Mợ nào, cụ nào muốn xây nhà thì vào đây ( part 4 - 2015 ).

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech

Civic TN

Xe lăn
Chỗ e cũng thế. Thợ bồi thêm nếu làm móng bè thì cho thêm ít.
E hỏi chút.
Nhà e chuẩn bị xây, khoảng cách giữa các trụ là 5m, mình có cần bố trí trụ phụ, dầm ngang nằm giữa 2 trụ ko ạ.

Nhà cụ diện tích XD bao nhiêu m2/sàn đấy cụ? E có mảnh đất 8,6x19 m, chuẩn bị xây, đang dự kiến bố trí mặt bằng tầng 1 cũng kiểu như của cụ (ko có phần sân phía sau). Nếu đc cụ cho e tham khảo với ạ.

tuan888

Xe tải
Các cụ cho hỏi xây nhà các cụ xem ngày làm nhà ở đâu vậy ạ? Em đang muốn xây mà chưa biết xem ở đâu

kts.duybinh

Xe hơi
Các cụ cho hỏi xây nhà các cụ xem ngày làm nhà ở đâu vậy ạ? Em đang muốn xây mà chưa biết xem ở đâu
1 chiều 8.2m. 1 chiều 12.9 kìa cụ.

Sent from my iPhone using Tapatalk

kts.duybinh

Xe hơi
Chỗ e cũng thế. Thợ bồi thêm nếu làm móng bè thì cho thêm ít.
E hỏi chút.
Nhà e chuẩn bị xây, khoảng cách giữa các trụ là 5m, mình có cần bố trí trụ phụ, dầm ngang nằm giữa 2 trụ ko ạ.

E thấy mặt bằng cũng ngon cụ ạ. Nhưng có mấy cái e mạn phép góp ý chút chút. Có j không phải cụ bỏ quá nhớ. E thấy cái phòng khách kê cái sofa đang bị ngược. Dẫn đến cái cửa ra sân chơi nó hơi bị bé cụ ạ. Mí lại vị trí bếp lại dưới cửa sổ thì sợ dầu mỡ bắn bẩn lắm cụ. Nếu phong thuỷ như vậy thì chắc cụ đã có phương án xử lý rồi. Phòng ngủ thì cụ làm cái tủ âm cho đẹp nhà cụ ạ.

VUQUTU

Xe buýt
Nhà cụ diện tích XD bao nhiêu m2/sàn đấy cụ? E có mảnh đất 8,6x19 m, chuẩn bị xây, đang dự kiến bố trí mặt bằng tầng 1 cũng kiểu như của cụ (ko có phần sân phía sau). Nếu đc cụ cho e tham khảo với ạ.
8,2 x 12,9m sàn cụ ạ. Đất nhà em mặt tiền 10m, sâu 30m. E xây thế thôi, cho thoáng và đỡ tốn kém.

VUQUTU

Xe buýt
Cun
E thấy mặt bằng cũng ngon cụ ạ. Nhưng có mấy cái e mạn phép góp ý chút chút. Có j không phải cụ bỏ quá nhớ. E thấy cái phòng khách kê cái sofa đang bị ngược. Dẫn đến cái cửa ra sân chơi nó hơi bị bé cụ ạ. Mí lại vị trí bếp lại dưới cửa sổ thì sợ dầu mỡ bắn bẩn lắm cụ. Nếu phong thuỷ như vậy thì chắc cụ đã có phương án xử lý rồi. Phòng ngủ thì cụ làm cái tủ âm cho đẹp nhà cụ ạ.

Cũng dự kiến như thế cụ ạ. Bếp e đang định cho sát tường phòng ngủ. Tủ âm thì phải thụt tường nhà vệ sinh vào phải ko cụ.

kts.duybinh

Xe hơi
Cun
Cũng dự kiến như thế cụ ạ. Bếp e đang định cho sát tường phòng ngủ. Tủ âm thì phải thụt tường nhà vệ sinh vào phải ko cụ.
Cụ xâu thêm cái tường ở vị trí hông tủ hiện tại ấy. Tăng chiều dài tủ ra chút. Làm tủ âm 4 cánh của lùa hoặc 2 cánh to là hoành nhất. Nếu cụ đàm phán đc thì cái tủ đó còn rẻ hơn 1 cái tủ độc lập cụ ợ:))

lieugl

Xe tải
Bên e chuyên cửa nhựa lõi thép, nhôm xin pha, việt pháp, sàn gỗ thái lan, đức. Bác nào quan tâm e báo giá để làm luôn

cụ cho e hỏi nhôm hệ việt pháp giá là bao tiền m2,cụ tính hộ e chi phí trọn gói luôn ạ và có những màu gì?còn về sàn gỗ cụ tư vấn cho e 500k/m2 chi phí trọn gói thì dùng loại sàn gỗ công nghiệp nào là hợp lí ạ?e xin cảm ơn ạ

kts.duybinh

Xe hơi
Em cảm ơn cụ! giải pháp này hay nhưng nhà em bé tẹo! ý em là muốn dấu dầm cho sàn nhà nó phẳng chứ không phải là không đầm hoàn toàn ạ!
Để em ngâm cứu thêm giải pháp Nevo ạ!
Nhà bé thì có đơn giá nhà bé cụ ợ. Nếu đơn vị thiết kế tư vấn ngay từ đầu thì bên thi công sẽ tham gia từ móng với chi phí rẻ hơn. Còn không thì cụ phải ngồi với đơn vị thiết thế tính toán sao cho dầm nó ẩn vào tường hết. Vẫn làm dc nhưng đau đầu đó cụ

LehmanBrothers

Xe điện
cụ cho e hỏi nhôm hệ việt pháp giá là bao tiền m2,cụ tính hộ e chi phí trọn gói luôn ạ và có những màu gì?còn về sàn gỗ cụ tư vấn cho e 500k/m2 chi phí trọn gói thì dùng loại sàn gỗ công nghiệp nào là hợp lí ạ?e xin cảm ơn ạ
Gía nhôm hệ việt pháp , thanh của Namhai ITC phân phối giá ngang cửa nhựa Sparlee (shide) của tàu cụ ạ, khoảng 1.35-1.45tr/m2 cửa sổ, cửa đi có thể thêm, còn tùy thiết kế đố cửa tốn nhiều profile không, tính cho khối lượng dưới 30m2 kính dán 6.38ly trong , phụ kiện GQ 650k-800k/bộ (GU tốn hơn) .

Cụ tính dùng sàn gỗ 500k/m2 12ly có sàn Kronoswiss, kahn đức, hay alsa của Pháp. Em thì thích vân của sàn Dongwha Hà Quốc khoảng giá đó, nhìn rất đẹp, đang do Ancuong phân phối qua Ailinh. Cụ tính sàn 500k thì làm cửa nhôm xingfa tem đỏ chất hơn, giờ hệ Vietphap nhiều cty họ làm ra và thanh nhôm mỏng, nhẹ, rẻ hơn cách đây 5 năm trước nên nó kém hơn.

lieugl

Xe tải
Gía nhôm hệ việt pháp , thanh của Namhai ITC phân phối giá ngang cửa nhựa Sparlee (shide) của tàu cụ ạ, khoảng 1.35-1.45tr/m2 cửa sổ, cửa đi có thể thêm, còn tùy thiết kế đố cửa tốn nhiều profile không, tính cho khối lượng dưới 30m2 kính dán 6.38ly trong , phụ kiện GQ 650k-800k/bộ (GU tốn hơn) .

Cụ tính dùng sàn gỗ 500k/m2 12ly có sàn Kronoswiss, kahn đức, hay alsa của Pháp. Em thì thích vân của sàn Dongwha Hà Quốc khoảng giá đó, nhìn rất đẹp, đang do Ancuong phân phối qua Ailinh. Cụ tính sàn 500k thì làm cửa nhôm xingfa tem đỏ chất hơn, giờ hệ Vietphap nhiều cty họ làm ra và thanh nhôm mỏng, nhẹ, rẻ hơn cách đây 5 năm trước nên nó kém hơn.
cám ơn cụ tư vấn ạ.nhà e cũng muốn llà nhôm xingfa nhưng kinh phí không đủ cụ ạ.chắc sau này có điều kiện e sẽ làm sau,còn bây giờ e muốn làm sàn gỗ cho đẹp ạ

luvhoney83

Xe hơi
Cháu có mảnh đất 45m2 như này

Giờ cháu muốn xây 2 tầng,ông anh cháu làm xây dựng rồi,nhưng ông ấy khuyên nên thuê thiết kế,vậy cụ nào làm thiết kế pm cháu muốn tham khảo giá cả và phương thức với ạ

kts.duybinh

Xe hơi
cám ơn cụ tư vấn ạ.nhà e cũng muốn llà nhôm xingfa nhưng kinh phí không đủ cụ ạ.chắc sau này có điều kiện e sẽ làm sau,còn bây giờ e muốn làm sàn gỗ cho đẹp ạ
500k/m2 thì ngon lắm r cụ ạ:)). E thấy tầm 420k sàn Đức đã ngon rồi. Em nghĩ cụ nên cố cái Xingfa ở cửa mặt tiền cho đẹp mà đỡ ồn. Chứ sau mà thay thì ngại lắm

lieugl

Xe tải
500k/m2 thì ngon lắm r cụ ạ:)). E thấy tầm 420k sàn Đức đã ngon rồi. Em nghĩ cụ nên cố cái Xingfa ở cửa mặt tiền cho đẹp mà đỡ ồn. Chứ sau mà thay thì ngại lắm

vâng e cũng đang cố gắng cụ ah.e đang tính đằng trước làm 1 cửa sổ 4 cánh,1 cửa đi của xingfa,3 cửa thông phòng bằng gỗ công nghiệp còn lại 2 cửa nhà vệ sinh,2 cửa sổ và cửa đi phòng thờ làm bằng nhôm việt pháp thì kinh phí tầm 60tr đủ không cụ nhỉ?

kts.duybinh

Xe hơi
vâng e cũng đang cố gắng cụ ah.e đang tính đằng trước làm 1 cửa sổ 4 cánh,1 cửa đi của xingfa,3 cửa thông phòng bằng gỗ công nghiệp còn lại 2 cửa nhà vệ sinh,2 cửa sổ và cửa đi phòng thờ làm bằng nhôm việt pháp thì kinh phí tầm 60tr đủ không cụ nhỉ?
E ko rõ kich thước của nhà cụ. Cụ cứ nhân giá tạm như này nhé
Cửa xing fa thì tầm 2củ-2 củ 2 tùy số phụ kiện
Cửa việt pháp thì 1 củ 3 j đó
Cửa gỗ cn thì nhiều loại lắm. Loại vừa vừa thì tâmg 2.5-3 củ
Đơn giá trên m2. Còn phụ thuộc vào cửa lùa hay trượt, nhiều kính hay nhiêu nhôm nữa cụ. Cụ thử bấm máy tinh xem có đủ ko nhớ:))

Gửi từ SH-01G của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

LehmanBrothers

Xe điện
Cháu có mảnh đất 45m2 như này

Giờ cháu muốn xây 2 tầng,ông anh cháu làm xây dựng rồi,nhưng ông ấy khuyên nên thuê thiết kế,vậy cụ nào làm thiết kế pm cháu muốn tham khảo giá cả và phương thức với ạ
Giờ thiết kế rất nhiều nơi làm cho cụ được, từ 100-200K/m2 mục cad + ngoại thất và 100-250k/m2 mục nội thất với mức cơ bản vì tùy theo nhu cầu. Để nói về phương thức làm của kts thì sẽ thảo luận với cụ về ý tưởng, mặt bằng thì có thể dự tính vị trí phòng ốc, vài mẫu so sánh. Từ đó lên được vị trí các phòng và ngoại thất, hai bên oke thì họ làm cho cụ, sửa đổi thêm cho hợp lý. Mục nội thất cũng vậy, sau khi lên 3D cho cụ theo phương án, rồi cũng sửa thêm cho hợp lý , cuối cùng là cad mặt cắt đồ. Cụ ko có thiết kế thì giảm được vài chục triệu nhưng cụ lại phải mang rủi ro xây 1 cái nhà tùy hứng, nếu dễ tính thì cũng chả cần vẽ vời, nếu muốn làm đẹp thì nên thuê người vẽ. Vài lời cho cụ.

SH Nguyen

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em đất khá rộng chừng 420m2.
Muốn làm nhà 400tr thì không biết ổn không ?
Em thích kiến trúc hiện đại vs cường lực tận dụng tối đa ánh sáng chả biết đủ không nữa ?

LehmanBrothers

Xe điện
Nhà em đất khá rộng chừng 420m2.
Muốn làm nhà 400tr thì không biết ổn không ?
Em thích kiến trúc hiện đại vs cường lực tận dụng tối đa ánh sáng chả biết đủ không nữa ?
Phần thô khoảng 2.5tr/m2 sàn, nhân công trong đó tầm 800k-1tr/m2 rồi, cụ cứ nhẩm là ra số lượng cần chi, 400tr em nghĩ khá hẻo.

Trạng thái
Thớt đang đóng