụ có kinh nghiệm gì về món này tư vấn em với. Em đau đầu đến nơi rồi
Nick em là thế nhưng em đâu có làm nhựa tái chế. Tuy nhiên em cũng có vài lý thuyết để bác tham khảo.

Nhựa PE hay PP khi tái sinh tạo hạt lại thì khá dễ dàng, ko có mùi gì đâu. Em đoán mùi khét là do các tạp chất ko phải nhựa lẫn vào, bác phải tìm cách rửa sạch nguyên liệu trước khi lên máy.

Nhiệt độ chạy máy cũng có thể là vấn đề, bác ko nên chỉnh nhiệt độ quá cao, tốn điện mà nhựa lại dễ cháy. PE thì em nghĩ chạy khoảng 150 - 160 độ gì đó, PP cao hơn, tầm 200. Bốn vùng nhiệt độ trên máy tạo hạt thì 2 vùng đầu thấp thôi, 2 vùng sau mới cần cao.

Màu sắc của nhựa tái sinh ko thể ổn định như nhựa nguyên sinh được, nhưng bác có thể cải thiện bằng cách phân loại nhựa đầu vào cẩn thận, loại hết những thứ khác màu, khác chất liệu ra. Dĩ nhiên nói thì dễ, làm thì khó vì liên quan đến chi phí.

TuanBMV

Xe hơi
Nick em là thế nhưng em đâu có làm nhựa tái chế. Tuy nhiên em cũng có vài lý thuyết để bác tham khảo.

Nhựa PE hay PP khi tái sinh tạo hạt lại thì khá dễ dàng, ko có mùi gì đâu. Em đoán mùi khét là do các tạp chất ko phải nhựa lẫn vào, bác phải tìm cách rửa sạch nguyên liệu trước khi lên máy.

Nhiệt độ chạy máy cũng có thể là vấn đề, bác ko nên chỉnh nhiệt độ quá cao, tốn điện mà nhựa lại dễ cháy. PE thì em nghĩ chạy khoảng 150 - 160 độ gì đó, PP cao hơn, tầm 200. Bốn vùng nhiệt độ trên máy tạo hạt thì 2 vùng đầu thấp thôi, 2 vùng sau mới cần cao.

Màu sắc của nhựa tái sinh ko thể ổn định như nhựa nguyên sinh được, nhưng bác có thể cải thiện bằng cách phân loại nhựa đầu vào cẩn thận, loại hết những thứ khác màu, khác chất liệu ra. Dĩ nhiên nói thì dễ, làm thì khó vì liên quan đến chi phí.
Vâng thanks Bác, em rất cần những thông tin như Bác chia sẻ, vì điều hành từ xa nên mọi thứ phó mặc cho Thợ, nhận Hàng thấy không ổn lắm nên em mới phải hỏi các Bác.

Single_star

Xe tải

Hồ sỹ an

Đi bộ
Nhân tiện nhờ các Cụ ý tưởng kinh doanh khi đã có nhà xưởng 1000m2 và hệ thống lò hơi. Cảm ơn Các cụ!

nhuataiche

Xe container
Nhân tiện nhờ các Cụ ý tưởng kinh doanh khi đã có nhà xưởng 1000m2 và hệ thống lò hơi. Cảm ơn Các cụ!
Đem cho thuê ạ ! Vì nếu bác muốn mở cty sản xuất cái gì đó thì sẽ cần thêm máy móc thiết bị, phải đổ thêm tiền mua nguyên liệu, cho khách hàng công nợ ...

DKC

Xe tải
Tiện có thớt này, cho e hỏi muốn có cái thành phẩm thế này (mẫu tạo thủ công, cắt dán ah), bác nào làm đc ko ah? (số lượng lớn).