[Thảo luận] Mec GLK màu vàng cát phi vào cửa sắt ngõ hội vũ hàng bông

belancer

Xe buýt
oh... xe nhà bác fansbmw à? Em nhớ là hồi bác có topic khoe xe màu trắng mà?
Thôi của đi thay người, may mà cũng không có thương vong nào nghiêm trọng xảy ra.

mat_troi_ha_noi

Xe tải
rút kinh nghiệm, lần sau các bác có ngứa mắt chú nào, thì dừng xe, mở cửa, xuống xe tát đốp phát vào mặt rồi lại té luôn lên xe đóng cửa chặt nhá
vê ga với lại húc nhau thì ......... hãi lắm

Estonque

Xe điện
Khả năng nhầm chân ga với chân phanh, chắc là mới lái xe số tự động ....

oto.giacmoxa

Xe điện
Vầng thưa bác giấc mơ xa, anh ta không được coi đường sá như phòng ngủ nhà mình mà phải coi như phòng ngủ nhà bác phỏng ạ? :P
Đành rằng việc dừng xe giữa đường nghe ĐT là sai, là cản trở giao thông, nhưng lỗi đó chưa đến mức phải để các bác dí ga đưa người ta lên nóc tủ phỏng ạ?

Như trường hợp này, anh cu lái xe kia cũng có vội vàng gì đâu, bấm còi không được thì dừng xe xuống vỗ vai bảo "anh làm ơn tránh ra tí" cũng có sao đâu? Em thấy buồn vì văn hóa ứng xử của người Việt với nhau, ai cũng đề cao cái tôi của mình, coi một hai phút của mình to hơn cả mạng sống của người khác :(
Biết đâu người ta lúc đấy có chuyện gì quan trọng, nghe đt tập trung quá đờ người ra chả biết gì nữa, chắc các bác chả bao giờ rơi vào lúc đấy nhỉ ?

Cái hành động ngồi trên xe rồ ga dọa người khác là rất vô văn hóa, chẳng may khi nó để lại hậu quả như vừa rồi thì chả còn từ gì diễn tả nữa... mong các bác đi đường luôn giữ cái đầu lạnh và ứng xử một cách nhẹ nhàng vừa phải thôi :)
Tôi có thể khẳng định không ai điên đến mức đâm chết người chỉ vị họ gọi điện thoại giữa đường, đây chỉ là tình huống bất ngờ không ai muốn xảy ra. Nêu bác thực hiện được đúng như bác đã nói thì quả thực bác là người thực sự là có chữ nhẫn.

Tai nạn xảy ra đều do lỗi của con người. Ở đây có 3 người mắc lỗi:

Bác Sirius, mắc lỗi nghiêm trọng là nghe điện thoại khi điều khiển xe máy và gây cản trở giao thông vi phạm luật GTDB, đây là lỗi trực tiếp dẫn đến tai nạn, vì nếu bác ấy có thói quen đỗ vào vệ đường khi nghe điện thoại thì ko có tai nạn xảy ra.

Người thứ hai là chủ xe đã giao xe cho người lạ vì nghĩ rằng chỉ đi 1 đoạn ngắn sẽ ko có gì xảy ra đây là lỗi cẩu thả.

Người thứ 3 phạm lỗi là chú LX, chú này tin rằng chỉ rồ ga để doạ thôi (mỗi người có 1 cách giải quyết khác nhau khi xảy ra tinh huống này, và chú LX chắc là sử dụng đòn này nhiều rồi) nhưng ngờ đâu đây là xe AT và đã được cìa đặt kickdown. Đây là lỗi vì quá tự tin.

Theo tôi, nếu 1 người đang nghe điện thoại mà bị ô tô lao thẳng vào người thì đến 99% là die, nhưng bác Sirius được ông bà phù hộ nên mới chỉ bị thương (không biết nặng nhẹ như thế nào). Sau này ra đường chắc không dám tái diễn cảnh nghe DT giữa đường nữa, tôi nói học phí rẻ ở đây là bác này còn được rút kinh nghiệm, chứ trường hợp khác thì không có lần sau để rút kinh nghiệm.

Tôi thấy cụ rất bức xúc vì nhận xét của tôi, chắc là cụ nhiều lần đã coi đường xá như phòng ngủ của thiện hạ rồi thì phải.

[K]evin[T]rinh

Xe tải
em cũng thấy lạ, nhầm chân ga và chân phanh đc cũng thấy lạ, kể cả đi số sàn đi chăng nữa cũng phải dùng chân phải để phanh chứ nhỉ

thanhbb

Xe tải
các cụ ơi, con GLK này tăng tốc từ 0 lên 100km/h mất khoảng mấy giây ạ, có lẽ là xe xịn quá đè tý ga là nó rồ lên ngay, đường hà nội thì người đi sát sát nhau ấy
hôm tr'c đi trên đường bà triệu em cũng nhìn thấy 1 con ferrari rồ ga phóng ù ù, trong đầu nghĩ bụng " mẹ cái bọn nhiều tiền, ngu đầu, ở cái xứ này mà đi xe loại này, chắc muốn khoe tiền đây "
Ông anh em có hàng cafe ở đầu ngõ Hội Vũ, từ Hàng Bông vào, bảo là 2 chú này gườm gườm nhau rồi, không hiểu thế nào, chắc chú Mec chỉ định rồ tí ga dọa dẫm, không ngờ xe bốc quá. Chú Sirius phúc 3 đời, nếu mà không có cái bậc lên xuống thì Mec nó cuốn cho nhừ người chứ không chỉ gẫy 2 cái xương sườn.
1. Lái mới + mượn, ko quen xe + xe ngon, xịn, máy to
2. Vừa lái vừa ngó nghiêng tìm địa chỉ hoặc đang lườm nhau với ông 2b kia, hoặc mải ngắm các chưn dài đang chọn giầy dép (CChi bảo là có shop giầy dép).
3. Nhầm chưn ----> xong.
E dự thế=))
Các kụ chém vừa thôi ợ, xe nhà em đới. đang làm việc với khách trên gác, có xe vào lấy hàng, sai thằng cu lái xe (chuyên xe tải) đánh ra cho đỡ vướng, nó chạy chậm ra phía hàng bông, gặp ngay ông sirius trên 40 tuổi chưa gia đình, quay xe ra giữa đường alo, lái xe bấm còi cũng kệ, thằng ku lái xe quen vê ga xe côn nên nháy nháy, ai ngờ xe này có chế độ kickdown!vọt luôn, phanh không kịp đưa ngay sirius vào gầm, kết quả 02 xương sườn,02 răng hàm, xe máy nát, đang nằm Việt Đức vẫn tỉnh táo như con sáo.07 xe máy của CBCNV Công ty chứng khoán phải sửa chữa.Oto thiệt hại 02 đèn pha, capo, 02tai, cản nhựa, 02 bóng khí, Các kụ nắm rõ thông tin nhé.bên Cty em lo vụ Công an thui, người xe cả hai bên bảo hiểm đền hết rồi.
E cũng nghe nói GLK có chế độ Kickdown này, nếu nhấn ga lút sàn thì nó khởi động chế độ này, bao nhiêu sức mạnh của động cơ được phi ra hết(chắc là dùng khi cần vượt chướng ngại vật có chủ ý) trong trường hợp này người lái chưa có kinh nghiệm chạy GLK của bác nếu không đánh lái vào ủi 07 cái 2 bánh mà cứ thẳng đường mà chạy kickdown thì dọc con phố đấy thì điều gì sẽ xảy ra nhỉ? lốc xoáy cấp 13+

lucent

Xe buýt
Hêhê lại là nóng máu với nghe ĐT, cũng có nhiều chú lái xe hơi đi rề rà để nghe ĐT lắm chứ chả kém đâu. toshiba cái bọn đấy ai cũng cứ bảo thông cảm nhẹ nhàng từ từ thì chả biết đến đời nào ta mới lên được CNXH nhể. Bác Merz quen thói xe tải bị quả kickdown từ giờ chắc thọt zói lên cô luôn, mà chú sirius cũng may chứ cái bánh xe nó đè lên lưng hay đùi thì chả còn gì để noí nưã
Nghe cụ nói em lại nhớ nhiều bác 4B bây giờ cũng khệnh khạng nghe ĐT giữa đường. Sáng ra đường HN đông mà các bác ý tay phải lái xe, tay trái ĐT. Còi, xinhan, nháy pha các kiểu...kệ đường tao tao đi, mày thích thì vượt phải:">còn không thì cứ từ từ.

etran

Xe buýt
Tôi thấy cụ rất bức xúc vì nhận xét của tôi, chắc là cụ nhiều lần đã coi đường xá như phòng ngủ của thiện hạ rồi thì phải.
Vậy thì bác khí nhầm ạ! Em là em sợ các bác lắm nên em cứ phải tránh thật xa ạ :P

Em bức xúc vì em thấy có nhiều bác hễ ra đường là máu lên não hơi nhanh, kiểu "đường không phải là nhà chú, tránh ra không anh đâm bỏ mẹ bây giờ", tự cho mình cái quyền dọa dẫm và xử lý người khác, đành rằng người ta sai, người ta đi ngu, nhưng trách nhiệm của mình là tránh mọi tình huống xấu có thể xảy ra chứ không phải: "cho nó biết thế nào là lễ độ". Chẳng hạn như vụ chiếc GLK vừa rồi, theo các bác, muốn không xảy ra tai nạn có khó lắm không ?

oojimioo

Xe tăng
sợ quá đang tắc đường mà gặp cụ này thì... lại nhớ đên vụ Mondeo cầu giấy

KenBlock1102

Xe tăng
nói chung là có ông dk xe ko kiểm soát dc thế là gây tai nạn các cụ ah. thiệt hại ko nhỏ về tài sản.

chắc ko quen xe.lần đầu lái số tự động.

mọi thứ liên quan kệ đi. tiêu chí nêu ra những bài này là răn mình và mọi ng luôn cố gắng lái xe an toàn và đúng luật. các cụ tranh luận kịch quá mất fun.

Chỉnh sửa cuối:

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
chắc bác 4B cũng còi chán rồi nhưng 2B ko tránh nên mới cho qua ko die là số may, là e thì cũng thế ghét nhất cái trò vừa 2b vừa dt.

datinh

Xe container
chắc bác 4B cũng còi chán rồi nhưng 2B ko tránh nên mới cho qua ko die là số may, là e thì cũng thế ghét nhất cái trò vừa 2b vừa dt.
Có lần em thấy 2 xe 4 thèng nó còn tụ giữa ngã 4 lói chuyện ấy chứ ! Chả dám ý kiến ý cò vì nom tụi nó có vẻ đang thích choảng nhau... hic

tuanha2000vn

Xe máy
Cũng tại vì thằng GLK tinh tướng thôi.

Để chuyển sang Kickdown thì phải đạp lút chân ga chứ không phải "rồ ga nhẹ dọa thằng không có tiền đi 2 bánh".

Sao giờ có những thằng có tiền rồi cư xử vô văn hóa vậy nhỉ?

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Cũng tại vì thằng GLK tinh tướng thôi.

Để chuyển sang Kickdown thì phải đạp lút chân ga chứ không phải "rồ ga nhẹ dọa thằng không có tiền đi 2 bánh".

Sao giờ có những thằng có tiền rồi cư xử vô văn hóa vậy nhỉ?
Vậy ko có tiền thì thoải mái chơi? nghe cái này quen quen ... có vẻ giống Chí phèo

amazoncafe

Xe tăng
Tai nạn kiểu này HN dạo này có vẻ nhiều, không hiểu các ông lái xe mua bằng hay học hành tử tế đây, đúng là vịt mình có khác

6666

Xe đạp
bác tài này chắc đang quảng cáo cho glk về khả năng vượt chướng ngại vật thui...

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Hôm đó Mình vừa rời quán CF M về thì xảy ra vụ này, tiếc vì không được xem biểu diễn.

heysmileplease

Xe tải
đọc ở đây mới biết là ông Sirus nghe đt ngáng đường, chưa cần nói ai lỗi cả nhưng nếu dân thường đọc báo nghe đài thì toàn thấy nói xấu ông GLX thôi. Đến nhà báo còn thiên vị thế thì xã hội này 2b cứ tự nhiên mà nghe đt ngáng đường nhé...

Do vậy khuyên các Bác nào làm báo nên đưa thông tin cả 2 chiều, đừng phân tích trái phải, và nên nhấn mạnh, cảnh bảo cho 2b đừng có mà nghe đt trước đầu oto như thế thì sau này bớt nhiều vụ tương tự đấy.

Chum

Xe tải
Đi ngoài đường bây giờ sợ quá các bác à! Em cứ nhìn thấy biển nào X với Y Z là em tránh luôn! Sợ mấy ông biết lái quá
em cũng biển X nà, hic, nhưng nhỡ đây là đời xe thứ 9 của em thì seo, cụ cứ vui tánh.

windys

Xe tăng
Hê hê, kể cả khi các cụ 2b có nghe đt, thì các bác cũng không đc đâm người ta như thế. Chờ chút thì cũng có sao đâu .... Những chuyện nhỏ mà để thành chuyện lớn thế này thì tệ quá.