Mợ nào, cụ nào muốn xây nhà thì vào đây ( part 4 - 2015 ).

Trạng thái
Thớt đang đóng

mr.hung

Xe buýt
đây cụ. đúng cỡ 8 củ, thấp hơn 1 chút ạ. đẹp. con này e xem thực tế và lắp mẫu rồi. lắp âm bàn (undermount).\ Cái này hàng TQ nên rẻ hơn hàng Mỹ.

Cái món chậu rửa bát này em thấy h có loại bằng đá, ko biết so với inox thế nào nhỉ cụ?

Chu Kien Phong

Xe đạp
Em đang cần tư vấn thiết kế xây dựng và thiết kế nội thất. Cụ nào có kinh nghiệm thiết kế từ 7 năm trở lên cho e cái báo giá nhé. Có hình ảnh thực tế một nhà đã thiết kế thì càng tốt. Nhà em 5x10 m. Tầng 1 trống, tầng 2 phòng khách và bếp, tầng 3,4 phòng ngủ, tầng 5 phòng thờ và sân phơi.
Em chuyên bên thiết kế và thi công có gì cụ mail cho em nhé:age.hailt@gmail.com

Chu Kien Phong

Xe đạp
Em đang có nhu cầu sửa nhà tại Phú Thượng - Tây Hồ, có cụ nào rành và làm trực tiếp luôn được không ạ ? néu được gặp trực tiếp để xem và bàn cụ thể và tư vấn cho em.
Em bên thiết kế và thi công cụ cần giúp cứ mail cho em:age.hailt@gmail.com

wonbin2688

Xe hơi
có cụ nào có đội thợ ngoan ở hà nội ko ợ

Chu Kien Phong

Xe đạp
Các cụ tuyền xây nhà phố ạ? Em lại muốn làm cái nhà trên vườn, be bé. Em không có tiền mua nhà sàn, nhưng tính thích đú, nên muốn làm cái nhà khung thép kiểu như nhà sàn, khoảng 30m2 thôi. Có cụ nào giúp em xem tính khả thi và rổ rá? Em cảm ơn trước.
Cụ cần tư vấn gì cứ mail cho em nhé: age.lethanhhai@gmail.com

mr.hung

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi là Solid surface và Quazt (vn mình có Viscostone) ưu nhược điểm thế nào khi dùng cho bếp và WC ạ??

CADIVI_HN

Xe hơi
E bên phân phối dây cáp điện của Cadivi.
Hàng chất lượng như Trần Phú mà giá lại ngon.
Các cụ cần thì IB e ạ
Tks

Kilo 636HĐ

Xe hơi
E bên phân phối dây cáp điện của Cadivi.
Hàng chất lượng như Trần Phú mà giá lại ngon.
Các cụ cần thì IB e ạ
Tks
Cháu đặt gạch vụ này, cụ gửi giá cho cháu vào chỗ kín biết đâu ta hợp tác ngon
:bz

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Cái món chậu rửa bát này em thấy h có loại bằng đá, ko biết so với inox thế nào nhỉ cụ?
Sory giờ e mới vào trẻ lời. Mấy hôm bận k vào dc of.
Chậu đá dùng cũng ổn nhưng e k thích do nó phải lắp nổi. E cứ thấy nước đọng trên mặt đá bếp là k thích rồi. Nên e đa phần tư vấn chậu âm.
Còn mấy cái địa chỉ showroom đây ạ:
- Kohler: 147 Hoàng Quốc Việt.
- Grohe: 61 Lý Thường Kiệt
-Moen: số 2 Võ Chí Công

mr.hung

Xe buýt
Sory giờ e mới vào trẻ lời. Mấy hôm bận k vào dc of.
Chậu đá dùng cũng ổn nhưng e k thích do nó phải lắp nổi. E cứ thấy nước đọng trên mặt đá bếp là k thích rồi. Nên e đa phần tư vấn chậu âm.
Còn mấy cái địa chỉ showroom đây ạ:
- Kohler: 147 Hoàng Quốc Việt.
- Grohe: 61 Lý Thường Kiệt
-Moen: số 2 Võ Chí Công
Thanks cụ, để cuối tuần em đảo một vòng :D, so sánh 3 thương hiệu này thì như nào cụ ơi? em thấy ông Grohe có vẻ đắt và ngon hơn thì phải ?
Mà giá cả mấy món này là theo báo giá tại showroom à cụ? có triết khấu % gì ko nhể :D. Trên mạng giá cả lung tung quá :))

Maybach Tàu

Xe container
Các cụ cho em hỏi là Solid surface và Quazt (vn mình có Viscostone) ưu nhược điểm thế nào khi dùng cho bếp và WC ạ??
Ưu là không có mối ghép (seamless) cho độ dài bất kỳ. Uốn éo lượn lẹo các kiểu, mặt với chậu có thể dùng luôn nó làm luôn đẹp hơn chậu rời, làm mới được lại sau thời gian sử dụng, vá được nếu sứt mẻ...
Nhược tạm thời giá cao (tùy loại) và chưa phổ biến. Kiểu gì cũng mềm hơn đá.
Em đang loay hoay do đếm nhu cầu mảng này để SX tấm đây mà chưa ra đâu vào đâu.

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Thanks cụ, để cuối tuần em đảo một vòng :D, so sánh 3 thương hiệu này thì như nào cụ ơi? em thấy ông Grohe có vẻ đắt và ngon hơn thì phải ?
Mà giá cả mấy món này là theo báo giá tại showroom à cụ? có triết khấu % gì ko nhể :D. Trên mạng giá cả lung tung quá :))
Các địa chỉ này đều là nhà phân phối chính thức của hãng, bản thân khi cụ tới mua sẽ được ck rồi, và ck ở các điểm này thì khá ổn rồi. Còn em có thể tác động down thêm giá cho cụ nữa đối với cả 3 thương hiệu.

mr.hung

Xe buýt
Các địa chỉ này đều là nhà phân phối chính thức của hãng, bản thân khi cụ tới mua sẽ được ck rồi, và ck ở các điểm này thì khá ổn rồi. Còn em có thể tác động down thêm giá cho cụ nữa đối với cả 3 thương hiệu.
Thanks cụ, dc thế thì tốt quá :D
À mà em thấy cụ nhắc đến thương hiệu Hansgrohe, thằng này khác gì thằng Grohe ko cụ??

CADIVI_HN

Xe hơi

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Thanks cụ, dc thế thì tốt quá :D
À mà em thấy cụ nhắc đến thương hiệu Hansgrohe, thằng này khác gì thằng Grohe ko cụ??
thằng này trước đây là chung thương hiệu với Grohe do 2 anh em ruột thành lập. Nhưng sau đó có mâu thuẫn nên họ tách ra thành 2 thương hiệu như cụ biết. Về mặt phân cấp thì Hans Grohe được định vị cao hơn và giá đẹp hơn Grohe. Hehe e chỉ bít có thế. Cụ muốn qtam Hans grohe thì để e hỏi tiếp showroom cho cụ.

À tiện trả lời về đá solid và đá quartz, e có hóng hớt được rằng đá quartz làm từ đá vụn thạch anh trộn phụ gia ép vào để tạo thành hình sp với tỉ lệ thạch anh khoảng 90%. Còn solid surface thì do vụn đá trộn với keo acrylic tạo thành. Hình thức thẩm mỹ thì đá thạch anh đệp hơn nhều ạ. Tuy nhiên đá solid surface có lợi thế tạo hình, có thể tạo hình tùy ý theo đặt hàng.

Có cái ảnh đá solid surface làm góc cạnh nối của tủ bếp cho các cụ tham khảo:

Đá lúc để thẳng.

Đá lúc ghép góc 90 độ để ốp vào thành bếp tạo nẹp nối giữa mặt đá và thành hậu bếp.

E thêm 1 ảnh nữa về nẹp chân tủ bếp sát đất. Cái này có thể tháo ra để lau dọn bên dưới

Cuong_coninco

Xe đạp
Bên e có Rèm cửa, kinh bếp, cabin. Các cụ cho e theo với, e ở 704 Lạc Long Quân ạ. 0903421591

mr.hung

Xe buýt
thằng này trước đây là chung thương hiệu với Grohe do 2 anh em ruột thành lập. Nhưng sau đó có mâu thuẫn nên họ tách ra thành 2 thương hiệu như cụ biết. Về mặt phân cấp thì Hans Grohe được định vị cao hơn và giá đẹp hơn Grohe. Hehe e chỉ bít có thế. Cụ muốn qtam Hans grohe thì để e hỏi tiếp showroom cho cụ.

À tiện trả lời về đá solid và đá quartz, e có hóng hớt được rằng đá quartz làm từ đá vụn thạch anh trộn phụ gia ép vào để tạo thành hình sp với tỉ lệ thạch anh khoảng 90%. Còn solid surface thì do vụn đá trộn với keo acrylic tạo thành. Hình thức thẩm mỹ thì đá thạch anh đệp hơn nhều ạ. Tuy nhiên đá solid surface có lợi thế tạo hình, có thể tạo hình tùy ý theo đặt hàng.

Có cái ảnh đá solid surface làm góc cạnh nối của tủ bếp cho các cụ tham khảo:

Đá lúc để thẳng.

Đá lúc ghép góc 90 độ để ốp vào thành bếp tạo nẹp nối giữa mặt đá và thành hậu bếp.

E thêm 1 ảnh nữa về nẹp chân tủ bếp sát đất. Cái này có thể tháo ra để lau dọn bên dưới
Thế cụ cho em luôn showroom của Hans Grohe, em đến ngó xem dư nào, phân khúc cao hơn mà giá đẹp hơn tội gì ko chơi :)), em xem mấy trang của tây thì Hans Grohe được Delta mua lại làm phân khúc Premium, như kiểu lexus của anh toy :))
Còn về đá ốp bếp WC chắc chơi Quazt ngon hơn nếu mình ko cần tạo hình phức tạp cụ nhể :D

Trạng thái
Thớt đang đóng