[Funland] Mồ hôi hay mồ thơm?

ngocbich_11

Xe hơi
E chưa gặp ai ra mồ hôi mà thơm cả. Chắc tại mợ bện quá nên thấy thơm thôi. :D

E là ngừoi cứ ra mồ hôi là có mùi khó chịu. Dù e sạch vô cùng. Mùa hè tắm ít nhất 2 lần. Còn đi đâu về cứ ra mồ hôi là e phải tắm ngay. :((
Em nghĩ do vấn đề ăn uống mợ ạ, từ trong người mình thải ra ngoài ấy. Mà ko hiểu sao, đặc biệt là mấy đứa trẻ con, mồ hôi chúng nó thơm phết mợ ạ. Hay do mũi em có vấn đề :-/

ngocbich_11

Xe hơi
search tí ra đầy
E nói mùi cơ thể chung chung cơ bác ơi. Chứ mỗi vùng đấy ko thì đơn giản

Yaris_2009

Xe tăng
Mồ hôi thơm còn nước bọt ngọt nữa cơ...

Xưa em êu 1 cô học Luật QG, quê HY, ở KTX, ko có tiền mua dầu gội, xà phòng hịn đâu, đi cạnh em ngửi rõ mùi lifebody, tóc gội Pantene thì phải... Đợt 2004, 2005, năm thứ nhất 19 tuổi.

Cứ sáng em ở khu BK, trưa ăn trưa ở khu Tô Hiệu, chiều vào KTX gửi xe rồi cùng nàng lên giảng đường. 4 rưỡi 5 giờ té đi bộ từ trong trường loanh quanh chợ sinh viên các thứ ăn tối rồi vào công viên Nghĩa Đô tò tí te...

Hồi ý phở bò Nam Định gần KTX ăn ngon phết mà có 4 khìn/bát, tối nào được NY đèo đi chơi ăn phở là sướng lòi mắt...

Không biết là hình như mấy chị em cùng phòng bày cho hay sao, hôm đón trước cổng khu KTX tự nhiên ra thỏ thẻ : Anh ơi mấy hôm không gặp anh, anh cho em ôm anh 1 cái nhẹ thôi anh nhé... Ui em đến chết cười mà vẫn phải ko nói gì mà chủ động kéo bạn ý vào lòng.

Xe em đi hồi ý ( con này minh họa thôi, con của em đẹp bằng khoảng 90% con này )

Chuẩn mồ hôi thơm nước bọt ngọt luôn... Tình êu đầu đời của bạn ý, bạn ý mới đầu ngượng lắm sau cứ ngật ngưỡng líu lo : Anh ơi yêu em đi, anh ơi anh à bloh blah lải nhà lải nhải chả hiểu cái gì...

Chỉnh sửa cuối:

ngocbich_11

Xe hơi
Mồ hôi thơm còn nước bọt ngọt nữa cơ...

Xưa em êu 1 cô học Luật QG, quê HY, ở KTX, ko có tiền mua dầu gội, xà phòng hịn đâu, đi cạnh em ngửi rõ mùi lifebody, tóc gội Pantene thì phải... Đợt 2004, 2005, năm thứ nhất 19 tuổi.

Cứ sáng em ở khu BK, trưa ăn trưa ở khu Tô Hiệu, chiều vào KTX gửi xe rồi cùng nàng lên giảng đường. 4 rưỡi 5 giờ té đi bộ từ trong trường loanh quanh chợ sinh viên các thứ ăn tối rồi vào công viên Nghĩa Đô tò tí te...

Chuẩn mồ hôi thơm nước bọt ngọt luôn... Tình êu đầu đời của bạn ý, bạn ý mới đầu ngượng lắm sau cứ ngật ngưỡng líu lo : Anh ơi yêu em đi, anh ơi anh à bloh blah lải nhà lải nhải chả hiểu cái gì...
Khiếp cụ tả chi tiết thế

GiangNH3011

Xe tải
Ăn uống sẽ cải thiện được mùi rõ rệt đó ạ. Ngày xưa văn phòng mình có thằng người Đức, người nó có mùi gây gây rất là kinh dị - cảm giác ngửi thấy là buồn nôn. Nó đi vào thang máy thì ai vào sau cũng biết là nó vừa đi vào. Mọi người ngồi xung quanh phải đeo khẩu trang để làm việc. Chả ai dám góp ý trực tiếp vì đấy là vấn đề tế nhị. Nó cũng biết có vấn đề nên sau nó chui vào phòng riêng để làm và sau đó chuyển công tác đến tỉnh khác, cả văn phòng bọn em vui mừng. Bẵng đi hơn 1 năm sau nó quay lại Hà Nội làm việc, mọi người lại lo sợ cái mùi kia quay lại. Tuy nhiên lần này thì không còn mùi nữa. Hóa ra nó đã thay đổi chế độ ăn uống, trước nó ăn đến cả gần cân thịt cừu nướng, bò, dê các loại cho bữa tối, giờ nó giảm bớt, ăn nhiều rau và chắc cũng quen dần với thời tiết Việt Nam rồi. Tương tự thì mấy ông Ấn mùi cà ri cũng kinh không kém luôn :(.

Tóm lại thì ăn bớt đồ có nhiều chất béo, protein, có mùi như hành, tỏi, uống nhiều nước và tránh vận động mạnh làm tiết mồ hôi. Ngoài ra có thể dùng thêm một số loại lăn nách hạn chế tiết mồ hôi như Perspirex - em thấy loại này có tác dụng rất tốt.

ngocbich_11

Xe hơi
nhiều chỗ có dịch vụ phẫu thuật cắt tuyến mồ hôi mà mợ
Mợ nghiên cứu bao giờ chưa ạ? Em có nghe qua mà thấy bảo không nên vì cơ thể mình được tạo ra như vậy, nên để nó tự nhiên. Chả biết có đúng không

hm.tuan

Xe điện
Chả hiểu sao em rất thích hít hà cái mùi mồ hôi của mấy đứa F1 của em, thơm thơm, hôi hôi, chua chua... khó tả lắm. Nhưng em thích.

ngocbich_11

Xe hơi
Ăn uống sẽ cải thiện được mùi rõ rệt đó ạ. Ngày xưa văn phòng mình có thằng người Đức, người nó có mùi gây gây rất là kinh dị - cảm giác ngửi thấy là buồn nôn. Nó đi vào thang máy thì ai vào sau cũng biết là nó vừa đi vào. Mọi người ngồi xung quanh phải đeo khẩu trang để làm việc. Chả ai dám góp ý trực tiếp vì đấy là vấn đề tế nhị. Nó cũng biết có vấn đề nên sau nó chui vào phòng riêng để làm và sau đó chuyển công tác đến tỉnh khác, cả văn phòng bọn em vui mừng. Bẵng đi hơn 1 năm sau nó quay lại Hà Nội làm việc, mọi người lại lo sợ cái mùi kia quay lại. Tuy nhiên lần này thì không còn mùi nữa. Hóa ra nó đã thay đổi chế độ ăn uống, trước nó ăn đến cả gần cân thịt cừu nướng, bò, dê các loại cho bữa tối, giờ nó giảm bớt, ăn nhiều rau và chắc cũng quen dần với thời tiết Việt Nam rồi. Tương tự thì mấy ông Ấn mùi cà ri cũng kinh không kém luôn :(.

Tóm lại thì ăn bớt đồ có nhiều chất béo, protein, có mùi như hành, tỏi, uống nhiều nước và tránh vận động mạnh làm tiết mồ hôi. Ngoài ra có thể dùng thêm một số loại lăn nách hạn chế tiết mồ hôi như Perspirex - em thấy loại này có tác dụng rất tốt.
Nghe hợp lý quá ạ! Có khi do chế độ ăn uống thật, phải hãm lại thôi. Hiu hiu sợ quá :(:(:(

bonbon137265

Xe hơi
Mồ hôi nó là nước tiểu ở nồng độ thấp nên tất nhiên nó phải hôi

ngocbich_11

Xe hơi
Hình như mấy loại xịt nách bây giờ bá lắm. Dùng thử đi. Nếu không thích mùi của xịt nách thì dùng Dove dưa leo mùi rất nhẹ! :D
Bác nói em mới biết giờ Dove có cả mùi dưa leo đấy :D :D :D

.Bo My

Xe lăn
Em nghĩ do vấn đề ăn uống mợ ạ, từ trong người mình thải ra ngoài ấy. Mà ko hiểu sao, đặc biệt là mấy đứa trẻ con, mồ hôi chúng nó thơm phết mợ ạ. Hay do mũi em có vấn đề :-/
chúng nó lớn lên sẽ có mùi đàn ông của nội tiết tố thôi.

Các chổ khác ngoài nách thì cũng giống nách thôi, chỉ là cường độ giảm đi. Ngoài ra chú ý là mồ hôi ban đầu có thể không mùi, nhưng sau vài tiếng thì sẽ có mùi, đó là lý do phải thay quần áo thường xuyên ngày 1 lần hoặc 2 lần! :D

Mrgum

Xe máy
Phần do cơ địa, phần do ăn uống thôi.

ngocbich_11

Xe hơi
Muốn hạn chế thì uống nhiều nc, ko ăn nhiều đồ nướng xào, nhiều gia vị. Và quan trọng là phải tắm rửa thường xuyên. Ko hết thì thêm nc hoa lăn nách.
Chuẩn luôn bác. Tại nhà em ăn nhiều gia vị quá, ít ăn rau

Em chào các bác các cụ mợ. Chả là, em thấy nhiều người ra mồ hôi và mùi không được dễ chịu cho lắm (nếu không muốn nói là nồng nặc :| ), nhưng tại sao vẫn có người dù mồ hôi ra mướt mải, có khi là ướt hết áo nhưng vẫn không có mùi, thậm chí là thơm? Ngoài cơ địa ra thì có lý do nào khác không, và có cách nào để cải thiện không? Mời các bác các cụ mợ chỉ giáo :D :D :D
[Vừa đăng bên Bệnh xá OF nhưng thấy hổng có ai quan tâm nên em qua bên này thắc mắc xem sao]
Năng tắm và dùng chất khử mùi thôi cụ

ngocbich_11

Xe hơi
chúng nó lớn lên sẽ có mùi đàn ông của nội tiết tố thôi.

Các chổ khác ngoài nách thì cũng giống nách thôi, chỉ là cường độ giảm đi. Ngoài ra chú ý là mồ hôi ban đầu có thể không mùi, nhưng sau vài tiếng thì sẽ có mùi, đó là lý do phải thay quần áo thường xuyên ngày 1 lần hoặc 2 lần! :D
Ôi miễn sao trong ngày đi làm rồi về nhà vẫn không có mùi (hoặc mùi nhẹ) là okela rồi ạ. Chứ nồng nặc thì những người xung quanh họ chạy mất dép, lại còn lười tắm nữa thì thôi xác định...

ngocbich_11

Xe hơi
Phần do cơ địa, phần do ăn uống thôi.
[/TRÍCH DẪN]
Đúng đấy bác, nên em nghĩ nếu không thay đổi được cơ thể thì phải thay đổi chế độ ăn uống

bomong

Xe điện
Hàng ngày Em ra nhiều mồ hôi/ rất nhiều, ướt áo.... nhưng không hôi / mặt đầu có nhiều dầu/

Mỗi khi chạy bộ, 2 ngày chạy 1 lần -- thường 10-15km, uống khoảng 1,5l nước & khi chạy ra đẫm mồ hôi, khoảng 1l mồ hôi, lúc này thì cơ chế ra mồ hôi khác thường lắm, nhiều dầu axit béo & rất rất hôi nếu không tắm ngay / cái áo chạy bộ sau 30p là hôi thối không chịu được/

.Bo My

Xe lăn
1 điểm nữa ít thấy nói là dùng xà bông diệt khuẩn sẽ giảm mùi được lâu hơn. Mùi mồ hôi ban đầu không có nhưng kết hợp với vi khuẩn trên da sẽ có mùi.