Mitsubishi Outlander Sport - Bác nào mua xe rồi thì vào hết đây nhé

boychinakm

Xe buýt
Em đã từng lăn tăn grand vitara và outlander sport vì cả ai đều nhập nguyên chiếc, cuối cùng chọn os vì nghĩ chả mấy tình huống cần đi xe 2 cầu (grv là 2 cầu full time)
Em cũng theo tiêu chí tiết kiệm nhiên liệu lên đầu. Nhìn mức tiêu thụ của vitara cũng hơi sợ. Bao giờ mới mua đc OS đây...

kichi kichi

Xe đạp
Xe em vừa bảo dưỡng cách đây hai tuần mà giờ cứ mỗi lần khởi động nó lại báo "routine maintenance required". Các bác chỉ bảo em cách khắc phục cái. Thanks!

opa

Xe hơi
Cứ gầm cao là em thích lắm

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Xe em vừa bảo dưỡng cách đây hai tuần mà giờ cứ mỗi lần khởi động nó lại báo "routine maintenance required". Các bác chỉ bảo em cách khắc phục cái. Thanks!
Cụ bào hãng bảo thợ cắm máy xóa cái thông báo đấy đi ợ :D

Tinh Hoa

Xe hơi
Dự định đến cuối năm của em. màu titan. Đã quyết và chỉ chờ gom xèng

cayenneturbo

Xe tải
Các cụ cho em hỏi, cái mức báo tiêu thụ nhiên liệu trung bình của xe các cụ kỷ lục là bao nhiêu lít/100km ạ? Xe của em thì mới được đến 6.5L/100km thôi. Em không biết liệu khả năng tối đa tiết kiệm sẽ là bao nhiêu đây. :D

E đi HN-HP tầm 6h, đều ga thấy báo có 5,6L/100km, lúc ODO ~ 1.000km, chả biết đã thấp nhất chưa?!

lehai1122

Xe tải
Em cũng theo tiêu chí tiết kiệm nhiên liệu lên đầu. Nhìn mức tiêu thụ của vitara cũng hơi sợ. Bao giờ mới mua đc OS đây...
Nếu bác đã có tiền tỉ mua xe rồi thì lăn tăn mấy đồng lẻ mua xăng làm gì bác. Nói vậy thôi chứ tiêu chí tiết kiệm xăng thời bi h ko còn phù hợp mấy nữa rồi. Bởi lẽ hầu hết các dòng xe đều rất tiết kiệm, ko chênh nhau là mấy. Chỉ có xe lớn thì tốn xăng hơn xe nhỏ, cái này thì đương nhiên r.

Vietkid

Xe điện
Về cái chìa khóa xe
Hôm lâu định lên đây hỏi kinh nghiêm các cụ về việc tháo pin của chìa khóa dự phòng. Tức là chìa khóa lâu ko dùng đến thì sợ pin nó chảy ra làm hỏng chìa, dưng mà ko bít cách tháo chìa ra bằng cách nào. Thế nào tuần trước mụ vợ đảm lại cho chìa khóa vào máy giặt quay cho gần 2 tiếng. Tức là chìa khóa để trong túi quần, mụ ý ko check mà cứ thế ném vào máy giặt. Sáng sau đi làm tìm chìa khóa xe thì mới biết. Hoảng hồn tưởng là nó đai rồi, nhưng ra xe bấm vẫn ăn như bình thường, thế mới tài! Hôm nay ngồi rảnh tôi quyết định sẽ tháo nó ra để xem có bị nước nôi gì ko để còn lau chùi. Hóa ra là nó đơn giản hơn mình tưởng rất nhiều. Chỉ cần cho tuốc- nơ -vít tách nhẹ vào cái khe là ăn luôn, không khó như những cái khe khác! Cái hay nữa là bên trong khô roong, ko có một tí nước nào sất!
Ngâm cứu kỹ thì mới thấy bộ gioăng của nó cực đỉnh luôn, hèn ji mà quay trong máy giặt cũng ko làm sao!
Nhân đây cũng một lần nữa cảm ơn cụ Gà tre hôm trước đã trang bị cho quả bao chìa si -li -côn, nhờ đó mà máy giặt nhà tôi đã ko bị va đập làm hỏng máy!
Cụ Nam Ha đã có cả 1 series ảnh về cách tháo pin cho chìa dự phòng rồi mà cụ, bên FB ấy.

BÌNH-SADACO

Xe hơi
Vitara chạy cũng sướng có điều như bác nói, ngốn xăng quá. Bác mún OS thì đợi quý cuối gần tháng 12 chắc OS sẽ hạ nhiệt để ai có nhu cầu thì múc.

Chỉnh sửa cuối:

izaghi

Xe hơi
Vitara chạy cũng sướng có điều như bác nói, ngốn xăng quá. Bác mún OS thì đợi quý cuối gần tháng 12 chắc OS sẽ hạ nhiệt để ai có nhu cầu thì múc.
hạ nhiệt kiểu gì bác khi mà năm sau xe nhập nguyên chiếc thuế sẽ tăng do cách tính thuê Tiêu thụ ĐB mới..lúc đấy OS càng cạnh tranh khó hơn so với 2 thằng lắp trong nước là CRV và CX5 do giá bán tăng. Hay mit bán nốt rồi nghỉ nên xả hảng hả bác:D

Caothanhhp

Xe đạp
Bác nào rước em nó về chưa? Em cũng đang băn khoăn mong chỉ giáo

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Bác nào rước em nó về chưa? Em cũng đang băn khoăn mong chỉ giáo
Hà Nội mới có khoảng 70-80 cụ rước nó về theo như em biết thôi cụ ợ :)) con số thực tế có thể nhiều hơn ợ :)) gửi cụ tấm hình của 1 số a e OSC Hà Nội nhé :))

Mít - Mật

Xe tăng
Hà Nội mới có khoảng 70-80 cụ rước nó về theo như em biết thôi cụ ợ :)) con số thực tế có thể nhiều hơn ợ :)) gửi cụ tấm hình của 1 số a e OSC Hà Nội nhé :))
Cụ Ơi cho em hỏi muốn vào hội OSC thì phải gặp ai, và thủ tục thế nào. Em mua xe từ tết mà chưa biết hội mình sinh hoạt

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cụ Ơi cho em hỏi muốn vào hội OSC thì phải gặp ai, và thủ tục thế nào. Em mua xe từ tết mà chưa biết hội mình sinh hoạt
Cụ Search FB OSC nơi đam mê hội tụ rồi xin vào Group nhé, cụ cũng chat với admin của Group để cấp thông tin cá nhân như tên, tuổi, số đt, biển số và màu xe nhé :D
Vào hội sẽ hay có vụ bia "chộp" để a e giao lưu ợ :D
Rảnh rảnh sẽ lại đi offline đường trường :D

Caothanhhp

Xe đạp
O
Cụ Search FB OSC nơi đam mê hội tụ rồi xin vào Group nhé, cụ cũng chat với admin của Group để cấp thông tin cá nhân như tên, tuổi, số đt, biển số và màu xe nhé :D
Vào hội sẽ hay có vụ bia "chộp" để a e giao lưu ợ :D
Rảnh rảnh sẽ lại đi offline đường trường :D
Bác cho em hỏi ngu tí. E đã chạy thử ở mitsubishi hải phòng. Độ vọt khá tốt. Xăng bác đang ngốn tầm bao nhiêu. Đi lâu bác thấy n còn bốc ko? Động cơ có vấn đề gì ko bác? E cũng đanh rỏm với cx5.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
O
Bác cho em hỏi ngu tí. E đã chạy thử ở mitsubishi hải phòng. Độ vọt khá tốt. Xăng bác đang ngốn tầm bao nhiêu. Đi lâu bác thấy n còn bốc ko? Động cơ có vấn đề gì ko bác? E cũng đanh rỏm với cx5.
Chạy thành phố 9.5-10l/100km, chạy đường trường 80km/h thì khoảng 6.5l/100km có cụ chạy khéo còn đc 6-6.1l/100km. Càng đi càng tròn máy càng mượt và bốc mà cụ. Hộp số CVT của Mits là loại tốt nhất vì Mits sáng tạo ra rồi bán bản quyền cho các hãng khác nên về đồ mượt là số 1, phù hợp với các xe dưới 3.0. Động cơ Mivec rất êm và bốc hơn Skyactive của Cx-5 nhiều. Os thua Cx-5 về kích thước và 1 số option thôi chứ về vận hành, càm giác lái và cách âm thì hơn đấy ợ. Cái vụ vô lăng thiếu khiển thì a e hội Osc đã lắp full hết rồi cụ nhé, tự ship về lắp giá hợp túi tiền.

Caothanhhp

Xe đạp
Các bác cho em hỏi thêm vấn đề nữa, hãng n bảo tặng cho camera lùi với cảm biến lùi, các bác lắp loại gì

Caothanhhp

Xe đạp
Hãng họ bảo được tặng 1 bộ cảm biến lùi với camera lùi nhưng chỉ là loại trung quốc,

Caothanhhp

Xe đạp
Chạy thành phố 9.5-10l/100km, chạy đường trường 80km/h thì khoảng 6.5l/100km có cụ chạy khéo còn đc 6-6.1l/100km. Càng đi càng tròn máy càng mượt và bốc mà cụ. Hộp số CVT của Mits là loại tốt nhất vì Mits sáng tạo ra rồi bán bản quyền cho các hãng khác nên về đồ mượt là số 1, phù hợp với các xe dưới 3.0. Động cơ Mivec rất êm và bốc hơn Skyactive của Cx-5 nhiều. Os thua Cx-5 về kích thước và 1 số option thôi chứ về vận hành, càm giác lái và cách âm thì hơn đấy ợ. Cái vụ vô lăng thiếu khiển thì a e hội Osc đã lắp full hết rồi cụ nhé, tự ship về lắp giá hợp túi tiền.
Bác cho em hỏi check xe thế nào. Hôm nay e mới hợp đồng xong. Nhưng có điều ban đầu hãng n ghi là nhập nhật lắp ráp tại thái lan. Em thấy nghi nghi. E bắt sửa thành nhập 100% của nhật bản