[Funland] Mồ hôi hay mồ thơm?

duytrong

Xe lăn
Đã gọi nó là mồ hôi thì chắc là không thơm đâu. Em thật.

xedieu

Xe cút kít
Ngày xưa oeps trẻ ranh có bài hướng dẫn cách ăn để ngọt nước ở chỗ ấy. Em nghĩ mồ hôi cũng rưa rứa.

buicongchuc

Xe ba gác
Mợ chủ làm em nhớ lại những cô bạn gái tuổi mười tám đôi mươi, mùi trinh nguyên, thơm thơm là 😚

TN1805

Xe điện
Em chào các bác các cụ mợ. Chả là, em thấy nhiều người ra mồ hôi và mùi không được dễ chịu cho lắm (nếu không muốn nói là nồng nặc :| ), nhưng tại sao vẫn có người dù mồ hôi ra mướt mải, có khi là ướt hết áo nhưng vẫn không có mùi, thậm chí là thơm? Ngoài cơ địa ra thì có lý do nào khác không, và có cách nào để cải thiện không? Mời các bác các cụ mợ chỉ giáo :D :D :D
[Vừa đăng bên Bệnh xá OF nhưng thấy hổng có ai quan tâm nên em qua bên này thắc mắc xem sao]
Người tôi không rõ ....
Nhưng động vật thì có loài Cầy hương và Cầy hôi: con Cầy hương thì nó thơm tất tần tật, từ mồ hôi cũng thơm, mứt, nước đ ái...của nó đều thơm. Các cụ mà ăn con Cầy hương thì các cụ cũng thơm, nước đ ái các cụ đ ái ra cũng còn thơm lừng. Con Cầy hôi thì ngược lại, mùi của nó hôi phát tởm. :)
Túm lại, trời sinh ra thế. Muốn thay đổi phải phẫu thuật y tế. Chắc thế. :))

ngocbich_11

Xe hơi
Người tôi không rõ ....
Nhưng động vật thì có loài Cầy hương và Cầy hôi: con Cầy hương thì nó thơm tất tần tật, từ mồ hôi cũng thơm, mứt, nước đ ái...của nó đều thơm. Các cụ mà ăn con Cầy hương thì các cụ cũng thơm, nước đ ái các cụ đ ái ra cũng còn thơm lừng. Con Cầy hôi thì ngược lại, mùi của nó hôi phát tởm. :)
Túm lại, trời sinh ra thế. Muốn thay đổi phải phẫu thuật y tế. Chắc thế. :))
Lần đầu em nghe về mấy con cầy đấy ạ. Có luôn hở cụ?

jafwm

Xe điện
Nhà cháu hóng xem các cụ iêu thích mùi nào nhất, liệu có phải mùi hương của rơm... dạ không?!

gaquay123

Xe tăng
Em chào các bác các cụ mợ. Chả là, em thấy nhiều người ra mồ hôi và mùi không được dễ chịu cho lắm (nếu không muốn nói là nồng nặc :| ), nhưng tại sao vẫn có người dù mồ hôi ra mướt mải, có khi là ướt hết áo nhưng vẫn không có mùi, thậm chí là thơm? Ngoài cơ địa ra thì có lý do nào khác không, và có cách nào để cải thiện không? Mời các bác các cụ mợ chỉ giáo :D :D :D
[Vừa đăng bên Bệnh xá OF nhưng thấy hổng có ai quan tâm nên em qua bên này thắc mắc xem sao]
Theo em có 2 nguyên nhân chính nhé mợ:
1. Do cơ địa: 1 số người tuyến mồ hôi nhiều, tập trung nhiều ở nách hay lòng bàn châ, lòn bàn tay nên mồ hôi ra nhiều và dễ có mùi.
2. Do ăn uống: Cụ nào hay ăn thức ăn nhiều mùi như dồi chó,... thì sẽ ra mồ hôi mùi rất hôi. Ăn thức ăn ít chế biến, lành mạnh thì mùi sẽ đỡ hơn.

zolahn

Xe điện
Mồ hôi thơm còn nước bọt ngọt nữa cơ...

Xưa em êu 1 cô học Luật QG, quê HY, ở KTX, ko có tiền mua dầu gội, xà phòng hịn đâu, đi cạnh em ngửi rõ mùi lifebody, tóc gội Pantene thì phải... Đợt 2004, 2005, năm thứ nhất 19 tuổi.

Cứ sáng em ở khu BK, trưa ăn trưa ở khu Tô Hiệu, chiều vào KTX gửi xe rồi cùng nàng lên giảng đường. 4 rưỡi 5 giờ té đi bộ từ trong trường loanh quanh chợ sinh viên các thứ ăn tối rồi vào công viên Nghĩa Đô tò tí te...

Hồi ý phở bò Nam Định gần KTX ăn ngon phết mà có 4 khìn/bát, tối nào được NY đèo đi chơi ăn phở là sướng lòi mắt...

Không biết là hình như mấy chị em cùng phòng bày cho hay sao, hôm đón trước cổng khu KTX tự nhiên ra thỏ thẻ : Anh ơi mấy hôm không gặp anh, anh cho em ôm anh 1 cái nhẹ thôi anh nhé... Ui em đến chết cười mà vẫn phải ko nói gì mà chủ động kéo bạn ý vào lòng.

Xe em đi hồi ý ( con này minh họa thôi, con của em đẹp bằng khoảng 90% con này )

Chuẩn mồ hôi thơm nước bọt ngọt luôn... Tình êu đầu đời của bạn ý, bạn ý mới đầu ngượng lắm sau cứ ngật ngưỡng líu lo : Anh ơi yêu em đi, anh ơi anh à bloh blah lải nhà lải nhải chả hiểu cái gì...
Thơm là do bạn ý vẫn là cô gái đồng trinh thôi :D

Dân Tổ

Xe container
- Chăm tắm rửa, vệ sinh cá nhân, mặc các chất liệu thông thoáng (tránh mặc mấy đồ pha ni lông rẻ tiền, etc...)
- Tập luyện thể dục thể thao thường xuyên và đều đặn để tuyến mồ hôi tự điều chỉnh.
- Quan trọng nhất là chế độ ăn uống, tăng cường rau củ quả và giảm bớt các loại thực phẩm chế biến cùng dầu mỡ, các gia vị nặng.
- Sử dụng các sản phẩm khử mùi phù hợp và có các mùi hương nhẹ.

nếu bện hơi nhau rồi thì mồ gì chả quan trọng,
bị hôi nách vẫn còn hít lấy hít để.
Úi giời, em chịu nhé. Có yêu chết đi sống lại em cũng k quen được các mùi không thơm. Chỉ có mùi hôi của mình thì mình ngửi thôi chứ không ngửi của người khác được.

Em nghĩ là do chế độ ăn uống thôi. Mợ uống nhiều nước, chuyển chế độ ăn nhiều rau xanh và sữa chua 1 thời gian xem có cải thiện không.
Em thuộc tuýp người ăn thanh đạm nên em ít mùi hôi trên cơ thể. Nếu dùng nước hoa thì từ sáng đến chiều vẫn còn thoang thoảng.

Huthasa

Xe container
Lúc nhễ nhại trên giường là lúc thơm nhất đúng không mợ? :D

cusao

Xe lăn
Em không biết lãng mạn và khoa học. Em chỉ biết chém to kho mặn và thực nghiệm thế lày.
Em có gần gũi với F1 nhà em từ khi lọt lòng cũng như nhiều cha mẹ khác thì thấy. Khi còn baby thì thoảng mùi sữa mẹ rồi sau thơm nhẹ đến hết 10 tuổi thì bắt đầu chuyển sang hôi, và hôi dần đến khi hết teen thì hôi hẳn :))

hành_khất_đêm

Xe điện
Ý mợ là hôi nách đúng ko? Chứ mồ hôi nó đâu có hôi nó hôi do ăn uống. Còn hôi nách là do 1 loại vi khuẩn khu trú dưới các nếp nhăn của nách, khi nách tiết ra mồ hôi bọn vi khuẩn đó phản ứng với môi trường mồ hôi tạo ra mùi khó ngửi, người ít vi khuẩn thì đỡ mùi hơn người có nhiều vi khuẩn, do đó người ta mới gọi là viêm cánh

kienvinh

Xe lăn
Do hệ vi khuẩn sống trên da từng người. Cái này là khoa học thường thức, gúc ra cả rổ thông tin. Có hàng nghìn loại vi khuẩn sống trên da người với mật độ hàng chục triệu con /cm2. Muốn tìm hiểu khoa học thì đây:

.

Ý mợ là hôi nách đúng ko? Chứ mồ hôi nó đâu có hôi nó hôi do ăn uống. Còn hôi nách là do 1 loại vi khuẩn khu trú dưới các nếp nhăn của nách, khi nách tiết ra mồ hôi bọn vi khuẩn đó phản ứng với môi trường mồ hôi tạo ra mùi khó ngửi, người ít vi khuẩn thì đỡ mùi hơn người có nhiều vi khuẩn, do đó người ta mới gọi là viêm cánh
Em thì nghĩ là tổng thể. Nhiều người mồ hôi dầu mùi khét lắm. Trước chị bạn cùng làm với em. Chị ấy bị mồ hôi dầu, mặc dù rất chăm vệ sinh nhưng không tránh được mùi. Nhiều khi cũng mất tự tin lắm!

vangdau

Xe hơi
Các cụ đã bẩu rồi,ăn mặn đái khai.Thì ai cứ chơi đồ đàm và mặn thì nếu hoạt động cũng theo tuyến mồ hôi thoát ra.
Ngoài ra còn do vấn đề vệ sinh nữa nhỉ.Cơ mà quện mùi rồi khéo lại nghiện đấy :)).