Mitsubishi Outlander Sport - Bác nào mua xe rồi thì vào hết đây nhé

BÌNH-SADACO

Xe hơi
GV dai 4440 trong khi con nay có 4300.
Nói thật hôm nay qua mitsu bên cầu diẽn mục sở thị con này rùi.Nhìn hình thức bên ngoài thì tạn được mỗi tội là gầm thấp làm cho chiếc xe trông ko được khóe lắm..Điểm trừ lớn nhất của nó là phần nhựa gần nắp capo và đuôi xe rất yếu và op ep nưa.Hệ thống lốp và lazang chỉ có 215/60R17 quá nhỏ.Nhìn cái đầu DVD trong rảt chi là dại nhin như hàng trung quốc tiêu chuẩn thấp.
nói chung là tần tiền 968 củ đối với bản full là hơi cao so với phân khúc thị trường.
Điểm trừ lớn nhất của Bác là bác ko biết gì về phần nhựa mới này.. khi tông đụng thì phần nhựa này hấp thụ lực và sẽ biến dạng nhưng khi lấy tay kéo ra thì sẽ phục hồi lại như cũ.Các dòng xe cao cấp khác đều dùng loại nhựa này .. suzuki Swift CBU của bác cũng có phần nhựa này..nói người ta mà ko biết sản phẩm mình cũng có..:-o
- Các cụ Suzuki vào đây để dìm hàng là ko hay rồi.. đó là cái dở...Dở gì thì các cụ tự nhìn lại nhé

Chỉnh sửa cuối:

matiz19

Xe tăng
Điểm trừ lớn nhất của Bác là bác ko biết gì về phần nhựa mới này.. khi tông đụng thì phần nhựa này hấp thụ lực và sẽ biến dạng nhưng khi lấy tay kéo ra thì sẽ phục hồi lại như cũ.Các dòng xe cao cấp khác đều dùng loại nhựa này .. suzuki Swift CBU của bác cũng có phần nhựa này..nói người ta mà ko biết sản phẩm mình cũng có..:-o
- Các cụ Suzuki vào đây để dìm hàng là ko hay rồi.. đó là cái dở...Dở gì thì các cụ tự nhìn lại nhé
Nhựa thì hấp thụ được cái gì hả cụ, cụ nói chả có lý tý nào? nó chỉ là cái tấm ốp từ cửa trước đến bánh, như cái yếm xe máy thôi mà, vỡ thì hàn lại không thì thay.
Em nghĩ điểm trừ lớn nhất của MitVN là không cho khách hàng thêm tùy chọn. ví dụ như thêm phiên bản 4wd, thêm option ESP chẳng hạn.
Hoặc như cái ghế nỉ, biết thừa người VN không ưa dùng, mua về kiểu gì cũng phải thay. thế mà cứ cố đưa vào như kiểu hàng ế tồn nhiều quá bắt người ta mua về rồi vứt đi.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Hopesun

Xe máy
Em kết em này, mà mỗi tội k có Esp nên em khuân em khác mất roài :D

miagistevn

Xe tải
Website
www.baoholaodongnghiahoa.com.vn
E đi nội đô nên ko quan tâm esp lắm, hnay vừa đặt luôn ở trung thượng rồi. Kết màu titan mà về muộn quá, nên lấy màu trắng vậy. Cơ bản ngon, xe hơi nhỏ, trần thấp
Ps: bác nào lên cái volant full control chưa ạ? Cho e xin ít kinh nghiệm

Chỉnh sửa cuối:

lehai1122

Xe tải
Tôi chịu chả hiểu sao nhiều bác sùng bái cái ESP vậy. Có vẻ như nó đc coi là một thứ bùa hộ mệnh hay sao ý. Tôi thì cho rằng kỹ năng lái xe quyết định đến 99pt sự an toàn của các bác trên đường. Phóng nhanh vượt ẩu, vào cua tốc độ cao thì có ông Zời cũng ko đỡ nổi chứ đừng nói ESP. Thứ nữa là với các dòng xe zá zẻ, chất lwợng hoạt động của cái hệ thống ESP đến đâu làm gì có bác nào kiểm chứng đc?

conco4mat

Xe tăng
Tôi chịu chả hiểu sao nhiều bác sùng bái cái ESP vậy. Có vẻ như nó đc coi là một thứ bùa hộ mệnh hay sao ý. Tôi thì cho rằng kỹ năng lái xe quyết định đến 99pt sự an toàn của các bác trên đường. Phóng nhanh vượt ẩu, vào cua tốc độ cao thì có ông Zời cũng ko đỡ nổi chứ đừng nói ESP. Thứ nữa là với các dòng xe zá zẻ, chất lwợng hoạt động của cái hệ thống ESP đến đâu làm gì có bác nào kiểm chứng đc?
ESP tăng an toàn lên khoảng 10-15%. Cao tốc bên Thái Lan chạy 160km mà nhiều xe cũng không có ESP. Đường Viẹt nam hiện nay 120km/h chay vô tư.
Đến khi nào cao tóc viẹt nam cho chạy 150 thì lại mua lắp vào.

nokia_tcx

Xe hơi
Cụ cần 7 chỗ thì mua PS, chỉ cần 5 chỗ thì mua OS ah :D
Còn Pajero nhập thì cạnh tranh với Prado mà cụ, Prado nó 2 tỷ 2 Pa có 1.88 tỷ mà hơn tất cả về khung gầm, máy móc, hệ thống treo và tiện nghi theo xe.
Chưa bao giờ em thích Toyota trừ cái bán đi giữ giá cụ ạ.

matiz19

Xe tăng
Nó khiến cho người ta yên tâm hơn thôi cụ ạ, như em chạy Matiz bao nhiêu năm không có cả túi khí lẫn ABS mà có sao đâu :D
ESP nó có tác dụng trong một vài tình huống bẻ lái gấp ở tốc độ cao. Cái này rõ ràng là không gặp thường xuyên (gặp thường xuyên thì chắc là toi :D) nhưng không ai dám nói là sẽ không gặp.
Ở Đức nó đã trở thành một bài test tiêu chuẩn, có tên là "tránh con Nai" thì phải. Như Porsche Macan mới ra bị đánh giá là phản ứng kém trong bài test này. Nên hiệu quả của ESP không phải cứ trang bị là đạt. Phải test thường xuyên ngoài đường :D

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Em kết em này, mà mỗi tội k có Esp nên em khuân em khác mất roài :D
Lý do vô lý nhất mà từ trước tới giờ em gặp.. nói thật là cụ này chẳng hiểu hết cái ESP nó như thế nào mà đợi đến lúc cụ hiểu thì cũng đã sang thế giới bên kia rồi. Lý do lãng xẹt quá, sợ với cụ .. tỏ ra nguy hiểm ^:)^

chimcu

Xe hơi
Nó khiến cho người ta yên tâm hơn thôi cụ ạ, như em chạy Matiz bao nhiêu năm không có cả túi khí lẫn ABS mà có sao đâu :D
ESP nó có tác dụng trong một vài tình huống bẻ lái gấp ở tốc độ cao. Cái này rõ ràng là không gặp thường xuyên (gặp thường xuyên thì chắc là toi :D) nhưng không ai dám nói là sẽ không gặp.
Ở Đức nó đã trở thành một bài test tiêu chuẩn, có tên là "tránh con Nai" thì phải. Như Porsche Macan mới ra bị đánh giá là phản ứng kém trong bài test này. Nên hiệu quả của ESP không phải cứ trang bị là đạt. Phải test thường xuyên ngoài đường :D
Ở Tây nó có nai, dưng mà thi thoảng mới gặp. Ở ta toàn gặp người, nhưng mà vô tư hơn cả nai, hơn nữa gặp suốt ngày cụ ạ. Em đồng ý với các cụ là có vẫn tốt hơn, tuy nhiên chủ yếu vẫn là do mình cầm lái thế nào thôi. Chê ko mua cả cái xe vì 1 chi tiết nhiều cụ vẫn hay bị thế :).

lehai1122

Xe tải
Ở Tây nó có nai, dưng mà thi thoảng mới gặp. Ở ta toàn gặp người, nhưng mà vô tư hơn cả nai, hơn nữa gặp suốt ngày cụ ạ. Em đồng ý với các cụ là có vẫn tốt hơn, tuy nhiên chủ yếu vẫn là do mình cầm lái thế nào thôi. Chê ko mua cả cái xe vì 1 chi tiết nhiều cụ vẫn hay bị thế :).
Tôi cũng từng đi nhiều loại xe, từ i10, Civic, Fortuner...tuần nào cũng ra ngoài tỉnh, mỗi tháng chạy loanh quanh 2000km, thế cũng có thể coi là nhiều so với một số cụ. Duy nhất vấn đề tôi quan tâm đối với hệ thống an toàn là cái phanh xe có tốt hay không, từ đó lo bảo dưỡng và kiểm tra nó thường xuyên. Còn những cái khác tôi thấy lãng xẹt lắm các cụ à. Thứ nhất là đưòng xá của mình lúc nào chạy được 80km đã là sung sướng lắm, nói gì đến 120km với chả 150km. Tính trung bình quãng đường tôi đi ngoại tỉnh chỉ được 40km/h là cùng, ai nói đi quãng đưòng 200-300km mà tb được đến 60km/h ở cái vn mình thì tôi biết ngay là nói phét. Thứ hai là những cái hệ thống an toàn khác như ESP, 7-8 túi khí vv và vv trên cái xe giá thành sản xuất có trên dưới 10k Ôbama thì cũng hết sức vô thưởng vô phạt. Tận mắt tôi chứng kiến 2 lần và xem hình ảnh 3 lần, tức là 5 lần nhìn thấy con xe Altis bị đâm bét nhè, tài xế gục trên vô lăng mà tịnh ko thấy bóng dáng túi khí đâu!

Hopesun

Xe máy
Lý do vô lý nhất mà từ trước tới giờ em gặp.. nói thật là cụ này chẳng hiểu hết cái ESP nó như thế nào mà đợi đến lúc cụ hiểu thì cũng đã sang thế giới bên kia rồi. Lý do lãng xẹt quá, sợ với cụ .. tỏ ra nguy hiểm ^:)^
Em chẳng cần tỏ ra nguy hiểm vì em k biết cụ là ai.
Em chỉ chia sẻ là em thích xe này (vụ esp là để giải thích k có cụ lại tưởng em sắp nhập hội).
Nhân cụ nói cái esp nó k quan trọng với cụ:
Ok, có thể cụ đúng. Nhưng em mua xe cho em, và với quan điểm của em- một người hay đi đường 5, thường xuyên thấy dân bất thình lình thò ra từ bụi rậm, em nghĩ là nó cần thiết. Test thật thì em k dám vì k đảm bảo an toàn, nhưng em đã xem youtube test esp on/off kết quả thế nào rồi mới quyết định.
Kết:
Em thật sự thích mit OS, vì theo em nó đẹp nhất phân khúc.
Nhưng cụ nên lịch sự hơn 1 chút thì đẹp lòng anh em hơn.
Em cảm ơn cụ.

conco4mat

Xe tăng
Thắng ABS EDB,, trên 40km.h mới làm việc và có tác dụng, do đó trong thời kỳ đầu ở viẹt nam không xe nào lắp.
ESP cũng thế, với điều kiện viẹt nam hiên nay hầu như nó không có cơ hội để làm việc, đến một mức độ nào đó họ sẽ lắp.
Các nút trên volang..
Đại lý thông báo là sẽ lắp nó như một Option, sao các bác phải nhất thiết có ngay lúc bán.
ESP cũng vậy thôi, đó là một option tháo bớt để giảm giá; khách có thể mua thêm và lắp.

conco4mat

Xe tăng
cái cốp nhỏ.
Outlander bên Mỹ bán chậm.
Mit làm Outlander Sport, y hệt như Outlander, chỉ cắt bớt cái cốp, thế là bán ào ào.
Sao các bác không nghĩ là cốp to xấu.
Muốn rộng to, đã có sẳn PS.