MAZDA VIỆT NAM ĐANG VỨT BỎ KHÁCH HÀNG CỦA MÌNH NHƯ MỘT TỜ GIẤY LAU VÀ TÌM CÁCH CHỐI BỎ TRÁCH NHIỆM C

thongpvce

Xe tải

LAND CRUISER 10

Xe hơi
Thật ra em nói với các cụ ở VN mình không tránh được đâu, chung quy thì mình có tài sản nên mình vẫn thiệt nhất. Đến lúc được vạ thì má sưng. Như nhà em cốn hiến đến 3 cái Mazda cho ông TH rồi mà hôm trước ra kiểm tra 2000km ở hãng cố vấn kĩ thuật còn hỏi sổ BH anh đâu ? Em chửi cho một trận, đến giờ này rồi mà chúng mày vẫn tư duy sổ sách. Thế cái xe nó sinh ra số khung làm cái gì. Đấy các cụ xem có phải bỏ tiền ra mà còn bị hành không. Chỉ được lúc bán là anh ạ, chị ạ ngọt sớt thôi.

thongpvce

Xe tải

taixexetank

Xe đạp
khi nào xét xử cụ chủ oánh con xe 45 chổ thồ hết các cụ trên OF ra xem cổ vũ cho cụ chủ cho hoành tráng nhỉ :D:D:D:D theo nguyên lý x3 thì xe 45 chổ ở vn thồ được đến 150 cụ đây :-":-":-":-"

taixexetank

Xe đạp
Để bảo đảm quyền lợi người tiêu dùng, cũng như chất lượng an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường, Cục đã yêu cầu Vinamazda báo cáo chi tiết bằng văn bản về vấn đề trên; số lượng các xe bị hiện tượng này, nguyên nhân, các giải pháp xử lý đồng thời cung cấp các tài liệu kỹ thuật có liên quan. Tuy nhiên, cho đến nay, cơ quan này vẫn chưa nhận được báo cáo của Vinamazda về chương trình khắc phục lỗi đối với loại xe nêu trên.

xong các cụ mới cưới được vk mới rồi :D:D:D không đăng kiểm thì vk mới sài đc 2 năm các cụ nhỉ :-??

Trong buổi đối thoại trực tiếp với đại diện Tổng Cty Mazda, hãng khẳng định có đèn check in thông báo nếu nước tạt vào lọc gió thì trong văn bản phúc đáp mới nhất của hãng này trả lời anh Thông, hãng lại khẳng định: “Theo cấu tạo của xe Mazda BT 50 nói riêng và các xe ô tô nói chung đều không có chức năng hoặc hệ thống cảnh báo cho người lái xe khi nước từ môi trường bên ngoài lọt vào động cơ qua đường lấy gió. Do đó, khi nước vào động cơ tùy vào thời gian vận hành, lượng nước vào động cơ thì hư hỏng có thể khác nhau”.

theo cái câu trên thì theo em nghĩ hãng phải bảo hành cho cụ chủ là đúng, vì không có đèn cảnh báo thì tương đương với nhà sản xuất đảm bảo 100% lỗi đó không xảy ra, và lỗi đã xảy ra thì đây là lỗi kỹ thuật rồi. Có cụ nào đồng tình với em không nhỉ

thongpvce

Xe tải
Để bảo đảm quyền lợi người tiêu dùng, cũng như chất lượng an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường, Cục đã yêu cầu Vinamazda báo cáo chi tiết bằng văn bản về vấn đề trên; số lượng các xe bị hiện tượng này, nguyên nhân, các giải pháp xử lý đồng thời cung cấp các tài liệu kỹ thuật có liên quan. Tuy nhiên, cho đến nay, cơ quan này vẫn chưa nhận được báo cáo của Vinamazda về chương trình khắc phục lỗi đối với loại xe nêu trên.

xong các cụ mới cưới được vk mới rồi :D:D:D không đăng kiểm thì vk mới sài đc 2 năm các cụ nhỉ :-??

Trong buổi đối thoại trực tiếp với đại diện Tổng Cty Mazda, hãng khẳng định có đèn check in thông báo nếu nước tạt vào lọc gió thì trong văn bản phúc đáp mới nhất của hãng này trả lời anh Thông, hãng lại khẳng định: “Theo cấu tạo của xe Mazda BT 50 nói riêng và các xe ô tô nói chung đều không có chức năng hoặc hệ thống cảnh báo cho người lái xe khi nước từ môi trường bên ngoài lọt vào động cơ qua đường lấy gió. Do đó, khi nước vào động cơ tùy vào thời gian vận hành, lượng nước vào động cơ thì hư hỏng có thể khác nhau”.

theo cái câu trên thì theo em nghĩ hãng phải bảo hành cho cụ chủ là đúng, vì không có đèn cảnh báo thì tương đương với nhà sản xuất đảm bảo 100% lỗi đó không xảy ra, và lỗi đã xảy ra thì đây là lỗi kỹ thuật rồi. Có cụ nào đồng tình với em không nhỉ
Tôi sẽ là người đồng tình đầu tiên. cảm ơn cụ . cái này cũng là một cơ sở để tôi kiện Mazda ra tòa vì từ chối bảo hành

Chỉnh sửa cuối:

minhhoang2016

Xe máy
Chưa biết đúng sai về mặt kỹ thuật, nhưng cách Mazda trả lời cách hàng một cách mù mờ, kô nhất quán, chậm trễ, kô đúng hẹn là đủ để nhiều cụ ghét rồi. Ng VN kô ưa kiện cáo. Ghét là để bụng và rỉ tai nhau. Em tin thế là Mazda mất một lượng khách hàng nhất định. Em nhất định can ông anh zai sắp mua xe lựa chọn Mazda.
Trước e lang thang qua box Ford cũng thấy nhiều cụ phàn nàn về dịch vụ sau bán hàng, làm e bỏ ý định tìm hiểu Ford luôn. E đang tính tìm hiểu mazda, vì bồ kết cái thiết kế kodo & đông cơ skyacitve, bây giờ dính vụ này làm e tụt cả hứng.
E ủng hộ cụ Thông, phải làm rõ ràng mọi chuyện, không thể mập mờ đc. Chúc cụ sớm có câu trả lời thỏa đáng

WonderMan

Xe đạp
Trước e lang thang qua box Ford cũng thấy nhiều cụ phàn nàn về dịch vụ sau bán hàng, làm e bỏ ý định tìm hiểu Ford luôn. E đang tính tìm hiểu mazda, vì bồ kết cái thiết kế kodo & đông cơ skyacitve, bây giờ dính vụ này làm e tụt cả hứng.
E ủng hộ cụ Thông, phải làm rõ ràng mọi chuyện, không thể mập mờ đc. Chúc cụ sớm có câu trả lời thỏa đáng
Em cũng bỏ qua Mazda vì những vụ lùm xùm như thế này ko được giải quyết thỏa đáng. Đặc biệt là vụ của cụ Thông.

3077

Xe container
Nói chung ở VN éo hãng nào ra cái gì, toy thì chả thấy túi khí đâu nhưng dịch vụ ổn, ford thì xe ổn nhưng dịch vụ như phò. Thaco trước giờ em nghĩ nó là cân bằng nhất 2 cái này nhưng giờ bán nhiều quá nó lởm dần rồi hay sao ấy, chán.

tytum

Xe tăng
Tình hình thế nào rồi cụ chủ, cụ cập nhật thông tin để ae biết