Mitsubishi Outlander Sport - Bác nào mua xe rồi thì vào hết đây nhé

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Con Os này gầm cao mà không cắt EsP là em cũng xúc đấy, giờ đang lăn tăn Grand i10 cho vợ cả đi đòi lại Focus hay làm con CRV đi, kệ Focus cho vợ cả đây. Đau đầu quá.
Khiếp quá cụ :)) bao nhiêu xe gầm cao ko có ESP vẫn chạy tốt đấy thôi :)) Esp nó ko phải là ko thể thiếu đâu ah :)) sedan cua ko cẩn thận vẫn chổng vó như thường ah :))

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Chỉnh sửa cuối:

mati

Xe buýt
Ở Bển Os có trang bị ESP mà cụ. Nó là tính năng bị cắt chứ k phải là như con Matiz.
Chỉ cần lắp thêm 1 cảm biến xoay và ngang ở giữa thân xe, nó bé bằng bao diêm thôi ạ. Bộ điều khiển trung tâm ESP sẽ kết nối với bộ điều khiển ABS.
Nếu xe đã trang bị EBD, EDB thì phải tháo bộ điều khiển này ra thay bằng ESP. Vì ESP nó k đc sung đột với EBD.
Dây dợ có lẽ cũng phải chạy lại một số. Gom lại bán đồng nát khối tiền :D
Bác cư tư vấn lung tung thế này + cách bán hàng chán chết của mấy sale Mitsubishi bảo sao doanh số hãng cứ kém mãi.Ai bảo bác khi có ESP (Cân bằng điện tử ) thì lại không có EBD (Phân phối lực phanh điện tử)?Xe em sao nó đủ cả ABS,EBD,ESP,BA,HAC,DBC...?Hay hãng họ tố thêm.Em còn nghe thấy 1 sale Mit trên này nói OS đạt chuẩn an toàn Euro 2 nữa chứ.Đến bó tay mấy bác.Em mời bác đọc Spec của OS bản tiêu chuẩn bên Mỹ xem có ABS cùng với EBD và để thấy nó hơn cái bản gọi là Premium bên ta những gì nhé:http://www.mitsubishicars.com/outlander-sport/specifications.
Thực ra OS là 1 cái xe tốt.Tuy nhiên ở VN bị cắt nhiều quá và bán đắt.

Chỉnh sửa cuối:

thietmoclan

Xe đạp
Các bác tư vấn cho em nên lấy bản thường hay bản đủ? Với chênh lệch 100tr thì có nên lấy bản thường rùi lắp thêm ko nhỉ?

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Các bác tư vấn cho em nên lấy bản thường hay bản đủ? Với chênh lệch 100tr thì có nên lấy bản thường rùi lắp thêm ko nhỉ?
Tốt nhất lên lấy bản đủ cụ ợ, vì lắp thêm sẽ lắp hàng ngoài, rồi phải tác động vào hệ thống điện và đèn đóm như Start/Stop + Smartkey, đèn pha bi xenon mắt liếc, mui kính, lẫy sang số trên vô lăng, sấy ghế thì chắc chắn ko độ đc rồi, chắc cụ chỉ độ thêm đc bọc ghế da, led ban ngày, gương gập điện thôi ah.

taivenh1

Xe tải
Bác này hỏi đúng câu mà em trăn trở cách đây 1 tháng. Tuy nhiên sau khi châm cứu kỹ thì em chốt bản Full.
Lý do cũng khá đơn giản thôi. Bác cứ thử tính giá của các món chênh xem có gần với con số 100t ko là biết ngay :-D

thietmoclan

Xe đạp
Thank hai bác, chắc em sẽ cố theo lời khuyên hai bác. Cảm nhận lấy vợ mới thế nào hai bác cho tý phản hồi đê. Em cũng giống cụ chủ thớt, từ fiesta nhảy lên, cũng hồi hộp ;))

taivenh1

Xe tải
Cái này em xin nhường cụ Cóc ợ. Em mai mới lấy xe nên chưa dám oánh giá gì.
Mà cụ Cóc cho em hỏi, sao ko post đc ảnh lên nhỉ? Post trực tiếp í. Cứ thấy xoay xoay mãi, rồi báo error :(

BMW530

Xe hơi
Cái này em xin nhường cụ Cóc ợ. Em mai mới lấy xe nên chưa dám oánh giá gì.
Mà cụ Cóc cho em hỏi, sao ko post đc ảnh lên nhỉ? Post trực tiếp í. Cứ thấy xoay xoay mãi, rồi báo error :(
Mai cụ lấy xe rùi em vsf cụ tung em nó lên cho cả nhà thèm nhé!!!

taivenh1

Xe tải
Nhất trí bác nhé. Sáng mai chú sâu đi làm các thủ tục. Chiều em đi bấm biển. Tay em chả son bao giờ nên chả dám mơ bốc đc biển đẹp. Chỉ mong ko quá xấu là Ok.

BMW530

Xe hơi
Thực ra gọi là bản đủ thì nghe có vẻ oai chứ nó có đủ đâu cụ, đủ phải như bên Mẽo mới gọi là đủ! Tuy nhiên em test thử vsf cuối cùng q.định lấy bản đắt hơn 100m vì bản rẻ ko có gì để nghịch ngợm cả cụ ah! Lúc đầu em định lấy bản rẻ rùi về độ thêm đồ vào nhưng một số chỗ em ko dám mổ em nó ra nên đành thôi! Em hứa với cụ là cụ sẽ ko hối hận khi cưới em nó về làm vợ đâu! Nếu chuẩn cụ nhớ mời em 01 ly voka nhé!

kichi kichi

Xe đạp
Cuối cùng thì em đã chốt lấy xe cuối tuần này, cố gắng mãi mới đủ tiền mua bản CVT thôi các bác ạ:(((

taivenh1

Xe tải
Báo cáo các cụ. Hôm nay em đã xong hết thủ tục và rước nàng về dinh ạ. Các cụ đi đường mà gặp cô nàng da đen, biển đuôi 641 thì là em đấy ạ. Các cụ nháy pha chào mừng em với nhé.
Định chụp tý ảnh ọt để khoe với các cụ, dưng mờ trời mưa quá, với lại em chưa biết cách up ảnh trực tiếp, up toàn bị lỗi. Thôi để mai kia nắng ráo em up hầu các cụ nhé.
Ấn tượng ban đầu là xe chạy mượt mà, điều khiển rất nhẹ nhàng, thoải mái. Xơi mấy cái gờ nổi hay ổ gà ngon ơ. Đèn đóm sáng quắc, hơi thương mấy anh chạy trước bị em dí vào mít ;).
Có 2 điểm chưa ưng ý lắm là:
1. Synch bluetooth lâu quá (chắc vì em dùng BB Classic và dữ liệu trong máy quá nhiều)
2. Chân ga hơi cứng, em đi chưa quen lắm (so với Yaris)
Túm lại là em happy :-D. Chắc còn phải mày mò thêm kha khá để hiểu rõ về cô vợ 2 mới này. Mời các cụ lập CLB đi thôi. Cụ Cóc quen MOD thì có nhời đê ;)

lehai1122

Xe tải
Cuối cùng thì em đã chốt lấy xe cuối tuần này, cố gắng mãi mới đủ tiền mua bản CVT thôi các bác ạ:(((
Chúc mừng bác! Về cơ bản tôi thấy 2 bản ko khác nhau nhiều. Nếu rất dư dả về tài chính thì lấy bản premium, còn không bản ghế nỉ cũng ok mà. Xin ghi chú, nỉ của họ cũng rất xịn đấy, bác cứ để mà dùng, chớ nghe lời xui dại của mấy tay chuyên bọc da mà lột nó đi rồi lắp mấy cái da đểu vào, phí phạm lắm. Cá nhân tôi thấy ghế nỉ rất thơm tho, dễ chịu, lâu lâu mình tẩy đi là lại sạch bong như mới. Ở Vn mình mới hay phân biệt ghế nỉ ghế da, coi ghế za là cái zì đó đẳng cấp lắm, thật lãng nhách!

lehai1122

Xe tải
Báo cáo các cụ. Hôm nay em đã xong hết thủ tục và rước nàng về dinh ạ. Các cụ đi đường mà gặp cô nàng da đen, biển đuôi 641 thì là em đấy ạ. Các cụ nháy pha chào mừng em với nhé.
Định chụp tý ảnh ọt để khoe với các cụ, dưng mờ trời mưa quá, với lại em chưa biết cách up ảnh trực tiếp, up toàn bị lỗi. Thôi để mai kia nắng ráo em up hầu các cụ nhé.
Ấn tượng ban đầu là xe chạy mượt mà, điều khiển rất nhẹ nhàng, thoải mái. Xơi mấy cái gờ nổi hay ổ gà ngon ơ. Đèn đóm sáng quắc, hơi thương mấy anh chạy trước bị em dí vào mít ;).
1. Synch bluetooth lâu quá (chắc vì em dùng BB Classic và dữ liệu trong máy quá nhiều)
Túm lại là em happy :-D. Chắc còn phải mày mò thêm kha khá để hiểu rõ về cô vợ 2 mới này. Mời các cụ lập CLB đi thôi. Cụ Cóc quen MOD thì có nhời đê ;)
Nhiệt liệt chúc mừng cụ! Hôm Nay trời mưa thì cụ sẽ thấy có một điểm rất hài lòng: gạt mưa hoạt động êm ái đến mức ko gây ra một tiếng động nào, kể cả tiếng cao su cọ vào kính cũng ko có lun!

sangvnptgl

Xe buýt
Xe lăn bánh hết tầm bào nhiêu xẻng z ậy Bác!!!

taivenh1

Xe tải
Vâng. Gạt mưa chạy nuột lắm. Em cũng rất hài lòng với bộ giảm sóc và cách âm.
Cụ lehai cho em hỏi, cụ có làm cái trải sàn da do đại lý tặng ko ạ? Chất lượng có ok ko?

BMW530

Xe hơi
"
Chào mừng cụ đã gia nhập clb OS, các bác chuản bị vào điểm danh đi ah!

lehai1122

Xe tải
Vâng. Gạt mưa chạy nuột lắm. Em cũng rất hài lòng với bộ giảm sóc và cách âm.
Cụ lehai cho em hỏi, cụ có làm cái trải sàn da do đại lý tặng ko ạ? Chất lượng có ok ko?
Đây là câu trả lời cho câu hỏi của cụ:

Nó là miếng nhựa ốp chân ghế lái. Thợ khi làm sàn da đã tháo ra, khi lắp vào đã mắm môi mắm lợi ấn ấn nhét nhét đến mức gẫy cái lẫy. Bây giờ mỗi khi rửa xe là nó lại rơi ra. Mỗi khi có ai đó ngồi hàng ghế sau chạm chân vào nó cũng rơi ra. Nằm lỏng chỏng trên sàn là trạng thái thường xuyên của nó. Cái xe mới cứng mà như thể què quặt vậy đó. Đến nay nhìn thấy nó hàng trăm lần rồi tôi vẫn chưa hết ức chế và muốn chửi lũ lợn ngu xuẩn! Tiện mồm cũng muốn khuyên các bác là chẳng cái gì khuuyến mại là tử tế cả và nếu sâu đề xuất làm cái gì luôn tại gara trước khi giao xe thì cứ thank iu cơm cmn thiu luôn!

Bamboochick

Xe hơi
em thấy cái vụ syn này thì đặc điểm chung của JVC rồi, xe em cũng đầu JVC AV-60BT cũng chậm như vậy bác ah. nhưng bù lại chất lượng âm thanh ok bác ah.