Mercedes 180c kompressor đã về.

xe hybrid

Xe hơi
em lại tưởng xe mới cơ. chúc mừng cụ.cụ thật hiếu thảo.em thèm được như cụ:((

muonmuaxe

Xe tăng
Bác chủ mua được chiếc xe ít đi quá!
Bác có thể chụp ảnh lại mặt trước khi đã nâng cấp đèn không?
Xe đẹp thật, mới quá!
Để hầu cụ em đã đi rửa xe sau 1 tuần bận rộn và chỉ kịp chụp vài pô bằng con điện thoại ghẻ của em. Kính các cụ coi tạm và vodka cho em và xe của em.
1. Đi uống cà phê với cụ ddbin ở Hoàng Quốc Việt:

2. Tắm rửa cho em nó xong đang lau khô, khổ lắm các cụ ạh. , không có xe không sao, có xe tự nhiên thấy sạch sẽ ngăn nắp hơn bao nhiêu, Cứ rửa xe bị gấu cằn nhằn sao yêu vợ 2 thế.

3. Và đôi mắt của em nó sau khi đã được nâng cấp đây ạh:

Các cụ thấy đẹp thì vodka em phát nhé:

Và cuối cùng mời các cụ giải khát tý nhé:

Thanks các cụ

beefburger

Xe tăng
Chúc mừng bác chủ nha, con này có bộ chân rất hợp bác đừng thay đổi nha, vì dòng lốp của em này là 225 nên đi chân này đẹp nhất. Em này chỉ thiếu quả rửa mắt nữa thôi là tuyệt, cụ không lăn tăn chuyện rửa máy đâu, em một năm làm một lần xe sạch đẹp và đi nó thoáng máy lắm. Chọn chỗ uy tín mà làm, bác không phải lăn tăn đâu.

beefburger

Xe tăng
Ủa , cụ ở cùng nào vậy, sao em không thấy nó hợp chút nào, một chiếc xe sang đặt ở một vùng có vẻ không khá giả >-)
Cụ ạ, ai cũng từ quê mà ra, không có cái quê đó không có cái thành phố đâu, chính từ những nơi không khá giả đó để con người ta phải biết vươn lên, biết sống, biết phấn đấu và biết nhìn về cái cội cái nguồn của mình mới là đáng trân trọng. Không như những kiểu người tự cho mình là hơn người, hoặc phải dấu đi cái gốc để cố tỏ ra là PHỐ trong khi bên trong rỗng không thì hỏi vui gì.

Gõ kiến

Xe buýt
Cụ ạ, ai cũng từ quê mà ra, không có cái quê đó không có cái thành phố đâu, chính từ những nơi không khá giả đó để con người ta phải biết vươn lên, biết sống, biết phấn đấu và biết nhìn về cái cội cái nguồn của mình mới là đáng trân trọng. Không như những kiểu người tự cho mình là hơn người, hoặc phải dấu đi cái gốc để cố tỏ ra là PHỐ trong khi bên trong rỗng không thì hỏi vui gì.
@ Cụ có gì muốn tâm sự thế???

muonmuaxe

Xe tăng
@ Cụ có gì muốn tâm sự thế???
Em xin các cụ. Đừng tranh luận những chuyện ngoài lề nữa!

@beefburger: Thanks những lời động viên của cụ, Em sẽ đi spa máy.

Các cụ cho em hỏi rằng xe em có lắp được lazăng 18" không ạh. Vì em kết 1 quả này nhưng tiếc lại là 18" ko bít có lốp nào lắp vừa và có ảnh hưởng ko. Thật quả lazăng cũ của em mới thật nhưng nhìn nó trang nghiêm quá, em thích thể thao 1 chút, loại xin theo xe sport edition ko mua được thì thôi đành kiếm tạm loại vừa vừa. Mà cho em hỏi mua các loại trên thị trường có vấn đề gì về an toàn ko ạh. Thanks các cụ
Em định chơi quả này nhưng là 18", xin ý kiến các cụ

Porsche 911

Xe container
Đẹp, nhưng quả thật nó lớn quá, đi sẽ ồn đấy! Bác kiếm loại R17 mà "đỡ đẹp hơn" một chút cũng được.
Nhìn quả mắt của em nó nay đã lên được 10 chân kính rồi! Chúc mừng bác, có xe quá mới!

beefburger

Xe tăng
Em xin các cụ. Đừng tranh luận những chuyện ngoài lề nữa!

@beefburger: Thanks những lời động viên của cụ, Em sẽ đi spa máy.

Các cụ cho em hỏi rằng xe em có lắp được lazăng 18" không ạh. Vì em kết 1 quả này nhưng tiếc lại là 18" ko bít có lốp nào lắp vừa và có ảnh hưởng ko. Thật quả lazăng cũ của em mới thật nhưng nhìn nó trang nghiêm quá, em thích thể thao 1 chút, loại xin theo xe sport edition ko mua được thì thôi đành kiếm tạm loại vừa vừa. Mà cho em hỏi mua các loại trên thị trường có vấn đề gì về an toàn ko ạh. Thanks các cụ
Em định chơi quả này nhưng là 18", xin ý kiến các cụ

Cụ vẫn làm được không sao, nhưng chắc chắn nó sẽ có những ảnh hưởng dù ít hay nhiều, cái đầu tiên là đi sẽ ồn hơn vì vụ khi tăng độ dài của chân lên bắt buộc cụ phải chọn lốp mỏng đi. Điều nữa là về lâu dài sẽ ảnh hưởng đến hệ thống giảm sóc và khung gầm xe, còn cái cuối cùng em nói thật nha, cái chân cụ mua nếu không chính hãng thường toàn là hàng của ....Trung CỦA LẢ ....rồi nói là ĐÀI LOAN rồi thì HỒNG KÔNG vv.....em nói thật là em không tin đâu. Giả sử một ngày đẹp trời cụ đang vít 100km/h.... gặp phải cái ổ gà hay voi.......thôi em dừng.

muonmuaxe

Xe tăng
Thế thôi em xin dừng vậy. Đợi chọn được quả Merc xịn hoặc AMG 17" lắp cho nó lành. Thanks các cụ đã tư vấn.

Vikhanh

Xe máy
chúc mừng cụ có vợ 2 mới, em cũng đang chạy c180 giống cụ, khi nào cụ tìm được bộ lazăng mới bộ cũ cụ không dùng đến nhượng lại cho em nhé!
hehe chúc cụ sớm tìm được bộ mới để nhượng lại bộ cũ cho em
có gì cụ call em nhé 0936368688

muonmuaxe

Xe tăng
chúc mừng cụ có vợ 2 mới, em cũng đang chạy c180 giống cụ, khi nào cụ tìm được bộ lazăng mới bộ cũ cụ không dùng đến nhượng lại cho em nhé!
hehe chúc cụ sớm tìm được bộ mới để nhượng lại bộ cũ cho em
có gì cụ call em nhé 0936368688
Dạ nhờ sự tham mưu của cụ big em đã lựa được bộ vó 17" 5chấu kép đẹp tuyệt vời, giữa tháng 12 em nâng cấp lên sẽ hầu các cụ xem. Em cũng kiếm luôn quả đuôi cá kiểu của dòng E dán lên kính sau nhìn cho thích mắt, tết này em lắp nốt của bóng HID ánh sáng trắng đi đường trường đỡ lo.

Từ khi biết cụ big em được khai sáng bao nhiêu kiến thức bổ ích về Merc lại có sẵn niềm yêu thích merc một cách mãnh liệt nên giờ em thấy đi merc thật tuyệt vời, hạnh phúc nhất là lúc chở vợ cả đi vi vu với vợ 2.
@ Cụ vikhanh: Tuy em nâng cấp chân cho vợ hai nhưng em ko để lại chân cũ cho ai đâu vì nghĩ lại em muốn để lại làm ký niệm và khi cần lại có thể lắp vào chơi tiếp. Sorry cụ.

Dự kiến mâm của em nó như thế này, các cụ thấy có được không ạh.

Chỉnh sửa cuối:

Prius

Xe buýt
Dear cụ muonmuaxe:
1.Thứ nhất xin được chúc mừng cụ đã mua được xe mà mình thích, còn giá cả theo em là không quan trọng nhiều đâu, mình thích thì không vấn đề.
2.Thứ hai về lazang xe cụ thì
em cũng có dịp thấy xe của cụ 113_Hanoi cụ ấy đang chạy(C180 Sport) lazang zin của xe cụ ấy 5 chấu rất đẹp,màu bạc cùng nền như vỏ xe, cụ nên tìm hiểu và thay giống như thế, vừa đẹp mà đường kính vành vừa nguyên bản với thông số chuẩn sẽ chẳng lo ồn hay tốn xăng, mất an toàn.
3.Thứ 3 là em thấy cụ cẩn thận thế, nên em cũng khuyên cụ 1 câu chân tình là lần sau rửa xe cụ đừng cho mấy chú thợ lau chùi nội thất nhé! cái duy nhất là chỉ yêu cầu họ hút bụi sàn và vệ sinh thảm để chân thôi, lý do vì sao thì nhiều lắm, nhưng chủ yếu là không sạch lại nguy cơ xước bề mặt trong kính nhất là xe nào dán film chống nóng còn xước nặng.Xe em ngay từ khi mới mua cũng chủ động lau vệ sinh ghế và nội thất 2 tuần/lần tuy mất thời gian tí nhưng vừa sạch lại đảm bảo và còn thấy thú vị nữa.Công cụ làm sạch thì cụ có thể ra số 51 Ngô Thì Nhậm- Hà Nội mà mua của SONAX - Đức,do Cty Nhật Vũ phân phối, ra đó cụ chỉ cần mua 1 chai xịt dùng để lau kính, 1 chai xịt vệ sinh nội thất, nếu có ghế da thì 1 hộp bảo dưỡng làm mềm da. Nước rửa kính thì mua 1 chai 25ml pha tỷ lệ 1:100, với 25ml đậm đặc cụ pha ra 25L nước rửa kính thì cụ dùng cả năm cũng không hết đâu, chú ý nước pha nên qua máy lọc RO là tốt nhất bởi không có cặn canxi làm tắc vòi phun. Em đã thực thiện như trên, sau 2 năm nội thất xe em cũng mới không kém xe cụ đâu (nội thất xe em màu kem). Chúc cụ: giữ tốt dùng bền, an toàn, tiết kiệm.

Chỉnh sửa cuối:

muonmuaxe

Xe tăng
Thanks cụ prius nhìu về lời khuyên bổ ích
Cái vụ vành của con sport thì em chết mê rồi nhưng ko kiếm được. Hỏi 1 cụ trên os thì cụ ấy bảo ra haxaco có duy nhất 1 người mua được bộ vành đó thì phải mua nguyên cả con xe vậy là bó tay.
Còn vụ chăm sóc nội thất xe thì như cụ tư vấn là hay quá rồi.

beefburger

Xe tăng
Em cũng sẽ qua bác Bigdog chiều nay để em nhời bác ấy cập nhật hộ cái phần mềm cho con vợ em.

nhatminh07

Xe hơi
các cụ cho em hỏi gara của bác bigdog ở đâu vậy em cũng muốn qua để nhờ bác ấy tư vấn cho con vợ em, thanks

muonmuaxe

Xe tăng
các cụ cho em hỏi gara của bác bigdog ở đâu vậy em cũng muốn qua để nhờ bác ấy tư vấn cho con vợ em, thanks
Cụ big ko làm gara mà chỉ làm để chơi cho các anh em yêu xe merc thôi. Tất nhiên công cụ ấy ship hàng về thì tất nhiên fair mất tiền rồi. Cụ qua 54 Quang Trung - Hà Đông đi, nhà cụ ấy luôn, nhớ gọi điện trước nhé. Nhớ vodka em nhé

son8888

Xe đạp
Mức nhiên liệu này là số sàn ah bác 8-> , xe em C180 K AT, chạy đường trường 6.7 lit / 100km, và chưa lần nào thấp hơn được
Xe mer thì thế thôi bác ạ, xe e đợt hư máy lạnh, tắt máy chạy cao tốc , cũng xuống tầm 6.5 hay 6.7 như cụ thì phải ^^