Mitsubishi Outlander Sport - Bác nào mua xe rồi thì vào hết đây nhé

maytinh01

Xe đạp
Xe đẹp em cũng đang nghía năm sau giữa 3 dòng CX5-CRV2015-OS

Mr_Khoa

Xe tải
Được đấy cụ...Tân trang thêm vài cái thấy sang chảnh hẳn nhỉ.:)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

vothang

Xe máy
Ông Cóc ơi, quan trọng nhất là cái này Active Stability Control,để an toàn cho ông và gia đình thân yêu của ông.
Ông thử ôm cua hơi gấp chút coi sao, nếu ko bị dúi nhiều chắc cũng chấp nhận dc.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Ông Cóc ơi, quan trọng nhất là cái này Active Stability Control,để an toàn cho ông và gia đình thân yêu của ông.
Ông thử ôm cua hơi gấp chút coi sao, nếu ko bị dúi nhiều chắc cũng chấp nhận dc.
hài em chạy bao nhiêu xe chả có cái ASC như cụ nói roài chả có làm sao cả, quan trọng là ng lái thôi, cứ phóng nhanh cua gấp thì xe giời cũng lật :)) Em chạy xe cũng 8 năm rồi ah từ xe cỏ kiểu Lanos, Morning đến xe tâm trung kiểu Altis, Zinger, PS, Triton, Grandis... rồi đến hãng nhiều tiền như Q7 4.2 hay GS300.

tuan2t

Xe máy
Em đang định đặt em GLS màu đỏ mà mấy showroom báo em đợi lâu quá. Bác showroom nào có xe luôn hoặc đợi in ít báo em lấy luôn! mệnh em là nó chỉ ăn được con màu đỏ thôi!

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Em đang định đặt em GLS màu đỏ mà mấy showroom báo em đợi lâu quá. Bác showroom nào có xe luôn hoặc đợi in ít báo em lấy luôn! mệnh em là nó chỉ ăn được con màu đỏ thôi!
em phải đợi cả tháng đây nè cụ ơi :(( Hàng Made in Japan xong đóng công chở tàu biển sang cảng Hải Phòng nên ko nhanh được cụ ợ :((

pdkhoajp

Xe điện
Em có mấy nhu cầu sau khi nhận xe ko biết có cụ nào giúp đc hem :)) Em muốn tân trang nội thất của OS GLS bản VN giống bản Mẽo như này :))
1. Thêm khiển vô lăng
2. Thay HEAD UNIT loại ngon và trông đỡ chuối như cái DVD JVC theo xe trông ko hợp với nội thất lắm.
3. Nghiên cứu lắp thêm Cruise.
Mục 1 và 3 của bác thì đơn giản vì xe có sẵn rồi, chỉ việc mua bộ nút bấm và về cắm vào. Cái quan trọng là tìm đc part number của nó. Cái này bác tìm thử trên google là có, rồi đến Hanoi Auto lắp. Chi phí 2 cái này ko đáng mấy so với tiền mua xe, chắc chỉ 6M. Còn mục 2 thì nếu lắp bộ chuẩn của chính hãng Mit thì tương đối đắt, khoảng 1.000 - 1.500 USD. Theo em thì đầu JVC theo xe dùng ổn, nhiều chức năng mới (hdmi, lossless,...), cũng là hãng tên tuổi. Dùng dần sẽ quen.

Chỉnh sửa cuối:

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Mục 1 và 3 của bác thì đơn giản vì xe có sẵn rồi, chỉ việc mua bộ nút bấm và về cắm vào. Cái quan trọng là tìm đc part number của nó. Cái này bác tìm thử trên google là có, rồi đến Hanoi Auto lắp. Chi phí 2 cái này ko đáng mấy so với tiền mua xe, chắc chỉ 6M. Còn mục 2 thì nếu lắp bộ chuẩn của chính hãng Mit thì tương đối đắt, khoảng 1.000 - 1.500 USD. Theo em thì đầu JVC theo xe dùng ổn, nhiều chức năng mới (hdmi, lossless,...), cũng là hãng tên tuổi. Dùng dần sẽ quen.
Cụ có biết đặt mua mục 1 và 3 ở đâu ko ah???
Vâng em nhìn mãi ko ưng đc quả đầu JVC vì nó cứ lồi lồi lên khỏi taplo :(( lại còn quả Mic Bluetooth nữa chứ :((

Chỉnh sửa cuối:

lehai1122

Xe tải
Xin được up mấy cải ảnh thực tế xe của tôi lên báo cáo các cụ ạ:
Đây là đọ dáng cùng một em Audi. Tôi thấy em của mình dáng vẫn ngon hơn.

Trên tất cả các góc độ, cả trước, sau, ngang đều nam tính và sang trọng hơn em Audi!!!!

Đây là nội ghế da hịn này:

Đây là lẫy chuyển số này, nhẹ nhàng và vô cùng tiện lợi:

Đây là ắc quy sản xuất tại Nhật hịn này:

Lốp Dunlop Madin Japan với bộ nan hoa cá tính này:

Lốp dự phòng cũng Dunlop Made in Japan lun:

Màn hình JVC theo xe:

Và cuối cùng, động cơ MIVEC trứ danh bền bỉ này:

Chỉnh sửa cuối:

dms

Xe máy
Em chê cái la-rang. Yếu đuối, lòe loẹt, ko hợp với body thể thao

SonHai1102

Xe tải
Đệp toá các cụ à ..................

taivenh1

Xe tải
Bac hoi Cau Dien xem sao nhe. Hom truoc noi voi em la chi con moi mau do vi mau nay ken khach nhat. Cac mau khac het tu lau roi a

quynh_van.lc

Đi bộ
Em này thêm cái tích hợp vô lăng và cân bằng điện tử nữa thi quá chuẩn. Nhưng chắc vô lăng xử lý hơi khó vì liên quan đến túi khí. Đang lăn tan không biết có nên dán cách nhiệt kính sau không vì thấy bảo kính màu sậm cũng cách nhiệt tốt, mọi người cho ý kiến nhé?

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Em đang cầm bộ hồ sơ của xe trong tay và tìm hiểu kỹ chút thì ra những thông tin như sau: giá mua từ Nhật: 290tr (thuế nhập khẩu 70%, thuế tiêu thụ ĐB: 45%, thuế VAT 10%), giá sau thuế 787tr+chi phí..= 800tr. Vina star xuất bán cho đại lý 913tr và đại lý xuất giá thấp nhất 958,430tr. Tóm lại là ông nhập khẩu ăn khá dày...hehe
Mai em mới đi đăng ký xe và có gì sẽ báo cho các cụ..

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Em này thêm cái tích hợp vô lăng và cân bằng điện tử nữa thi quá chuẩn. Nhưng chắc vô lăng xử lý hơi khó vì liên quan đến túi khí. Đang lăn tan không biết có nên dán cách nhiệt kính sau không vì thấy bảo kính màu sậm cũng cách nhiệt tốt, mọi người cho ý kiến nhé?
Em thấy cái khiển vô lăng chỉ là cắm rút thôi ah, mua đc 2 bộ oem là bóc 2 cái miếng nhựa ra luồn dây cắm cào giắc chờ là xong :))

BMW530

Xe hơi
Các cụ ngâm cứu vụ này để em theo với chứ em thấy quả đầu JVC nhìn nó khác người quá ah! Cụ biết chỗ nào chỉ em để em chuột bạch ngay và luôn ah!

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Y bac la mau xam titan phai ko? Hom no em thay o bai My Dinh co ca 2 loai base va premium ma. Hay la con co mau sam hon nua nhi?
Xe em mồng 5 mới về đến cảng sau 10 ngày mới thông quan nên phải giữa tháng 12 mới có xe ah.

Chỉnh sửa cuối:

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net