Mitsubishi Outlander Sport - Bác nào mua xe rồi thì vào hết đây nhé

Bamboochick

Xe hơi
Chúc mừng bác! Về cơ bản tôi thấy 2 bản ko khác nhau nhiều. Nếu rất dư dả về tài chính thì lấy bản premium, còn không bản ghế nỉ cũng ok mà. Xin ghi chú, nỉ của họ cũng rất xịn đấy, bác cứ để mà dùng, chớ nghe lời xui dại của mấy tay chuyên bọc da mà lột nó đi rồi lắp mấy cái da đểu vào, phí phạm lắm. Cá nhân tôi thấy ghế nỉ rất thơm tho, dễ chịu, lâu lâu mình tẩy đi là lại sạch bong như mới. Ở Vn mình mới hay phân biệt ghế nỉ ghế da, coi ghế za là cái zì đó đẳng cấp lắm, thật lãng nhách!
bác nói đúng đó ah, ghế xe em là ghế nỉ, nhưng đi trời mùa hèm ngồi không nóng, thoáng, không có mồ hôi. em thích dùng ghế nỉ của MIT hơn, nhưng chỉ tội ở việt nam mình bui nhiều nên nó bắt bụi nhanh lắm, có con nhỏ, rồi trở mọi người cũng mệt vì mấy cái vụ ăn uống, nôn trớ của trẻ con trên xe. xe em ghế nỉ, em cũng chưa biết cách làm cho sạch ah.

Bamboochick

Xe hơi
Đây là câu trả lời cho câu hỏi của cụ:

Nó là miếng nhựa ốp chân ghế lái. Thợ khi làm sàn da đã tháo ra, khi lắp vào đã mắm môi mắm lợi ấn ấn nhét nhét đến mức gẫy cái lẫy. Bây giờ mỗi khi rửa xe là nó lại rơi ra. Mỗi khi có ai đó ngồi hàng ghế sau chạm chân vào nó cũng rơi ra. Nằm lỏng chỏng trên sàn là trạng thái thường xuyên của nó. Cái xe mới cứng mà như thể què quặt vậy đó. Đến nay nhìn thấy nó hàng trăm lần rồi tôi vẫn chưa hết ức chế và muốn chửi lũ lợn ngu xuẩn! Tiện mồm cũng muốn khuyên các bác là chẳng cái gì khuuyến mại là tử tế cả và nếu sâu đề xuất làm cái gì luôn tại gara trước khi giao xe thì cứ thank iu cơm cmn thiu luôn!
Lúc mua xe em cũng định làm ghế da, trải sàn, độ đẽo, nhưng thấy mấy bác đi trước nói là làm xong thì không hỏng nọ thì cũng hỏng cái kia, nên em chả làm nữa, để nguyên bản mà đi thôi. trải sàn thì em vào làm miếng thảm cao su trong METRO, dễ vệ sinh, đơn giản. các bác hôm nào off ới em với nhé.

Bamboochick

Xe hơi
Vâng. Gạt mưa chạy nuột lắm. Em cũng rất hài lòng với bộ giảm sóc và cách âm.
Cụ lehai cho em hỏi, cụ có làm cái trải sàn da do đại lý tặng ko ạ? Chất lượng có ok ko?
chất lượng thì em nghĩ ở đâu cũng như nhau thôi, hàng anh Tập mà bác, vấn đề là khi làm thì thợ làm có chuẩn không, hay làm xong thì lại hỏng cái khác. mà thợ thì em nghĩ chả chuẩn đâu ah.

Bamboochick

Xe hơi
các bác cho em hỏi có nên lắp cam hành trình không ah, nếu có thì lắp loại nào, hãng nào thì ok ah?

taivenh1

Xe tải
May quá. Em cũng thấy nghi nghi. Vì hỏi lỹ thì nó bảo phải tháo ghế ra, đo rồi cắt là em ko ưng rồi. Cứ làm mấy tấm cao su tiện hơn nhiều. Tks bác lehai nhé.
Quên, xe em chạy lòng vòng trong phố thì đang báo trung bình 9.8l/100km. Nếu thực vậy thì quá ổn các cụ nhỉ

miagistevn

Xe tải
Website
www.baoholaodongnghiahoa.com.vn

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Đây là câu trả lời cho câu hỏi của cụ:

Nó là miếng nhựa ốp chân ghế lái. Thợ khi làm sàn da đã tháo ra, khi lắp vào đã mắm môi mắm lợi ấn ấn nhét nhét đến mức gẫy cái lẫy. Bây giờ mỗi khi rửa xe là nó lại rơi ra. Mỗi khi có ai đó ngồi hàng ghế sau chạm chân vào nó cũng rơi ra. Nằm lỏng chỏng trên sàn là trạng thái thường xuyên của nó. Cái xe mới cứng mà như thể què quặt vậy đó. Đến nay nhìn thấy nó hàng trăm lần rồi tôi vẫn chưa hết ức chế và muốn chửi lũ lợn ngu xuẩn! Tiện mồm cũng muốn khuyên các bác là chẳng cái gì khuuyến mại là tử tế cả và nếu sâu đề xuất làm cái gì luôn tại gara trước khi giao xe thì cứ thank iu cơm cmn thiu luôn!
Thề với cụ lehai1122, phải em thì em gọi thẳng ông Hoàn - Vinh Quang ra và yêu cầu giải quyết cho ra ngô, ra khoai mới xong. CMN làm ăn vô tắc trách, chỉ chăm chăm "chén" của khách là nhanh. Hôm em đi lấy xe, thấy bác bảo được khuyến mại trải sàn nên em hỏi chúng nó thì mấy thằng sale lắc đầu quầy quậy, hóa ra nó nó chém những cái khác của bác xong thì vỗ về bác là khuyến mại trải sàn (thực ra chả đáng bao nhiêu tiền), tức nhất là nó gọi thợ đến làm nhưng cũng không giám sát hay nhắc nhở thợ để nó làm ẩu gây hỏng cả xe. Nghĩ mà tức thay cho bác ạ..

lehai1122

Xe tải
Tôi có biết đâu. Đi mãi hàng tuần sau nó bị rơi ra lúc đi rửa xe mới biết. Tiện mồm chửi đcm chúng nó phát nữa cho đỡ tức, hê hê...
ah, trong mấy cái gara Mitsu này cái nào làm ăn chuyên nghiệp nhất để còn mang xe đến bảo dưỡng hở các bác?
Hôm trước mang xe ra Giải Phóng thay dầu, thấy nó hút dầu từ phi ra để thay cho mình các bác ợ. Mình kêu thì nó bẩu anh ko thik dầu phi thì em thay dầu hộp, dầu nào cũng thế cả!!!! Đến lúc tính tiền thì hoá ra dầu hộp đắt gấp rưỡi dầu phi, nó lại bẩu tại dầu hộp xịn hơn dầu phi! Ịt cm, đi qua mấy dòng xe rồi, chưa bao h gặp gara có kiểu làm ăn lởm vậy! Đến cái phòng chờ cho khách cũng bẩn thỉu mốc meo, nước uống cũng ko có!
Đợt tới chưa biết đi đâu thay dầu, bảo dưỡng đây các bác ợ!

Chỉnh sửa cuối:

LEXUS GS.350

Xe tải
Thảo nào cái anh Mít này doanh số lèo tèo thế! Đến Cụ yêu OS thế còn éo chịu nổi thì làm sao nhiều Cụ khác chọn Mít được! Chắc hãng nó phải nhìn cái ông Chervolet mà rút ra bài học chứ không thì chẳng mấy bữa nữa lại chẳng thấy cái Pajero hoặc OS mới nào nữa chạy ngoài đường. Một cái xe đẹp, tốt không bằng một cái xe có hãng chủ quản có dịch vụ ngon! Bảo sao TOY thần thánh nó chạy đầy đường!

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Tôi có biết đâu. Đi mãi hàng tuần sau nó bị rơi ra lúc đi rửa xe mới biết. Tiện mồm chửi đcm chúng nó phát nữa cho đỡ tức, hê hê...
ah, trong mấy cái gara Mitsu này cái nào làm ăn chuyên nghiệp nhất để còn mang xe đến bảo dưỡng hở các bác?
Hôm trước mang xe ra Giải Phóng thay dầu, thấy nó hút dầu từ phi ra để thay cho mình các bác ợ. Mình kêu thì nó bẩu anh ko thik dầu phi thì em thay dầu hộp, dầu nào cũng thế cả!!!! Đến lúc tính tiền thì hoá ra dầu hộp đắt gấp rưỡi dầu phi, nó lại bẩu tại dầu hộp xịn hơn dầu phi! Ịt cm, đi qua mấy dòng xe rồi, chưa bao h gặp gara có kiểu làm ăn lởm vậy! Đến cái phòng chờ cho khách cũng bẩn thỉu mốc meo, nước uống cũng ko có!
Em đi bảo dưỡng ở mấy hãng xe Nhật : Toyota, Honda, Nissan, Mits thì thấy csvc của Mits sập sệ lem nhem nhất !

acd

Xe hơi
Ô không thấy sẹo vào rút kinh nghiệm nhể, lúc nhử bán thì như thần ấy

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Qua mitsubishi An Dân trên đường anh Cừ thấy ổn hơn đấy bác nhé..

taivenh1

Xe tải
trải sàn thì em vào làm miếng thảm cao su trong METRO, dễ vệ sinh, đơn giản. các bác hôm nào off ới em với nhé.
Bác mua loại nào thế? Có vừa ko để cuối tuần này tranh thủ chở gấu đi mua thức ăn em cũng a dua luôn ;)
Có cụ nào thấy là chân phanh hơi nặng ko ạ? Hôm nọ e viết nhầm là chân ga :(

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Bác mua loại nào thế? Có vừa ko để cuối tuần này tranh thủ chở gấu đi mua thức ăn em cũng a dua luôn ;)
Có cụ nào thấy là chân phanh hơi nặng ko ạ? Hôm nọ e viết nhầm là chân ga :(
Em thấy bình thường mà cụ. Chân phanh nhạy hơn xe MN 2012 của em.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Em xin đính chính với cụ lehai1122 ở trên 1 chút là dầu phi hay dầu can thì chất lượng nó như nhau nhé. Vì nếu nhập số lượng lớn ng ta nhập phi sẽ rẻ hơn về giá và tiết kiệm đc diện tích chứa dầu. Dầu phi phải đi kèm với máy bơm dầu để hút bơm cho xe đúng lượng dầu vì có đồng hồ đo đàng hoàng. Dầu can chỉ dành cho bán lẻ ở các cửa hàng nhỏ thôi vì giá nó sẽ đắt hơn dầu phi vì là giá mua lẻ chứ ko phải là giá mua buôn. Nên ko có chuyện dầu phi nó khác với dầu can cụ nhé.

taivenh1

Xe tải
Em thấy bình thường mà cụ. Chân phanh nhạy hơn xe MN 2012 của em.
Em thì thấy hơi nặng hơn và cao hơn bình thường. Mỗi lần chuyển từ chân ga sang chân phanh có vẻ hơi vướng. Hay là loại xe Sport thì nó bố trí vậy nhỉ? Liệu có thể chỉnh độ cao, thấp của chân phanh hay ko? Các cụ vào giải ngố cho em với

danghung83hn

Tháo bánh
Trả ảnh vợ 2 bác nào em chụp trộm trên sapa hôm tết dương vừa rồi nhé :)

taivenh1

Xe tải
Vợ 2 nhà em đay ợ. Xin ra mắt các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Bamboochick

Xe hơi
dầu thì có nhiều loại bác ah, nếu cẩn thận thì bác thay hẳn dầu xịn tổng hợp của hẵng ý. nó đắt nhất đấy, không rẻ đâu, còn về dịch vụ thì em thấy ở đâu cũng như nhau, chả chỗ nào tốt hơn chỗ nào cả. em vào bảo dưỡng, cũng đc mấy bác kỹ thuật kỷ niệm cho mấy vết xước dài tầm 50 cm trên nắp capo đó ah.