[Funland] Mèo bật bếp từ

DHa2015

Xe container
Nồi để sẵn trong vùng nấu trên bếp có cảm ứng nhạy nhưng ko có chế độ tự tắt (bếp tàu) nguy hiểm lắm, ko chỉ mèo, mà thạch sùng nhảy vào cũng bị nhé. Gần nhà ông bà em từng xảy ra sự việc do thạch sùng, may hôm đó nửa đêm thế nào mà phát hiện ra khi nồi có mùi khét.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Bếp hồng ngoại ko cần nồi vẫn cháy đùng đùng.
Mà bếp hồng ngoại ít loại xịn thì phải.

phuongmit

Xe cút kít
Đơn giản nhất là k nuôi bọn mồn lèo, đơn giản nhì là nấu xong bỏ hết nồi ra khỏi mặt bếp. Bỏ nồi ra thì xác suất cháy nổ do mèo chuột thạch sùng bật trộm nó giảm cỡ 96,69% rồi, chả cần dập át với rút phích ;))

long sns

Xe tải
Đơn giản nhất là k nuôi bọn mồn lèo, đơn giản nhì là nấu xong bỏ hết nồi ra khỏi mặt bếp. Bỏ nồi ra thì xác suất cháy nổ do mèo chuột thạch sùng bật trộm nó giảm cỡ 96,69% rồi, chả cần dập át với rút phích ;))
Các cụ trên này đều ko nỡ dập át! Mà nấu nướng lại đa phần là các Mợ

Steven

Xe tăng
Nhà em thì chuột bật bếp từ ạ.
Có cái nồi thịt đun xong tắt bếp nhưng vẫn để đấy rồi đi chơi. Khi về nhà cả 2vc thấy nhà khói um khét lẹt thì ra nồi thịt đã thành than. Vợ chồng người nọ đổ lỗi cho người kia bật thế là em check camera, thì ra có một con chuột nó leo trên lỗ thông gió xuống rồi nhảy lên cái bếp vô tình dẫm chân vào nút bật =))
Cái bếp cũ nhà em cũng bị hiện tượng này, giờ thay bếp mới rồi

coquay

Xe container
mịe, để bật cái bếp từ cần 3s sờ lên nút power, 1 phát chọn bếp, 1 phát chọn công suất, mà lại phải chọn đúng bếp có cái nồi, chứ nếu bật P lên ko chọn mức cs thì nó cũng tự tắt, mà bật p, chọn cs mà chọn đúng bếp éo có nồi chảo cảm ứng thì nó cũng tít tít rồi tắt. Mà đấy là chưa kể bếp có riêng menu điều khiển cs cho từng bếp như của AEG thì còn phải vuốt đúng menucủa bếp nữa nó mới lên???
mèo, chuột tài tài là :))
Bếp điện từ của tàu thì cứ ấn là lên thôi cảm ứng khá nhạy
Nhà e dùng con bếp từ của tàu cũng đc hơn 8 năm rồi, khi biết vô tình chạm là nó bật e phải lắp thêm cái hạt 20A dùng xong là tắt cho an toàn

Tuongtien1977

Xe điện
mịe, để bật cái bếp từ cần 3s sờ lên nút power, 1 phát chọn bếp, 1 phát chọn công suất, mà lại phải chọn đúng bếp có cái nồi, chứ nếu bật P lên ko chọn mức cs thì nó cũng tự tắt, mà bật p, chọn cs mà chọn đúng bếp éo có nồi chảo cảm ứng thì nó cũng tít tít rồi tắt. Mà đấy là chưa kể bếp có riêng menu điều khiển cs cho từng bếp như của AEG thì còn phải vuốt đúng menucủa bếp nữa nó mới lên???
mèo, chuột tài tài là :))
Cụ nói đúng nhưng chưa chuẩn
P 3s mới on, đúng
1 phát chọn bếp : chưa chuẩn nếu bếp từ seri6 trở lên là tự nhận nồi, bếp nào đặt nồi thì tự nhận nên chỉ cần bật công suất nữa là nóng
Nên con mèo biết bật P, sau đó chọn công suất nữa thì khả năng cao mèo 2 chân bị đãng trí

• Vodka
Reactions: NNS

.Chuối.

Xe tăng
nồi để sẵn trên bếp, nên mèo bật được!!! để dùng bếp đc bền thì khi nấu xong nên nhấc nồi sang chỗ ko dùng để bếp vừa dùng nó tỏa nhiệt nhanh, ngoài ra, nấu xong thì lau chùi cho sạch, thì lại ko có nồi ở vị trí bếp thì mèo cũng ko bật đc.
Bếp tử tế tí là có cảm biến nhiệt độ, quá nhiệt là nó tự tắt thôi, em đầy lần đang đun xong quên mịe mất khóa cửa đi chơi, lúc về cũng chỉ hơi xém đít nồi chút, may chưa bị báo cháy phát nào:P. Chắc nhà cụ kia xài bếp đểu quá, nói chung là đen:D.

NNS

Xe ngựa
Cụ nói đúng nhưng chưa chuẩn
P 3s mới on, đúng
1 phát chọn bếp : chưa chuẩn nếu bếp từ seri6 trở lên là tự nhận nồi, bếp nào đặt nồi thì tự nhận nên chỉ cần bật công suất nữa là nóng
Nên con mèo biết bật P, sau đó chọn công suất nữa thì khả năng cao mèo 2 chân bị đãng trí
vâng, cụ nói em mới để ý, bosch quả có tính năng đó, nhưng nó phải chờ thêm 3s nữa để nổi menu ẩn (bosch 8 )và thêm 2 s nữa sẽ chuyển cho vùng bếp có nồi thật. em chưa chờ thế bao giờ nên cũng chả để ý.:D

Foxz

Xe hơi
Em cũng bị rồi. Để nồi trên bếp thế là chuột lọ mọ vào bật lên khét mù mịt. Lần sau là phải kéo nồi sang bên cạnh.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Em ko rõ nhà bị cháy họ dùng bếp loại nào. Còn nhà em chính em là nạn nhân của chuột hồi 2013, bỏng ngón trỏ phải. Nhà em dùng bếp hồng ngoại đơn, loại mà tắt bằng cảm ứng, bật lên nó để đúng nhiệt độ đã tắt từ trước. Để chảo dầu trên bếp, tắt để đó đi ra ngoài. Lát sau về thấy khói, chảo sôi ầm ầm, hốt quá cầm nhấc vội mà quên là mỡ nó trơn, lại đang sôi, thế là sóng 1 cái rớt ngay vào mấy ngón tay, xả vội vào nước. Phúc tổ ko rộp, chỉ đỏ tí, có lẽ do da ngón tay nó dày. Từ vụ đấy xong đun xong rút phích cho lành, bếp hồng ngoại đợt đấy ko có nồi nó vẫn đun ko khí được, công vụ đấy may mắn.

Pvsc

Xe ba gác
Bếp tử tế tí là có cảm biến nhiệt độ, quá nhiệt là nó tự tắt thôi, em đầy lần đang đun xong quên mịe mất khóa cửa đi chơi, lúc về cũng chỉ hơi xém đít nồi chút, may chưa bị báo cháy phát nào:P. Chắc nhà cụ kia xài bếp đểu quá, nói chung là đen:D.
Ưu điểm của việc chỉ biết luộc trứng :))

bmwp0wer

Xe tăng
Vụ cháy tại tầng 25 chung cư ở Hà Nội: Do mèo "khởi động" bếp từ?em thấy bếp nhà e nếu bật mà không nấu thì tự tắt. Bếp nhà các cụ thì sao?
Nếu có nồi sẵn trên đó thì nó vẫn chạy chứ cụ

VuQuybn

Xe buýt
Bếp Bosch có loại bật nguồn, chọn vùng nấu là nó auto mức power trung bình (4 hay sao đó)! Lão lucky.win đâu vào xác nhận!
Nên xác suất do mèo là có thể khi đủ điều kiện cần và đủ!
Chuẩn cụ.
Bếp nhà e thì cần 3 thao tác như lão NNS nói nhưng bếp e lắp ở quê thì 1 phát nguồn là chạy ro ro luôn