Me c200 vs cam 3.5q

tranhongphuoc

Xe đạp
mà giá của 2 kon này là bao nhiêu vậy mấy bác

NHUOCTHUY

Xe buýt
Em thấy rất chán các Cụ mua xe mà tính thêm là khi bán lỗ nhiều hay lỗ ít.
Nếu vậy em hiến kế nhé:
Bỏ tiền gưi NHàng hoặc mua ĐÔ cũng đc, tiền thừa chạy taxi, đảm bảo k lỗ.
Còn nếu muốn được lái thì thuế xe theo ngày hoặc tháng, tiền lãi cũng đủ thuê đấy.
Chán vãi cái kiểu tính 2 năm nữa bán lỗ. không thể hiểu được, vừa muốn xịn, vừa muốn mất thật ít tiền, bó toàn thân luôn - mua xe làm gi cho phí chứ:77::77:
Xin lỗi các cụ em spam 1 tí, mong các cụ thông cảm.

Mazspeed

Xe container
Em thấy rất chán các Cụ mua xe mà tính thêm là khi bán lỗ nhiều hay lỗ ít.
Nếu vậy em hiến kế nhé:
Bỏ tiền gưi NHàng hoặc mua ĐÔ cũng đc, tiền thừa chạy taxi, đảm bảo k lỗ.
Còn nếu muốn được lái thì thuế xe theo ngày hoặc tháng, tiền lãi cũng đủ thuê đấy.
Chán vãi cái kiểu tính 2 năm nữa bán lỗ. không thể hiểu được, vừa muốn xịn, vừa muốn mất thật ít tiền, bó toàn thân luôn - mua xe làm gi cho phí chứ:77::77:
Xin lỗi các cụ em spam 1 tí, mong các cụ thông cảm.
Nếu giữ tiền thì có lãi NH, đương nhiên. Nhưng khi bỏ tiền ra mua cái gì đó, tâm lý phổ biến ai cũng muốn đồ mình mua sau này dễ bán lại, ít bị xuống giá. Đây là cái tâm lý bình thường của người ta, hoàn toàn có thể hiểu được chứ làm sao mà không hiểu. Đến mua Boeing mà các hãng hàng không còn tính toán sau này dễ bán lại, dễ cho thuê cơ mà.

Về độ ồn thì em đã chạy Cam 2.4G và C200 và so sánh rồi, đúng là C200 cách âm không bằng Cam thật. Nhưng cảm giác lái thật hơn và đặc biệt là bám đường hơn Cam, không hiểu sao Cam cứ có cảm giác bồng bềnh, không thật mặt đường.

kanz_min

Xe tải
nếu chọn giữa C200 và Camry 3.5Q em chọn 3.5Q, còn mua Mer thì nên mua C230 chứ??? mà sao e ko hiểu lại so sánh C-compact sedan với Camry LD-Aurion(nc ngoài) nhỉ???

XeomAUS

Xe hơi
Nếu Bác dưới 40 tuổi phong cách mạnh mẽ làm con C200 đi cho nó Sport. Còn nếu trên 40 làm con 3.5 đi cho nó giản dị và cũng sang trọng không kém. Chúc bác có 1 sự lựa chọn tốt:)

NHUOCTHUY

Xe buýt
ông Ka min bán Vera chưa zậy?????
Box nào cũng gặp ông, kể cả bên OS.
Ông mấy năm nữa mới học xong zậy??? Pháp nó ít kỳ thị mầu da nhất đấy.
:21::21::21::21::21:

adco

Xe điện
ông Ka min bán Vera chưa zậy?????
Box nào cũng gặp ông, kể cả bên OS.
Ông mấy năm nữa mới học xong zậy??? Pháp nó ít kỳ thị mầu da nhất đấy.
:21::21::21::21::21:
Ậy ậy bác chớ nóng . Chú Cà mìn này tuy còn nhỏ tuổi nhưng cũng là mầm non của đất nước đó bác ạ . Tuổi SV nhưng cũng được cầm lái khá nhiều loại xe . Cứ lắng nghe ý kiến của chú ấy xem sao :)

dj_levis_thien

Xe đạp
Mercedes C200 vẫn đẳng cấp hơn Camry 3.5Q.Camry trông to ục ịch,nặng nề và thô hơn C200 nhiều.Nhìn C200 thanh thoát đẹp như vậy mà.Là em,em mua C200 ngay.Nhưng nếu bác có tiền thì cố gắng thêm vào mua C230 thì chuẩn ko cần chỉnh...
Bác nào cùng ý kiến thì vỗ tay động viên em đi nào.Thank!!!

kanz_min

Xe tải
bác Nhược Thủy yên tâm, hè này em xong ^^ Pháp kì thị màu da nhưng đố chúng nó dám kì thị em đấy ^^ em hay thức khuya và thích xe nên cứ rảnh là em vào diễn đàn ^^ có bác adco biết mà ^^
VRC em chưa bán mà chắc cũng chẳng bán vì nó hợp lí đi đường trường ^^ thuế lên rồi chẳng mơ mua GL nữa ^^

adco

Xe điện
Mercedes C200 vẫn đẳng cấp hơn Camry 3.5Q.Camry trông to ục ịch,nặng nề và thô hơn C200 nhiều.Nhìn C200 thanh thoát đẹp như vậy mà.Là em,em mua C200 ngay.Nhưng nếu bác có tiền thì cố gắng thêm vào mua C230 thì chuẩn ko cần chỉnh...
Bác nào cùng ý kiến thì vỗ tay động viên em đi nào.Thank!!!
Khi nào bác mua đã em mới vỗ tay . Thật ra 3.5q chỉ phù hợp cho những người lớn tuổi . Nói về tính hiệu quả sử dụng lẫn kinh tế về lâu dài ở VN thì C200 khg qua được Cam 3.5 đâu mặc dù bây giờ 3.5q có mắc hơn C200 .
Người già luôn tính toán rất chi li và thâm thúy hơn cánh trẻ tuổi nhiều . Sau già thì bác sẽ hiểu :)

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Khi nào bác mua đã em mới vỗ tay . Thật ra 3.5q chỉ phù hợp cho những người lớn tuổi . Nói về tính hiệu quả sử dụng lẫn kinh tế về lâu dài ở VN thì C200 khg qua được Cam 3.5 đâu mặc dù bây giờ 3.5q có mắc hơn C200 .
Người già luôn tính toán rất chi li và thâm thúy hơn cánh trẻ tuổi nhiều . Sau già thì bác sẽ hiểu :)
Đó là lsy do tại sao CAM lại bán được nhiều hơn Mecr.
Nhiều bác đọc review xong thì đi tư vấn nên mua cái nọ, cái chai nhưng khi xuống tiền để mua cho chính mình thì lại TOY. ặc ặc
Hôm trước có ngồi xe Rexton của bác Exploer em thấy nó hơn con Santafe nhiều nhưng chả hiểu nó lại bán được ít hơn. Cũng lạ:21:

nhphuc7610

Xe hơi
Em thiết nghĩ là sự so sánh giữa Mer và Toy bản thân đã là so sánh khập khiễng rồi ạ. Vì Mer hay BMW hay Audi được gọi là dòng xe sang trong khi Toy, Nis, hay Mazda... đươc tính là dòng xe bình dân. Chính vì thế mà Toy hay Nissan mới phải đưa ra Lexus hay Infiniti để cạnh tranh với Mer hay BMW hay Audi. Ngay tại cái nôi sản xuất của các dòng xe sang thì cũng có những dòng xe bình dân như VW.... Còn theo em để so sánh giữa Mer C class thì phải so sánh với BMW 3 Series hay Audi A4 hay Lexus dòng IS hay Acura dòng TSX chứ không thể so sánh với Camry của Toy được. Nếu so sánh với Toy Cam thì các bác định so sánh cái gì ở đây: Sự rộng rãi? Cam hơn là cái chắc nhưng các bác định chở cái gì trên xe mà cần rộng rãi? chẳng lẽ suốt ngày các bác đi mua sắm đồ mà cốp sau của Mer hay BMW không đủ phải chất cả khoang sau?. Hay có ngày nào các bác cũng luôn chở đủ 05 người lớn trên xe nên luôn thấy chật chội khi đi Mer C hay BMW 3 Series. Cảm giác lái ( Cái này thực sự quan trọng) nếu các bác đã đi Mer hay BMW thì liệu Toy nói chung hay Cam nói riêng. Bác nào khẳng định với em đi Camry thích hơn ở cái gì em xin được thỉnh giáo ạ. Khả năng tăng tốc bác nào có thể cho em biết Cam tăng tốt hơn Mer C hay BMW 3 Series thì em thực sự thần tượng đó. Vì theo em biết Cam chỉ đạt mô men xoắn tối đa khi máy đạt ở 5800 vòng/ phút trong khi BMW và Mer đạt mô men xoắn tối đa trong khoảng từ 2600 vòng/ phút đến 4500 vòng/ phút. Thế thì loại xe nào tăng tốc tốt hơn. Còn nữa Mer C Class mới đạt công suất cực đại 184 Mã lực với động cơ 1.8L trong khi đó Camry 2.4L moi đạt có 158 Mã lực. Trên đây là những ý kiến mà em thấy nếu có gì sai xin các bác chỉ giáo thêm ạ.

Mazspeed

Xe container
Kụ Adco giải thích rõ hơn phần in đậm được không? Em lại không nghĩ thế. Hiệu quả sử dụng thì cùng là cái sedan, mặc dù 3.5Q to hơn nhưng cũng không phải là ưu thế quá quan trọng. Còn về kinh tế: 3.5Q tốn xăng hơn hẳn, chắc cỡ phải 50% chứ chả ít (trong phố C200 có 12l/100km, trong khi 3.5Q thì phải 18l/100km); Giá thành lại đắt hơn tương đối; độ mất giá thì cũng "oai hùng" như nhau. Như vậy 3.5Q chỉ còn hơn ở giá thành bảo dưỡng và phụ tùng. Nếu đều đồ hãng thì cũng chả chênh lệch nhiều. Phần này bù vào giá thì cũng chả biết thế nào.

boom_boom

Xe tải
Em giờ ghét Toy rồi, nên em khuyên bác nào định mua Toy thì chuyển sang ngó Mẹc đi.
Sang mua Mẹc được phục vụ đúng phong cách. Luôn có các em chân dài tiếp đón các bác (k) - Bác nào có nhu cầu và khéo mồm thì :21: Em cũng biết vài em trước đứng show ở Mỹ Đình đấy :P

Mua Mẹc cùng tầm tiền với con Camry nhưng mình đựoc coi như Vip, còn mua Cam thì mình được coi như là đang ăn xin thằng sale :redface:

maximo

Xe tải
Có cái này không biết bây giờ còn vậy không là mua xe MB thì thấy HD xuất ra có giá trị bằng giá mua. Cái này thì người sử dụng không được lợi tuy nhiên thấy họ cũng chịu nộp đủ thuế VAT cho nhà nước. Đánh giá cao điểm này.

Khi nào các bác mở nắp capo của máy và quan sát từng chi tiết bên trong khoang máy, hoặc đơn giản hơn như khi mở ra nhìn cách mer đi dây điện và chất lượng dây điện và so sánh với Toy thì mới thấy là không thể so sánh hai loại này với nhau.

Chỉnh sửa cuối:

NHUOCTHUY

Xe buýt
Em thiết nghĩ là sự so sánh giữa Mer và Toy bản thân đã là so sánh khập khiễng rồi ạ. Vì Mer hay BMW hay Audi được gọi là dòng xe sang trong khi Toy, Nis, hay Mazda... đươc tính là dòng xe bình dân. Chính vì thế mà Toy hay Nissan mới phải đưa ra Lexus hay Infiniti để cạnh tranh với Mer hay BMW hay Audi. Ngay tại cái nôi sản xuất của các dòng xe sang thì cũng có những dòng xe bình dân như VW.... Còn theo em để so sánh giữa Mer C class thì phải so sánh với BMW 3 Series hay Audi A4 hay Lexus dòng IS hay Acura dòng TSX chứ không thể so sánh với Camry của Toy được. Nếu so sánh với Toy Cam thì các bác định so sánh cái gì ở đây: Sự rộng rãi? Cam hơn là cái chắc nhưng các bác định chở cái gì trên xe mà cần rộng rãi? chẳng lẽ suốt ngày các bác đi mua sắm đồ mà cốp sau của Mer hay BMW không đủ phải chất cả khoang sau?. Hay có ngày nào các bác cũng luôn chở đủ 05 người lớn trên xe nên luôn thấy chật chội khi đi Mer C hay BMW 3 Series. Cảm giác lái ( Cái này thực sự quan trọng) nếu các bác đã đi Mer hay BMW thì liệu Toy nói chung hay Cam nói riêng. Bác nào khẳng định với em đi Camry thích hơn ở cái gì em xin được thỉnh giáo ạ. Khả năng tăng tốc bác nào có thể cho em biết Cam tăng tốt hơn Mer C hay BMW 3 Series thì em thực sự thần tượng đó. Vì theo em biết Cam chỉ đạt mô men xoắn tối đa khi máy đạt ở 5800 vòng/ phút trong khi BMW và Mer đạt mô men xoắn tối đa trong khoảng từ 2600 vòng/ phút đến 4500 vòng/ phút. Thế thì loại xe nào tăng tốc tốt hơn. Còn nữa Mer C Class mới đạt công suất cực đại 184 Mã lực với động cơ 1.8L trong khi đó Camry 2.4L moi đạt có 158 Mã lực. Trên đây là những ý kiến mà em thấy nếu có gì sai xin các bác chỉ giáo thêm ạ.
Chính xác: Cụ náo đi mer C rồi mà ngồi lên Cam 2.4 và 3.5 kêu là ngon hơn về lái thì có lẽ nên đi khám tai, mũi và họng, ngoài ra cần kiểm tra tiền đình xem ntn.
THeo cháu: nếu để lái và sướng thì mua Mer C, nếu k biết hoặc k muốn lái thì mua Cam 3.5.
Còn về an toàn thì khi fang nhau ngoài đường chắc C vẫn hơn 1 tí ( ngồi sau cam 3.5 có lẽ xác suất đi vẫn cao hơn :21:)

adco

Xe điện
Kụ Adco giải thích rõ hơn phần in đậm được không? Em lại không nghĩ thế. Hiệu quả sử dụng thì cùng là cái sedan, mặc dù 3.5Q to hơn nhưng cũng không phải là ưu thế quá quan trọng. Còn về kinh tế: 3.5Q tốn xăng hơn hẳn, chắc cỡ phải 50% chứ chả ít (trong phố C200 có 12l/100km, trong khi 3.5Q thì phải 18l/100km); Giá thành lại đắt hơn tương đối; độ mất giá thì cũng "oai hùng" như nhau. Như vậy 3.5Q chỉ còn hơn ở giá thành bảo dưỡng và phụ tùng. Nếu đều đồ hãng thì cũng chả chênh lệch nhiều. Phần này bù vào giá thì cũng chả biết thế nào.
Dạ thì bác cứ so sánh cặp gương thì biết liền mà (k)

maximo

Xe tải
Dạ thì bác cứ so sánh cặp gương thì biết liền mà (k)
Lại không thể so sánh gương được cụ ạ vì gương của W204 đắt vì nó có:

- Chống chói hoàn toàn tự động khi đèn pha từ phía sau chiếu vào. Phía sau ánh sáng cường độ càng sáng thì gương sẽ càng tối lại. Cái tính năng này làm cho tài xe không bao giờ bị chói đến mức lóa mắt vì đèn pha của xe sau chiếu thẳng vào gương.

- Sấy nhiệt. Cái này thực sự hữu ích khi mặt gương có nhiều hạt nước bám lại ví dụ như khi để xe dưới trời mưa hay đi trong lúc mưa rất to.

- Khi bị mất gương nếu đặt gương mới sẽ có 2 loại, nếu là loại không có chống chói và sấy nhiệt giá sẽ rẻ hơn.

Mazspeed

Xe container
Gương C200 năm ngoái em hỏi ở hãng báo giá 2500$/đôi, TSB nhà nó. Còn gương Cam 1tr/chiếc ngoài chợ giời, trong hãng hình như là 1000$/đôi, không chống chói, không sấy.