[Funland] Mổ trĩ có nhất thiết phải ra hà nội ko các cụ nhỉ

Duatythoi

Xe tải
an trĩ vương dùng tốt à cụ.
Giờ e cũng bị. đi ị xong phải ấn mới vào. =((
Nó đã lòi ra ngoài rồi thì chỉ có mổ thôi, e uống đủ thứ thuốc nhưng không ăn thua vừa tốn tiền vừa mất thời gian

Cục Cơm

[Tịch thu bằng lái]
Nó đã lòi ra ngoài rồi thì chỉ có mổ thôi, e uống đủ thứ thuốc nhưng không ăn thua vừa tốn tiền vừa mất thời gian
của e lòi ra nhưng ko nhiều cụ ợ. giờ chỉ có dùng vòi xịt với rửa bằng nc rồi ấn vào cho nhẹ nhàng. Ko dám dùng giấy vs nữa. Khổ quá. mà e mới có 31 chứ mấy

Duatythoi

Xe tải
của e lòi ra nhưng ko nhiều cụ ợ. giờ chỉ có dùng vòi xịt với rửa bằng nc rồi ấn vào cho nhẹ nhàng. Ko dám dùng giấy vs nữa. Khổ quá. mà e mới có 31 chứ mấy
Cái này nó có kể tuổi đâu cụ. Năm e học lớp 1 e đã bị rồi thời đó e chỉ thắt lại rồi tiêm cho nó rụng, e cảm nhận nó không đau bằng mổ. E thắt được đâu đó chừng 5 năm là nó bị lại nhưng e vẫn sống chung với bệnh đến tận năm 2017 e mới mổ. Nó đau thì thôi rồi , e không chịu được phải tiêm thuốc giảm đau mất cả tuần.
E khuyên cụ nên tìm biện pháp điều trị sớm để lâu nó phiền phức ảnh hưởng đến sinh hoạt , sức khỏe lắm

Xuân Bách

Xe buýt
Dạo này bệnh trĩ nó hành e ghê quá, đêm ko ngủ nổi các cụ ạ, e định sang tuần đi mổ, thà chịu đau 1 lần còn hơn, các cụ cho hỏi e ở bắc ninh thì có nhất thiết phải ra hà nội cho yên tâm ko ạ, hay mổ ở bắc ninh cũng được , e thấy ở bắc ninh có 2 viện đa khoa và quân y 110 . Các cụ tư vấn giúp e với ạ
Cụ inbox e. E hướng dẫn cách chữa.

• Vodka
Reactions: vvv

vnhn

Xe tăng
Nếu bị nặng rồi thì tiêm không ăn thua. Em tiêm 2 lần rồi, đâu vẫn hoàn đấy, chỉ dc khoảng 1 tháng đầu thôi còn lại vẫn như cũ. Mấy ông anh bà chị đi mổ mà kêu như vạc nên em cũng hơi hãi. Bây giờ em đang uống thuốc bắc ở ông thầy quen, giảm dc 50% ( em độ 4) Xác định khó mà khỏi hết nhưng giảm nhẹ là dc rồi. Thế mà cũng có lần đi vs nó ko sa xuống. Chấp nhận sống chung với lũ.

Duatythoi

Xe tải
Nếu bị nặng rồi thì tiêm không ăn thua. Em tiêm 2 lần rồi, đâu vẫn hoàn đấy, chỉ dc khoảng 1 tháng đầu thôi còn lại vẫn như cũ. Mấy ông anh bà chị đi mổ mà kêu như vạc nên em cũng hơi hãi. Bây giờ em đang uống thuốc bắc ở ông thầy quen, giảm dc 50% ( em độ 4) Xác định khó mà khỏi hết nhưng giảm nhẹ là dc rồi. Thế mà cũng có lần đi vs nó ko sa xuống. Chấp nhận sống chung với lũ.
Mỗ thôi thà đau một lần rồi thôi , sống chung với lũ khổ lắm. E sống chung với nó 22 năm phải nói thật là bất tiện vô cùng, mổ sợ đau đến lúc không chịu được nữa phải mổ, mổ xong giờ nghĩ lại vẫn thấy sợ

mourista

Xe tải
Dạo này bệnh trĩ nó hành e ghê quá, đêm ko ngủ nổi các cụ ạ, e định sang tuần đi mổ, thà chịu đau 1 lần còn hơn, các cụ cho hỏi e ở bắc ninh thì có nhất thiết phải ra hà nội cho yên tâm ko ạ, hay mổ ở bắc ninh cũng được , e thấy ở bắc ninh có 2 viện đa khoa và quân y 110 . Các cụ tư vấn giúp e với ạ
Qua BS Ngọc HVQY chỗ Thanh Liệt (trước Linh Đàm) tiêm phát hết ngay, mấy ngày là rụng. Bố em trĩ hỗn hợp độ 4 nặng max level còn bay thì của cụ nhằm nhò gì

hungkiemvn

Xe hơi
Em không nhớ ông cụ nhà em bị trĩ cấp độ mấy, Từ hai ba năm trước, cứ khoảng ba,bốn tháng 1 lần, em đưa ông cụ đi tiêm, từ tháng 9 năm 2019 đến giờ chưa thấy ông cụ bảo chở đi tiêm.

Matizcoi

Xe cút kít
Tự cắt được thì ko phải đi đâu cụ ợ :D

mourista

Xe tải
Bạn tìm hiểu xem các bệnh viện ở Bắc Ninh có sử dụng phương pháp Longo không. Nếu có thì yên tâm làm ở đó. Phương pháp này hơi đắt tí nhưng nhanh hồi phục.
Mình đã mổ từ 2012 bằng p/p này, kết quả tốt.
Nếu bị nặng (độ 3,4) thì tránh xa Longo ra nếu ko đừng trách em ko cảnh báo

mourista

Xe tải
Chỉ là biện pháp tạm thời thôi các Cụ ạ, đừng tin quá. Với lại Cụ mới tiêm đc 1,5 tháng thì chưa nói trước đc đâu :))
Tui từng tiêm 2 lần năm 2011 và năm 2012 rồi ạ. Thực tế là tiêm teo búi trĩ và kéo co thành hậu môn vào trong, trả lại hiện trạng hậu môn như ban đầu. Tính ổn định ko bền lâu vì thực chất gốc trĩ vẫn còn ở đó, chỉ bị teo chứ ko mất đi... khả năng tái lại cao.
Trĩ có nhiều cấp độ, ko phải độ nào tiêm cũng hiệu quả đâu.
Em ko biết cái mà bố em tiêm có phải là phương pháp tiêm teo búi trĩ ko, chỉ biết bs thắt và tiêm, sau 2-3 tuần thì nó teo lại bé tí rồi rụng như rụng rốn. Mà trĩ hỗn hợp độ 4, lòi ra ngoài 2 cục to như 2 quả dưa chuột bao tử, ko biết như vậy đã được gọi là to chưa.

condaigia

Xe đạp
Topic này seeding cho an ĩ dương khéo nhờ :D

Vienxu

Xe tăng
Em mới sử lý cách đây hơn 1 tháng, trĩ có nhiều loại nên người ta phải thăm khám rồi mới đưa ra nên dùng phương pháp nào Cụ nhé, không phải ai cũng giống ai đâu. Của em là trĩ nội độ 3, bác sỹ nói đùa là trĩ của em gọi là “trĩ đồ cổ” vì bị quá lâu rồi. Sau khi khám thì họ quyết định dùng phương pháp khâu treo búi trĩ. Làm xong mấy hôm đầu cũng đau vãi, nhưng sau 4 5 ngày thì đỡ, đến nay được hơn tháng rồi em thấy cs thay đổi hẳn. Thực ra làm ở viện nào cũng được nhưng em chọn Vinmec vì ở đó phục vụ tốt, cả tiền thăm khám và chi phí mổ hết tầm 35t. Chúc Cụ nhanh khỏi nhé.

]-[ảiQuân

Xe buýt
Em ko biết cái mà bố em tiêm có phải là phương pháp tiêm teo búi trĩ ko, chỉ biết bs thắt và tiêm, sau 2-3 tuần thì nó teo lại bé tí rồi rụng như rụng rốn. Mà trĩ hỗn hợp độ 4, lòi ra ngoài 2 cục to như 2 quả dưa chuột bao tử, ko biết như vậy đã được gọi là to chưa.
Em nghĩ thắt và cắt luôn để làm thủ thuật vệ sinh tại vị trí cắt, chứ ko phải chỉ thắt rồi để nó tự rụng.
Thắt để nó tự rụng rất đau đớn và mất vệ sinh.