[Funland] Mô hình kết nối doanh nghiệp BNI

Không về nhì

Xe điện
Có mợ Hoa tháng năm nổi tiếng trời đất trong nhóm này

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
e có ô bạn tham gia cái này phải được 10 năm rồi, ổng nói như đa cấp vậy. rủ rê e vào suốt nhưng e éo vào lấy lý do là họp với trưởng khu vực lúc 6h sáng ko phù hợp vì ko bao giờ dậy được sớm hơn :D.

lamhoangvan87

Xe container
Loạn quanh bên nhà tổ chức thành công nhất:))
Nhà quản lý doanh nghiệp khỉ gì mà phải đi họp giao lưu kiếm việc từ 6h sáng đề còn kịp đi làm, ko ảnh hưởng đến giờ hành chính thì cũng đến ạ. Chả có nhẽ phải vội về chấm vân tay:D
Trước e đi hộ sếp 1 buổi, được chụp ảnh với mấy chụy đẹp, rồi còn bắt ok với thả tym. Đếch được ôm eo anh ợ.
Thấy sếp hào hứng chẳng lẽ nói toẹt ra thì lại tụt hết của bác ấy. Để 2 3 tháng sau tự bỏ =))

minhhai985

Xe lăn
Cũng có bạn zalo fb tham gia, toàn thấy mặc vest cà vạt hoành tráng lắm. Mời mọc e nhưng e lại ko thích đàn đúm.

Demchinhhang.net

Xe container
Trước e đi hộ sếp 1 buổi, được chụp ảnh với mấy chụy đẹp, rồi còn bắt ok với thả tym. Đếch được ôm eo anh ợ.
Thấy sếp hào hứng chẳng lẽ nói toẹt ra thì lại tụt hết của bác ấy. Để 2 3 tháng sau tự bỏ =))
Trước có ông bạn cứ nhiệt tình rủ như ép, nhiều khi cũng ngại thế là cử 1 đồng chí cty đi thử 1 buổi. Về nó gào ầm lên:))

filmonline

Xe điện
Giờ chắc vẫn 11tr tiền phí hội viên /năm à cụ.
Ngoài phí thì còn khá tốn ở khoản tụ tập, giao lưu, tạo quan hệ.
Nói chung mùa dịch thế này không có hiệu quả gì đâu. Phí mẹ nó tiền. Toàn mấy cha chém gió tụ tập nhau nói phét về doanh thu với chiến lược tầm nhìn xong tìm cách móc tiền nhau.
Lại tái lập mô hình Fobes500 của VN ngày xưa à cụ? :D
Nhớ anh Quân, anh An toàn lùa gà mấy anhem member vào rọ để thịt, chả thấy giúp được mẹ gì nhau. =))

meiji206

Đi bộ
Cách đây mấy năm mình có startup làm ăn với 1 thằng bạn sau giải tán vì nó tối ngày ở trên mây, đi học đc khóa marketing về chém gió nào là tầm nhìn, chiến lược, sứ mệnh các kiểu trong khi cty thì hàng ko bán đc, giờ thấy nó đang làm Coach diễn giả bên BNI, đến lạy luôn, suốt ngày hô hào éo khác gì đa cấp.

khtrungoto

Xe tải
Hôm nay có người mời em tham gia vào mô hình BNI,một dạng kết nối doanh nghiệp
Có cụ nào tham gia mô hình này rồi,có hiệu quả không để em đóng phí tham gia.
Có xiền đóng hội viên và time tụ tập, thích hội hè,... thì cụ cứ tham gia thôi, càng nhiều hội, càng vui, càng nhiều cơ hội tụ tập, thêm bè thêm mối,.... khi nào hết xiền, phải bóp bụng thì hãy hỏi han cân nhắc cụ ạ.

khtrungoto

Xe tải
Thế là hội viên phải đóng phí à các cụ. E tham gia dạng khách 1 lần rồi ko tham gia lại nữa.
Hội viên thì được lĩnh các loại giấy mời, vé, thư ủng hộ,.... và còn được lĩnh xiền nữa cụ ạ.

John2021

Xe tải
Giờ chắc vẫn 11tr tiền phí hội viên /năm à cụ.
Ngoài phí thì còn khá tốn ở khoản tụ tập, giao lưu, tạo quan hệ.
Nói chung mùa dịch thế này không có hiệu quả gì đâu. Phí mẹ nó tiền. Toàn mấy cha chém gió tụ tập nhau nói phét về doanh thu với chiến lược tầm nhìn xong tìm cách móc tiền nhau.
Cháu e có cửa hàng gạch men. Tham gia hồ hởi lắm. Sau chán vì chả có j hay
Vụ chệch xoạc nghe có vẻ có đấy
Tụ tập chịch xoạc thôi đừng quan tâm.
Em biết có cậu tham gia vụ này xong cũng quảng cáo với em là hay. E ko tham gia
Cậu bạn này sau 1 thời gian thấy bỏ vợ.
Trong nhóm cậu ta có 1 bạn nữ, kêu là bồ của anh người tốt. Cậu bạn đc yêu cầu thiết kế 1 khu nhà cuối tuần cho anh ấy ở Gia Lâm, có bảo e đi cùng xem có thi công đc ko. E nghe mùi vớ vẩn thì lặn ko sủi tăm

dautay158

Xe tải
Toà Eurowindow, Số 27 Trần Duy Hưng, Cầu Giấy, HN
Website
ketoanthuehanoi.vn
Hội viên thì được lĩnh các loại giấy mời, vé, thư ủng hộ,.... và còn được lĩnh xiền nữa cụ ạ.
Lấy đâu ra “được lĩnh tiền” hả cụ??? Có 1 chị tham gia hội bni này tính toán tiền phí hàng năm + tiền đóng share cp phòng họp, cafe sáng 1 buổi/tuần + lãng phí thời gian đi họp + đi kết nối gặp nhau chém gió tính KPI + ép nhau mua sp trao cơ hội cho thành viên khác. Sơ sơ mỗi năm tốn cả trăm triệu đồng.
Chưa kể như ở trên đã có mợ nói về việc cắn răng mua ủng hộ sp phần mềm bán hàng rồi ko dùng dc cho DN mình vì ko phù hợp thì các cụ cũng biết tham gia “TỐN KÉM” ntn rồi đấy ạ!
Em ko dấu gì các cụ, qua việc quan sát họp hành gần năm trời em thấy phần lớn chả ai thu được thành công từ cộng đồng này.
Thành phần TV BNI phân chia như sau:
1) TV mới: tham gia do bị “ảo tưởng” về cơ hội khi bị tv cũ rủ dê, hoặc do cả nể bị mời chào quá thì tham gia. Sau khi hiểu rõ thì vỡ mộng và out.
2) Tham gia để có thêm mqh giao lưu chém gió, nhiều người ko biết rõ về bản chất cộng đồng này thì nhìn vào thấy Oai lắm, lắm bạn bè, ăn mặc bóng bẩy tưởng thành công lắm. Các cụ mợ nào ko nặng nề quá vào cơm áo gạo tiền thì trụ lâu.
3) Phần nhỏ còn lại: có gặt hái được thành công, có giúp ích về doanh số hoặc học hỏi dc kỹ năng quản trị…
Các số liệu báo cáo trên cộng đồng em thấy ảo vãi. Cứ nói trao nhau hàng tỷ tỷ cơ hội, tạo ra doanh thu hàng tỷ tỷ vnđ nhưng theo dõi thực tế các phiên giao dịch (mỗi tuần họp tổng kết 1 lần) em thấy phần lớn tv chả có cơ hội nhận được hợp đồng nhưng trên báo cáo của hội vẫn thấy người thì vài trăm triệu, người thì mấy chục tỷ. Hình thức thì có trao reference nhưng để chuyển hoá đc thành tiền khó lắm ạ.

uây tầu

Xe tải
Trước đây em cũng có bạn trong BNI rủ rê, nhưng em chạy mãi chả đủ tiền mua bộ vest nên không tham gia :))

Rong Ruổi

Xe container
Lại béo mỗi ban tổ chức thôi. Chả làm ăn được gì đâu. Cũng như trên of này trước cũng có 1 nhóm tạo lên để hỗ trợ xnk đó. Toàn chém gió nói phét linh tinh. Vô vị mất thời gian. Mỗi cái là không mất tiền :D