[Thảo luận] Mercedes đen đẹp nhưng lại do kẻ cướp cầm lái chăng???

superdrives

Xe điện
em nghĩ là có việc gấp và có vẻ như gấu nhà cụ đi hơi chậm thì phải.
Đi chậm thì nó mới vượt được chứ cụ! mà hình như cụ chưa đi cầu vượt cạn bao giờ nhỉ? tốc độ cho phép chỉ có 30km/h thôi ạ! em đã đi đến 34,5Km/h rồi ạ!

kid1412arc

Xe tăng
Đi chậm thì nó mới vượt được chứ cụ! mà hình như cụ chưa đi cầu vượt cạn bao giờ nhỉ? tốc độ cho phép chỉ có 30km/h thôi ạ! em đã đi đến 34,5Km/h rồi ạ!
cụ cứ chém. Thêm 0.5 nữa đi để em có cái tố cáo phạt nguội cụ. ;;) Nói chung là vụ này của cụ thường ngày ở huyện ạ.
Mời cụ xem vụ này của em: http://www.otofun.net/threads/503462-em-suyt-bi-xe-tai-chay-nguoc-chieu-dam-doi-dau-tren-ql-5?highlight=

Chỉnh sửa cuối:

Furious

Xe điện
Đè vạch để vượt thì còn gọi là đúng luật gì nữa hở cụ? nếu nó đúng thì đương nhiên cụ phải sai chứ. Em nghĩ thằng Mẹc nó đang bị tào tháo đuổi nên vội, dạng này khi đi qua vài cầu vượt sắt thì em gặp nhiều.
Nói "Vượt bên trái" chẳng đúng luật thì sao hả cụ? Còn bên trái và như thế nào nữa thì mới có cái thớt này chứ??? Thế cụ toàn vượt bên phải xe khác à?

bootra46

Xe hơi
ah mấy thằng này em quen, nó mới cắn tí thuốc lắc nên hơi phê phê :D chỉ sợ nó phê quá lại húc vào người dân đi đường thì khổ.

sasya

Xe hơi
Bao nhiêu dân chết oan vì các bác 4B đi kiểu lồng lộn này rồi. Xong báo đài lại đc dịp giật tít Xe điên...
Sợ quá, đời chứ có phải phim đâu!

toilakhang

Xe tải
Chưa bằng quả em đi từ cầu đuống sang ngô gia tự, 1 cụ S550 nháy đèn, bấm còi loạn xạ từ trên cầu Đuống luôn, đến đường lượn xuống Ngô Gia Tự cụ ấy luồn lách vượt trái phải toán loạn như kiểu thi tay lái lụa giữa các xe tải mặc dù có cái biển cấm vượt to như mả tổ nhà cụ ấy bên đường. Mà nhìn qua rất doanh nhân luôn

likeSUV

Xe buýt
em nghĩ là có việc gấp và có vẻ như gấu nhà cụ đi hơi chậm thì phải.
Mấy cầu vượt thép to thường hạn chế 35 (N.C.Thanh - T.D.Hưng).

Nói "Vượt bên trái" chẳng đúng luật thì sao hả cụ? Còn bên trái và như thế nào nữa thì mới có cái thớt này chứ??? Thế cụ toàn vượt bên phải xe khác à?
Đường nội thành HN mà cứ đòi vượt trái thì cụ cứ đi sau cho lành.

superdrives

Xe điện
Mấy cầu vượt thép to thường hạn chế 35 (N.C.Thanh - T.D.Hưng).

Đường nội thành HN mà cứ đòi vượt trái thì cụ cứ đi sau cho lành.
Cầu vượt thép nút Deawoo giới hạn có 30km/h chứ ko phải 35km/h nhé cụ!

Vấn đề thứ 2 cụ đề cập thì cần phải chấp nhận vi phạm luật khi đi trong thành phố???? theo em thì ko phải thế nếu như các xe đi chậm hơn ở nơi có thể cho vượt thì hãy đi sang bên phải thì chắc chắn sẽ ko cần phải vượt bên phải nữa đâu ạ!

likeSUV

Xe buýt
Cầu vượt thép nút Deawoo giới hạn có 30km/h chứ ko phải 35km/h nhé cụ!

Vấn đề thứ 2 cụ đề cập thì cần phải chấp nhận vi phạm luật khi đi trong thành phố???? theo em thì ko phải thế nếu như các xe đi chậm hơn ở nơi có thể cho vượt thì hãy đi sang bên phải thì chắc chắn sẽ ko cần phải vượt bên phải nữa đâu ạ!
Ko tính đường có vạch chia làn thì ko có khái niệm vượt phải. Còn lại thì rất tiếc là 90% người ta ko đi như cụ mong muốn đâu ạ. Đi đường HN ai bảo chỉ vượt trái em nghĩ cũng 90% là nói phét :))