[Thảo luận] Mercedes đen đẹp nhưng lại do kẻ cướp cầm lái chăng???

superdrives

Xe điện
Nghe giọng văn của cụ thì em hiểu vì sao gấu đòi cầm lái rùi, đanh đá kinh (he he em fun tí)
Cũng ko có gì ghê ghớm, cụ có chắc cụ chưa từng một lần lấn đường như vậy chưa ;)
Vâng em giám chắc là em chưa bao giờ đi như thế! Còn buộc phải đi như thế thì em chưa gặp phải!
Ai cũng bảo đi như ông Mer thế là bình thường thì OF ra đời phỏng có ích gì cho xã hội nữa ko nhỉ?????
Cái chết của VN mình là những cái sai trái diễn ra mọi người đều xem là BÌNH THƯỜNG thế nên khi xảy ra thiệt hại, chết người rồi mới bảo nó không bình thường. Và rồi ko thể lấy lại đc những gì đã xảy ra, đã mất. Xã hội chỉ tốt lên nếu tất cả mọi người đều có 1 cái nhìn đúng và phải tỏ rõ thái độ với cái sai trái thì mới trừ được hậu họa!

Chỉnh sửa cuối:

pooka

Xe container
Ý cụ là em bật pha hả??? Cụ khoanh đỏ thế là ý gì nhỉ?
Thứ nhất: là cụ nên xem lại tiêu đề của thớt để nắm cho rõ!
Thứ 2: Cụ đừng quá tự tin vào khả năng của cụ. Xe em vừa đi kiểm định về và em đi trang TP chưa bao giờ biết bật pha (chỉ luôn luôn để cos trừ khi vượt thì nháy pha). Còn cụ căn cứ vào ánh sáng ở mít xe trước mà bảo em chạy pha thì quả là siêu nhân có 1 0 2 đấy ạ! Nhất là cụ hãy để ý đường là xe đang lên dốc cụ nhé! cho cụ rõ thêm xe em là dòng SUV đường kính lazang 18'' cụ nhé! để cụ ước lượng cho thêm phần đúng. Quả là siêu nhân quý hiếm!

Đời em ghét nhất hồ đồ đổ tội cho người khác ạ!
Ơ cụ này, nhà cháu đang nói mấy cái xe đi ngược chiều với cụ chứ có bảo cụ đâu ?
vodka cho cụ khỏi hiểu lầm nhá

Mấy cái xe này này

Chỉnh sửa cuối:

superdrives

Xe điện
Cũng khó có thể nói là họ bật pha lắm cụ ạ! vì camera là ống kính chứ ko phải mắt người. Gặp 1 chút sáng ngược là nó lóa lên như vậy! Nên cũng chưa khẳng định đc đâu!

ngocdung288

Xe đạp
chắc nó chạy có việc gấp đấy Cụ ạ

hienmy2010

Xe tải
chắc người ta có việc gấp gì chăng

Trvnga

Xe hơi
Ai bảo cái nhà cụ Thăng bộ trưởng cho xây cái cầu to quá, thiện hạ lại cứ đi chậm dãi, mà cụ mẹc chắc đang vội. Ở HN cái cảnh này thấy suốt mà cụ.

chuotbachhn

Xe hơi
hnay e đi từ hn về nội bài gặp 1 cụ đi e250 còn kinh hơn cả cụ này,vượt phải tạt đầu xe tải nhìn mà khiếp.Lúc sau đi lên xem cụ ấy là ai thấy thanh niên trẻ đẹp zai đầu hàn quốc ,có điều kiện mà hành xử thiếu văn hóa giao thông quá.

bimmer91

Xe tải
gặp tình huống này mà cụ nào cũng lập thớt thì sập sever luôn cu ạ :)) Ở HN nhưng không nên vội theo chúng nó cụ ơi

no1liveforever

Xe buýt
cầu vượt thì hẹp mà nó phi như ăn cướp nhỉ

1.6gli

Xe container
LX con mẹc đóa cũng sẽ nhanh lên nóc tủ ngắm gà thôi. Mà cảnh này ra đường giờ thấy thường xuyên mới chán chứ.

K197hvan

Xe tải
Thưa các cụ, mợ! Tối thứ bảy ngày 26/10/2013 vừa rồi em cùng Vợ cả và 2 F1 lên V2 xuống nhà ngoại ở Thanh Xuân chơi. Vợ cả đòi điều khiển V2 em ngồi phụ (vợ cả em có bằng B2 trước cả em). Vợ cả em điều khiển xe từ tốn lắm không giám xử lý già lái bao giờ. Đến đoạn bắt đầu lên cầu vượt Deawoo -> Ngọc khánh ( lúc đó là 20h20') thì vèo 1 phát phía bên trái 1 bác Mercedes hình như là E250 thì phải biển trắng đầu 30 U hay V gì đó, biển 4 số (lúc này cũng nhanh nên em cũng không kịp nhìn kỹ BKS xem số là thế nào) vọt bên trái (đúng luật) nhưng cả xe nó (em xin phép được gọi là NÓ) nằm ở bên phần đường rành cho xe ngược chiều, đạp qua cả 2 vạch liền màu vàng. Vượt xong xe em thì nó tiếp tục vượt 1 xe khác cũng với kiểu tương tự, mặc dù chỉ còn khoảng mấy chục mét nữa là hết cầu vượt. Em không hiểu ngồi sau vô lăng chiếc Mercedes đẹp thế là kẻ cướp hay nhợn nữa. Xe đẹp thế mà dơi vào tay quân ăn cướp kể cũng phí cả 1 đời xe. Chán quá nhiều tiền thế mà không cố gắng bỏ chút thời gian ra học luật cho nó kỹ nhỉ.
Em có một đoạn cờ nhíp cắt ra từ cam hành trình để các cụ mợ xem. Hy vọng rằng người cầm lái em Mercedes đó cũng lang thang vào đây đọc và nhớ đến tình huống này mà rút kinh nghiệm (em ghi cả giờ, ngày tháng để cho dễ nhớ).
[video=youtube;DYJCsL8n48M]http://www.youtube.com/watch?v=DYJCsL8n48M&feature=youtu.be[/video]

xe đẹp đăt xiền nhưng đầu toàn đất thôi cụ nhẩy :D

theph

Xe điện
Góp ý cụ chủ xem lại chính tả và mấy chỗ cụ bôi màu nhìn nhức mắt quá! Merc kia đi ẩu thì có ngày gặp nạn thôi!

superdrives

Xe điện
Góp ý cụ chủ xem lại chính tả và mấy chỗ cụ bôi màu nhìn nhức mắt quá! Merc kia đi ẩu thì có ngày gặp nạn thôi!
Vâng em đã nói lý do bôi màu rồi, kính cụ đọc kỹ lại hộ! Còn em sai lỗi chính tả chỗ nào cụ chỉ giúp em với ạ!

Thưa các cụ, mợ! Tối thứ bảy ngày 26/10/2013 vừa rồi em cùng Vợ cả và 2 F1 lên V2 xuống nhà ngoại ở Thanh Xuân chơi. Vợ cả đòi điều khiển V2 em ngồi phụ (vợ cả em có bằng B2 trước cả em). Vợ cả em điều khiển xe từ tốn lắm không giám xử lý già lái bao giờ. Đến đoạn bắt đầu lên cầu vượt Deawoo -> Ngọc khánh ( lúc đó là 20h20') thì vèo 1 phát phía bên trái 1 bác Mercedes hình như là E250 thì phải biển trắng đầu 30 U hay V gì đó, biển 4 số (lúc này cũng nhanh nên em cũng không kịp nhìn kỹ BKS xem số là thế nào) vọt bên trái (đúng luật) nhưng cả xe nó (em xin phép được gọi là NÓ) nằm ở bên phần đường rành cho xe ngược chiều, đạp qua cả 2 vạch liền màu vàng. Vượt xong xe em thì nó tiếp tục vượt 1 xe khác cũng với kiểu tương tự, mặc dù chỉ còn khoảng mấy chục mét nữa là hết cầu vượt. Em không hiểu ngồi sau vô lăng chiếc Mercedes đẹp thế là kẻ cướp hay nhợn nữa. Xe đẹp thế mà dơi vào tay quân ăn cướp kể cũng phí cả 1 đời xe. Chán quá nhiều tiền thế mà không cố gắng bỏ chút thời gian ra học luật cho nó kỹ nhỉ.
Em có một đoạn cờ nhíp cắt ra từ cam hành trình để các cụ mợ xem. Hy vọng rằng người cầm lái em Mercedes đó cũng lang thang vào đây đọc và nhớ đến tình huống này mà rút kinh nghiệm (em ghi cả giờ, ngày tháng để cho dễ nhớ).
[video=youtube;DYJCsL8n48M]http://www.youtube.com/watch?v=DYJCsL8n48M&feature=youtu.be[/video]
Bác gặp tình huống này thì bác tức một, phía đường ngược chiều tức 10. Em đã mấy lần bì những thằng đi ngược chiều trên cầu vượt Nguyễn Chí Thanh, cầu Thăng Long lấn cả xe sang phần đường ngược chiều mà đi rồi ạ.

Matizcoi

Xe cút kít
1. Nồng độ cồn trong máu quá cao
2. Đang có việc gấp

kid1412arc

Xe tăng
em nghĩ là có việc gấp và có vẻ như gấu nhà cụ đi hơi chậm thì phải.

VNM

Xe điện
Hay Tình yêu đang nằm chờ ở KS :)]

kazome

Xe buýt
Đi đêm lắm ắt có ngày........cụ cứ yên tâm:-w:-w:-q