[Funland] Mipec rubik, đường Xuân Thủy Cầu Giấy.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
60tr, mật độ cao, không bể bơi thifem nghĩ IPH ở thích hơn. IPH cũ hơn nhưng em thấy đồ OK thật, và CBRE quản lý vận hành tốt
hoặc cân nhắc golden park cũng sát công viên, nhà mới, nhà vuông văn chứ không méo mó như IPH.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
IPH phí dịch vụ gửi xe khét lắm, tháng mất hơn 4 củ, tính cạnh tranh kém hẳn :)) Phải rất chi là chịu chơi mới ở IPH
Xe là 2 củ cụ ạ, Em ko thấy thông tin 4 củ. Nếu thuê đc slot cư dân mua 50 năm rồi thì rẻ hơn

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Chỉnh sửa cuối:

Vietex

Xe điện
nhưng nghe nói giá giao dịch lên tới hơn 60tr/m2 đó cụ, dcapital xưa cũng chửi bới nhau um lên vì hành lang chật, giờ có còn ai nói gì nữa đâu, ở kín, giá cũng gần 60tr/m2
Giờ hành lang 1m50 là tiêu chuẩn của chung cư cao cấp rồi cụ ạ. Nghĩ nó chán.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Giờ hành lang 1m50 là tiêu chuẩn của chung cư cao cấp rồi cụ ạ. Nghĩ nó chán.
em vào xem nhà IPH cũng thấy hành lang chỉ tầm 1.5m - có khi không được, kín mít không có cửa sổ, hồi xưa còn bật điều hòa, dạo này vào không thấy bật điều hòa nữa, bí như cái hầm :)) bó tay

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Cụ tính thế thì...CBFE quản lý em thấy 20k/m2 đáng giá đấy chứ. Chỗ khác cũng 10-15k ch ứcó free đâu...
vâng, đáng giá mà, nên em mới đang cân nhắc mua IPH, vào IPH chưa thấy đội xăm trổ ở đó, có vẻ an yên hơn các khu khác

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
em vào xem nhà IPH cũng thấy hành lang chỉ tầm 1.5m - có khi không được, kín mít không có cửa sổ, hồi xưa còn bật điều hòa, dạo này vào không thấy bật điều hòa nữa, bí như cái hầm :)) bó tay
Cái HL chỗ hẹp đó bản chất là chỉ vào mỗi CH (CĐT mà củ chuối nó dịch cái cửa ra thêm lại bán thêm đc khối xiền, và ko bị mang tiếng HL hẹp), và cũng ko đến mức mét rưỡi! HL kín cũng lq đến AT PCCC, bọn CCCC em thấy toàn vậy. Còn vụ ĐH HL em cũng ko hiểu sao ở đó có mà cư dân lại ko dùng

Chỉnh sửa cuối:

jacktran46

Đi bộ
Em đang tìm hiểu để mua bên này mà có vẻ như là đang hết các căn tầm trung, toàn các căn tầm trệt nhìn hơi đuối :v

Bác nào ở đây cho em hỏi sao chung cư to như này mà không có bể bơi nhỉ.

Ngoc2019

Xe máy
Em đang tìm hiểu để mua bên này mà có vẻ như là đang hết các căn tầm trung, toàn các căn tầm trệt nhìn hơi đuối :v

Bác nào ở đây cho em hỏi sao chung cư to như này mà không có bể bơi nhỉ.
bác phải hỏi CĐT chứ, có thể hiệu quả kinh doanh nếu làm bể bơi không cao bằng các cái khác thì họ ko làm

HoangMinhjun

Đi bộ
Em chào các bác. Các bác cho em hỏi xin thông tin về tòa mipec rubic 360 ở Xuân Thủy với được không ạ? Em đang tính mua 1 căn nhỏ 2 ngủ 2 vs ở đây. Các bác nào đã trải nghiệm ở đây cho em xin vài nhận xét ở đây với đc không ạ?

Em có đến xem thì thấy căn hộ khá bí, phòng khách k có ban công, trần k cao lắm, 2 ban công (1 cái chỗ bếp, 1 cái ở phòng ngủ master) cũng nhỏ. 2 vợ chồng em đều tây tứ mệnh, nhà bc Tây hướng khá nóng, view nhìn ra chợ Xanh ở dưới. Khu quảng trường (khá nhỏ) chưa có cây cối gì mấy nên rất nắng. Cc k có bể bơi trong tòa nhà mà bảo là sẽ ở tòa TTTM (đang hoàn thiện) phía ngoài (nhà em cũng k quan tâm cái này lắm). Hầm xe thì thấy bảo vẫn còn chỗ. Giá đang báo em là 77m2- 4.850 tỷ ạ.

Em làm việc ở Hoàng Cầu nên muốn tìm căn nào gần Hoàng Cầu để đi làm cho tiện mà xung quanh nhà em giá cao quá huhu.

Em cảm ơn các bác ạ.

Yingyong

Xe máy
Nếu mua với nhu cầu ở thực và với giá cc hiện nay khả năng đang bị thao túng thì tùy cụ cân đối hehe.Ý kiến cá nhân của m là thuê sẽ phù hợp với thời điểm hiện tại. Mua hay không qua năm tính.

Ngoc2019

Xe máy
Bạn tham khảo:
+ Hành lang dài, có cửa ngăn cháy căn nào ở cuối đi xa
+ trần 2.65m, cũng giống các cc khác
+ không bí lắm đâu, các phòng cửa số kính lớn, pkhanh bêp chung 1 ban công nhỏ, tối ưu diện tích sử dụng, ban công pn master lớn.
+ cảnh quan vừa đủ, bê tông hóa nhiều, trồng cây trong chậu nên ko dc cây to, trong VĐ 2 thì thuộc loại thoáng rồi
+ dịch vụ thì chưa có nhiều với có 1 siêu thị nhỏ, phở, đang chờ trung tâm thương mại (chưa biết khi nào, ai thuê nghe đồn lotte. free dịch vụ đến 6-2024
+ chỗ để xe còn nhiều, còn hầm 3 còn chưa thấy để. sau có hầm trung tâm thương mại và tiệc cưới, cam kết 1 nhà 1 xe.
+ đường cầu giấy đông, hay ùn
+ thêm 1 cái quan trọng là có sổ đõ, đã bầu ban quản trị, Chủ đầu tư cũng ổn,
với giá trên thì bạn cân nhắc thêm các dự án khác, Hoàng cầu thì xa.

quangson144

Đi bộ
Em đang sinh sống ở đây từ khi bàn giao tháng 9/2022. Các cụ nào quan tâm thì cứ add zalo em trả lời cho các cụ các vấn đề các cụ băn khoăn tham khảo nhé. Ở đây em chưa thấy có nhược điểm gì ạ.
Em ở Mipec sáng đi làm lúc 7h30, chiều tan làm 5h15 từ Metro Phạm Văn Đồng về thì cũng chưa biết tắc là gì ạ. May ra thi thoảng có ùn đông chút thôi ạ.
Còn về giá các cụ mua tầm này em thấy vẫn hợp lý. Giá như căn của em ở 2 ngủ 77m hướng Tây dao động quanh 55tr. Em thấy ở đây giá tầm 55~65tr tuỳ căn, tuỳ hướng, tuỳ tầng ạ.
Đợi TTTM Aeon vào mở, xây dựng xong TT tiệc cưới (Dự kiến đầu năm 2024 hoàn thiện) thì em nghĩ ko còn giá như này đâu ạ.
cho xín zalo với bạn ơi

Jerrrry

Xe tải
Tầm này thì khó lắm cụ ạ. Vì nhà mới nhận, và dự án này chờ TTTM, TT tiệc cưới trước mặt xong hoàn thiện thì giá còn lên nữa. Nên nếu ko cần tiền gấp thì chẳng ai bán thời điểm này đâu ạ.
Giữa năm sau cụ đi qua đây thì khác hoàn toàn rồi ạ. Giá hiện tại loanh quanh 55~60. Chứ em vẫn dự tính khu này cuối năm sau ít nhất giá quanh 60~70 ạ.
Giờ giá đã lên 60-70 chưa cụ. Sale rao mà hãi 🤪

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN

HoangMinhjun

Đi bộ
Bạn tham khảo:
+ Hành lang dài, có cửa ngăn cháy căn nào ở cuối đi xa
+ trần 2.65m, cũng giống các cc khác
+ không bí lắm đâu, các phòng cửa số kính lớn, pkhanh bêp chung 1 ban công nhỏ, tối ưu diện tích sử dụng, ban công pn master lớn.
+ cảnh quan vừa đủ, bê tông hóa nhiều, trồng cây trong chậu nên ko dc cây to, trong VĐ 2 thì thuộc loại thoáng rồi
+ dịch vụ thì chưa có nhiều với có 1 siêu thị nhỏ, phở, đang chờ trung tâm thương mại (chưa biết khi nào, ai thuê nghe đồn lotte. free dịch vụ đến 6-2024
+ chỗ để xe còn nhiều, còn hầm 3 còn chưa thấy để. sau có hầm trung tâm thương mại và tiệc cưới, cam kết 1 nhà 1 xe.
+ đường cầu giấy đông, hay ùn
+ thêm 1 cái quan trọng là có sổ đõ, đã bầu ban quản trị, Chủ đầu tư cũng ổn,
với giá trên thì bạn cân nhắc thêm các dự án khác, Hoàng cầu thì xa.
Em cảm ơn bác nhiều ạ.

Em làm việc ở Hoàng Cầu, con cũng đi học ở đây, nên lấy đó làm tâm để tìm các dự án quanh quanh đó, mà cái nào giá cũng cao :( nhiều nơi k còn chỗ để xe. :( các bác gợi ý giúp em vài dự án với đc k ạ? Em cảm ơn ạ

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
Em cảm ơn bác nhiều ạ.

Em làm việc ở Hoàng Cầu, con cũng đi học ở đây, nên lấy đó làm tâm để tìm các dự án quanh quanh đó, mà cái nào giá cũng cao :( nhiều nơi k còn chỗ để xe. :( các bác gợi ý giúp em vài dự án với đc k ạ? Em cảm ơn ạ
Nhắm mắt quất luôn cụ :D mà ở Hoàng Cầu có cái BRG sao cụ không vào xem, hoặc cái 138b giảng võ ấy