[Funland] Mỡ máu cao quá, làm sao bây giờ?

tuan.caltex

Xe hơi
hóng các cụ

đông y

Xe hơi
chữa được cụ ạ cụ mua thuốc uống theo em kê đơn là ổn.(em không phải lang băm đâu cụ nhé)chúc cụ mau khỏe

levinhhien

Xe tải
- Bột tinh lá sen tươi có tác dụng:

- Giảm mỡ máu, giảm xơ vữa động mạch, hỗ trợ điều trị gan nhiễm mỡ rất hiệu quả

- Bảo vệ hệ tim mạch và giảm béo phì

- An thần, giúp ngủ ngon

- Bình ổn đường huyết; tốt cho bệnh nhân đái tháo đường.

- Hạ cao huyết áp, giúp ổn định huyết áp

- Phòng và hỗ trợ các liệu pháp điều trị các bệnh tim mạch: rối loạn nhịp tim, thiếu máu cơ tim, nhồi máu cơ tim do mỡ máu cao gây nên

V.W GTi

Xe buýt
Hôm nay em làm cái sinh hóa máu. Các chỉ số khác thì bình thường, riêng cái Triglycerides thì cao quá 10,1mmol/l. Không biết có bị ảnh hưởng bởi hôm qua uống rượu nhiều không.
Nhờ các bác sĩ tư vấn cho em phải làm sao.
Em nghe nói uống lá sen thì tốt nhưng cũng không biết mua ở đâu.
Các bác giúp em với
Lá sen không ăn thua đâu bác ạ! Triglycerides cao ở mức 10 chấm cũng đáng báo động. Em hơn 5 chấm, vật vã mãi mà nó mới xong 3.5 bác ạ!

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Bên học viện quân y 103 mới có thuốc giảm mỡ máu đấy, thành phần có lá sen, giảo cổ lam, thảo quyết minh và một số gì đó em không nhớ lắm. Có 2 dạng viên uống và trà uống hàng ngày. Nếu cụ quan tâm thì em cho cụ điện thoại của bác sĩ của học viện cung cấp gói sản phẩm này!
Tên sản phẩm là gì vậy cụ ?.:)

Nino88

Xe container
Hôm nay em làm cái sinh hóa máu. Các chỉ số khác thì bình thường, riêng cái Triglycerides thì cao quá 10,1mmol/l. Không biết có bị ảnh hưởng bởi hôm qua uống rượu nhiều không.
Nhờ các bác sĩ tư vấn cho em phải làm sao.
Em nghe nói uống lá sen thì tốt nhưng cũng không biết mua ở đâu.
Các bác giúp em với
Em thấy mỡ của cụ đến mức báo động đỏ rồi,ngoài việc ăn uống hợp lý,tránh đồ béo,cụ phải có chế độ tập luyện thể thao để đốt mỡ và đào thải tốt hơn,cụ xác định như này cho nhanh:
1.mỡ máu triglycerides cụ cao không phải do bên ngoài đưa vào là chính mà là LÁ GAN của cụ đã lười làm việc rồi,vậy cụ phải uống thuốc bổ gan,để đẩy nhanh quá trình đào thải,giúp ích cho việc đưa triglycerides ra
2.Chế độ ăn kiêng,nhưng đừng nhịn ăn,chất dinh dưỡng đưa vào cơ thể tránh ăn mỡ nhiều,ăn ít cũng ko sao,để đảm bảo cơ thể luôn khỏe mạnh
3.Thế thao điều độ,cụ nên dành 1 ngày khoảng 40 phút đi bộ nhanh,nếu ko chỉ cần 25 phút chạy bình thường,hoặc 20 phút chạy nhanh,1 tuần thể thao tầm 4 ngày,nếu cụ bận hoặc full càng tốt
4. tránh thức khuya và ăn đêm,khi thức khuya lượng mỡ sản sinh trong cơ thể thường là mỡ xấu
5. uống nhiều nước
6.khám định kỳ lại 3 tháng 1 lần để theo dõi chuyển biến!

Mỡ máu của cụ ở thành mạch máu,rối loạn chuyển hóa,rất dễ gây ra ứ đọng cục bộ và sinh ra mỡ bẩn,liên tục như vậy việc cụ có thể bị Tai biến,hoặc rối loạn tuần hoàn,sẽ rất phức tạp cho việc để lâu tình trạng như vậy

Thấy cụ có hỏi về lá sen,thì em nghĩ lá sen cũng có tác dụng,trên Tây Hồ nhiều nhà có bán,nhưng em nghĩ cụ nên uống thuốc tây trước,giúp việc đảo thải mỡ nhanh,biện pháp lá sen uống chơi chơi sau cũng được!
chúc cụ có những quyết định chính xác để đảy lùi mỡ máu

luongy80

Xe đạp
Em trước có làm cái đề tài về" mỡ máu" theo em cụ nên dùng thuốc tây y dòng Lypanthyl thuốc này tác dụng tốt với trygrycerid làm hạ nhanh, sau đó dùng thuốc Đông y sau. Nhưng Lá sen ko phải đối tượng để trị trygrycerid mà là các vị khác, cụ nên đt để hạ nhanh mỡ máu ko với mức độ như của cụ dễ có các biến chứng về tai biến hoặc tuần hoàn lắm đấy. Chúc cụ mau khỏe!

Alanh

Xe buýt
triglycerides em thấy bs bảo cao hơn 3 là nên dùng thuốc rồi mà
Cái này của em cứ túc tắc nhưng chưa có hơn 3 bao giờ, có điều chỉnh ăn uống và thể dục thể thao có xuống nhưng khổ nỗi lại bị thoái hóa đầu gối nên chả được vận động nhiều

bimbimzinzin

Xe tăng
B
triglycerides em thấy bs bảo cao hơn 3 là nên dùng thuốc rồi mà
Cái này của em cứ túc tắc nhưng chưa có hơn 3 bao giờ, có điều chỉnh ăn uống và thể dục thể thao có xuống nhưng khổ nỗi lại bị thoái hóa đầu gối nên chả được vận động nhiều
Bsy nào bảo thế hay cụ chỉ hóng?

Alanh

Xe buýt
E

Nếu vậy lần sau cụ tránh xa cái bsy đó ra nhé, ngay cả LDL cholesterol trên 3 vẫn chưa phải dùng thuốc cụ nhé, trừ khi là bn bị tiểu đường hoặc tim mạch.
Thế hử cụ. E đâu biết gì. Thấy bảo đâu trên 2 đã là hơi cao. E thì mới 2,4-2.5 gì đó

hoatam0208

Xe tải
Cụ nên dùng giảo cổ lam cụ nhé.Nhiều người quen của em dùng thấy hiệu quả đấy cụ ợ

Phuc Tse

Xe đạp
Website
nutimed.com
Các cụ chỉ cần dùng:
  • Lá búp ổi non
  • Lá sen
  • Giảo cổ lam
  • Mướp đắng
Mấy loại này các bác phơi khô, hãm nước uống là okie ngay.
Riêng thói quen ăn uống thì tuyệt đối kiêng lục phủ ngũ tạng, da nhé

Tancodien

Xe đạp
Người gầy cũng có thể mắc bệnh máu nhiễm mỡ. Bệnh mỡ máu cao thực chất là tình trạng rối loạn lipit máu. Tình trạng rối loạn này có thể xảy ra với bất kỳ ai, tuy nhiên những người béo phì sẽ có nguy cơ mắc bệnh cao hơn người gầy. Người gầy nếu có chế độ ăn uống không lành mạnh: sử dụng rượu bia, hút thuốc, ăn nhiều nội tạng động vật sẽ có khả năng mắc bệnh mỡ máu cao

Hoàng A Mã

Xe điện
Em cũng mới xét nghiệm mỡ máu 7.5 , thêm cái HA 130 . Thấy có món tinh sen Hitsamitsu gì đấy cũng hay mà ko biêat có hiệu quả không nhỉ. L-)

doanvantuan

Xe hơi
Trời. Hóng các cụ. Em bị mỡ máu cao đến mức ko xét nghiệm được. Uống thuốc 1 đợt thấy giảm một chút (Bs ở Vinmec kê đơn). Uống Thuốc và Trà sen của Học viện quân y một time khá dài rồi. Ko biết có giảm được chút nào nữa ko

Cụ uống curcumin thử xem ;))
Với cả cụ bị mỡ máu thì nghỉ mấy thứ rượu bia đồ chiên rán đi :D bao giờ ổn ổn rồi thì thỉnh thoảng làm tí thôi :-j