[Funland] Mỡ máu cao quá, làm sao bây giờ?

hieu78

Xe tăng
bênh này là bệnh chung của thanh niên thế hệ HCM bác ơi , e năm ngoái khám cũng hơn 8, uống thuốc tay 1 tháng, đi thủ lại ngon luôn, nếu bác thích thì để e tìm lại cái đơn thuốc, mà tình hình rượu bia suốt thế này thì chỉ có thay phụ tùng người mới khỏi được thôi

HangB2

Xe điện
em thấy có người lấy rễ cây lược vàng (Thanh hóa rất nhiều) ngâm rượu uống cũng đỡ, chỉ có cái là hơi nóng và có tí mụn trên mặt (như kiểu dậy thì ấy :D)

bênh này là bệnh chung của thanh niên thế hệ HCM bác ơi , e năm ngoái khám cũng hơn 8, uống thuốc tay 1 tháng, đi thủ lại ngon luôn, nếu bác thích thì để e tìm lại cái đơn thuốc, mà tình hình rượu bia suốt thế này thì chỉ có thay phụ tùng người mới khỏi được thôi
Cứ đã này phải thay hết phụ tùng mới mong thọ bằng bác HCM! Chứ ko các bác cứ 60 quay đầu. Em cũng vậy.%%-

ksez2002

Xe máy
Chuẩn thì làm như mấy phát gạch đầu dòng của cụ Kia CD5 đấy. Tích cực đi bộ hơn nếu lười tập thể dục, hàng ngày ăn ít đi để giảm calo đầu vào. Giảm cân là điều kiện đầu tiên để khắc phục mỡ máu, gan nhiễm mỡ.

errorkungfu

Xe hơi
Em thấy người ta bảo uống cái dấm của nấm Comutra gì đấy mà người Nhật họ phát hiện ở 1 làng thbuoocj nước Nga ý, chữa bách bệnh!

ksez2002

Xe máy
Em thấy người ta bảo uống cái dấm của nấm Comutra gì đấy mà người Nhật họ phát hiện ở 1 làng thbuoocj nước Nga ý, chữa bách bệnh!
Thật sự là ít tin rằng có ngày nào đó sẽ được uống loại thần dược kiểu như này.

tamthat

Xe tải
Cụ mua tinh lá sen tươi Hisamitsu Nhật Bản mà uống nhé, ông anh rể em cũng đang uống cái này thấy khen tốt lắm, cái này cũng dễ uống lắm ạ, ông ấy chúa lười uống thuốc mà uống cái này rất đều đặn, mà cụ mua nhớ cẩn thận phải hàng giả nhé

lyvanthai

Xe hơi
Cụ mua tinh lá sen tươi Hisamitsu Nhật Bản mà uống nhé, ông anh rể em cũng đang uống cái này thấy khen tốt lắm, cái này cũng dễ uống lắm ạ, ông ấy chúa lười uống thuốc mà uống cái này rất đều đặn, mà cụ mua nhớ cẩn thận phải hàng giả nhé
Em nghe nói cái tinh lá sen này có cả hàng giả zồi đấy ạ

levinhhien

Xe tải
Em nghe nói cái tinh lá sen này có cả hàng giả zồi đấy ạ
Tinh lá sen tươi Hisamitsu Nhật Bản luôn có tem điện tử chống hàng giả, mỗi một hộp chỉ duy nhất được găn một mã tem duy nhất, bạn có thể lấy mã số trên thẻ sau đó cào kiểm tra, tổng đài chống hàng giả Hisamitsu sẽ gửi thông tin vào máy của mình

vanle87

Xe hơi
Tinh lá sen tươi Hisamitsu Nhật Bản luôn có tem điện tử chống hàng giả, mỗi một hộp chỉ duy nhất được găn một mã tem duy nhất, bạn có thể lấy mã số trên thẻ sau đó cào kiểm tra, tổng đài chống hàng giả Hisamitsu sẽ gửi thông tin vào máy của mình
Bao nhiêu tiền 1 hộp vậy, uống dc trong bao lâu ạ?

jackma

Xe hơi
Hôm nay em làm cái sinh hóa máu. Các chỉ số khác thì bình thường, riêng cái Triglycerides thì cao quá 10,1mmol/l. Không biết có bị ảnh hưởng bởi hôm qua uống rượu nhiều không.
Nhờ các bác sĩ tư vấn cho em phải làm sao.
Em nghe nói uống lá sen thì tốt nhưng cũng không biết mua ở đâu.
Các bác giúp em với
E cũng xin góp ý vs cụ. Dùng lá sen là chuẩn rồi cụ ạ. Hàng thước bắc thước nam chỗ nào cũng có. Nhưng cách tốt nhất là cụ phải chịu khó tập thể dục. Chơi thể thao. Cụ kết hợp tốt thì ko quá 1 năm cụ ko còn mỡ máu hay gan nhiễm mỡ. Chúc cụ mau hết bệnh!

Tuấnbk

Xe buýt
Em uống tinh chất lá sen tươi OB 1 tháng rồi có hiệu quả cụ ạ.

love78

Xe tải
Hôm nay em làm cái sinh hóa máu. Các chỉ số khác thì bình thường, riêng cái Triglycerides thì cao quá 10,1mmol/l. Không biết có bị ảnh hưởng bởi hôm qua uống rượu nhiều không.
Nhờ các bác sĩ tư vấn cho em phải làm sao.
Em nghe nói uống lá sen thì tốt nhưng cũng không biết mua ở đâu.
Các bác giúp em với
cách bây h cụ đi xét nghiệm ktra lại choleterol và TG. nếu TG vẫn cao hơn giá trị bình thường thì cụ nên có chế đọ sinh hoạt hợp lý lại với chế độ ăn.
chỉ cần điều độ lại chế độ ăn uống sau 2 tháng ktra lại trước khi dùng thuốc cụ nhé.
mỡ trong máu cụ dính cholesterol thì dễ điều trị, chứ dính TG thì hơi phức tạp và biến chứng nên quan trọng vẫn là chế độ ăn uống.

pen

Xe hơi
Em năm nào mẹ vợ cũng bắt đi khám tổng quát
Trc kia ăn uống vô tội vạ, beer rượu suốt cho nên khám cũng chỉ số lên hơi cao chút (em ko rõ là bao nhiêu nữa)
Nhưng giờ rút kinh nghiệm mỗi lần về khám là kiêng ruượu 2-3 hôm, ko ăn đồ biển vv.... thì chỉ số vẫn chuẩn ạ

Cụ muốn nó hạ thì dễ thôi, nhưng muốn nó duy trì ở mức đã hạ cho phép đó thì mới khó

Giờ mẹ vợ em biết em đối phó kiểu đó nên cũng chán ko bắt em đi khám nữa
Cụ nói chuẩn ạ. Nhà em cũng có người bị tăng triglyceride tới 7. Sau khi thay đổi chế độ ăn uống và luyện tập thì có giảm nhưng không nhiều, nên phải dùng thuốc. Dùng thuốc thì xuống ngay, nhưng vấn đề là không thể dùng lâu dài do ảnh hưởng đến gan (làm tăng men gan) và thận. Vậy nên hiện nay vẫn loay hoay tìm cách duy trì chỉ số này ở mức thấp mà không cần dùng thuốc, nhưng chưa được.

Hóng chia sẻ của các cụ.

pen

Xe hơi
Xin hỏi cụ là cụ uống loại thuốc gì ạ, trong thời gian bao lâu, và sau khi không dùng thuốc khoảng 3-6 tháng thì chỉ số đó thế nào ạ?

Nếu chỉ cần uống 1 đợt mà khỏi hẳn bệnh thì tốt quá. Em đang hóng vì nhà em có người bị ạ.

Thanks cụ.

jackma

Xe hơi
Các cụ lười vận động đây mà. E năm ngoái đi khám gan nhiễm mỡ. Máu nhiễm mỡ. Sỏi đường tiết liệu. Em luyện kungfu một năm sau đi khám lại chả còn bệnh nào ạ.

pen

Xe hơi
Các cụ lười vận động đây mà. E năm ngoái đi khám gan nhiễm mỡ. Máu nhiễm mỡ. Sỏi đường tiết liệu. Em luyện kungfu một năm sau đi khám lại chả còn bệnh nào ạ.
Cụ cho hỏi là cụ bị máu nhiễm mỡ là Cholesterol cao hay Trygliceride cao? Cụ luyện kungfu cụ thể thế nào ạ? Thanks.