[Funland] MIK có mặt ở Thanh Hà - Cienco 5 hả các cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Justforfuntoo

Xe container
Khoản d, điều 3 QĐ5269 tiếp tục giao STNMT tổng hợp đề xuất thay đổi tên chủ đầu tư MT. Các cụ am tường luật chia sẻ ý kiến với: khi đó dân đã mua đất có được mời lên ký lại hợp đồng ko, có bị thu phí ko, diễn tiến ntn a?
Còn phải xem hđ của MT ký với ndt có đúng luật không
Vì sao BCA có cv hoả tốc yc dừng huy động vốn ở Thanh hà

Palisade

Xe buýt
Cuối cùng thằng có tiền , bỏ tiền làm thật luôn luôn đúng ..., mọi nhẽ

nhatscn

Xe tăng
Cuối cùng thằng có tiền , bỏ tiền làm thật luôn luôn đúng ..., mọi nhẽ
chuẩn cụ, chém gió ko làm gì mà đòi quyền lợi hết thì có mà loạn. MT làm mấy năm, các ông thấy sai sao ko cấm luôn lúc họ làm, nhẩy vô mà tranh làm.

NguyenDatTan

Xe tải
chuẩn cụ, chém gió ko làm gì mà đòi quyền lợi hết thì có mà loạn. MT làm mấy năm, các ông thấy sai sao ko cấm luôn lúc họ làm, nhẩy vô mà tranh làm.
E ko ủng hộ cụ Thản;
Đường cienco5 đẹp thì chủ đầu tư nào nhận dự án BT cũng phải làm đẹp vậy nên đó là đương nhiên; Chứ cụ Thản làm sai be bét giờ dừng xây dựng dân khổ . Mỹ Hưng mà rơi vào tay cụ Thản thì chắc dân vẫn khổ thôi; Nên e vote ủng hộ Mỹ Hưng rơi vào tay các cụ chủ đầu tư khác

Chỉnh sửa cuối:

redbuttlerkt

Xe buýt
Báo PL chắc cũng được “ mớm mồi “ từ MT thôi. Nghe cũng chỉ 1 chiều . Phía sau đó , nguyên nhân như nào chỉ người trong cuộc mới biết .
Hải Phát nó kay MT từ Đại Thanh lò gạch , kết quả là một số lô LK Đại Thanh hàng chục năm nay vẫn ko được xây.
Dễ Thanh Hà cùng chung số phận như Đại Thanh.

nhatscn

Xe tăng
E ko ủng hộ cụ Thản;
Đường cienco5 đẹp thì chủ đầu tư nào nhận dự án BT cũng phải làm đẹp vậy nên đó là đương nhiên; Chứ cụ Thản làm sai be bét giờ dừng xây dựng dân khổ . Mỹ Hưng mà rơi vào tay cụ Thản thì chắc dân vẫn khổ thôi; Nên e vote ủng hộ Mỹ Hưng rơi vào tay các cụ chủ đầu tư khác
cụ có thấy dự án ký từ 2008 đến 2016 mà có làm đc gì đâu. Thi công có 3 tòa M mà còn ko xong đc. Cụ cho em hỏi dự án đường BT nào ở HN đẹp hơn, đến Lê Văn Lương thì cây vẫn lẹt đẹt.

E ko ủng hộ cụ Thản;
Đúng là lão điếu vẫn tác phong sai phạm cứ làm thì dự án dậm chân tại chỗ bị dừng là dân khổ trước cái đã, ngay cả khách hàng bỏ tiền đầu tư cũng khổ theo vì bị đọng vốn, với dự án to 6-7 nghìn lô liền kề biệt thự mà đóng băng tiến độ thi công thì kéo theo lượng tiền bị chìm đắm rất lớn, còn ông ta tiền bán đất thì thu rồi, ai giao dịch lại thu phế sang tên chẳng hóa đơn phiếu thu gì cả nên lão cứ kệ cmn. Chết cuối cùng là nhà đầu tư thôi

Chỉnh sửa cuối:

Trada123467

Xe tải
Báo PL chắc cũng được “ mớm mồi “ từ MT thôi. Nghe cũng chỉ 1 chiều . Phía sau đó , nguyên nhân như nào chỉ người trong cuộc mới biết .
Hải Phát nó kay MT từ Đại Thanh lò gạch , kết quả là một số lô LK Đại Thanh hàng chục năm nay vẫn ko được xây.
Dễ Thanh Hà cùng chung số phận như Đại Thanh.
Dự đoán rơi giống Đại thanh tầm 60%. Em với cụ chốt kèo này xem. TH ít nhất dừng xây 5 năm nữa.
Cụ dự đoán dự án ngâm tôm bao lâu nữa.

To Uyen 2605

Xe tải
Đại thanh với thanh hà làm sao các bác so với nhau em cũng chịu. Đại Thanh cdt ăn hết mồi rồi nạc cũng vạc hết xương rồi còn sơ múi gì mà phải nhảy vào giúp dân? Thanh hà còn thơm ngon lắm đây hai ông cắn nhau để chia nốt chỗ còn lại. Thanh hà dừng xây thì hai ông cũng ăn cám. Ông thản gửi bao nhiêu đơn từ xin xây rồi các bác ko nhìn à? Đại thanh ông ý có gửi đc cái đơn nào ko? Nên em dự sẽ phải sớm giải quyết thôi, ông hải phát ko tha cho ông thản thì ông thản cũng ko tha cho mỹ hưng của hải phát

nhatscn

Xe tăng
Đại thanh với thanh hà làm sao các bác so với nhau em cũng chịu. Đại Thanh cdt ăn hết mồi rồi nạc cũng vạc hết xương rồi còn sơ múi gì mà phải nhảy vào giúp dân? Thanh hà còn thơm ngon lắm đây hai ông cắn nhau để chia nốt chỗ còn lại. Thanh hà dừng xây thì hai ông cũng ăn cám. Ông thản gửi bao nhiêu đơn từ xin xây rồi các bác ko nhìn à? Đại thanh ông ý có gửi đc cái đơn nào ko? Nên em dự sẽ phải sớm giải quyết thôi, ông hải phát ko tha cho ông thản thì ông thản cũng ko tha cho mỹ hưng của hải phát
Em nghĩ số tiền bác Thản bỏ ra để làm BT và hạ tầng TH, chắc thu chưa lãi đâu. TH còn thơm lắm.

future cop

Xe đạp
Em nghĩ quan điểm này của cụ rất chuẩn, sắp tới khi hai ông lớn đạt thỏa thuận và đều mong cho sớm, sẽ cho phép xây dựng trở lại, giá bđs TH & MH sẽ tăng gần giá thị trường (giá đấu giá). Đó cũng chính là đích đến, là mong muốn của nđt MT & HP. Đấu nhau đến bao h.

future cop

Xe đạp
t
hương trường là chiến trường

Koka2015

Xe tăng
cụ có thấy dự án ký từ 2008 đến 2016 mà có làm đc gì đâu. Thi công có 3 tòa M mà còn ko xong đc. Cụ cho em hỏi dự án đường BT nào ở HN đẹp hơn, đến Lê Văn Lương thì cây vẫn lẹt đẹt.
+ Cienco 5 land trước thời ông Thản, làm đường BT chậm, làm khu Thanh Hà cũng chậm.
Thực tế trước khi được ông Thản mua lại thì đường BT cũng đã làm dc cỡ 60-70%, bà con từ Thanh Thùy, Thường Tín phi ô tô phà phà.
+ Cienco 5 land thời ông Thản xây khu Thanh Hà để bán lấy tiền rất nhanh nhưng làm đường thì cũng chậm, sau gần 5 năm vẫn chưa xong để bàn giao cho thành phố.

phammut

Xe tăng

NguyenDatTan

Xe tải
Đường đẹp với đường xấu nó đâu phải hơn nhau cái cây trồng đâu cụ ơi; Dự án thì nó theo cấp đường ký cá phê duyệt với thành phố cả chứ có phải do nhà đầu tư muốn làm bé thì làm bé; mà muốn làm to thì làm to đâu ạ

nhatscn

Xe tăng
Đường đẹp với đường xấu nó đâu phải hơn nhau cái cây trồng đâu cụ ơi; Dự án thì nó theo cấp đường ký cá phê duyệt với thành phố cả chứ có phải do nhà đầu tư muốn làm bé thì làm bé; mà muốn làm to thì làm to đâu ạ
Ý em là MT họ cũng chú tâm phát triển, cây cối chăm đẹp.

Koka2015

Xe tăng
Ý em là MT họ cũng chú tâm phát triển, cây cối chăm đẹp.
Cây trồng cũng phải theo thiết kế gồm loại cây, chiều cao, đường kính & được tính vào chi phí đường BT, có phải ông Thản miễn phí đâu.

nhatscn

Xe tăng
Cây trồng cũng phải theo thiết kế gồm loại cây, chiều cao, đường kính & được tính vào chi phí đường BT, có phải ông Thản miễn phí đâu.
Thì quy định vẫn là quy định, còn làm ntn lại là chuyện khác mà cụ. Em mua cc ở đây cuối 2015, cuối 2016 về ở. Cá nhân em thấy từ khi cụ Thản vô, TH và dự án BT thay đổi chóng mặt. Giá đất cũng tăng thần tốc. Dĩ nhiên cụ ý sai thì em ko biện hộ vì em cũng đầu tư đất ở đây, cũng lo chứ cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng