[Funland] Mô hình kết nối doanh nghiệp BNI

seeyou

Xe điện
Bạn em làm giám đốc ngân hàng. Mấy năm trước cũng chịu khó đi họp và giao lưu bi en ai lắm hy vọng sẽ phát triển được nhiều khách hàng tiềm năng.
Cuối cùng hỏi ra chả ăn thua, hắn bảo tào lao lắm. Giờ thì bỏ hẳn, out nhóm đó rồi.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Bi èn ai nhận diện dễ nhất là mồm hô tiền tỉ nhưng tiêu tiền lẻ, 1 ấm trà mạn châm 3.14 lần nước sôi. Và e nhìn thì thấy các doanh nghiệp lớn, đại ca thì hình như chưa có ai là thành viên của mô hình này, hay tại e chưa dc gặp
Giới thiệu cơ hội cho nhau: Tự bịa ra!
Phiếu cảm ơn vì đã giới thiệu cho tôi và tôi đã chốt thành công: Bịa ra nốt ạ!
Thích thì thành viên 1 chapter giới thiệu cho nhau 1000 tỉ/tháng cũng được.
Em va rồi em thấu, haha! Ngày xưa cũng mất mẹ 9tr để tham gia 1 năm cụ ạ!
Có lợi nhất là anh chủ quán nhậu + mấy chị nhìn ngon ngon!

zaiwaz123

Xe điện
mấy chị nhìn ngon ngon!
Có mấy chị nuôi chí tưởng bở... Mong đong được anh nào đó, hỏi chuyện làm ăn thế nào thì ầm ừ ấm ớ... Nhưng nháy mắt, chạm nhẹ vào vùng nhạy cảm thì bắt tín hiệu ngay... Em chén rồi... Hihi

BinhOT

Xe hơi
Em chỉ ấn tượng là hội này họp sớm vãi các cụ ạ! Toàn họp xong rồi, cafe cà pháo rồi mà vẫn chưa đến giờ làm buổi sáng!
Trong khi đó em lại dậy rất muộn! :)

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com

Đây là 1 đơn hàng, được 1 chủ tịch nhóm BNI gửi nhà cháu. Xin giá
Cháu post lên để các cụ nhìn và có oánh giá - nhận xét riêng cho mình ạ.

Dan du an

Xe ba gác
Cháu thấy có đợt đăng ký rồi có hai em gọi đến suốt ngày. Thấy bảo phải chuẩn bị gì đó để giới thiệu rồi vào chapter có đến hơn 20 bạn doanh nghiệp.... Cũng tốn thời gian mà nhìn 20 bạn đó nó hầm bà lằng nên thôi không dám tham gia.

zaiwaz123

Xe điện
Em chỉ ấn tượng là hội này họp sớm vãi các cụ ạ! Toàn họp xong rồi, cafe cà pháo rồi mà vẫn chưa đến giờ làm buổi sáng!
Slot đó giá tiền mới rẻ, nếu giờ khác thì ngoài đồ uống sẽ bị tính giá cao hơn.
Ông bạn mình có quán ở đường Hoàng Cầu mới, nếu các đội nhóm đến họp cần không gian riêng thì sẽ chốt : bao nhiêu người × bao nhiêu đồ uống x giá tối thiểu x thời gian ( oder là thu tiền luôn)
Quá giờ thì tắt điện, tắt điều hòa.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Có mấy chị nuôi chí tưởng bở... Mong đong được anh nào đó, hỏi chuyện làm ăn thế nào thì ầm ừ ấm ớ... Nhưng nháy mắt, chạm nhẹ vào vùng nhạy cảm thì bắt tín hiệu ngay... Em chén rồi... Hihi
Cụ vất vả rồi, haha!
Hồi e tham gia thì đói việc nên chỉ nghĩ đến tiền, éo quan tâm mấy.
Nhưng thấy ae chén nhau ầm ầm!

minhhai_police

Xe điện
Vâng, em cũng không nói nó phù hợp với mọi ngành nghề, nhưng rất nhiều ngành cứ tưởng không phù hợp mà khi tham gia lại thấy có cơ hội. Ví dụ ở trên có cụ hỏi bán BCS có vào được không. Thực ra trong BNI cũng có nhiều thành viên là dược sĩ, có hiệu thuốc, hoặc các thành viên BNI có mối quan hệ với các hiệu thuốc. Đó chính là nguồn khách hàng sỉ của cụ ấy đấy. Nên phù hợp hay không nó tùy thuộc vào khả năng và góc nhìn của cụ ấy.
xịt kéo dài cho nam không biết ổn không cụ nhờ; khách mua dùng nhiều dịp đi du lịch, đi công tác.

TrongNghia

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
xịt kéo dài cho nam không biết ổn không cụ nhờ; khách mua dùng nhiều dịp đi du lịch, đi công tác.
Cái này cụ bán hàng gì cụ phải tự đánh giá được cơ hội chứ :) Có 3 câu hỏi mà các thành viên BNI thường hỏi khách mời hoặc hỏi lẫn nhau là: Bạn kinh doanh gì? Đối tượng khách hàng của bạn là ai? Làm thế nào để tôi có thể giới thiệu khách hàng cho bạn?

TrongNghia

Xe buýt
Đúng rồi đó cụ, họp sớm để họp xong mọi người có thể quay lại làm việc của mình mà không bị ảnh hưởng gì.

TrongNghia

Xe buýt
Giới thiệu cơ hội cho nhau: Tự bịa ra!
Phiếu cảm ơn vì đã giới thiệu cho tôi và tôi đã chốt thành công: Bịa ra nốt ạ!
Thích thì thành viên 1 chapter giới thiệu cho nhau 1000 tỉ/tháng cũng được.
Em va rồi em thấu, haha! Ngày xưa cũng mất mẹ 9tr để tham gia 1 năm cụ ạ!
Có lợi nhất là anh chủ quán nhậu + mấy chị nhìn ngon ngon!
Cụ rơi vào chapter thế nào mà lại toàn tự bịa thế thì hỏng rồi, chả ai còn động lực để tìm cơ hội kinh doanh thật sự cho đồng đội nữa, bịa cho nhanh.

TrongNghia

Xe buýt
Cụ đi làm ăn mà toàn nhăm nhăm chén gái thế này thì làm ăn nỗi gì? Lại còn lên đây kể thành tích rồi hỏi ai kiếm được doanh thu từ BNI nữa chứ. Rảnh thật.

Bomva

Xe điện
Trước e từng đi hộ sếp vài buổi, cơ bản phí đóng để duy trì hoạt động họp hành như thuê phòng họp, setup các kiểu..., mỗi tuần 1 buổi, thường từ 6h săng, đến đóng thêm 1-2l tiền cafe ăn sáng, mô hình hoạt động thì mỗi 1 ngành nghề trong 1 chapter chỉ có 1 thành viên nghành nghề đó, lên k có kiểu dạng đối thủ cạnh tranh, hàng tuần đến chủ yếu là ông nào nhận đc bao nhiêu giới thiệu khách hàng từ ông khác, và ông đc ông khác giwoid thiệu có giới thiệu đc khách hàng nào cho ông khác k, nếu nhận nhiều giới thiệu mà tỷ lệ giới thiệu khách cho ng khác trong hội thấp thì sẽ bị out, cơ bản ban đầu thì là vào đó các ông trong hội tự dỳng dịch vụ của ông khác trong hội, nhưng vì chủ yếu là SME lên sản phẩm, dịch vụ của cách thành viên trong hội đại đa số là kém, k chất lượng, ví dụ như cty e tham gia BNI dưới lĩnh vực phần mềm bán hàng cho nhà hàng, siêu thị, vào đó các thành viên khác vì áp lực phải tìm đc khách cho ng khác nếu muốn nhận đc ng khác giới thiệu cho mình lên toàn đi giới thiệu dịch vụ kém, giả sử như 1 vài thènh viên trong đó công ty họ chuyên đào tạo, bán khóa học tiếng anh, giáo trình các kiểu còn cty e về phần mềm bán hàng hàng siêu thị lên k phù hợp vs quản lý khóa học, nhưng vẫn cố nhét vào để dùng, sau 1 thời gian thấy k phù hợp lên họ cũng bỏ, nói chung cũng ra được khác hàng từ đó,nhưng cũng khá tốn thời gian, chi phí
Phí cụ nói đếch đúng. Phí đóng 12 tr là mất hút cho bọn nó bán cái mô hình BNI. Chứ chẳng có đồng nào cho tổ chức, thuê hội họp, tài liệu giấy tờ cả….. hội họp ăn chơi, chém gió bốc phét phải tự đóng với nhau, các lớp tập huấn nghe mấy thằng ất ơ chém gió cũng phải đóng phí riêng. Em tóm tắt:
- Mất thằng bán Cod trương trình là mấy thằng ăn tiền, và mô hình của nó là mô hình lùa gà vặt lông.
- Điểm duy nhất là tạo môi trường giao lưu, tuy nhiên hiện nay có nhiều mô hình giao lưu hiệu quả hơn nhiều chứ mô hình này lạc hậu.
- Mô hình này khai thác chịc xoạc ổn, nếu bạn nào nhằm mục đích đó.
- Tinh thần thì được cái là áp dụng mô hình kích thích tâm lý theo kiểu đám đông nên ai ko tỉnh dễ bị chăn gà, ai muốn chăn gà khéo cũng ổn.
- Tốn tiền và thời gian. Biết khai thác cũng ổn, nhưng phải có bản lĩnh ko a duy theo đám đông.
- Anh nào đẹp trai, ga lăng, vào với mác thành đạt là nhiều ẻm lắm 😁😁😁😁

Ryan848

Xe container
Phí cụ nói đếch đúng. Phí đóng 12 tr là mất hút cho bọn nó bán cái mô hình BNI. Chứ chẳng có đồng nào cho tổ chức, thuê hội họp, tài liệu giấy tờ cả….. hội họp ăn chơi, chém gió bốc phét phải tự đóng với nhau, các lớp tập huấn nghe mấy thằng ất ơ chém gió cũng phải đóng phí riêng. Em tóm tắt:
- Mất thằng bán Cod trương trình là mấy thằng ăn tiền, và mô hình của nó là mô hình lùa gà vặt lông.
- Điểm duy nhất là tạo môi trường giao lưu, tuy nhiên hiện nay có nhiều mô hình giao lưu hiệu quả hơn nhiều chứ mô hình này lạc hậu.
- Mô hình này khai thác chịc xoạc ổn, nếu bạn nào nhằm mục đích đó.
- Tinh thần thì được cái là áp dụng mô hình kích thích tâm lý theo kiểu đám đông nên ai ko tỉnh dễ bị chăn gà, ai muốn chăn gà khéo cũng ổn.
- Tốn tiền và thời gian. Biết khai thác cũng ổn, nhưng phải có bản lĩnh ko a duy theo đám đông.
- Anh nào đẹp trai, ga lăng, vào với mác thành đạt là nhiều ẻm lắm 😁😁😁😁
Khả năng đúng như ních cụ, vá chuẩn, bơm căng :))

son.nguyen.1979

Xe tăng
Tham gia cái này cái đc đầu tiên là khoản hình ảnh , anh chị nào nhìn cũng bóng nhoáng và vô cùng bận rộn . Đăng facebook nhìn đẹp thôi rồi :D
Lợi ích đầu tiên là post ảnh soang chảnh lên facebook, tuyền các ranh nhân thành đạt quần áo tóc tai bóng lồ.n lộn nhìn rất phong độ ;))

Thanmen

Xe buýt
Dân lao động bọn e mà tham gia nhóm nào đó thì sẽ bị cảnh báo là theo bọn đa cấp
Thế hóa ra các sếp theo bi èn ai cũng chỉ là gà dạng béo mập thôi

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Dân lao động bọn e mà tham gia nhóm nào đó thì sẽ bị cảnh báo là theo bọn đa cấp
Thế hóa ra các sếp theo bi èn ai cũng chỉ là gà dạng béo mập thôi
BNI cũng là đa cấp, nhưng đa cấp dành cho đội tổ chức ra chứ k phải cho thành viên.
Mỗi thành viên tham gia đóng hơn chục triệu/ năm; số tiền này chia cho các cấp bậc từ chủ tịch chapter lên giám đốc vùng, lên công ty bên trên... Tất cả các chi phí hoạt động trong năm thì thành viên tự chi trả 100%; số tiền hơn chục triệu/năm kia mất trắng. BNI Việt Nam họ cũng chả cam kết cái mẹ gì cả khi hưởng hơn chục triệu đấy.