Mercedes 190E 1989

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
Em kiếm được cái hình này không biết có giống xe bác ko? Chạy lên 210km/h khiếp quá.

Ở VN khó kiếm được đường nào để chạy tới tốc độ này, em mới thử chạy tới 140Km/h thôi.
Xe trong hình mới chạy gần 7K Km mà kim áp suất dầu, kim nhiệt độ đã chỉ không bình thường. Với tốc độ này thì vòng tua gần 4K là đúng.

GLPro160

Xe buýt
Tốc độ vòng tua thì hợp lý, nhưng áp suất dầu, nhiệt độ chất làm mát, và economy gauge thì không.

Em cũng chỉ chạy khoảng 140 trên đường Pháp Vân. Không chạy tiếp vì sót xe. Đường Pháp Vân bây giờ xấu kinh. Sắp tới xuyên Việt sẽ mang ra Long Thành - Giầu Dây thử sức 300E.

khoata

Xe hơi
Tốc độ vòng tua thì hợp lý, nhưng áp suất dầu, nhiệt độ chất làm mát, và economy gauge thì không.

Em cũng chỉ chạy khoảng 140 trên đường Pháp Vân. Không chạy tiếp vì sót xe. Đường Pháp Vân bây giờ xấu kinh. Sắp tới xuyên Việt sẽ mang ra Long Thành - Giầu Dây thử sức 300E.

khi nào bác xuyên Việt, vào gần đến trong này nhớ báo em nhé, sẽ hộ tống bác từ ngã 3 Vũng Tàu :)

GLPro160

Xe buýt
khi nào bác xuyên Việt, vào gần đến trong này nhớ báo em nhé, sẽ hộ tống bác từ ngã 3 Vũng Tàu :)
Vâng, thế nào cũng sẽ gọi cho bác và bác cuty, em vẫn chưa xác định ngày đi cụ thể vì còn sắp xếp thời gian, nhưng kiểu gì thì em cũng làm việc ở Sài Gòn trong tuần cuối tháng 7. Bác dạo này có còn đi Mỹ nữa không để em còn nhờ bác cầm về hộ mấy món?

khoata

Xe hơi
Vâng, thế nào cũng sẽ gọi cho bác và bác cuty, em vẫn chưa xác định ngày đi cụ thể vì còn sắp xếp thời gian, nhưng kiểu gì thì em cũng làm việc ở Sài Gòn trong tuần cuối tháng 7. Bác dạo này có còn đi Mỹ nữa không để em còn nhờ bác cầm về hộ mấy món?
tháng 12 em mới sang Mỹ lần nữa
nhưng bác cần gì cứ nói em, em nhờ thằng em nó đi tìm

hôm vưà rồi em có hỏi bác cái vụ dây cáp cho cửa nóc, em cũng tìm mãi trong này không ai giúp được. Cuối cùng đành phải order trên trang này rồi nhờ cậu em gửi về : http://www.autopartswarehouse.com/mmp/mercedes~300e~sunroof_cable~parts.html

à em cũng còn một số thứ chưa dùng đến lần trước mang về, bác cần gì thì cứ nói em, nhỡ cái đó em còn thì sẵn sàng nhường bác :)

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
Bác chủ mới của em 190E vào cập nhật tình hình sức khỏe của em nó nhé.
Thớt này sắp thành nới hẹn hò của 2 bác Khoata và GLPro160 rồi, he he.... Em thấy thớt lạnh quá nên vào hâm nóng chút.

giacmo1trieuUSD

Xe tải
Chào tất cả các bác, e là chư mới của e 190E đây. Xe hiện tại e vưa sơn quây quanh xe, đang chờ bác Tiến gửi chân máy và đồng hồ để thay nữa là xong. Cảm giác của e rất hài lòng với 1 e chỉ hơn trăm triệu, e đã chạy thử lên 140km/h thấy xe rất đầm tuy chỉ 1 điều là khi vào trả lái thì ko dc như ý mình lắm. Nói thật là nhiều người khuyên e ko lên lấy xe này vì nó còn hơn tuổi gấu nhà e và kém e 2 tuổi nhưng e tin là mình đã lựa chọn đúng. Mấy hôm ko onl nên ko biết tin bán xe, buổi tối đọc dc tin sáng hôm sau e lên và dc bác Tiến đón. Thủ tục mua bán diễn ra trong nửa tiếng, hầu như e toàn hỏi về kinh nghiệm sử dụng và bảo dưỡng thôi. Tiếc rằng thời gian gấp nên ko kịp gặp bác SHD, bác GL Pro 160, bác Ride,... để học hỏi kinh nghiệm và xin vào hội merc. Hi vọng lần sau sẽ dc gặp các bác
@ Bác Tienna: E lấy xe về khoe với ông anh e, ông ấy thích quá cứ gạ e để lại nên e đặt gạch bác luôn e E280 nhé

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
Chào tất cả các bác, e là chư mới của e 190E đây. Xe hiện tại e vưa sơn quây quanh xe, đang chờ bác Tiến gửi chân máy và đồng hồ để thay nữa là xong. Cảm giác của e rất hài lòng với 1 e chỉ hơn trăm triệu, e đã chạy thử lên 140km/h thấy xe rất đầm tuy chỉ 1 điều là khi vào trả lái thì ko dc như ý mình lắm. Nói thật là nhiều người khuyên e ko lên lấy xe này vì nó còn hơn tuổi gấu nhà e và kém e 2 tuổi nhưng e tin là mình đã lựa chọn đúng. Mấy hôm ko onl nên ko biết tin bán xe, buổi tối đọc dc tin sáng hôm sau e lên và dc bác Tiến đón. Thủ tục mua bán diễn ra trong nửa tiếng, hầu như e toàn hỏi về kinh nghiệm sử dụng và bảo dưỡng thôi. Tiếc rằng thời gian gấp nên ko kịp gặp bác SHD, bác GL Pro 160, bác Ride,... để học hỏi kinh nghiệm và xin vào hội merc. Hi vọng lần sau sẽ dc gặp các bác
@ Bác Tienna: E lấy xe về khoe với ông anh e, ông ấy thích quá cứ gạ e để lại nên e đặt gạch bác luôn e E280 nhé
Đầu tuần này em sẽ bố trí thời gian đi lấy chân máy bên phải, tháo đồng hồ và cửa gió cho bác. Em E280 em đang cho mượn, bác mà thử em đó thì sau này chỉ có thể đi S class thôi.

GLPro160

Xe buýt
Đầu tuần này em sẽ bố trí thời gian đi lấy chân máy bên phải, tháo đồng hồ và cửa gió cho bác. Em E280 em đang cho mượn, bác mà thử em đó thì sau này chỉ có thể đi S class thôi.
Chỗ bác tienna lấy hàng có cái cản trước nào cho 300E không? Hôm nọ em vừa xuất phát từ đèn đỏ thì có hai thằng nhóc cắt ngang đầu định quay xe nhưng phải phanh khựng lại vì gặp xe cùng chiều, thế là đâm vào đuôi nó nứt cái cản trước, vết nứt dài phải 30cm, xót hết cả ruột, nhưng cũng phải cho đi vì hai thằng nhóc trông rất rách rưới.

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
Tạm thời gia cố lại bằng đinh rút đã bác à. Chỗ em tìm đồ trước đây họ có mổ thịt một em w201 190E, đồ của 300E thì em không thấy, để hôm tới xuống em ghé garage gần đó hỏi cho bác, chỗ đó thấy có nhiều đồ hơn, nhưng giá hơi đắt.

Xe CongNong

Đi bộ
Em vua xoi 1 em 190E doi 1993 Than vo ngoai that + noi that cuc dep , moi toi may lanh DIE , cac bac cho em nhap hoi Merc de hoc hoi them it kien thuc

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
Em vua xoi 1 em 190E doi 1993 Than vo ngoai that + noi that cuc dep , moi toi may lanh DIE , cac bac cho em nhap hoi Merc de hoc hoi them it kien thuc
Chiều mai T7, 14h bác ra cafe ở hồ Đền Lừ, anh em xem xe rồi tư vấn luôn cho bác. Không tìm được chỗ thì bác alo em 0912 094 119

Xe CongNong

Đi bộ
Thanks Cụ nhiều , nhưng em hẹn cụ dịp khác , mai em đi du hí với con hàng mất rùi

Xe CongNong

Đi bộ
Ok , em làm xong em chụp lại cho bác xem

Xe CongNong

Đi bộ
Chiều mai T7, 14h bác ra cafe ở hồ Đền Lừ, anh em xem xe rồi tư vấn luôn cho bác. Không tìm được chỗ thì bác alo em 0912 094 119
Bác TIENNA chiệu nay có ra Đền Lừ không thế ? Có thông tin gì mới Up lên đây anh em học hỏi đi bác

Tranmoclam

Đi bộ
Chào các Bác,

Em là "gà" mới tham gia vào diễn đàn, mong các bác giúp em một vài thông tin:

Em tính mua một con "4 chân" để lâu lâu chở vợ con về thăm nội ngoại cho đỡ nắng và bụi. Vì điều kiện kinh tế chưa cho phép nên em chỉ có khoảng 150 - 200 triệu. Em đang nhắm đến Honda accord hoặc Mercedes 190E. Em có người quen giới thiệu một con Mercedes 190E đời 1992. nhìn ngoại thất thì còn rất ngon. Các bác cho em hỏi Mercedes đời này có bệnh nhiều không, phụ tùng thay thế có dễ kiếm không và giá phụ tùng có mắc dữ không? Có thể dùng phụ tùng của Honda hay Toyota thay thế được không? em thấy Bác Tienna mới lấy một con đời 89, chắc Bác có nhiều kinh nghiệm về dòng xe này, rất mong bác tư vấn giúp em, em rất thích dòng Mer này nhưng e ngai về phụ tùng thay thế. rất mong các Bác tư vấn giúp.
(vì em mới vào diễn đàn lần đầu nên không biết post câu hỏi ở đâu, các bác thông cảm)

Trân thành cám ơn
Tranmoclam@gmail.com

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
Chào các Bác,

Em là "gà" mới tham gia vào diễn đàn, mong các bác giúp em một vài thông tin:

Em tính mua một con "4 chân" để lâu lâu chở vợ con về thăm nội ngoại cho đỡ nắng và bụi. Vì điều kiện kinh tế chưa cho phép nên em chỉ có khoảng 150 - 200 triệu. Em đang nhắm đến Honda accord hoặc Mercedes 190E. Em có người quen giới thiệu một con Mercedes 190E đời 1992. nhìn ngoại thất thì còn rất ngon. Các bác cho em hỏi Mercedes đời này có bệnh nhiều không, phụ tùng thay thế có dễ kiếm không và giá phụ tùng có mắc dữ không? Có thể dùng phụ tùng của Honda hay Toyota thay thế được không? em thấy Bác Tienna mới lấy một con đời 89, chắc Bác có nhiều kinh nghiệm về dòng xe này, rất mong bác tư vấn giúp em, em rất thích dòng Mer này nhưng e ngai về phụ tùng thay thế. rất mong các Bác tư vấn giúp.
(vì em mới vào diễn đàn lần đầu nên không biết post câu hỏi ở đâu, các bác thông cảm)

Trân thành cám ơn
Tranmoclam@gmail.com
Mer thì rất bền, có bệnh trị đúng chỗ đúng cách thì không lo gì, chỉ lo là trị lung tung thì bệnh mãi không hết, nên nhiều người nghe tới mer già là sợ hết vía. Nếu chiếc xe bác định lấy còn nguyên bản thì nên mua, nếu đã chế cháo lung tung rồi thì thôi, vì công phục hồi lại tốn nhiều tiền lắm. Phụ tùng thì đúng là không dễ kiếm như xe Nhật, nhiều khi mất 2-3 tuần mới có, giá thì = phụ tùng Nhật trong hãng. Tuyệt đối không nên chế cháo phụ tùng xe Nhật vào, mất zin và chạy không sướng.
Nếu bác quyết lấy mer thì anh em sẽ bố trí thời gian đi xem giúp bác.