Mec C200 Advantage với Camry 2.4 nên mua con nào các pác???

banhmi8183

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều lúc ko nên so sánh về giá cả bởi thị trường VN mình tính thuế lủng củng lắm.Có xe mua bên kia đắt hơn mà về tính thuế lại rẻ hơn.Muốn so sánh thì nên so sánh về chất lượng và khẳng định sở thích thương hiệu nào thôi bác à

Lê_Mướp

Đi bộ
Thực ra các bác đều đúng. Em 3 phải em cứ nhận xét thế này.
Bác nào đi xe nào thì quen xe đó, nói tốt cho xe đó, chứ 2 con này đều có cái hay cái chưa hay của nó.
Em thì em ko sở hữu con nào nên em thấy nó như nhau.
tuy nhien mấy anh e 4x trở xuống thì máu Mec hơn. các pác 4x trở nên thì máu Cam hơn.
Dân Việt mình thì dù sao vẫn chuộng TOY hơn mà.

nói thật chứ bác nào bảo Mec xấu là em bem chết đó.

Merc C

Xe tải
Túm lại ông Training mua xe chưa nhỉ!!! Em thấy công = mà nói, C200A hơn hẳn đẳng cấp C2.4,so ko nổi.(C3.5Q e chưa 1 lần ngồi lên nên éo biết) Nhưng e nói cái này những bác có "trải nghiệm" merc chắc đều thấy: Cảm xúc khác hẳn TOY (- lexus) các FUNS của Mer nó là 1 trí khôn kiểu khác, ko "diễn" cho hợp mode mà là thỏa mãn nhu cầu thực tế, nói chung cái xe merc nó tôn trọng bác hơn TOY,đến hết nước rửa kính nó còn bảo bảo "mày đổ nước vào đi", mưa nhỏ gạt nhỏ rất tình củm, má phanh mòn nó cũng báo...vớ vẩn thế thôi mà yêu phết. Còn các sensor phần cứng khác thì khỏi bàn vì "tất nhiên". Nhưng vụ Camry dành cho dân mới bán đất thì hơi...quá bác ợ. (nhưng e nói thật bác vứt cái khóa C200A có bọc viền kim loại lên bàn, người ta nhìn bác khác đấy) - Mỗi người 1 ý thích, nhưng khẳng định Merc đẳng cấp khác hoàn toàn với TOY, nhưng đốt tiền cho gara và chợ giời cũng khác.

training

Xe tăng
Túm lại ông Training mua xe chưa nhỉ!!! Em thấy công = mà nói, C200A hơn hẳn đẳng cấp C2.4,so ko nổi.(C3.5Q e chưa 1 lần ngồi lên nên éo biết) Nhưng e nói cái này những bác có "trải nghiệm" merc chắc đều thấy: Cảm xúc khác hẳn TOY (- lexus) các FUNS của Mer nó là 1 trí khôn kiểu khác, ko "diễn" cho hợp mode mà là thỏa mãn nhu cầu thực tế, nói chung cái xe merc nó tôn trọng bác hơn TOY,đến hết nước rửa kính nó còn bảo bảo "mày đổ nước vào đi", mưa nhỏ gạt nhỏ rất tình củm, má phanh mòn nó cũng báo...vớ vẩn thế thôi mà yêu phết. Còn các sensor phần cứng khác thì khỏi bàn vì "tất nhiên". Nhưng vụ Camry dành cho dân mới bán đất thì hơi...quá bác ợ. (nhưng e nói thật bác vứt cái khóa C200A có bọc viền kim loại lên bàn, người ta nhìn bác khác đấy) - Mỗi người 1 ý thích, nhưng khẳng định Merc đẳng cấp khác hoàn toàn với TOY, nhưng đốt tiền cho gara và chợ giời cũng khác.
Em định mua xe roài thì USD nó tăng giá ầm ầm, thế mới đau chứ bác. Lại cố cày cuốc thêm 1 chút rồi mua vậy. Có lẽ em sẽ mua em 3.5Q hoặc là Rav4 Limited thôi (mấy ông anh cứ bắt mình mua xe 7 chố để chở các lão đi chơi ---- bó tay luôn!!!

dongocgiao2000

Xe hơi
Em định mua xe roài thì USD nó tăng giá ầm ầm, thế mới đau chứ bác. Lại cố cày cuốc thêm 1 chút rồi mua vậy. Có lẽ em sẽ mua em 3.5Q hoặc là Rav4 Limited thôi (mấy ông anh cứ bắt mình mua xe 7 chố để chở các lão đi chơi ---- bó tay luôn!!!
Hic hic túm lại thì Toy vẫn bóp Mecr ........... hoa hậu thì ông nào cũng thích nhưng bảo cưới thì có cho thêm kẹo cũng éo dám các bác nhỉ :)):))

tuan_ga

Xe hơi
Em cũng vote cho C200 bác ah (b)

miucodon

Đi bộ
nghe các bác cãi nhau mệt phết đấy nhỉ , em xin có đôi điều đòng góp thế này ạ !
Hiện tại em cũng vừa mới biết lái được gần 1 năm , và cũng mua được em camry 07 được 3 tháng , em nói thế này không phải chê con vợ của em đâu nhưng thật sự là em chán nó thật :s , sai lầm lớn nhất của em là nghe ông già dụ dỗ mua camry , :'( , nhưng để đền bù việc này em đang tính mua em khác thay thế giữa BMW và MEC , thế nên em khuyên bác nếu có khả năng về kinh tế thì nên mua 1 lần sau này đỡ phải đổi xe nhiều , 5-10 năm lại đổi hehehe , mua em Mec đi bác :) , camry cũng được nhưng mỗi người một sở thích , tốt nhất là nên gom tiền một lần sau này đỡ phải gom lần hai để đổi xe khác bác ạ hehe:6:

Schumacher

Xe buýt
Iem thì kết nhất quả Ma tịt nhà iem. Vợ cả ngồi vào cười tươi hơn hớn. "Đấy, xie sịn có khác, cứ mát nạnh nà ! " :69:

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Em chưa cầm lái Cam bao giờ. Em mới chỉ thử 1 chú Merc C240 đúng 1 lần trong đời, cảm giác lái thực sự ấn tượng.(c). Lấy Merc đi bác

Trungtroc

Xe điện
Rồi sẽ có lúc bác bực mình vì cái sự tôn trọng của nó đối với bác đấy!!! Bác phải hiểu là điều kiện giao thông đường sá ở VN khác hẳn bên nước ngoài, động tý là hệ thống nó báo lỗi, em đã từng đi Mẹc rồi nên em biết!!! Tất nhiên đẳng cấp của Mẹc là điều ko cần phải bàn cãi, nhưng ko phải bác cứ quẳng cái chìa Mẹc lên bàn là người ta tôn trọng bác hơn đâu, chuyện bác có mẹc và chuyện người ta nhìn bác thế nào chả liên quan gì đến nhau cả!!!

heavyrain2408

Xe buýt
Website
www.cse.wustl.edu
Chắc người ta nhìn bác Merc C dưới con mắt của 1 rân chơi nửa mùa phải ko nhỉ. Là em có khi em cầm ngay cái chìa đó vứt pố nó ra sọt rác ấy chứ.:))
Merc E hay S thì khỏi bàn rồi nhưng C chỉ là dòng entry level thôi mà :P có gì mà hợm thế :))

spiderman

Xe tăng
Nói chung bác chủ thớt đi xe bus cho lành. Bác đừng nghe ai hết!
Bác mua xe gì mà để thớt này loạn hết cả xới. Anh em là cứ cam với mec tứ tung. Chán chết !
Ngồi buồn móc đít ngửi chơi
Ngửi xong mới thấy sự đời thối tha

Mr.BoomBa

Xe tải
Rõ vớ vỉn, lấy CAM chưa cụ ơi*-)*-)

kopite

Xe hơi
Mua Cam cho nó lành, dù sao cũng sẵn hàng thay, mà đều xe cũ kả !

Lamboginigalado

Xe máy
1 phiếu cho cam.em cam trông bảnh trai hơn các bác ạ,độ lại thành 2 ống pô sport chỉ có thể là...lâng lâng.(b)(b)

duongnm

Xe đạp
Mer ghẻ

Hoành tráng không đến lượt MER C
SAng trọng thì MER C chưa đủ tuổi nhé.
Đú thì phải E hoạc S các bác nhé.
Máy <2.0 thì kh bao giờ gọi là GẤU được, máy bé, cố lấy BỐC thì tổ CHẾT SỚM
Máy CAm 2.4 nó làm việc nhàn nhã nên bền bỉ.
Mua XE để ĐI thì CAM là tốt, chạy đường trường toàn thấy CAm, MEr chỉ loanh quanh uống cafe thôi, chạy nhiều như CAM thì KỀNH sớm.
Các bác đi mua thử C180, c200, B 318 mà xem, mấy măm đi có vài vạn

Kính

dongocgiao2000

Xe hơi
Hoành tráng không đến lượt MER C
SAng trọng thì MER C chưa đủ tuổi nhé.
Đú thì phải E hoạc S các bác nhé.
Máy <2.0 thì kh bao giờ gọi là GẤU được, máy bé, cố lấy BỐC thì tổ CHẾT SỚM
Máy CAm 2.4 nó làm việc nhàn nhã nên bền bỉ.
Mua XE để ĐI thì CAM là tốt, chạy đường trường toàn thấy CAm, MEr chỉ loanh quanh uống cafe thôi, chạy nhiều như CAM thì KỀNH sớm.
Các bác đi mua thử C180, c200, B 318 mà xem, mấy măm đi có vài vạn

Kính
bác chỉ được cái nói đúng. Tiếc là cái thớt này có lâu quá rồi nên không còn rượu để mời bác... bác uống tạm cốc bia tươi nhé (b)(b)

lazytomcat

Xe máy
Rồi sẽ có lúc bác bực mình vì cái sự tôn trọng của nó đối với bác đấy!!! Bác phải hiểu là điều kiện giao thông đường sá ở VN khác hẳn bên nước ngoài, động tý là hệ thống nó báo lỗi, em đã từng đi Mẹc rồi nên em biết!!! Tất nhiên đẳng cấp của Mẹc là điều ko cần phải bàn cãi, nhưng ko phải bác cứ quẳng cái chìa Mẹc lên bàn là người ta tôn trọng bác hơn đâu, chuyện bác có mẹc và chuyện người ta nhìn bác thế nào chả liên quan gì đến nhau cả!!!
vậy pác thử đi ký cái hợp đồng nhận thầu xây tòa nhà 53 tầng đang kêu gọi kia bằng xe đạp coi bố thằng nào dám ký với pác không ? các pác cứ đùa , pác mua được con xe hơi thì một phần cũng vì sĩ diện nữa chứ ...pác nào đi xe hơi không tự thấy oai hơn đi xe máy thì lên núi ở cưỡi Voi cho lành .....Cam và Mer cũng vậy thôi .... em kíu !!!!

mr.chunxinh

Đi bộ
các pác ui avalon về hn ja bao nhiu zay(b)