[CCCĐ] Miền Tây vác ba lô và đi !

pikachu_06

Xe tăng
P205 - B3, TT Giảng Võ, Trần Huy Liệu - Kim Mã
Website
www.facebook.com
Chúc cụ lên đường Bình an.Ngày cuối cụ về đến Sài Gòn từ Miền Tây chắc là đến bến xe Miền Tây alo nhà cháu tặng cụ chuyến xe ôm 0 đồng từ bến xe Miền Tây tới sân bay Tân Sơn Nhất nha cụ.
Thanks cụ nhất định lúc về e báo cụ trước cụ chuẩn bị tinh thần nhé

pikachu_06

Xe tăng
Website
www.facebook.com
E đến muộn quá tận hơn 11 mới đến tới nơi, ngồi lai rai mấy chai với ông anh cùng món ốc nhảy nghe nói là đặc sản của Hà Tiên ở chợ Đêm hơn 1h mới kiếm phòng để nghỉ

Đồ ăn rẻ, bia đúng giá nói chung e thấy oki, tiếc là ko xuống đc sớm hơn. E nghe nói 15/01 có lễ hội to lắm cụ nào xác định đi thì xuống thời điểm đó nhé

Chỉnh sửa cuối:

lẩu cưng

Xe điện
e ở saigon mãi mà chỉ đi theo kiểu lướt qua mấy tỉnh miền tây, mỗi long an là đi nhiều nhất vì quá gần, khi nào rảnh kiểu gì e cũng phải làm 1 phát. chúc cụ chủ vui vẻ & HPNY.

pikachu_06

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Ngày 2:Sáng chơi Hà Tiên chiều về Cà Mau (bỏ qua Rạch Giá)

KS em thuê gần Cầu Tô Châu nên sáng chỉ cần đi bộ ra ra tới bến sông

Ngắm bình minh

Tối qua mà có món này nhậu thì ko có đường về, tôm ghẹ thì nhiều vô kể ah, sáng sớm thuyền bè đổ về đồ toàn đồ tươi ngon :)

Chỉnh sửa cuối:

pikachu_06

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Ngày 2 (tiếp)

Ở Hà Tiên sau khi ăn sáng, cafe xong dự kiến e đi thăm mấy điểm chính như chùa Tam Bảo, Núi Bình San và một số chùa, Thạch Động, Mũi Nai nhưng nói chung không ấn tượng lắm có thể vì e không sùng đạo phật nên ko cảm nhận hết sự thiêng liêng, Thạch Động cũng bình thường nên trên đó có 1 lối ra nhìn thấy đất bên Campuchia, Thái Lan.

Một cảm nhận nữa cũng chẳng biết vui hay buồn ở Mũi Nai chính là cuộc sống sô bồ bạ đâu cũng nhậu được, thậm chí nhậu ngay rìa đường

Buổi trưa ở Hà Tiên, e và ông anh ngồi nhậu với 1 gia đình ngừoi capuchia lúc thì họ nói tiếng việt, lúc nói tiêng cam e chẳng hiểu mịa gì cứ chạm cốc thôi

Chỉnh sửa cuối:

pikachu_06

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Tối e về cà mau tìm mãi mới ks, khách sạn ở đây không nhiều cuối cùng chốt ks cà mau, tìm đc xong tự thưởng cho mình lon bia với cá kèo nướng rồi về đi ngủ

goldmonkey

Xe container
Hay quá! Em cũng sắp đi miền tây.

cbnu

Xe buýt
Góp vui với chủ thớt hình tớ chụp ở miền tây

Bến tre

Cần thơ

Đồng tháp

pikachu_06

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em đang từ Mũi Cà mau về nói chung là đã, giờ chuẩn bị đi U Minh, tối nay xác định là đi ngủ nhờ nhà dân ko biết có đc ko :)

bikama

Xe hơi
Cụ 1 mình 1 ngựa tung tăng sướng thật =P~

trancannam

Xe điện
Người Miên làm đồ ăn ko được ngon

qkace

Xe điện
Cũng muốn được rong ruổi sông nước Tây Nam bộ như cụ mà giờ không thể được. Em đành đi tour Cà Mau. Góp với cụ cái ảnh chùa Dơi ở Sóc Trăng trên đường đi hôm qua (mùng 4 tết ):

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Cám ơn cụ nhiều, e cũng ko định đi lấy đc nên thôi cứ túc tắc vậy :)
Cụ lang thang kiểu này... giống em hồi trẻ :))
Rất thích kiểu đặt chân đến một nơi xa lạ mà có cảm giác quen quen.
lê la quán trà, quán cafe cùng dân bản xứ, ngắm những nét đời thường của họ.
Rồi tâm trạng hồi hộp, lo lắng, ngỡ ngàng, thất vọng, háo hức, vui mừng liên tục xuất hiện kế tiếp nhau khi khám phá một vùng đất mới.

muadem

Xe cút kít
Cứ xê dịch là em khoái, hóng miền sông nước miệt vườn có gì khác để sang năm em triển ;)

pikachu_06

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Trên đường từ Cà Mau đi Bạc Liêu rảnh rỗi em mới hầu chuyện các cụ được, tối qua e ở nhờ nhà của ngừoi dân ở gần bìa rừng.

Sau khi từ đất mũi về, vào khách sạn lấy đồ em bắt xe đi U Minh lúc đấy cũng gần 5h chiều đến U Mình khoảng hơn 6h trời cũng chập choạng tối, lái xe lại thả em ở ngoài đường quốc lộ, xuống xe em gặp 2 đứa bé đang chơi ngoài đường quốc lộ cạnh đấy là khẩu hiệu bảo về rừng em hỏi thăm bọn chúng đường vào rừng còn xa không thấy bảo những mấy km, lúc đó e cũng thấy giật mình vì đường vào không một bóng người ah

Đứng nói chuyện với mấy đứa trẻ được mấy câu mà trời tối sập xuống rất nhanh đường vào rừng sâu hun hút thi thoảng mới có ánh đèn xe máy chạy ra ngoài quốc lộ

Dọc đường vào rừng vừa đi e vừa nói chuyện với 2 đứa bè giọng vừa đùa vừa thật hỏi xin ngủ nhờ trò chuyện em mới được biết chúng ở cùng ông bà ngoại và cậu, bố mẹ đều đi làm ăn xa cuối cùng rồi chúng cũng dẫn em về đến nhà ngoại nó, nhìn từ ngoài đường vào chỉ le lói ánh đèn thế này thôi ah

Em quần cộc bước chân vô nhà được một trận matxa của muõi mà muốn xỉu liền, vừa đặt cái ba lô đặt vấn đề xin nghỉ nhờ, chú e con chủ nhà okie liền rồi hỏi e có uống đc riệu không, em bảo cũng biết chút chút thế là cứ 1 ly quay vòng, nhậu với xoài xanh ko a, nhậu tê tê chán lại qua nhà khác nhậu với cá khô, một miếng cá khô e nhai được cả buổi nhậu :) chỉ cắn 1 tí như quế cay ấy ah
P/S mạng 3g lởm e chẳng up được ảnh nên e chỉ sơ sơ thôi ah

Sáng ra thì ở ngoài nó như thế này ah

Còn đây là nhà trong, hôm qua em được ưu tiên ngủ bên trong này ah

Chỉnh sửa cuối:

vietran

Xe ba gác
" Còn lại lướt qua cũng được! "

Ông Quang nhà mình đùa đấy chứ?

Ôi ảnh của cụ đẹp quá!
Em cũng mong muốn khoác ba lô đi miền Tây một chuyến.
Đất nước mình đâu đâu cũng đẹp, tỉnh nào cũng có danh lam thắng cảnh đặc sắc mỗi nơi mỗi vẻ. Sông núi biển hồ, đồng bằng trung du, biển, đảo...đủ cả.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Trên đường từ Cà Mau đi Bạc Liêu rảnh rỗi em mới hầu chuyện các cụ được, tối qua e ở nhờ nhà của ngừoi dân gần đó. Em quần cộc bước chân vô nhà được một trận matxa của muõi mà muốn xỉu liền, vừa đặt cái ba lô đặt vấn đề xin nghỉ nhờ, chú e con chủ nhà okie liền rồi hỏi e có uống đc riệu không, em bảo cũng biết chút chút thế là cứ 1 ly quay vòng, nhậu với xoài xanh ko a, nhậu tê tê chán lại qua nhà khác nhậu với cá khô, một miếng cá khô e nhai được cả buổi nhậu :) chỉ cắn 1 tí như quế cay ấy ah
P/S mạng 3g lởm e chẳng up được ảnh nên e chỉ sơ sơ thôi ah
Rượu thì chắc là ko nặng như miền Bắc Cụ nhỉ?