[Funland] Mổ trĩ có nhất thiết phải ra hà nội ko các cụ nhỉ

TranHung6789

Xe máy
Screenshot 2020-12-07 19.02.32.png

Em dùng loại nội địa của TQ, thấy ok . Chế độ ăn uống em nhiều hoa quả, thỉnh thoảng vẫn rượu bia và đồ cay.

meomun346

Xe container
Cắt trĩ đơn giản mà cụ, cụ yên tâm mà làm ở BN, cần gì phải đến HN cho xa xôi.
Ơ, đứa bạn em cũng cắt trĩ, ở bv tỉnh. Rồi khi liền sạo, vết thương bên trái dính liền vào bên phải. Bây giờ bạn ấy chỉ đi ngoài qua cái cửa hẹp bằng độ 50% so với ban đầu thôi, cơ khổ! Chắc 1 lúc nào đó sẽ phải đi cắt chỗ dính, cho nó rộng ra.

Ngocqlb

Xe tăng

vnhn

Xe tăng
Ơ, đứa bạn em cũng cắt trĩ, ở bv tỉnh. Rồi khi liền sạo, vết thương bên trái dính liền vào bên phải. Bây giờ bạn ấy chỉ đi ngoài qua cái cửa hẹp bằng độ 50% so với ban đầu thôi, cơ khổ! Chắc 1 lúc nào đó sẽ phải đi cắt chỗ dính, cho nó rộng ra.
Cái này là do khi mổ xong không nong hậu môn nên nó bị hẹp. Mổ trĩ xong nhiều người không để ý đến khoản này và cũng do bác sĩ không dặn dò. Không xử lí sớm thì khổ lắm. Để vậy chịu được em cũng thấy tài vì nó dẫn đến các bệnh khác như nứt kẽ hậu môn.

Hainq

Xe buýt
Dạo này bệnh trĩ nó hành e ghê quá, đêm ko ngủ nổi các cụ ạ, e định sang tuần đi mổ, thà chịu đau 1 lần còn hơn, các cụ cho hỏi e ở bắc ninh thì có nhất thiết phải ra hà nội cho yên tâm ko ạ, hay mổ ở bắc ninh cũng được , e thấy ở bắc ninh có 2 viện đa khoa và quân y 110 . Các cụ tư vấn giúp e với ạ
Cụ dùng tảo nhật này khỏi đấy

roberdlee

Xe buýt
E thấy ngon thì cứ vào viên tuyến cao nhất, sở dĩ vậy vì bác sỹ của họ có kinh nghiệm, quen tay qua hàng trăm ca mỗi năm. Cơ thể người nó có cái dở là ko được làm lỗi, vì sản phẩm lỗi người chịu thiệt nhất là mình. Cái vất vả bù lại có khi ko bõ cho tai biến/rủi ro sau mổ đâu

Pius

Xe tải
Chỉ là biện pháp tạm thời thôi các Cụ ạ, đừng tin quá. Với lại Cụ mới tiêm đc 1,5 tháng thì chưa nói trước đc đâu :))
Tui từng tiêm 2 lần năm 2011 và năm 2012 rồi ạ. Thực tế là tiêm teo búi trĩ và kéo co thành hậu môn vào trong, trả lại hiện trạng hậu môn như ban đầu. Tính ổn định ko bền lâu vì thực chất gốc trĩ vẫn còn ở đó, chỉ bị teo chứ ko mất đi... khả năng tái lại cao.
Trĩ có nhiều cấp độ, ko phải độ nào tiêm cũng hiệu quả đâu.
Cấp độ 1 có cần tiêm không cụ ?

Phỡn

Xe tăng
Món này chơi thuốc nam thôi cụ ơi, mổ k ăn thua. Cụ cần e lấy hộ cho, thuốc ng Dao

Phỡn

Xe tăng
Trĩ gốc là do máu độc, nếu ko giải độc máu thì cắt nó cũng bị lại. Cụ nên tìm thêm hướng uống thuốc nữa.
Trĩ là do thói quen chứ máu độc gì cụ!
Ông nào lười đi vệ sinh là dính tất, nhà cháu giờ sáng nào cũng “phàm là việc lớn việc nhỏ trong thiên hạ cứ phải ia rồi mới tính được” :))

datto70

Xe container
TRĨ
1- Độ 1-2 thì chưa đến lúc phải mổ,uống thuốc kg được thì mới mổ. Độ 3-4 thì bác sỹ hay khuyên mổ.
2- Tiêm: Cái này thực chất là Thắt búi trĩ ( phương pháp lâu đời rồi) cho đến khi búi trĩ rụng, rất đau trong thơig gian búi trĩ chưa rụng. Còn Tiêm chỉ là cho búi trĩ nhanh rụng hơn.
3- Mổ, cắt: Thường có 2 PP: HP và longo ( có thể viết chưa chính xác về chữ) , thấy QC longo đỡ đau hơn, pp mới hơn. Còn HP đỡ hơn PP cắt ngày xưa do vết mổ được "đốt" để hạn chế chảy máu.
Còn đã phẫu thuật thì đương nhiên đau sau mổ rồi.

vnhn

Xe tăng
TRĨ
1- Độ 1-2 thì chưa đến lúc phải mổ,uống thuốc kg được thì mới mổ. Độ 3-4 thì bác sỹ hay khuyên mổ.
2- Tiêm: Cái này thực chất là Thắt búi trĩ ( phương pháp lâu đời rồi) cho đến khi búi trĩ rụng, rất đau trong thơig gian búi trĩ chưa rụng. Còn Tiêm chỉ là cho búi trĩ nhanh rụng hơn.
3- Mổ, cắt: Thường có 2 PP: HP và longo ( có thể viết chưa chính xác về chữ) , thấy QC longo đỡ đau hơn, pp mới hơn. Còn HP đỡ hơn PP cắt ngày xưa do vết mổ được "đốt" để hạn chế chảy máu.
Còn đã phẫu thuật thì đương nhiên đau sau mổ rồi.
Phương pháp mới nhất là THD khâu treo triệt mạch, nó là phương pháp bảo tồn hạn chế tổn thương nhất, không lo hẹp hậu môn, chỉ đau sau mổ 1 đêm, đến hôm sau đi lại được luôn. Mỗi tội chỉ vài nơi thực hiện được. Em đợt trước vừa làm ở chỗ bác sỹ Cường PGĐ Y học cổ truyền TW

datto70

Xe container
Phương pháp mới nhất là THD khâu treo triệt mạch, nó là phương pháp bảo tồn hạn chế tổn thương nhất, không lo hẹp hậu môn, chỉ đau sau mổ 1 đêm, đến hôm sau đi lại được luôn. Mỗi tội chỉ vài nơi thực hiện được. Em đợt trước vừa làm ở chỗ bác sỹ Cường PGĐ Y học cổ truyền TW
CỤ mổ ở Phòng khám riêng của ông PGĐ hay Vẫn vào viện, ông PGĐ thực hiện mổ ạ?

vnhn

Xe tăng
CỤ mổ ở Phòng khám riêng của ông PGĐ hay Vẫn vào viện, ông PGĐ thực hiện mổ ạ?
Em làm ở phòng khám của ông ý. Ông ý bảo chỉ có phòng khám ông ý và bệnh viện YHCT Bộ Công An mới có máy làm được phương pháp này, kể cả bệnh viện YHCT TW cũng không có. Em có hỏi mấy đứa làm ở bệnh viện YHCT BCA thì chi phí như ở phòng khám mà thời gian lại phải nằm lại 1 tuần.

series3

Xe tăng
Cuối năm, liên hoan nhiều, bác sỹ nó tây tây tiêm nhầm teo cái bên cạnh thì gay cụ nhỉ! :) :)
Sợ phết cụ ạ, cái cần teo nó ko teo mà lại teo cái khác thì chết lâm sàng luôn, may mà không nhầm =))

datto70

Xe container
Em làm ở phòng khám của ông ý. Ông ý bảo chỉ có phòng khám ông ý và bệnh viện YHCT Bộ Công An mới có máy làm được phương pháp này, kể cả bệnh viện YHCT TW cũng không có. Em có hỏi mấy đứa làm ở bệnh viện YHCT BCA thì chi phí như ở phòng khám mà thời gian lại phải nằm lại 1 tuần.
Cảm ơn cụ :!! :!! :!! :!!