[Funland] Mc Donald's Bến Thành đóng cửa

buithuy07

Xe hơi
Cccm nên nhớ giá trị cơ bản của đồ ăn nhanh là nó nhanh và gọn chứ không phải ngon. Tại sao người ta lại chỉ cần ăn nhanh gọn mà không cần ngon là vì lối sống CN, đô thị hóa. Đi làm 96, metro đi bộ rạc cẳng, sức ép KPI lại độc thân thì ăn ngon và thảnh thơi là xa xỉ. Đấy là lý do chính khiến fast food nhan nhản ở Tàu dù cơm Tàu vợ Nhật. VN cứ 1 thế hệ nữa cuộc sống tiệm cận Tàu, Hàn thì tự nhiên fastfood lên ngôi ko cần quảng cáo.

Còn về chất lượng thì em cứ cơm VN. Nhưng sau này con em và con cccm chúng không nghĩ thế.
Không ngon thì ai ăn cụ ơi, MacDonald nó là nhanh, gọn, rẻ và còn ngon nữa. Như Em ăn Big Mac uông milk shake thấy rất ngon, tụi trẻ con thì thích mê rồi.
Dân việt mình quen ăn cơm, chứ tây ăn bánh mì quen thì Mac ăn cũng ngon chứ không phải chỉ cho qua bữa đâu.

vo nho

Xe điện
Mấy món cụ nói còn phụ thuộc vào yếu tố Vệ sinh thẩm mỹ. Còn ăn ngon thì 1 tô ko có giá dưới 50 cành. vậy thì cái đó mang tính chất theo sở thích hơn là tính tiện dụng.
Mcdonald, KFC có món nào rẻ như ổ bánh mỳ, tô phở, bún chả ...không cụ?
Nói về thời gian,tốc độ phục vụ thì còn nhanh hơi Mcdonald, KFC.

xherox

Xe điện
Không ngon thì ai ăn cụ ơi, MacDonald nó là nhanh, gọn, rẻ và còn ngon nữa. Như Em ăn Big Mac uông milk shake thấy rất ngon, tụi trẻ con thì thích mê rồi.
Dân việt mình quen ăn cơm, chứ tây ăn bánh mì quen thì Mac ăn cũng ngon chứ không phải chỉ cho qua bữa đâu.
Ăn bọn Fast Foods của Tây nhiều chất khiếp hồn, ăn thường xuyên là béo phì luôn.

buithuy07

Xe hơi
Ăn bọn Fast Foods của Tây nhiều chất khiếp hồn, ăn thường xuyên là béo phì luôn.
Vâng, fastfood thì không được lành mạnh lắm. Lại toàn đồ đông lạnh, chiên rán không tốt. Nhưng thỉnh thoảng ăn chắc không sao.

huadinhsao

Xe buýt
Mcdonald, KFC có món nào rẻ như ổ bánh mỳ, tô phở, bún chả ...không cụ?
Nói về thời gian,tốc độ phục vụ thì còn nhanh hơi Mcdonald, KFC.
Cụ nói đúng về tốc độ phục vụ ở quán, nhưng ra quán thì khuất mắt trông coi. Tự mình chịu trách nhiệm.
Em ko đề cao các nhãn hàng Fastfood, nhưng phải công nhận rằng nó tiện lợi, nhiều thứ mà hàng quán truyền thống ko có đc. Và hơn hết là thu hút bọn trẻ con. Gia đình nào cũng từ 1-2 bạn nhỏ, vậy khi cả gia đình đi chơi thì bác ưu tiên quán hay Cửa hàng Fasstfood?

vo nho

Xe điện
Cụ nói đúng về tốc độ phục vụ ở quán, nhưng ra quán thì khuất mắt trông coi. Tự mình chịu trách nhiệm.
Em ko đề cao các nhãn hàng Fastfood, nhưng phải công nhận rằng nó tiện lợi, nhiều thứ mà hàng quán truyền thống ko có đc. Và hơn hết là thu hút bọn trẻ con. Gia đình nào cũng từ 1-2 bạn nhỏ, vậy khi cả gia đình đi chơi thì bác ưu tiên quán hay Cửa hàng Fasstfood?
Cửa hàng Fasstfood em thấy có giao tận nhà nhưng các của hàng truyền thống cũng không kém cạnh vụ này đâu. Nhìn mặt bằng ở thành phố rõ ràng dù đã tung nhiều quảng cáo nhưng các Cửa hàng Fasstfood vẫn phát triển khá chậm nhiều ông lớn còn phải thu nhỏ lại. Đó là thực tế.

Cách tiếp cận của Cửa hàng Fasstfood hiện nay có vấn đề khi vào Việt Nam mất đi yếu tố giá rẽ và độ tiện lợi.
Còn ngon hay không thì tùy mỗi người đánh giá.

namphong12

Xe lăn
Các cụ muốn ăn thì chọn cửa hàng lớn lớn chút. Cửa hàng bé họ có 1 nồi chiên cả gà và khoai tây. Lớn thì có 2 nồi riêng biệt.

Mandalord

Xe điện
Em ăn đồ ăn kiểu tây rất nhiều, nhưng phải nói thật là đồ ăn của VN ngon, tiện, sẵn. Tốc độ phục vụ của các loại bún, phở, bánh mì... nhanh hơn mấy quán fast food tây nhiều.

antidau

Xe container
Bản chất Mac nó là nơi nán đồ ăn nhanh rẻ tiền tiện lợi, thế quái nào về quê mình nó lên tầm sang chảnh.
Vì nó gần 100k 1 suất ăn,
gần bằng giá bát phở Lý Quốc Sư ở đường Hoàng Minh Giám ;))

Chỉnh sửa cuối:

antidau

Xe container
Em lang thang mạn Nguyễn Xiển-Trần Duy Hưng-Cầu Giấy. Và nói thật là e chưa thấy điểm nào thật.
Cháu nhớ không nhầm ở ngã 4 Hoàng Đạo Thúy - Lê Văn Lương có 1 cái cực kỳ dễ nhìn, buổi trưa cháu đi ship hàng đói quá vào ăn thì bên trong toàn mấy mợ người Hàn cute trắng trẻo với mấy ông bố Tây dắt con đi ăn + các cụ shipper mặc áo xanh của Grabfood

Chỉnh sửa cuối:

antidau

Xe container
Cụ trẻ nào tới tuổi 30 ăn mãi mà vẫn gầy nhom cháu khuyên nên ăn fastfood như KFC, MCDonnald, Popeyes, Texas hàng ngày, ăn suất combo trên 80k ấy.
Bảo đảm sau nửa tháng sẽ lên cân. Các mợ sẽ khen đẹp trai ;))
Cháu thề là không có thứ nào dễ tăng cân như ăn fastfood Tây lông cả
Cứ mấy suất combo như này mà ăn, béo nhanh cực kỳ. Còn suất như này mà không ăn được hết thì vĩnh viễn gầy

Chỉnh sửa cuối:

BảoVân 13

Xe máy
Nó mà đóng cửa con e khóc hết nước mắt ,1 tuần cứ phải đóng họ cho MC 2 lần ạ

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
Mạn cụ nêu có 2 cửa hàng đấy. Cụ ko để ý thôi. 1 trong Vincom Trần Duy Hưng và 1 cái to vật mặt đường ở tòa Diamond Flower ngã tư Hoàng Đạo Thúy - Lê Văn Lương.
Ngã 4 Trung Hòa Nhân Chính rẽ phải vào Lê Văn Lương có 1 cái Mcdonald đó cụ, đông khách phết đấy vì vị trí đẹp.
Ah, trong tòa The Loop chỗ Indochina đầu Xuân Thủy, trên tầng 2 hay tầng 3 cũng có 1 cái McDonald.
Cũng nhiều phết đấy.
Cháu nhớ không nhầm ở ngã 4 Hoàng Đạo Thúy - Lê Văn Lương có 1 cái cực kỳ dễ nhìn, buổi trưa cháu đi ship hàng đói quá vào ăn thì bên trong toàn mấy mợ người Hàn cute trắng trẻo với mấy ông bố Tây dắt con đi ăn + các cụ shipper mặc áo xanh của Grabfood
Cảm ơn các cụ. Mấy chỗ này em đều đi qua nhiều mà ko hề có ấn tượng gì với nó. Thật sự 🥹🥹

smallcarvn

Xe buýt
Với E ở Việt Nam, thịt gà ri thả vườn luộc/ hấp là hợp nhất và lâu bị chán nhất trong các loại thịt.

Các loại thịt khác (kể cả thịt thú rừng) thì hoặc không tốt cho sức khoẻ, hoặc ăn dễ bị chán!
Đồ ăn nhanh sao ngon bằng gà thả vườn được nhưng được cái nó tiện lợi. Trên là đang so sánh gà của mấy hãng đồ ăn nhanh.

son.nguyen.1979

Xe tăng
Em ăn đồ ăn kiểu tây rất nhiều, nhưng phải nói thật là đồ ăn của VN ngon, tiện, sẵn. Tốc độ phục vụ của các loại bún, phở, bánh mì... nhanh hơn mấy quán fast food tây nhiều.
Bánh mỳ em không nói chứ bún phở thì không take away được. Đấy cũng là điểm mạnh của fastfood.

Bemagauvn

Xe điện
Em thêm một khía cạnh nữa để các cụ tham khảo tại sao Mc Đô với kiểu thế nó thịnh hành ở Tây ngoài vụ nhanh tiện.
Văn hoá Châu Âu thì 9h tối các quán nó dọn hàng đóng cửa hết cả rồi. Nên vd đi làm hoặc tối đói mà thèm ăn gì đó ở ngoài chỉ có Mc Đô với vài ba thằng nhập cư bán Kebab bla bla. No Choice!
Không như ở mình 12h đêm vẫn cả phố bán bún phở các kiểu ầm ầm - chưa kể văn hoá grab food nở rộ.
Nên mấy thằng ăn nhanh kiểu này chết ở Châu Á không có gì lạ, chưa kể gu ăn uống cũng kén.
Nói gì nói trước em hơi bị thích Mc Flury của thằng Mc Đô.
KFC thì ngô luộc 👍.

hoangthuywalla

Xe tải
Ngoài bánh mì, thì bánh bao và xôi gói cũng take away được.