Mợ nào, cụ nào muốn xây nhà thì vào đây ( part 4 - 2015 ).

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Các cụ ơi mảng kính cường lực mặt tiền và vách ngăn làm loại nào được ạ?

trannamkts

Xe máy

trannamkts

Xe máy
Các cụ ơi mảng kính cường lực mặt tiền và vách ngăn làm loại nào được ạ?
đối với các mặt tiền lớn và cao để làm toàn bộ hệ thống vách kính mặt dựng thì ta nên chọn kính an toàn hai lớp kính được dán lại với nhau bởi một lớp phin, trường hợp có va đập mạnh sảy ra cũng chỉ làm cho kính vỡ rạn nứt vẫn dính liên kết với nhau bởi lớp phin đó mà không rơi xuống giảm nguy hiểm cho mọi người xung quanh. Còn những mặt tiền có độ cao trung bình cần không gian thoáng để trung bày các sản phẩm thì Cụ làm kính cường lực là chất liệu tốt nhất.
Kính cường lực có độ dầy khác nhau từ 5mm đến 19mm để cho từng hạng mục công trình nhà cụ mặt tiền thấp ,vách ngăn thấp thì dùng kính cường lực 12mm và 10mm

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com

Cụ ơi em thích cái mảng kính như này ấy ạ. Nhà em còn dùng vách ngăn kính giữa phòng khách và cầu thang nữa thì nên dùng loại nào ạ

Kilo 636

Xe tải

Cụ ơi em thích cái mảng kính như này ấy ạ. Nhà em còn dùng vách ngăn kính giữa phòng khách và cầu thang nữa thì nên dùng loại nào ạ
Vách ngăn giữa phòng khách và cầu thang cụ lên dùng kính cường lực 10l.

trannamkts

Xe máy

với khẩ độ ngắn và thấp như vậy cụ dùng loại cường lực 12mm là được rồi.

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Vách ngăn giữa phòng khách và cầu thang cụ lên dùng kính cường lực 10l.
Vậy của hãng nào giá hợp lý chất lượng hả cụ? Nhà em dùng nhiều cửa sổ kính nên cũng tốn nhiều cụ ạ

Kilo 636

Xe tải
Vậy của hãng nào giá hợp lý chất lượng hả cụ? Nhà em dùng nhiều cửa sổ kính nên cũng tốn nhiều cụ ạ
Bên em nhận thiết kế thi công lắp đặt kính cụ ợ. Cụ gửi cho em địa chỉ và số liên lạc vào mật thư để đôi bên trao đổi công việc.

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com

KORS

Tháo bánh
Em muốn hỏi về mã gạch giả đá marble, em rất thích cái vân đá dưng mà tài chính không chơi được, em làm sảnh khách sạn, có cụ nào có mã gạch này cho em xin với, kết hợp viền là gạch giả đá mable đậm, nền là giả đá mable sáng. Cầu thang không biết có loại đá nào có màu kết hợp được với phần sảnh như vậy không ah.
Với lại có cụ nào dùng tấm nhựa giả gỗ galaxy cho nền phòng ngủ chưa, em đang tính phương án sử dụng tấm đó làm nền phòng nghỉ, mà chưa thấy nơi nào làm không biết có hạn chế gì không.

SumitomoPlus

Xe tải

Theo những gì cụ chụp thì cụ đang cần cái gọi là : cửa trượt nhôm vách kính, phổ biến và đảm bảo thì cụ dùng nhôm hệ Việt Pháp do thằng Đông Á hay Đông Anh làm, tránh cái nhôm Việt Pháp do Ricco làm ra. Cụ có thể dùng vách kính dán, muốn đẹp hơn thì dùng kính cường lực 10-12 ly - lúc đó giá khoảng < 1.8tr/m2 chưa phụ kiện. Chung cư cao cấp thì nên dùng cửa nhôm do ưu thế nhẹ, thanh thoát, khoẻ hơn nhựa... Cụ có đk hơn thì dùng Xingfa, Inax nhập - giá cao nhưng ít nơi làm, khoảng giá quanh 2.5tr/m2 chưa phụ kiện.
Còn sổ hay thông phòng thì dùng kính dán thôi, cường lực ko cần vì thêm chi phí.

Em muốn hỏi về mã gạch giả đá marble, em rất thích cái vân đá dưng mà tài chính không chơi được, em làm sảnh khách sạn, có cụ nào có mã gạch này cho em xin với, kết hợp viền là gạch giả đá mable đậm, nền là giả đá mable sáng. Cầu thang không biết có loại đá nào có màu kết hợp được với phần sảnh như vậy không ah.
Với lại có cụ nào dùng tấm nhựa giả gỗ galaxy cho nền phòng ngủ chưa, em đang tính phương án sử dụng tấm đó làm nền phòng nghỉ, mà chưa thấy nơi nào làm không biết có hạn chế gì không.
Không nhầm thì cái cụ gọi là tấm nhựa giả gỗ được gọi là sàn Vinyl. Trước em làm cty bán loại này rồi. Nó có những loại vân giả gỗ nhìn bề mặt như sàn gỗ công nghiệp luôn, ko thể phân biệt đc nếu chỉ nhìn bề mặt. Sàn vinyl có ưu điểm sạch, ít bụi, ko ẩm ko cong vênh hay mối mọt. Thi công thì dùng keo quét lên bề mặt xi măng đã phẳng nhẵn.
Nhược điểm của nó là đi có cảm giác hơi mềm, ko cứng như gỗ tự nhiên hay gỗ công nghiệp. Thường người ta hay dùng sàn Vinyl cho nhà xưởng, phòng máy, phòng thí nghiệm ... vì nó chịu lực rất tốt, chống mài mòn khi đi dép, giầy và chống bụi do đi lại. Nhưng dùng nó thì gần như ko tái chế đc, khi bỏ sàn là cạy vứt bỏ luôn. Vì keo dán rất dính nên khi cạy bỏ là nhôm nhở phía dưới, ko dùng lại đc. Cái này cụ hỏi mấy cty làm thảm, sàn nâng,... là họ có làm mảng sàn Vinyl đó.

KORS

Tháo bánh
Cám ơn cụ Sumitomo, sàn nhựa giả gỗ chính là thứ em muốn nói đến, em vẫn xin hỏi về gạch giả đá mảble, hoặc marble nhân tạo ah

bdsphatdat

Xe đạp
cụ chủ qua nhiều thớt rồi sao không đúc kết một chút để đưa vào thớt mới này cho mọi người ngâm cứu nhỉ?

LehmanBrothers

Xe điện
cụ chủ qua nhiều thớt rồi sao không đúc kết một chút để đưa vào thớt mới này cho mọi người ngâm cứu nhỉ?
Em thì cũng biết tí ti nhưng trên này số các cụ mợ làm xây dựng nhiều lắm. Em mong thớt đc chia sẻ nhiều vì kiến thức cá nhân thì luôn nhỏ bé, thớt trước hơn 700
trang nhưng admin đã xóa bỏ nên tiếc quá.
Thớt có xôm hay ko là do các cụ ủng hộ là chính, em gọi là mở đầu thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Lady Salsa

Xe máy
Website
www.facebook.com
Các cụ chuyên xây dựng cho hỏi dự toán xây nhà trọ mặt bằng tầm 100 mét, xây 7 tầng có thang máy (tổng khoảng 700 mét), mỗi tầng tầm 4 phòng khép kín, trừ tầng trệt và tầng tum. Chất lượng đủ để thuê trọ trong 30 năm. THì xách vali vào ở được giá khoảng bao nhiêu 1 mét ạ?

Beolun

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cám ơn cụ Sumitomo, sàn nhựa giả gỗ chính là thứ em muốn nói đến, em vẫn xin hỏi về gạch giả đá mảble, hoặc marble nhân tạo ah
Cụ qua em xem mẫu thực tế, có 2 dòng sàn nhựa vân gỗ là Galaxy và Railflex cụ ạ.

Giá trên 200k -370k tùy loại cụ ạ, cụ có thể tham khảo ở website bên em :www.Noithatre.vn ạ.

bdsphatdat

Xe đạp
Em thì cũng biết tí ti nhưng trên này số các cụ mợ làm xây dựng nhiều lắm. Em mong thớt đc chia sẻ nhiều vì kiến thức cá nhân thì luôn nhỏ bé, thớt trước hơn 700
trang nhưng admin đã xóa bỏ nên tiếc quá.
Thớt có xôm hay ko là do các cụ ủng hộ là chính, em gọi là mở đầu thôi.
cả đời em chưa xây được cái nhà, toàn mua nhà người ta xây cho thôi,

Trạng thái
Thớt đang đóng