Mercedes 180c kompressor đã về.

muonmuaxe

Xe tăng
Mercedes 180c kompressor.

Chào các cụ!
Tháng vừa rồi bận quá nên em chưa có thời gian hầu các cụ. Sau khi lấy ý kiến các cụ và thực tế kiểm nghiệm em đã mang xe về nhưng lại chưa đi vì một lý do. Em mang xe về quê cho ông bà già em đi chơi 3 tuần cho vui vẻ để ông bà già thoái mái vì ông già em làm tài xế, cả đời cụ chỉ lái xe chở người khác chứ chưa bao giừo được lãi xe của mình. Giờ em mới bắt đầu cảm nhận và chăm chút nó.
1. Việc đầu tiên sau khi đã được mở mang đầu óc từ diễn đàn là em phi ngay đến cụ big làm quả Nhiệt đới hóa và setup lại một số phần mềm. Cái này quả là hiệu quả, cài lại xong đi rất phê, nhiệt độ máy sau khi làm toàn 70độ C. Vì xe của em mới đi có 1,1 vạn như đã khoe với các cụ (em tự hào xe em là xe cũ nhưng lại mới nhất trong các xe vào ANDU bảo dưỡng, mọi thứ mới nguyên)
Hầu các cụ vài tấm ảnh.
Ngoại thất:

Nội thất

2. Sau quả làm Nhiệt đới hóa em làm luôn quả eagle eye của cụ big, thay quả đèn mờ mờ của em. Hôm nào xong mời các cụ xem.
Phải nói rằng cảm giác rất hạnh phúc.:x:x

Chỉnh sửa cuối:

tomahocch

Xe tải
nhìn xe cụ mà thèm gê,dòng mẹc c này nhìn sang $-)

thích_lái

Xe tải
làm "Nhiệt đới hóa" là để cải thiện những gì vậy cụ,chi phí thế nào ?em đang quan tâm với.

GLPro160

Xe buýt
Xe bác đẹp thật, trông chả khác xe mới.

binhnt0788

Xe hơi
xe của bác còn mới quá!!! chúc mừng bác!

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Em lại thích form Mer C thế hệ này hơn thế hệ bây giờ, cả nội thất nhìn cũng ấm cúng nữa :D
Chúc mừng cụ. Đọc cái dòng cụ đưa xe về cho hai bác ở nhà đi chơi đây đó mà thấy hạnh phúc lây.

C.k

Xe buýt
làm "Nhiệt đới hóa" là để cải thiện những gì vậy cụ,chi phí thế nào ?em đang quan tâm với.
Là vài thêm và/hoặc thay đổi lại chế độ cài đặt cho xe mec, cụ thể như làm tăng tốc độ chạy của quạt gió, điều hòa sẽ mát hơn, chạy chế độ lấy gió trong chứ ko tự động chuyển chế độ gió ngoai, gương gập tự động bằng phần mềm chứ không phải chế, cài đặt hiển thị ngày trên táp lô, hiển thị số xăng còn lại trong bình. Nói chung đặt lại các chế độ cho phù hợp với VN hơn. Xe em cũng đã cài mấy thứ đó, nói chung cá nhân em thấy hữu dụng và rất hay. Em đang nói trên phương diện khách quan chứ ko cò mồi đâu nhé

a3k42

Xe buýt
Ủa , cụ ở cùng nào vậy, sao em không thấy nó hợp chút nào, một chiếc xe sang đặt ở một vùng có vẻ không khá giả >-)

muonmuaxe

Xe tăng
Nhiệt đới hóa là nói theo kiểu văn hoa thôi cụ ợ, thực chất nó chỉ là việc làm cho cái xe của cụ phù hợp với cái khí hậu nóng của nước ta thôi. Sau khi tìm hiểu em thấy phương pháp của cụ big là hợp lý vậy là tin dùng thôi. Tuy chưa kiểm chứng độ bền nhưng thật sự là nhiệt độ động cơ chính xác chỉ 70độ c, điều hòa thì mát sâu hơn, và bỏ độ trễ chân ga đi thì vọt hơn hẳn. Và một số setup khác thì cũng tiện hơn.

Ủa , cụ ở cùng nào vậy, sao em không thấy nó hợp chút nào, một chiếc xe sang đặt ở một vùng có vẻ không khá giả >-)
Dạ bẩm cụ. Cái trong ảnh là nhà Nhạc phụ em, Quê em và quê gấu nhà em đều nghèo như thế cả. May mắn giờ tụi em được sống ở Hà Nội.

Em mới nâng cấp quả "angel eyes" xin hầu các cụ vài tấm ảnh. Nhìn quả đèn này mê thật. Đúng là chơi merc tốn xèng dưng mà sướng. Đi sướng, nhìn cũng sướng...
1. Tháo ba dờ sốc trước:

2. Lắp từng bên mắt một cho em nó:

3. Thử ánh sáng:

4. Lắp nốt bên còn lại:

5. Hoàn thiện và thế là có đôi mắt tuyệt vời cho em nó nhưng mà đường HN sán quá nên chưa thể thử xem nó sáng như thế nào. Còn nhìn thì đẹp thôi rồi. Đẹp như mắt của C55 AMG.

oceans

Xe hơi
xe cụ đẹp quá, bao giờ em mới đủ xèng để mua nhể

vpk8288

Xe máy
đây là nơi quê cha đất tổ của bác chủ cụ ah. khi nào có điều kiện hơn bác chủ cho hẳn vợ HAI lên cung trăng chụp hình cho cụ a3k42 nhìn cho thích mắt.

Dr.Machine

Xe buýt
Vùng quê không khá giả nhưng dự án sắp qua thì hỏi khá hay ko khá:P, em thấy nội thất C đời cũ nhìn sang trọng hơn đời bây giờ

muonmuaxe

Xe tăng
Vùng quê không khá giả nhưng dự án sắp qua thì hỏi khá hay ko khá:P, em thấy nội thất C đời cũ nhìn sang trọng hơn đời bây giờ
Vâng đúng cụ ạh. Dự án sân gôn mấy trăm ha đang đền bù ầm ầm, Ông già em còn đang bắt em chuyển hộ khẩu về quê để sắp tới được chia đất. Vì chủ trương của các bác lãnh đạo của quê em là ưu tiên cho con em quê nhà phải đi xa quê lập nghiệp để thu hút con em trở về quê hương. Ở đời cũng chẳng biết thế nào có thể bây giờ là quê nhưng sáng mai ngủ dậy chỉ bằng 1 chữ ký và 1 cái dấu đỏ lại thành đô thị.:))

Em muốn thay 4 quả lazăng 17" và ống pô hình elip của bản W203 sport edition nữa nhưng chưa biết tìm ở đâu và giá rổ thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

trinhhai1974

Xe hơi
Vâng đúng cụ ạh. Dự án sân gôn mấy trăm ha đang đền bù ầm ầm, Ông già em còn đang bắt em chuyển hộ khẩu về quê để sắp tới được chia đất. Vì chủ trương của các bác lãnh đạo của quê em là ưu tiên cho con em quê nhà phải đi xa quê lập nghiệp để thu hút con em trở về quê hương. Ở đời cũng chẳng biết thế nào có thể bây giờ là quê nhưng sáng mai ngủ dậy chỉ bằng 1 chữ ký và 1 cái dấu đỏ lại thành đô thị.:))

Em muốn thay 4 quả lazăng 17" và ống pô hình elip của bản W203 sport edition nữa nhưng chưa biết tìm ở đâu và giá rổ thế nào.
Cụ ơi em đang quan tâm đến vụ nhiệt đới hóa đây, thấy cụ nói là bỏ được độ trễ chân ga hay quá, em muốn nó bốc bốc 1 tí chứ như con em đang chạy mỗi lần cần vượt em toàn hết ga thôi. thank cụ trước

GLPro160

Xe buýt
Cụ ơi em đang quan tâm đến vụ nhiệt đới hóa đây, thấy cụ nói là bỏ được độ trễ chân ga hay quá, em muốn nó bốc bốc 1 tí chứ như con em đang chạy mỗi lần cần vượt em toàn hết ga thôi. thank cụ trước
Cái này bác bigdog là chuyên gia. Chữ ký của bác ấy có số ĐT.

muonmuaxe

Xe tăng
Cụ gặp cụ big đi khoảng 30 phút sau cụ phi ra đường là xe cụ vọt ngay. không fải quan tâm đến độ trễ chân ga nữa, xe em đã được cụ ấy setup bỏ độ trễ chân ga công thêm có kompressor nên chẳng bao giờ em phải hết ga khi vượt cả. Chỉ cần gạt nhe sang chế độ số sàn ở số 3 thế là đã vượt được rồi.

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Xe cũa cụ chính xác là loại gì và đời bao nhiêu thế? C180 2003 à? có Kompressor ko hay là cái gì ạh. Em hỏi để tham khảo giá cụ mua xe 1 tí. Có một chiếc C200K Elegant 2003 bạn em đang bán 25K em đang nghiên cứu đây

C200K

Xe máy
Em xin chào các bác!

Hôm nay là lần đầu gia nhập Hội ạ, kính mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo cho em thêm về xe mer. Vì e cũng mới đổi qua dùng chú c200K nên nhiều thứ chưa biết.

Sáng nay tranh thủ ngày nghỉ, đọc được thông tin bác Big cao tay, em đã phi ngay xuống nhờ bác ấy nhiệt đới hóa, chả là xe em chạy toàn gần 100 oC. kết quả thật mĩ mãn, e chạy từ sáng mà chưa lúc nào quá 70 oC cả, xe bốc hơn hẳn. Qua 4R em xin gửi lời cảm ơn bác Big đã nhiệt tình tư vấn cái vụ thay nhún trước, suýt em mất toi chục quả với mấy bố gara Mer.

E định khoe xe của em để các bác biết, chẳng may ra đường mà va quyệt các bác còn coi e như "người nhà" để xử lý nhẹ nhàng tình cảm, vì em tay lái còn nom lắm ạ, nhưng mà em chưa biết "quy trình" post ảnh lên em báo cáo sau ạ!

muonmuaxe

Xe tăng
Xe cũa cụ chính xác là loại gì và đời bao nhiêu thế? C180 2003 à? có Kompressor ko hay là cái gì ạh. Em hỏi để tham khảo giá cụ mua xe 1 tí. Có một chiếc C200K Elegant 2003 bạn em đang bán 25K em đang nghiên cứu đây
Xem em chính xác là C180 classic đời w 203 có bộ Kompressor. Máy W271. Vỏ máy đen. Cái Chữ CLK 200 là thay chữ C180 nguyên bản thôi. Nếu xe bạn bác còn ngon thì mua đi. Bạn bè lọt sàng thì xuống nia, đi mer thích lắm. Xe em còn mới lại được qua cụ big xử lý nên giờ đi em thấy rất sướng. Phê nhất là hôm qua mới thay quả angel eyes. Hôm nay đưa gấu và hai gấu con đi chơi em cứ bật đèn cả ngày nhìn cho sướng.

@ cụ c200k. Cụ vào photobuket.com nó mở cái tài khoản rồi cứ thế mà post lên thôi. Cụ cũng nhanh nhỉ, giống em, đọc bài cụ big xông phát em phi xuông làm luôn. Thấy hay là mình phải áp dụng ngay không thể bảo thủ được.

C200K

Xe máy
Đây là xe của em đây ạ:

Đây là mặt hậu ạ:

Về cái khoản ăn uống của em nó thì em khá tâm đắc, đây là kỉ lục em lập đường Hà Nội - Hòa Bình, hi vọng sau khi được bác Big nhiệt đới hóa em sẽ phá kỉ lục của em: