[CCCĐ] Miền Tây vác ba lô và đi !

pikachu_06

Xe tăng
P205 - B3, TT Giảng Võ, Trần Huy Liệu - Kim Mã
Website
www.facebook.com
Em lang thang ra khu chợ đêm, nhưng chẳng thấy món nào mình xơi được đành lang thang tiếp ra sông Bạc Liêu trên đường Điện Biên nghe vẳng vẳng tiếng tuổng thế là lại mò sang, từ bé giờ với được tận mắt chứng kiến e thấy không có thu vé người xem cũng đông nhưng rất trật tự

Một chú bé đóng vai phụ nạp năng lượng khi chưa đến màn của mình

2 tưởng chuẩn bị tỷ thí võ nghệ để dành quyền mang quân đi chinh phạt, em xem dở dang nên cũng chẳng biết nó là vở gì

Chỉnh sửa cuối:

pikachu_06

Xe tăng
Website
www.facebook.com
E chủ quan 12h em ra bến xe về Cái Bè xe đi Sàu Gòn hết sạch vé, hỏi vé đi cần thơ thì còn chuyến 5h loanh quanh tìm xe thì cũng bán hết veo, mịa bọn này xe nhiều thế mà đứa nào cũng báo hết. Bỗng từ đâu có chú e làm ở xe Tuấn Hưng gọi e hỏi a đi Cần Thơ ah, e cứ lại tưởng cò nên ừ cho qua thế nó móc vé ra bảo e có cái vé xe Phương Trang đi cần thơ lucs được cho anh có đi ko, ko tin vào mắt mình e cứ hỏi đại e bán bao nhiêu e nghĩ đội này chắc quát giá cao, cu e nói em bán 100k lại ko tin e mới nói thế để anh vào Phương Trang check vé nhé, vào check ok thế là vui rồi :) trên đời vẫn còn nhiều ngừoi tốt

MrMilan

Xe điện
Mày cũng rảnh rỗi nhỉ, tết nhất ko ở nhà với vợ con còn lượn.

pikachu_06

Xe tăng
Website
www.facebook.com

xuantruong70t

Xe buýt
E chủ quan 12h em ra bến xe về Cái Bè xe đi Sàu Gòn hết sạch vé, hỏi vé đi cần thơ thì còn chuyến 5h loanh quanh tìm xe thì cũng bán hết veo, mịa bọn này xe nhiều thế mà đứa nào cũng báo hết. Bỗng từ đâu có chú e làm ở xe Tuấn Hưng gọi e hỏi a đi Cần Thơ ah, e cứ lại tưởng cò nên ừ cho qua thế nó móc vé ra bảo e có cái vé xe Phương Trang đi cần thơ lucs được cho anh có đi ko, ko tin vào mắt mình e cứ hỏi đại e bán bao nhiêu e nghĩ đội này chắc quát giá cao, cu e nói em bán 100k lại ko tin e mới nói thế để anh vào Phương Trang check vé nhé, vào check ok thế là vui rồi :) trên đời vẫn còn nhiều ngừoi tốt
Vậy là đêm nay cụ đi dạo bến Ninh Kiều hả?

pikachu_06

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Vậy là đêm nay cụ đi dạo bến Ninh Kiều hả?
Chính xác ah, trời mưa hơi buồn đêm em té luôn về nhà bà chị ở Sg chứ mai vẫn ở đây chơi mà ko qua nhà bà chị giận e chết :)
P/S mai e ở sg cụ ở chỗ nào nếu tiện e chạy qua cafe ah. Cụ cho e xin số của cụ nhé

xuantruong70t

Xe buýt
Chính xác ah, trời mưa hơi buồn đêm em té luôn về nhà bà chị ở Sg chứ mai vẫn ở đây chơi mà ko qua nhà bà chị giận e chết :)
P/S mai e ở sg cụ ở chỗ nào nếu tiện e chạy qua cafe ah. Cụ cho e xin số của cụ nhé
Số nhà cháu dưới chữ ký ạ.Cụ cứ sms ngồi chỗ nào nhà cháu chạy qua cafe với cụ.

tronglu09

Xe tải
Website
mochivietnhat.com
miền tây sông nước e cũng dự định năm nay vào đầm dơi cà mau lúc đó em sẽ viết bài về nó chia sẻ với các cụ

745Li

Xe container
Em cũng mê một chuyến đi thế này, đến hè này nếu vợ con ko đi đc thì em sẽ đi một mình. Chừng 30-40 ngày, xác định cả đời chỉ đi 1 chuyến thôi. Ấp ủ hàng chục năm rồi,năm nay nhất định sẽ thực hiện.

Thangnv0901

Xe hơi
Cái số em nó vất vả, tết nhất mọi người xum họp gia đình còn em lại lang thang một mình tối đâu cũng là nhà ngã đâu cũng là giường !

Thế là bao lần đắn đo cuối cùng em cũng chốt hạ, book vé 2 chiều HN-SG (mùng 2 tết) và ngược SG - HN (mùng 7 tết) của cụ Hồng Hà quay lại miền tây 1 lần nữa, lần thứ 2 quay lại chắc sẽ có nhiều kinh nghiệm hơn lần trước (2014)

Cũng như lần đi năm 2014 em cũng chỉ độc hành một mình, nhiều nơi em đã đi rồi nhưng vẫn muốn quay lại lang thang trong vườn trái cây ở cù lao Thái Sơn hay lênh đênh trên sông Tiền nghe đờn ca tài từ

hay cảm giác sợ hãi giữa đêm tối ở cù lao An Bình tìm homestay

ngắm bình minh, nhâm nhi ly cafe dạo trên sông Cần Thơ

Và khoái nhất là được thưởng thức no say trái cây ngay tại vườn

Chuyến đi lần này em tập xác định cũng không đi được hết thôi đành chia nửa bản đồ miền Tây phần còn lại nhất định em sẽ quay lại

Lịch trình dự kiến

Ngày 1: Hà Nội - Sài Gòn - Tiền Giang

Ngày 2: Cái Bè - Cù Lao Tân Phong - Cù Lao An Bình (Vĩnh Long)

Ngày 3: Cần Thơ - Rạch Giá (Kiên Giang)

Ngày 4: U Minh Thượng (Kiên Giang) - U Mình Hạ (Cà mau)

Ngày 5: Cà mau - Bạc Liêu, Sóc Trăng

Ngày 6: 17h có mẹt tại Tân Sơn Nhất và điểm cuối cùng là HN

Phương tiện di chuyển

Xe đò, xe ôm, xe hai cẳng, nếu thuê được xe máy thì càng tốt :) em máu đi xe máy lắm nhưng mất bằng lười chưa làm lại

Trên OF các cụ lượn miền Tây cũng nhiều có rì hay các cụ chỉ em nhé !
Chưa đc đi miền tây lần nào

tuoanh1983

Xe đạp
Miền tây đẹp quá!