Mits làm ăn chán nhể. Zinger bán đc 5 năm đã lẳng lặng ngừng sx là sao????

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Làm gì bốc hơn nhiều hả cụ, hơn chút thôi. Riêng cái khoản ga dùng dây cáp nó đã mất điểm trầm trọng trong mắt người đi chọn xe rồi, coi đó là công nghệ lạc hậu của thế kỷ trước. Zing đi ít người nó xóc cho lưng ê ẩm chứ êm ái gì.
Doanh số là cái duy nhất khiến Mit phải dừng lắp ráp, có tháng còn bán được mỗi 1 chiếc!
Cụ chém ẩu vãi, cụ nhầm Zing với Everest giảm sóc nhíp ah??? Cụ cần em cho cụ ngồi lên xe nhà em chạy xem có êm hơn Ỉn không nhé :v :v :v Hay cụ quen đi Lexus với Mẹc hay Bim rồi mới phán là Zing sóc, em thấy lần đầu tiên có ng phát biểu như vậy đấy. Em đã bảo rồi nhà em đi 1 lèo từ đây vào Thành cổ Quảng Trị, xe full 8 ng từ 80 tuổi đến trẻ con mấy tuổi chả ai kêu ko êm hay mệt cả cụ nhé. Còn Ỉn em chạy của ông chú ruột em rồi, chán lắm cụ ah, leo dốc đền Thượng Zing toàn chiến số 3 thi thoảng mới phải xuống số 2 còn ỈN thì ko lên nối số 3 (2 xe đều full ng và full điều hòa).
Em chả hiểu cái khoản ga dây cáp là cái gì thật và nó ảnh hưởng gì vì em chạy Zing 5 năm nay chả phải sửa gì ngoài thay dầu, đổ xăng và chạy => nó cũng lành như đất chả kém gì Ỉn.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Ờ, ngon thế sao dừng?
Câu hỏi đấy em cũng đang hỏi các bác Mits đơi. Grandis, Zinger xe ngon mà dừng sx. Lancer với Grunder giới thiệu in cả catalog mà ko lắp bán, Pajero ngon hơn Prado mà cũng ko thấy nhập về mà bán toàn bán = catalog, có ng đặt thì mới nhập. Nói chung là MitVN làm ăn chán trong khi như ở Phi, Mits luôn đứng thứ 2 về doanh số và danh mục sản phẩm đủ các phân khúc luôn.

ngamban

Xe điện
Làm gì bốc hơn nhiều hả cụ, hơn chút thôi. Riêng cái khoản ga dùng dây cáp nó đã mất điểm trầm trọng trong mắt người đi chọn xe rồi, coi đó là công nghệ lạc hậu của thế kỷ trước. Zing đi ít người nó xóc cho lưng ê ẩm chứ êm ái gì.
Doanh số là cái duy nhất khiến Mit phải dừng lắp ráp, có tháng còn bán được mỗi 1 chiếc!
Riêng đoạn này thì em thấy chả đúng tí nào. Em chả bênh thằng nào nhưng em đã ngồi Zing từ HN vào Hà Tĩnh (phải ngồi hàng ghế thứ 3, đi đường 1 nhé, ko phải đường HCM), em cao 1,76m nhưng ngồi vẫn tương đối thoải mái, không bị xóc hay chòng chành, đầu còn cách trần 1 đoạn.
Cũng như thế em ngồi Ỉn hàng ghế thứ 3, đi Thái Bình đường Pháp Vân, Cầu Giẽ thì thấy xe chạy gần 100km/h chòng chành kinh chết cha, vượt xe thì ù ù trong đầu. Đi và về luôn trong ngày ê ẩm hết cả người, lúc đi thì mấy phát cụng đầu ở đoạn xóc.

Chỉnh sửa cuối:

conco4mat

Xe tăng
Kinh doanh có thể thắng, có thể thua, nhưng quan trọng là Mit để lại với người tiêu dùng. Mình nghĩ Zinger làm hài lòng những người sử dụng nó, thế là đủ.

Mirage

Xe tải
Zing thì đi gia đình thì chuẩn,nếu kinh doanh thì ỉn.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
các cụ cứ chém gió là nó dư lày, dư kia nhưng thực tế có ai mang tiền đi mua xe mà không xem xét, cân nhắc đâu. ko bán được tức là nó không ra gì, thế thôi.
:)) cụ nói ẩu quá, có cái xe SUV logo 3 hình bầu dục dùng máy dầu đời Tống 100 mã lực, trọng tâm cao vào cua chỉ sợ văng xe kinh hoàng, rồi lại còn lắp động cơ hoen gỉ do lưu cảng hàng năm, cả cái xe mỏng như cái vỏ lon trẻ con nó đấm còn bẹp mà vẫn bán chạy đấy thôi. Nó chả ra gì sao vẫn bán đc? Chẳng qua là do tâm lý ng VN từ bao năm nay thôi xe máy thì phải Honda oto phải Toyota (trong khi xe chất lượng ngày càng kém, lắp xe còn ăn bớt ăn xén, dùng máy hoen gỉ, lắp ráp ko đạt yêu cầu kỹ thuật => hỏi MR Tạch, mua xe thì phải cầu cạnh, các thêm $$$ cho sale) :)) Mấy cái đấy chắc chả thế thôi đc đâu cụ nhỉ?

ngamban

Xe điện
:)) cụ nói ẩu quá, có cái xe SUV logo 3 hình bầu dục dùng máy dầu đời Tống 100 mã lực, trọng tâm cao vào cua chỉ sợ văng xe kinh hoàng, rồi lại còn lắp động cơ hoen gỉ do lưu cảng hàng năm, cả cái xe mỏng như cái vỏ lon trẻ con nó đấm còn bẹp mà vẫn bán chạy đấy thôi. Nó chả ra gì sao vẫn bán đc? Chẳng qua là do tâm lý ng VN từ bao năm nay thôi xe máy thì phải Honda oto phải Toyota (trong khi xe chất lượng ngày càng kém, lắp xe còn ăn bớt ăn xén, dùng máy hoen gỉ, lắp ráp ko đạt yêu cầu kỹ thuật => hỏi MR Tạch, mua xe thì phải cầu cạnh, các thêm $$$ cho sale) :)) Mấy cái đấy chắc chả thế thôi đc đâu cụ nhỉ?
Em bổ sung thêm là đi tốn xăng vãi đạn. Túm lại em nó là xe bán tải biến thành SUV, mà nếu như thế thì chạy Triton ngon hơn nhều :))
Nhà em không có tiền thì thôi, có tiền mà đi mua xe phải chờ đợi, phải nói khó với sale thì đi mua thằng khác cho lành.
Đi cái xe mà chả sướng cái thân thì đi làm quái gì.

necvietnam

Xe hơi
Website
gmark.vn
úi, 5 năm là lâu rồi Bác, em nghĩ mỗi năm 1 mẫu như KIA thì mới thu hút được khách hàng, haha

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
úi, 5 năm là lâu rồi Bác, em nghĩ mỗi năm 1 mẫu như KIA thì mới thu hút được khách hàng, haha
Innova từ 2006 đến nay vẫn bán tốt thôi cụ ah :v có thay đổi gì đâu :v Tâm lý ng tiêu dung thôi. Kia Sorento nó lại lên tầm tiền tỷ rồi đang nó xe gia đình cụ nhé, Caren của Kia thì cũng dăm năm vẫn thế rồi cụ nhể :v

necvietnam

Xe hơi
Website
gmark.vn
Innova từ 2006 đến nay vẫn bán tốt thôi cụ ah :v có thay đổi gì đâu :v Tâm lý ng tiêu dung thôi. Kia Sorento nó lại lên tầm tiền tỷ rồi đang nó xe gia đình cụ nhé, Caren của Kia thì cũng dăm năm vẫn thế rồi cụ nhể :v
hehe vâng, đúng thế thật, sorento đắt nhỉ.

HANOICity

Xe điện
Thật thà rằng nói chung thì thiết kế xấu quá, chất lượng vẫn còn nhiều vấn đề không làm hài lòng người sử dụng, xe luôn nhỏ hơn các xe đối thủ, chăm sóc sau bán hành kém ...
Bản thân Mit cũng rối như tơ vò và càng rối trong các chiến lược bởi những sửa chữa phân phối sản phẩm sửa sai cho định hướng sản phẩm khiến dòng nọ chiếm mất thị phần vốn ít ỏi của dòng kia.
Thật đã khó lại càng khó thêm.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Thật thà rằng nói chung thì thiết kế xấu quá, chất lượng vẫn còn nhiều vấn đề không làm hài lòng người sử dụng, xe luôn nhỏ hơn các xe đối thủ, chăm sóc sau bán hành kém ...
Bản thân Mit cũng rối như tơ vò và càng rối trong các chiến lược bởi những sửa chữa phân phối sản phẩm sửa sai cho định hướng sản phẩm khiến dòng nọ chiếm mất thị phần vốn ít ỏi của dòng kia.
Thật đã khó lại càng khó thêm.
Bao mẫu đẹp như Outlander, Lancer, ASX thì ko bán cụ nhề??? Còn Zinger xác định canh tranh với Ỉn nên em nghĩ thiết kế thế là đc rồi ah :D

HANOICity

Xe điện
Nếu không có ít nhất 2 đầu xe chiếm thị phần kha khá thì không hãng nào dám mạo hiểm thêm, nhất là bối cảnh chính sách ở việt nam thì lại càng không.
Hơn nữa mấy mẫu trên cũng không sáng sủa gì trên các thị trường khác so với các đối thủ của nó để có thể tin tưởng giao phó. Thị hiếu và nhu cầu sử dụng xe ô tô của cá nhân gia đình việt nam không rõ ràng cũng làm khó cho các hãng, nhất là cứng nhắc như Mit lại càng khó hơn.
Hiện chỉ mong chờ vào sự cứu rỗi của chú dế nhỏ Mirage mà thôi, hy vọng là vậy. Nhưng theo em thì tình hình không mấy khả quan.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Nếu không có ít nhất 2 đầu xe chiếm thị phần kha khá thì không hãng nào dám mạo hiểm thêm, nhất là bối cảnh chính sách ở việt nam thì lại càng không.
Hơn nữa mấy mẫu trên cũng không sáng sủa gì trên các thị trường khác so với các đối thủ của nó để có thể tin tưởng giao phó. Thị hiếu và nhu cầu sử dụng xe ô tô của cá nhân gia đình việt nam không rõ ràng cũng làm khó cho các hãng, nhất là cứng nhắc như Mit lại càng khó hơn.
Hiện chỉ mong chờ vào sự cứu rỗi của chú dế nhỏ Mirage mà thôi, hy vọng là vậy. Nhưng theo em thì tình hình không mấy khả quan.
Lancer Fortis nhập Đài về ng ta mua ầm ầm đấy cụ, ng VN giờ chơi xe là phải đẹp. CR-V lúc mới lắp bán gần 50k bao ng chê đắt thế mà vẫn chạy đầy đường đấy thôi, lúc đó mà Mits lắp Outlander xem cạnh tranh đc ngay. Vấn đề của Mits là luôn chậm chân nên chả còn nước đục mà uống ý ah.

conco4mat

Xe tăng
Mit có truyền thống Toy ra cái gì thì mình ra cái đấy, Marketing không lại, nên thua.
Thắng thua là chuyện bình thường trong kinh doanh, quan trọng là luôn đưa ra sản phẩm tốt,luôn làm người sử dụng an tâm. Khi chấm dứt thì chịu thiệt, không bán đổ bán tháo làm mất giá xe hiện có.
Zinger ra sau mọi cái đều làm nhỉnh hơn, nhưng Cái gây thất bại là động cơ. Đông cwo tốt hơn, mạnh hơn và bên hơn, nhưng không có thao tác nào giải thích khách hàng và khiến người ta hiểu ngược lại.

Định viết topic về chuyện này, nhưng thôi, các bác thích Zinger đọc ké.

Chỉnh sửa cuối:

datto70

Xe container
Hôm nay em vào trang chủ Vinastar để ngó Mirage thì thấy trong list sản phẩm ko còn có Zinger nữa. Chán thật đấy xe chạy ngon và tốt thế mà phải ngừng sản xuất là sao nhỉ??? Mits VN làm ăn chán thật đấy.
Doanh số thấp, không bù lỗ được nữa thì khai tử thôi

Kenket

Xe điện
Trong dòng MPV ở thị trường VN, e thấy thích nhất Zinger về độ đầm chắc, kiểu dáng...nói chung là e thấy ngon, chả hiểu sao lại ngừng sx nhỉ ?

BÌNH-SADACO

Xe hơi
Mit có truyền thống Toy ra cái gì thì mình ra cái đấy, Marketing không lại, nên thua.
Thắng thua là chuyện bình thường trong kinh doanh, quan trọng là luôn đưa ra sản phẩm tốt,luôn làm người sử dụng an tâm. Khi chấm dứt thì chịu thiệt, không bán đổ bán tháo làm mất giá xe hiện có.
Zinger ra sau mọi cái đều làm nhỉnh hơn, nhưng Cái gây thất bại là động cơ. Đông cwo tốt hơn, mạnh hơn và bên hơn, nhưng không có thao tác nào giải thích khách hàng và khiến người ta hiểu ngược lại.

Định viết topic về chuyện này, nhưng thôi, các bác thích Zinger đọc ké.
Bác nói quá đúng đấy ạ.Mấy ai biết được Zinger chạy ngon Hơn Innova nhiều;))