[Funland] Mc Donald's Bến Thành đóng cửa

toimuondie

Xe container
Mấy thằng ăn nhanh này chắc nó không nhảy vào được các trạm dừng nghỉ cao tốc hả các cụ. Ăn đồ các trạm dừng nghỉ như đấm vào mồm. Có bọn này vào đó thì tiện.
Công nhận, McD mà mở ở các trạm dừng nghỉ cao tốc thì tiện quá, có lẽ do hiện tại đối với phần lớn bà con đi tỉnh mức giá 100-200k ăn đồ McD vẫn là cao, nên chủ yếu mn sẽ chọn bánh giày, bánh giò 10-20k hoặc mì tôm bún phở 30-40k thôi.
Trạm dừng nghỉ cao tốc ở Ninh Bình (chiều đi HN) ăn uống được, phong phú, giá hợp lý các cụ ạ.
Mấy trạm trên tuyến HN-LC thì dở tệ.

alffa

Xe tải
Trạm dừng nghỉ cao tốc ở Ninh Bình (chiều đi HN) ăn uống được, phong phú, giá hợp lý các cụ ạ.
Năm e đi ct này may dc 2-3 lần, cao tốc đi HN đã tới NB rồi thì dấn tí tới HN ăn uống cho xong.
Cái chính là những quán ngon như cụ nói nó ko thành chuỗi, thành hệ thống, nên rất khó cho hành khách khi có nhu cầu dừng nghỉ ăn, toàn kiểu "may rủi" thôi.

son.nguyen.1979

Xe tăng
Cả nước có hơn 30 cửa hàng thôi, thì cứ vị trí trung tâm nó phệt thôi chứ tội gì chạy ra tận cao tốc phục vụ khách hàng bình dân làm gì? :))))

Mấy thằng ăn nhanh này chắc nó không nhảy vào được các trạm dừng nghỉ cao tốc hả các cụ. Ăn đồ các trạm dừng nghỉ như đấm vào mồm. Có bọn này vào đó thì tiện.
Công nhận, McD mà mở ở các trạm dừng nghỉ cao tốc thì tiện quá, có lẽ do hiện tại đối với phần lớn bà con đi tỉnh mức giá 100-200k ăn đồ McD vẫn là cao, nên chủ yếu mn sẽ chọn bánh giày, bánh giò 10-20k hoặc mì tôm bún phở 30-40k thôi.

xherox

Xe điện
Ở các nước châu âu châu mỹ, khi đã ra nhà hàng ăn thì thường phải tốn rất nhiều thời gian cho 1 bứa ăn, có thể lên tới 2-3h hoặc hơn. Chính vì vậy mới sinh ra thứ gọi là fast foods tức đồ ăn nhanh. Vì vậy những hàng như Mac Do mới có chỗ đứng. Vì nó vừa rẻ vừa nhanh thích hợp cho người bận rộn ăn xong còn đi làm. Bản chất nó là đồ ăn thuộc dạng bình dân và thuộc dạng rẻ nhất cho 1 bữa ăn ở bển.
Ngược lại ở VN, với đặc thù nền ẩm thực phong phú đa dạng và món gì cũng là đồ siêu nhanh : bún, phở, bánh mỳ.... Do vậy tự nhiên đồ ăn nhanh của tây ko thể cạnh tranh được với đồ ăn nhanh made in VN.
Nhà hàng mà ăn mất 2,3h như cụ nói chỉ là nhà cao cấp Fine Dining thôi cụ, thi thoảng người ta mới đi ăn Fine Dining, thường là tiếp khách hay tiệc gì đó vì nó trang trọng và mất thời gian.
Chứ nhà hàng thường thì vẫn ăn như thường thôi cụ.
Bọn Fast Food như Mcdonald, KFC nó phát triển được vì văn hóa bọn Tây nó đang đi đường ko muốn xuống xe thì lượn vòng qua nhà hàng Fastfood gọi đồ ăn rồi mang đi ăn luôn, ko phải đi vào trong gọi đồ rồi đợi đồ ăn mất thời gian.

mypleasure

Xe buýt
Cccm nên nhớ giá trị cơ bản của đồ ăn nhanh là nó nhanh và gọn chứ không phải ngon. Tại sao người ta lại chỉ cần ăn nhanh gọn mà không cần ngon là vì lối sống CN, đô thị hóa. Đi làm 96, metro đi bộ rạc cẳng, sức ép KPI lại độc thân thì ăn ngon và thảnh thơi là xa xỉ. Đấy là lý do chính khiến fast food nhan nhản ở Tàu dù cơm Tàu vợ Nhật. VN cứ 1 thế hệ nữa cuộc sống tiệm cận Tàu, Hàn thì tự nhiên fastfood lên ngôi ko cần quảng cáo.

Còn về chất lượng thì em cứ cơm VN. Nhưng sau này con em và con cccm chúng không nghĩ thế.

bau67

Xe container
Hiện nay, tại Bắc Mỹ, đồ ăn nhanh chuyên Gà đang rất thịnh hành các món của hãng Chick fil A. Họ có cả bánh kẹp chay, nước sốt của họ cực ngon. Tý nhà Cháu tìm ảnh của quán gần nhà rồi đăng, điện thoại nhiều ảnh quá tìm chưa thấy.

alffa

Xe tải
Nhà hàng mà ăn mất 2,3h như cụ nói chỉ là nhà cao cấp Fine Dining thôi cụ, thi thoảng người ta mới đi ăn Fine Dining, thường là tiếp khách hay tiệc gì đó vì nó trang trọng và mất thời gian.
Chứ nhà hàng thường thì vẫn ăn như thường thôi cụ.
Bọn Fast Food như Mcdonald, KFC nó phát triển được vì văn hóa bọn Tây nó đang đi đường ko muốn xuống xe thì lượn vòng qua nhà hàng Fastfood gọi đồ ăn rồi mang đi ăn luôn, ko phải đi vào trong gọi đồ rồi đợi đồ ăn mất thời gian.
Starburk mới chủ yếu pvu khách hàng take away, chứ Mcdonalds thì mọi người ăn tại chỗ đầy.
Mà ở các tp lớn ko thấy Mcdonalds vs các thương hiệu ff khác là "nhanh" nữa, nhiều lúc xếp hàng sốt cả ruột (ở VN còn đoạn chen hàng;))), kể cả chọn món eMenu bên Tàu thì cũng vẫn p đợi vì đông khách, cứ như mua tranh bán cướp ;))

kenny.cfyc

Xe tải
Em lang thang mạn Nguyễn Xiển-Trần Duy Hưng-Cầu Giấy. Và nói thật là e chưa thấy điểm nào thật.
Mạn cụ nêu có 2 cửa hàng đấy. Cụ ko để ý thôi. 1 trong Vincom Trần Duy Hưng và 1 cái to vật mặt đường ở tòa Diamond Flower ngã tư Hoàng Đạo Thúy - Lê Văn Lương.

xherox

Xe điện
Cho em hỏi MC có ở HN ko ạ? Em ở HN cũng lâu mà chưa thấy hàng Mc Donald's nào
Ngã 4 Trung Hòa Nhân Chính rẽ phải vào Lê Văn Lương có 1 cái Mcdonald đó cụ, đông khách phết đấy vì vị trí đẹp.

xherox

Xe điện
Điểm khác biệt rõ nét nhất của hệ thống ăn nhanh Mcdonald, KFC khi về Việt Nam là ko có phục vụ Driveway order và pick up như nguyên bản.
Nguyên bản bọn tây là có đường lái xe đi vòng quanh nhà hàng để khách gọi món, trả tiền rồi lấy đồ ăn đi ăn trên xe, hoặc ra đâu ngồi ăn thì tùy, ko phải bước chân xuống xe.

Trạm này em chưa ăn nhưng nhà WC sạch sẽ, rộng rãi thoáng mát. Không bù cho trạm đối diện, không biết cùng chủ hay không mà làm chán lắm. Ăn uống thì không ngon, nhà WC bẩn, nóng.

RaptorLake

Xe buýt
Điểm khác biệt rõ nét nhất của hệ thống ăn nhanh Mcdonald, KFC khi về Việt Nam là ko có phục vụ Driveway order và pick up như nguyên bản.
Nguyên bản bọn tây là có đường lái xe đi vòng quanh nhà hàng để khách gọi món, trả tiền rồi lấy đồ ăn đi ăn trên xe, hoặc ra đâu ngồi ăn thì tùy, ko phải bước chân xuống xe.
Cái này chủ yếu dân Mỹ khoái thôi.

hiepchiken82

Xe tăng
các cụ sành điệu cho e hỏi thịt bò trong bánh mc donal là thịt bò kiểu j e ăn như ăn bột bánh mì đen là sao chả thấy vị thịt bò đâu

huadinhsao

Xe buýt
Cái nay cũng đúng, khiđi công tác nước nào đó, vùng nào đó nếu cảm thấy ko yên tâm cứ vào mấy anh này là ok :)
Với 1 đất nước bác đến mà ẩm thực khác xa Việt Nam, bấm bụng chưa biết ăn gì mà nhìn thấy hàng McDo hay KFC đảm bảo bác sẽ vào vì nó là chuỗi toàn cầu rồi. Cái thành công của nó là ở đấy.

Đồ ăn nhanh Việt thì còn quá trời ăn chưa hết mà cụ.
Ngay như ăn phở, bánh mỳ, bún chả....đều là các món ăn nhanh đó thui
Mấy món cụ nói còn phụ thuộc vào yếu tố Vệ sinh thẩm mỹ. Còn ăn ngon thì 1 tô ko có giá dưới 50 cành. vậy thì cái đó mang tính chất theo sở thích hơn là tính tiện dụng.

Bọn Fast Food như Mcdonald, KFC nó phát triển được vì văn hóa bọn Tây nó đang đi đường ko muốn xuống xe thì lượn vòng qua nhà hàng Fastfood gọi đồ ăn rồi mang đi ăn luôn,
Nó là Drive-in bác a. Đầu vào order, đầu ra lấy đồ. Ăn luôn trên xe. Cái này phù hợp với TTTM hoặc là Trạm dừng nghỉ.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Đồ ăn nhanh, trà sữa hoặc các đồ mà teen mua ngày 2 lần thì nó k hạp các cụ ốp thôi mà ;)) nhưng 1 số điểm bán khách cứ xếp hàng mua là dc, quan trọng gì =)) :))
Các cụ, các mợ nhà mình cứ thích kiểu bánh trung thu xếp hàng, phở chửi, bún mắng ... cơ cụ nhể =))

ZynZyn

Xe lăn

toimuondie

Xe container
Trạm này em chưa ăn nhưng nhà WC sạch sẽ, rộng rãi thoáng mát. Không bù cho trạm đối diện, không biết cùng chủ hay không mà làm chán lắm. Ăn uống thì không ngon, nhà WC bẩn, nóng.
Khác chủ cụ ạ, có lẽ đây là trạm dừng nghỉ duy nhất ở VN 2 bên khác chủ.
Trạm này chủ là Xuân Khiêm, 1 đại gia có tiếng ở Ninh Bình, không biết có dính dáng gì đến mấy bầu không?
Em google thì thấy có cty xi măng ở Hòa Bình.