[Funland] Messi Việt nam vs Messi phiên bản gốc?

Ngobcool

Xe buýt
Nói thực quang hải chỉ được trong nội bộ các giải việt nam thôi. Chứ chơi với tây lông, cao to nó đẩy cho 1 phát là bay. Nếu xem ở vòng loại wc, khi gặp các cầu thủ to cao của bạn. 10 quang hải cũng chả làm gì được, ko thể giữ bóng và triển khai nối chơi. Thể hình quang hải ko hợp lý lắm. Cao dưới 1m7 là ko ăn thua. Còn thick sang đấy tập luyện, ngồi dự bị, hưởng lương PR thì ok. Mang tính thương mại là nhiều, Giống văn hậu.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Cho em hỏi vụ tập gym thì có gì mà hỏng ạ?
Hệ xương với cơ nó đạt tới 1 độ phù hợp.
Hậu tập gym nhiều nên cơ bắp lên tuy vậy 1.độ xoay xở chậm đi 2.k chịu nổi sức nặng, độ bền với các động tác khó nên dễ bị chấn thương.
Từ khi gym về là nằm viện là chính.

QH nó thần tượng Cr7 và nó rất ko thích bị gọi là Messi Việt.
Và QH đá khác hoàn toàn vs M10.
Chỉ Công Phủng mới thích gọi là M10 việt thôi. Nhưng đá siêu tối

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Cũng là cơ hội để e nó thử sức.
Theo cảm nhận của e thì Hải đá đc ở EU, nhưng chắc sẽ là dự bị thôi.
Khó có cửa dự bị ở những giải hàng đầu châu âu cụ ạ. Hạng 2-3 thì còn có thể nhưng cũng chật vật.
Bởi vì nền bóng đá nó khác xa nhau, tốc độ trận đấu cao, đòi hỏi phải di chuyển liên tục để giữ cự li đội hình, theo kèm, tranh chấp. Từ hơn chục năm trước những bọn sao số khi chuyển sang ngoại hạng anh còn than thở là ko nghĩ tốc độ trận đấu nó khủng khiếp thế.
Ngoài ra thì còn vô số áp lực, vì nhân tài khắp nơi trên thế giới nó đều đổ dồn hết về đấy để tìm kiếm cơ hội.
Tú ngựa nó cũng từng đc mời sang thử việc, clb cũng bé bé thôi ko tên tuổi gì lắm, nhưng sang đến nơi tập đc vài buổi là nó biết ko trụ dc. Đơn giản như việc các cầu thủ nó chuyền mà như sút. Các bài tập phối hợp nhóm hỏng là phải làm lại từ đầu. Nên bóng cứ đến chân ông này là hỏng thì đồng đội nó tỏ thái độ khó chịu luôn, nên dù chỉ là tập thôi nhưng áp lực nó cũng vô cùng lớn.

VT Entertainment

Xe buýt
Hậu tập gym nhiều nên cơ bắp lên tuy vậy 1.độ xoay xở chậm đi 2.k chịu nổi sức nặng, độ bền với các động tác khó nên dễ bị chấn thương.
Em nghĩ là do bản thân không tuân thủ chặt chẽ giáo trình thôi cụ ạ, kiểu tập cho đủ hoặc là ko đầu tư hẳn 1 giáo trình riêng cho hợp với thể trạng của mình.
Em thấy thằng CR7 tập gym kinh khủng thế mà cụ, rất ít khi chấn thương, giữ thể lực tốt. Nhiều ông 33-34 tuổi là tìm đường kiếm tiền thôi

Zainor Dean

Xe tải
Em có thấy chậm đi đâu bác?

Về vụ chấn thương thì có liên bằng chứng nào liên quan tới gym ko hay suy diễn bác nhỉ?

Su Đình

Xe tăng
Cụ có nhầm không, em nhớ Messi VN là Công Phượng, còn Ronaldo VN là Phi Sơn mà. Em chưa thấy gọi QH là Messi bao giờ.

Không hiểu so sánh thế thì vẻ vang gì.
Messi toàn quốc chưa đủ, giờ có cả Messi tỉnh.
Sắp có 1 loạt Messi phường rồi.
Klq, Hải đi có khi lại là may cho cháu.
Ở VN suốt ngày đám cải nó tung hô, hỏng chỉ là vấn đề thời gian. Nhìn gương Dũng Shopee là rõ.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Em nghĩ là do bản thân không tuân thủ chặt chẽ giáo trình thôi cụ ạ, kiểu tập cho đủ hoặc là ko đầu tư hẳn 1 giáo trình riêng cho hợp với thể trạng của mình.
Em thấy thằng CR7 tập gym kinh khủng thế mà cụ, rất ít khi chấn thương, giữ thể lực tốt. Nhiều ông 33-34 tuổi là tìm đường kiếm tiền thôi
1 cơ thể thì cấu thành bởi 2 yếu tố. Di truyền và tập luyện.
Tập bao nhiêu cũng k bù lại được yếu tố di truyền.
Cụ so sau được với CR7. Nó là của siêu hiếm rồi.
2. Tập gym thì lên cơ nhưng hệ xương, hệ dây chằng k thể thay đổi được. Mà chấn thương thể thao cơ bản toàn từ hệ dây chằng.

Không hiểu so sánh thế thì vẻ vang gì.
Messi toàn quốc chưa đủ, giờ có cả Messi tỉnh.
Sắp có 1 loạt Messi phường rồi.
Klq, Hải đi có khi lại là may cho cháu.
Ở VN suốt ngày đám cải nó tung hô, hỏng chỉ là vấn đề thời gian. Nhìn gương Dũng Shopee là rõ.
Lỗi là do cánh lều báo và fan bơm đểu chứ tự cầu thủ người ta cũng không có nhận mình là này kia. Tuy nhiên, em nghĩ các cầu thủ Việt Nam mà xuất hiện trên quảng cáo hay mạng xã hội nhiều thì sẽ tỷ lệ nghịch là phong độ đi xuống. Nền bóng đá nghiệp dư nó vậy.

Cr7 nó là độc nhất vô nhị của thế giới túc cầu r cụ. Thể chất tuyệt hảo + chế độ siêu khắt khe + ăn uống chuẩn từng milimet

cocsku

Xe cút kít
Chắc đối đầu trên ghế dự bị thôi. Trao suất
Đá ở châu âu chắc chỉ có Hoàng Đức . Hải chỉ đá ở Thái, Tàu thì may ra được
Cứ cho đi hết, sang đó 10 chú, được 1 là tốt rồi.

UFA

Xe điện
Cr7 nó là độc nhất vô nhị của thế giới túc cầu r cụ. Thể chất tuyệt hảo + chế độ siêu khắt khe + ăn uống chuẩn từng milimet
Giờ có Lewandovski cũng có chiều hướng như CR7 đó cụ, càng già càng phong độ :D anh này có lẽ vẫn chiến tốt 4, 5 năm nữa

VT Entertainment

Xe buýt
1 cơ thể thì cấu thành bởi 2 yếu tố. Di truyền và tập luyện.
Tập bao nhiêu cũng k bù lại được yếu tố di truyền.
Cụ so sau được với CR7. Nó là của siêu hiếm rồi.
2. Tập gym thì lên cơ nhưng hệ xương, hệ dây chằng k thể thay đổi được. Mà chấn thương thể thao cơ bản toàn từ hệ dây chằng.
Ý em ko fai so với CR7 vì nhiều thằng tây còn chả so được ý chứ, chỉ là so việc tập gym thôi, nếu có điều kiện mà thuê thầy thợ các kiểu nghiên cứu cho riêng 1 giáo trình tập gym phù hợp với bản thân, rồi tuân thủ nghiêm ngặt thì sẽ tốt.
Còn nếu tập theo giáo trình chung cho tất cả thì đôi khi sẽ ko phù hợp dẫn đến những nguy cơ như cụ đề cập ở còm trước.

VT Entertainment

Xe buýt
Vâng, em đang nói về giáo trình tập luyện mà phù hợp thì sẽ tốt cho tất cả chứ ko fai vì tâp gym mà thành to xác hoặc dễ chấn thương...

shannon wl

Xe điện
mấy thằng đông nam á còn đá được giải hạng thấp ở châu âu mắc gì hải không đá được hả các cụ

Lam_Tuong

Xe hơi
Sang Nhật Thái còn có tí cửa đá chính chứ sang Âu thì thôi, chỉ tập gym chứ đá đấm gì, về tuyển lại quên mất đá bóng

Ni No Kuni 2

Xe điện
Do ăn uống từ bé cụ nhé. Cụ xem chú Pax Thiên, trẻ mồ côi, 3 tuổi em Angelina vác sang Mỹ giờ nó dầy mình như trâu luôn.
Cầu thủ VN cơ bản lúc bé vẫn đói ăn nên thể chất đc thế thôi. Chắc phải lứa sinh sau 2010 mới khá đc.

Đấy nhìn cái cổ là biết vâm rồi. Cậu này 2003, năm nay 19, tầm 25 27 thì còn vâm nữa.

VT Entertainment

Xe buýt
Do ăn uống từ bé cụ nhé. Cụ xem chú Pax Thiên, trẻ mồ côi, 3 tuổi em Angelina vác sang Mỹ giờ nó dầy mình như trâu luôn.
Cầu thủ VN cơ bản lúc bé vẫn đói ăn nên thể chất đc thế thôi. Chắc phải lứa sinh sau 2010 mới khá đc.

Đấy nhìn cái cổ là biết vâm rồi. Cậu này 2003, năm nay 19, tầm 25 27 thì còn vâm nữa.
vâng, mình đã thành form rồi thì chỉ tập để tăng thể lực thôi chứ khó tăng gì được nữa, nếu tăng kg nữa lại thành bụng bia :D