[Funland] Mở xưởng cơ khí cần ít nhất bao nhiêu vốn đầu tư

hoangbaolong

Xe buýt
Nếu em đi làm 3 năm mà có ý tưởng thì anh nể em nhưng mới 3 tháng thì xin cứ làm đi chưa biết gì đâu mà làm chủ

Trục

Xe ba gác
Nếu em đi làm 3 năm mà có ý tưởng thì anh nể em nhưng mới 3 tháng thì xin cứ làm đi chưa biết gì đâu mà làm chủ
Tài không đợi tuổi đâu cụ.
Sóng trường giang sóng sau đè sóng trước, chẳng ai nói trước được điều gì.

francis.castanie

Xe buýt
Em cũng nghĩ thế, tầm 20-25 thương mạnh dạn suy nghĩ táo bạo. Về già sức ì lớn lắm. Cứ đợi già rồi mới cất nhắc thì chỉ tích luỹ đc kinh nghiệm để luồn lách thôi :)
Nhân sinh tịch mịch :)) ha ha

Trục

Xe ba gác
Em cũng nghĩ thế, tầm 20-25 thương mạnh dạn suy nghĩ táo bạo. Về già sức ì lớn lắm. Cứ đợi già rồi mới cất nhắc thì chỉ tích luỹ đc kinh nghiệm để luồn lách thôi :)
Nếu là con em, em ủng hộ nó khi đủ 18 tuổi.

francis.castanie

Xe buýt
Nếu là con em, em ủng hộ nó khi đủ 18 tuổi.
Vâng, con e 18 tuổi e cũng đá đít bắt tự bươn chải. Thiết quân luật nó đến 18 tuổi để nó biết một số giới hạn ko đc vi phạm là xong trách nhiệm của bố mẹ :)

banmotnucuoi

Xe lăn
Cụ nên liên kết sản xuất vì mở xưởng thì phải đủ việc. Vài con máy tháng thì ko đủ tiền thuê mặt bằng.
Máy cơ khí thì rẻ thôi, nhưng maetj bằng thuê ko rẻ, sản phẩm muốn tinh sảo thì nhân công tay nghề phải cao. Mà tay nghề cao thì lương của họ gấp ba lương cụ

ngocy

Xe đạp
Em cũng nghĩ thế, tầm 20-25 thương mạnh dạn suy nghĩ táo bạo. Về già sức ì lớn lắm. Cứ đợi già rồi mới cất nhắc thì chỉ tích luỹ đc kinh nghiệm để luồne lách thôi :)
Thật ra e k có tài cán gì cả. Sau khi đi làm 3 tháng tại công ty e rút ra nhiều thứ. Đặc biệt nhất không có ai làm giàu bằng chính mình làm cho mình. E biết đó chỉ là chủ kiến chủ quan của e ,sẽ có nhiều anh lại bảo nhà cụ có điều kiện này bala mới nói thế.

ngocy

Xe đạp
Cụ nên liên kết sản xuất vì mở xưởng thì phải đủ việc. Vài con máy tháng thì ko đủ tiền thuê mặt bằng.
Máy cơ khí thì rẻ thôi, nhưng maetj bằng thuê ko rẻ, sản phẩm muốn tinh sảo thì nhân công tay nghề phải cao. Mà tay nghề cao thì lương của họ gấp ba lương cụ
Thật ra e định kêu gọi người trong nhà là chính. Biết sẽ khó khăn nhưng sẽ giảm bớt chi phí . Mặt bằng thì e có 1 lô đất 100m ở bình dương. E nghĩ chắc đủ để làm xưởng

Mình phục vì có ý tưởng nhưng đừng nghe mấy ông bánh vẽ start up 4.0 gì đó nhé. Có điều kiện cứ làm va vấp lấy kinh nghiệm rồi phát triển từ từ thì được chứ làm giàu không khó thì chỉ có lừa đảo thôi.

ntd2705

Xe máy
Máy móc những loại nào
Nếu bạn cần cắt, hàn, mài, phay, bào, tiện thì mua các loại máy đấy. Rẻ thì đồ nghĩa địa, chơi sang thì bay qua Đức mà chọn máy.

ngocy

Xe đạp
10 công n
Sản xuất chế tạo máy móc cho tầm 10 công nhân làm tối tăm mặt mủi thì tầm 2 tỷ.[/
Sản xuất chế tạo máy móc cho tầm 10 công nhân làm tối tăm mặt mủi thì tầm 2 tỷ.
10 công nhân thì qua nhiều cho bước đầu. em dư
Mình phục vì có ý tưởng gnhưng đừng nghe mấy ông bánh vẽ start up 4.0 gì đó nhé. Có điều kiện cứ làm va vấp lấy kinh nghiệm rồi phát triển từ từ thì được chứ làm giàu không khó thì chỉ có lừa đảo thôi.
Em k có tư tưởng đó a ơi. Em có đọc 1 bài của một thớt ngụ ý, làm giàu bằng sản xuất và sống bằng cái nghề mình học được k lo chết đói. Chưa mộng tới viêcn làm giàu đâu.

nhuataiche

Xe container
Dân kỹ thuật thường ko mấy hiểu biết về buôn bán và quản lý, ko biết buôn bán và quản lý thì ko làm chủ được đâu thớt ơi !
Em ko biết buôn bán và quản lý cũng được, nhưng phải tìm người làm được những việc đó !

10 công n

Em k có tư tưởng đó a ơi. Em có đọc 1 bài của một thớt ngụ ý, làm giàu bằng sản xuất và sống bằng cái nghề mình học được k lo chết đói. Chưa mộng tới viêcn làm giàu đâu.
Làm nghề mình học và yêu thích nó thì ngon nhưng khi cụ mở một cái xưởng để làm chủ là 2 cái khác nhau khá nhiều rồi.
Trên này cụ cứ hỏi mấy cụ như tulai24, hungcadilac ấy. Em thấy các cụ ấy đầy kinh nghiệm làm boss

Pumzen

Xe ba gác
Cũng tuỳ từng người! Như a,mấy a e bạn bè ngồi buôn chuyện với nhau về làm ăn đều khuyên a thử chuyển cho hội trẻ độc lập kd,thoát khỏi cái bóng của mình xem sao vì bây giờ tư duy bọn trẻ có nhiều ý tưởng mang tính đột biến,ko bảo thủ như lớp người đi trước. Ừ thì nghe lời mấy ô bạn,a bàn giao 1 chi nhánh cho ô em trong nhà tự quản lý hạch toán độc lập sau khi đầu tư 100%. Đc 6 tháng thì a đành phải thu hồi lại vì doanh số bị giảm đi gần 50%. :))

francis.castanie

Xe buýt
Thật ra e k có tài cán gì cả. Sau khi đi làm 3 tháng tại công ty e rút ra nhiều thứ. Đặc biệt nhất không có ai làm giàu bằng chính mình làm cho mình. E biết đó chỉ là chủ kiến chủ quan của e ,sẽ có nhiều anh lại bảo nhà cụ có điều kiện này bala mới nói thế.

Cái hay của mợ nằm ở tư duy đó đó, ko phải nằm ở tài hay tiền. xin lỗi đã gọi nhầm mợ là cụ :))

10 công n

Mraaa

Xe tăng
Nên đi làm thuê từ 5-10 năm rồi hãy bắt đầu 1 sự nghiệp riêng. 5-10 năm đó đừng nhìn vào lương là thứ sẽ nhận được.

Làm sớm cũng tốt nếu có tiền, nhưng cái giá phải trả sẽ gấp nhiều lần, cuối cùng sau 30 tuổi mới may ra ổn định được. Làm gì cũng thế chứ ko hẳn làm cơ khí.

Nếu có điều kiện sẵn rồi, và khi đi làm thuê, nên làm thuê cho doanh nghiệp nhỏ, chịu khó quan sát thằng chủ sẽ học được nhiều điều từ nó. Học được cách nó lăn lộn để kiếm từng đồng trả lương, học được cách nó giải quyết các vấn đề nhân sự, luật, thuế và 1 tỷ thứ không liên quan đến chuyên môn.

Làm cho doanh nghiệp to chỉ được mỗi cái ổn định và trau dồi được chuyên môn, còn lại chả học được gì khác.

francis.castanie

Xe buýt
Cũng tuỳ từng người! Như a,mấy a e bạn bè ngồi buôn chuyện với nhau về làm ăn đều khuyên a thử chuyển cho hội trẻ độc lập kd,thoát khỏi cái bóng của mình xem sao vì bây giờ tư duy bọn trẻ có nhiều ý tưởng mang tính đột biến,ko bảo thủ như lớp người đi trước. Ừ thì nghe lời mấy ô bạn,a bàn giao 1 chi nhánh cho ô em trong nhà tự quản lý hạch toán độc lập sau khi đầu tư 100%. Đc 6 tháng thì a đành phải thu hồi lại vì doanh số bị giảm đi gần 50%. :))
Cụ nghĩ tìm đc một nhóc có đủ năng lực đơn giản thế sao :) E tim mỏi mắt bao năm còn chưa đc đứa nào làm chân điếu đóm cho e đây
E cụ sai 1 thì cụ sai 10, hehe :P

Dâu đất

Xe tải
Em ko học cơ khí nhưng rất thích nghề cơ khí. Ngồi hóng kinh nghiệm các cụ xem sao