Mitsubishi Outlander Sport - Bác nào mua xe rồi thì vào hết đây nhé

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Phép các cụ cho em có nhời. Chiều nay, 1/6 em và gấu đi thử OS bản full và CX-5 bản 2 cầu. Khách quan mà nói, CX-5 đắt hơn nó có lý đấy ạ. Khi nhấn ga thì OS gào to hơn nhiều CX-5. Vỏ OS mỏng quá, so với Kia Forte Sli nhà em đang chạy. Độ trễ chân ga OS cũng hơi dài.
:)) Thế là cụ lại nhầm rồi, đấy là thiết kế của OS có tiếng bô hú khi tăng tốc tạo cảm giác phấn khích cho ng lái chứ không phải máy gào nhé. Vỏ cụ kêu mỏng hơn Forte nhà cụ ở chô nào ah? Chân ga thì do cụ chưa đi quen hộp số CVT nên cảm thấy thế, nếu đi quen rồi thi thấy chả trễ tý nào đâu ah :D

fansmda29

Xe hơi
Cụ đã lấy vợ 2 chưa? đánh giá thế nào?

Vietkid

Xe điện
Đa phần người tiêu dùng ở Việt Nam chê chung 1 câu, xe nội địa vỏ mỏng hơn xe nhập khẩu, trong khi không hiểu đơn giản một điều rằng chiều dầy vật liệu giảm sẽ khiến phải làm lại khuôn dập, ở Việt Nam không mấy hãng đầu tư sản xuất phụ trợ tại Việt Nam vì sản lượng thấp, chi phí khuôn trên 1 sản phẩm quá cao, không cạnh tranh được, nếu giảm chiều dầy vật liệu đi, chi phí khuôn mới đắt gấp mấy lần số tiền cắt đi do giảm chiều dầy. So sánh xe này vỏ mỏng hơn xe kia rồi đánh giá kém hơn cũng là 1 chuyện nực cười nữa, độ cứng vững của vỏ không liên quan nhiều đến chiều dầy, mà liên quan nhiều đến thiết kế, cụ thể là hình dạng, đứng lên tấm thép 10 mm dài 2m nó cong, trong khi đứng lên lon sữa Ông Thọ thì không bẹp nó là như vậy.

feroza4x4

Xe máy
em thấy xe tiết kiệm nhiên liệu (Hôm qua đi HN-HD-HN 120km xe báo tiêu thụ trung bình 7.5l/km), cách âm đủ để ngồi trong không thấy khó chịu, nói chuyện nhỏ vẫn nghe được người bên cạnh trao đổi, buổi sáng đi mở cái cửa lấy sáng trên đầu nhanh tỉnh ngủ. :D

datto70

Xe container
Không biết xe này sau có bị khai tử như các xe khác của Mit ở VN không.:-bd MÀ có bác nào chán bán chưa vậy.

Vietkid

Xe điện
Không biết xe này sau có bị khai tử như các xe khác của Mit ở VN không.:-bd MÀ có bác nào chán bán chưa vậy.
Người già người cũng chết, xe nào mà chẳng khai tử, toàn ông gàn dở đi mua xe Mitsu, đâm ra chả ông nào bán đâu, cụ sang bên hội Toy ấy, xe không mất giá nên dễ bán lắm.

SGV78

Xe đạp
Em éo thích trên đường nhiều OS, nó làm loãng, em thích ít nó mới quý, nó mới hiếm, e muốn OS nhập về có hạn ngạch 1 năm chỉ vài chục xe cho ai thực sự thích nó, còn lại mời các cụ khác chê cứ CRV và CX5 mà đi, em cổ vũ nhiệt tình, A nói thế ý cậu cóc thế nào??? Hic hic
Cụ muốn ít đụng hàng, tiền vừa phải cứ làm chú Grand Vitara thử xem.

conco4mat

Xe tăng
Phép các cụ cho em có nhời. Chiều nay, 1/6 em và gấu đi thử OS bản full và CX-5 bản 2 cầu. Khách quan mà nói, CX-5 đắt hơn nó có lý đấy ạ. Khi nhấn ga thì OS gào to hơn nhiều CX-5. Vỏ OS mỏng quá, so với Kia Forte Sli nhà em đang chạy. Độ trễ chân ga OS cũng hơi dài.
Giữa một động cơ nhấn ga nó lên cái ào và nhấn ga nó lên từ từ thì cụ chọn cái nào?
Hai động cơ tuy công suất cực đại tương đương nhưng CX5 là phun xăng trực tiếp, nó ồn hơn nhé.

feroza4x4

Xe máy
Em đã từng lăn tăn grand vitara và outlander sport vì cả ai đều nhập nguyên chiếc, cuối cùng chọn os vì nghĩ chả mấy tình huống cần đi xe 2 cầu (grv là 2 cầu full time)

lehai1122

Xe tải
Em đã từng lăn tăn grand vitara và outlander sport vì cả ai đều nhập nguyên chiếc, cuối cùng chọn os vì nghĩ chả mấy tình huống cần đi xe 2 cầu (grv là 2 cầu full time)
Chúc mừng bác gia nhập gia đình OS! Tôi nghĩ đây là một trong những quyết định sáng suốt nhất cuộc đời của của bác!

Mr_Khoa

Xe tải
Cuối cùng cụ nhập bang nào. Grand trông khá hầm hố. Nhưng mà vẫn bồ kết OS hơn. Chúc mừng cụ tham gia hội OS.

feroza4x4

Xe máy
Cuối cùng cụ nhập bang nào. Grand trông khá hầm hố. Nhưng mà vẫn bồ kết OS hơn. Chúc mừng cụ tham gia hội OS.
Bang Oral S... à em nhầm :D , bang Outlander Sport rồi cụ. Thỉnh thoảng nghía thấy em Grand cũng có tý rung rinh nhưng không còn lăn tăn như trước. hehe.

feroza4x4

Xe máy
Các cụ cho em hỏi, cái mức báo tiêu thụ nhiên liệu trung bình của xe các cụ kỷ lục là bao nhiêu lít/100km ạ? Xe của em thì mới được đến 6.5L/100km thôi. Em không biết liệu khả năng tối đa tiết kiệm sẽ là bao nhiêu đây. :D

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi, cái mức báo tiêu thụ nhiên liệu trung bình của xe các cụ kỷ lục là bao nhiêu lít/100km ạ? Xe của em thì mới được đến 6.5L/100km thôi. Em không biết liệu khả năng tối đa tiết kiệm sẽ là bao nhiêu đây. :D

6.0 lít/100km

xebon banh

Xe tải
Em đã đặt con Attrage roài, đang đợi ngày lấy xe
Chúc mừng chủ thớt đã có quyết định riêng, đúng đắn
Các cụ quyết thế là đúng đấy ạ, chứ cứ toy và honda thì e thấy đúng là dân mình vẫn bị tâm lý đám đông quá ạ.

lehai1122

Xe tải
Về cái chìa khóa xe
Hôm lâu định lên đây hỏi kinh nghiêm các cụ về việc tháo pin của chìa khóa dự phòng. Tức là chìa khóa lâu ko dùng đến thì sợ pin nó chảy ra làm hỏng chìa, dưng mà ko bít cách tháo chìa ra bằng cách nào. Thế nào tuần trước mụ vợ đảm lại cho chìa khóa vào máy giặt quay cho gần 2 tiếng. Tức là chìa khóa để trong túi quần, mụ ý ko check mà cứ thế ném vào máy giặt. Sáng sau đi làm tìm chìa khóa xe thì mới biết. Hoảng hồn tưởng là nó đai rồi, nhưng ra xe bấm vẫn ăn như bình thường, thế mới tài! Hôm nay ngồi rảnh tôi quyết định sẽ tháo nó ra để xem có bị nước nôi gì ko để còn lau chùi. Hóa ra là nó đơn giản hơn mình tưởng rất nhiều. Chỉ cần cho tuốc- nơ -vít tách nhẹ vào cái khe là ăn luôn, không khó như những cái khe khác! Cái hay nữa là bên trong khô roong, ko có một tí nước nào sất!
Ngâm cứu kỹ thì mới thấy bộ gioăng của nó cực đỉnh luôn, hèn ji mà quay trong máy giặt cũng ko làm sao!
Nhân đây cũng một lần nữa cảm ơn cụ Gà tre hôm trước đã trang bị cho quả bao chìa si -li -côn, nhờ đó mà máy giặt nhà tôi đã ko bị va đập làm hỏng máy!

Chỉnh sửa cuối:

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Anh [@lehai1122;321391] chưa nghe truyện 1 cụ đi OS lái vào Sun Spa Quảng Bình, ngồi nhậu bờ biển rơi khoá xuống biển, sáng sau ngủ dậy mới biết ra mò đc mà lên vẫn bấm nhoay nhoáy ko anh? Máy giặt có 1 tiếng ko ăn thua anh ợ :))

NewPeace

Xe điện
Sáng nay em đi công tác từ Vinh ra, đi cùng đường thấy có 1 bác Outlander sport biển 30A...màu đen. Qua Thanh Hoá thì phải thì bác này phanh ko kịp rúc luôn vào đuôi xe tải đằng trước, nắp capo vồng lên, dúm lại, không biết két nước làm mát có bị hỏng không. Bác lái xe trông còn trẻ, thấy mở cửa xuống xe bối rối lắm.