[Funland] Mèo bật bếp từ

duongqua

Xe container
bếp nhà em ko đặt cái gì lên mà bấm phím nguồn thì báo E5. Hôm nào quên ko bấm nút khóa cảm ứng mà đêm có chuột chạy trên bếp thì sáng hôm sau thấy bếp báo E5, nên hôm nào cũng phải nhớ bấm nút khóa cảm ứng sau khi dùng xong hết.

long sns

Xe tải
Mèo nó có 4 chân kể cả cụ bỏ nồi ra nếu nó để đúng chỗ nút nguồn & nút bếp thì vẫn bật tốt.
Nó chập lúcbật cũng gây cháy, cần gì phải nấu.
Em kiện thằng sản xuất bếp. Nó lại chấp nhận cả vân tay chân mèo..^^

nguyentoan.uct

Xe điện
Em nghĩ chắc bếp hồng ngoại, có để đồ đạc dễ cháy ở trên như khăn lau, hộp nhựa.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Em kiện thằng sản xuất bếp. Nó lại chấp nhận cả vân tay chân mèo..^^
Bếp nhà cụ đúng vân tay nó mới bật à?
Chứng tỏ bếp nhà cụ là bếp từ thông minh.
Bếp nhà em vẫn sờ tắp pít

phuongmit

Xe cút kít
mịe, để bật cái bếp từ cần 3s sờ lên nút power, 1 phát chọn bếp, 1 phát chọn công suất, mà lại phải chọn đúng bếp có cái nồi, chứ nếu bật P lên ko chọn mức cs thì nó cũng tự tắt, mà bật p, chọn cs mà chọn đúng bếp éo có nồi chảo cảm ứng thì nó cũng tít tít rồi tắt. Mà đấy là chưa kể bếp có riêng menu điều khiển cs cho từng bếp như của AEG thì còn phải vuốt đúng menucủa bếp nữa nó mới lên???
mèo, chuột tài tài là :))
Cái AEG đợt e bỏ bếp ga đi thay vào, tham khảo cụ và cc tư vấn may nó vừa khít, có 4 vùng đun, mới đầu về còn lơ ngơ nhìn vùng nào mà ấn, có hôm ấn nhầm :)) nên mèo chuột bật dc AEG lại còn k có nồi đặt sẵn chắc dễ ngang trúng đề 3 càng :))

Demchinhhang.net

Xe container
Bếp có chức năng khóa, phải giữ 1 lúc lâu cho vô hiệu hóa cá nút lại mới an toàn. Có 1 nhà đã bị cháy (có nồi trên bếp) do chuột dẫm chân vào bật bếp.

PCI for car

Xe tăng
Xác suất mèo đi vào nút khởi động bếp là rất nhỏ nếu trên bếp không có xoong nồi chảo.
Xác suất để nó mở được bếp và chọn đúng vùng bếp có xoong nồi chảo là rất nhỏ
Xác xuất để nó chỉnh được công suất của vùng bếp có xoong nồi chảo là rất nhỏ
Xác suất để bếp bị quá nhiệt mà không tự ngắt là rất nhỏ
Vậy em xin tạm kết luận là con mèo bật bếp hồng ngoại hoặc bếp điện gây cháy thì hợp lý hơn.

niceshot

Xe container
Bếp nhà em muôn bật nguồn phải bấm và giữ nút nguồn mấy giây, mèo nào làm được việc đó nhỉ?

Trungpv

Xe điện
bếp tàu khi quá nhiệt nó cũng báo lỗi E5 tự tắt. ko hiểu sao mèo bật bếp từ mà gây cháy nhà đc nhỉ

phuongmit

Xe cút kít
Bếp nhà em muôn bật nguồn phải bấm và giữ nút nguồn mấy giây, mèo nào làm được việc đó nhỉ?
Nó tì chân vào đúng vị trí đó thì vẫn khởi động dc, nhưng còn chọn bếp nữa, giả sử có thì tỉ lệ cũng siêu nhỏ, và k đặt nồi trên bếp khi k đun thì xảy ra cháy nổ do mèo chắc gần về 0

KoenigseggPigani

Xe tăng
Cái AEG đợt e bỏ bếp ga đi thay vào, tham khảo cụ và cc tư vấn may nó vừa khít, có 4 vùng đun, mới đầu về còn lơ ngơ nhìn vùng nào mà ấn, có hôm ấn nhầm :)) nên mèo chuột bật dc AEG lại còn k có nồi đặt sẵn chắc dễ ngang trúng đề 3 càng :))
Bếp AEG hay đồ xịn nó đa số có chống trào và chống quá nhiệt nên gây cháy gần như là ko thể, sợ bếp đểu thôi

niceshot

Xe container
Nó tì chân vào đúng vị trí đó thì vẫn khởi động dc, nhưng còn chọn bếp nữa, giả sử có thì tỉ lệ cũng siêu nhỏ, và k đặt nồi trên bếp khi k đun thì xảy ra cháy nổ do mèo chắc gần về 0
Bật nguồn xong còn phải chọn bếp có nồi để bật chế độ nấu nữa, mà muốn bật chế độ nấu cũng phải bấm 2 nút, 1 nút bật, một nút chọn cường độ nấu. Nên em nghĩ xác suất để 1 con mèo vô tình bấm trúng cả 1 chuỗi nút theo trình tự đó gần như bằng 0

NNS

Xe ngựa
Bếp Bosch có loại bật nguồn, chọn vùng nấu là nó auto mức power trung bình (4 hay sao đó)! Lão lucky.win đâu vào xác nhận!
Nên xác suất do mèo là có thể khi đủ điều kiện cần và đủ!
nhà em xài cả bosch lẫn AEG, em biết mà
bếp AEG xài riêng từng menu công suất slide cho từng bếp, bật P, vuốt menu để chọn mức cs
Bếp bosch dùng chung 1 menu cs cho cả các bếp, bật P thì nó mặc định cái bếp đầu tiên đc chọn là cái bếp nhỏ nhất, ko chọn bếp mà vuốt luôn menu cs thì nó mặc định là cho cái bếp đó, chứ ko phải là nó chọn luôn mức công suất nấu cụ ạ

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
mịe, để bật cái bếp từ cần 3s sờ lên nút power, 1 phát chọn bếp, 1 phát chọn công suất, mà lại phải chọn đúng bếp có cái nồi, chứ nếu bật P lên ko chọn mức cs thì nó cũng tự tắt, mà bật p, chọn cs mà chọn đúng bếp éo có nồi chảo cảm ứng thì nó cũng tít tít rồi tắt. Mà đấy là chưa kể bếp có riêng menu điều khiển cs cho từng bếp như của AEG thì còn phải vuốt đúng menucủa bếp nữa nó mới lên???
Nhà e hồi xưa cũng bị mèo bật bếp 1 lần cụ ạ , gấu nhà em để nồi trên bếp . ở trên nhà thấy mùi gì khen khét , vết chân mèo còn đầy trên bếp . Nhà e bếp đôi nên chắc nó bật dễ hơn

ung_sung_tu_tai

Xe container
Có khi trong lúc thao tác chính chủ nhà bấm thế nào vào nút hẹn giờ nấu.
Đến đúng giờ hẹn bếp nó tự bật

Bếp Bosch có loại bật nguồn, chọn vùng nấu là nó auto mức power trung bình (4 hay sao đó)! Lão lucky.win đâu vào xác nhận!
Nên xác suất do mèo là có thể khi đủ điều kiện cần và đủ!

NNS

Xe ngựa
Có khi trong lúc thao tác chính chủ nhà bấm thế nào vào nút hẹn giờ nấu.
Đến đúng giờ hẹn bếp nó tự bật
hẹn giờ nấu của bếp từ nó là hẹn giờ tắt cụ ạ, chứ ko phải như hẹn giờ nấu của nồi cơm điện AI, đến giờ nó tự bật bếp lên nó nấu đâu

Skoda_Favorit

Xe container
nhà em xài cả bosch lẫn AEG, em biết mà
bếp AEG xài riêng từng menu công suất slide cho từng bếp, bật P, vuốt menu để chọn mức cs
Bếp bosch dùng chung 1 menu cs cho cả các bếp, bật P thì nó mặc định cái bếp đầu tiên đc chọn là cái bếp nhỏ nhất, ko chọn bếp mà vuốt luôn menu cs thì nó mặc định là cho cái bếp đó, chứ ko phải là nó chọn luôn mức công suất nấu cụ ạ
Thanks!
Cụ để e kiểm chứng cái bếp lão Lắc lắp cho bà bác! E nhớ là bật nguồn, chọn vùng nấu là lên mức 3-4 gì đó luôn! Khác con Teka nhà e dùng là phải chọn mức P sau 2 thao tác kia!

phuongmit

Xe cút kít
Bật nguồn xong còn phải chọn bếp có nồi để bật chế độ nấu nữa, mà muốn bật chế độ nấu cũng phải bấm 2 nút, 1 nút bật, một nút chọn cường độ nấu. Nên em nghĩ xác suất để 1 con mèo vô tình bấm trúng cả 1 chuỗi nút theo trình tự đó gần như bằng 0
Nói chung k đặt nồi sẵn trên mặt bếp thì xác suất cho bọn mèo chuột bật dc là gần = 0 rồi. Ngoài ra nếu có chập cháy xung điện gì gì đó thì át nó cũng nhảy ngay lập tức nếu lắp chuẩn át