Thảo luận Mazda CX5 sau vài năm thế nào?

Libyam113

Xe hơi
Em cũng hóng để lên đời!

tuan_hl

Xe hơi
Bác nào đã chạy CX5 vài năm cho em hỏi chất lượng xe thay đổi thế nào ạ? Em định mua em nó để chạy dài dài mà nghe thiên hạ dọa em nó "xuống" nhanh lắm. Nhà em xin đa tạ ạ.
một sale của toyota hay honda cho anh em otofun biết là madaz xe đi nhanh xuống .nhưng bên mẽo thì madaz điểm cao chót vót . Con madaz 3 nổi cá vàng của mazda lại còn đứng đầu phân khúc . Chỉ khổ cho anh hải tốt vs ng tiêu dùng quá cũng bị nó đem ra nói xấu

thamvuky

Xe tăng
nói chung là vừa tầm tiền thôi . Chứ hỏng ngay thế nào được mà lo. đủ xèng quất Crv, hơn nữa thì Santafe

Cu to tí

Đi bộ
anh mình cũng mới lấy con cx5 2017 2.5 lót dép hóng còn về chém ổng!

ThanhPhong0429

Xe máy
Đánh giá khó quá. Vẫn là của bền tại người

trungbusiness

Xe tải
e đi xe của nhà thằng e 2014 thấy đời cũ nhà nó đi chán lắm ì,ồn,sóc,cua nghiêng lắm,xe nhà nó đi 7 vạn và bảo dưỡng đầy đủ,lốp mới thay nchug ổn nhưg cjac lái và máy ko bằng crv cụ ạ,crv đi chắc xe hơn lái thick hơn,và xấu hơn:)bản mới 2.5 cx5 e cg đi rồi thấy ổn hơn đời cũ rất nhiều ghế sau cg đỡ dựng đứng hơn.nhueg e vẫn thấy thua crv về cjac lái và độ rộng rãi.cụ lái thử r chọn ạ.
Mấy nội dung khác không có ý kiến nhưng nói máy không bằng CRV là sai hoàn toàn, động cơ trang bị trên CRV 2.0 là loại SOHC cam đơn công nghệ này rất lạc hậu từ hơn 12 năm trước, còn trên bản 2.4 là DOHC thì cũng là công nghệ cũ gần 10 năm rồi (Việt Nam là thị trường loại 2 nên bọn SX toàn dùng loại cũ vì coi người tiêu dùng không hiểu biết chuyên sâu nên vỏ CRV cũng là CRV rồi). Động cơ thế hệ mới của Honda là Earth Dream (tương đương Skyactive) từ năm 2012 hiện chỉ có trên Accord nhập khẩu nhưng vẫn chưa phải là động cơ tăng áp như ecoboost.

Vietxdct

Xe buýt
Chả biết được nhưng ngoài đường bj toàn cx5 với mazda 3

giangitjsc

Xe tải
Nơi mọi người thường tiếp nhau bằng nụ cười :) và
Website
www.vinakeway.com

superdream

Xe buýt
Em theo dõi ATGT tuyến cao tốc NB LC thấy đến giờ có khoảng 5 em CX5 tai nạn trong đó có 3 em tan tành luôn, 2 em lộn vó, thiệt hại 1 người. Chưa thấy em crv nào. Đây chỉ là thống kê thực tế ko có nghĩa đánh giá xe

tuan_hl

Xe hơi
Em theo dõi ATGT tuyến cao tốc NB LC thấy đến giờ có khoảng 5 em CX5 tai nạn trong đó có 3 em tan tành luôn, 2 em lộn vó, thiệt hại 1 người. Chưa thấy em crv nào.Đây chỉ là thống kê thực tế ko có nghĩa đánh giá xe
Đơn giản thôi cụ . Người mua cx 5 đa số là người trẻ .Công nghệ lắm bắt nhanh và Trong người vẫn còn máu phiêu lưu . Mấy bác đi crv toàn cổ hủ chín chắn. Nên ngồi sau tay lái là phải điềm đạm . Nhanh một phút chậm một đời . Mọi tiêu chuẩn an toàn đã có thằng kiểm định đánh giá .
Bác nói như vậy quá chửi thánh for của toy .
Với câu nói của bác e lại nghĩ crv bị tai nan ko bao giờ chết ng .haizzzzzz
Đây nhé crv lật 1 thằng chết . Mà chưa phải cao tốc đâu bác nhé .
http://www.baonghean.vn/doi-song-phap-luat/201505/mot-nan-nhan-trong-vu-xe-crv-bi-lat-da-tu-vong-2524621/index.htm

Chỉnh sửa cuối:

Xe Hui

Xe tải
Đơn giản thôi cụ . Người mua cx 5 đa số là người trẻ .Công nghệ lắm bắt nhanh và Trong người vẫn còn máu phiêu lưu . Mấy bác đi crv toàn cổ hủ chín chắn. Nên ngồi sau tay lái là phải điềm đạm . Nhanh một phút chậm một đời . Mọi tiêu chuẩn an toàn đã có thằng kiểm định đánh giá .
Bác nói như vậy quá chửi thánh for của toy .
Với câu nói của bác e lại nghĩ crv bị tai nan ko bao giờ chết ng .haizzzzzz
Đây nhé crv lật 1 thằng chết . Mà chưa phải cao tốc đâu bác nhé .
http://www.baonghean.vn/doi-song-phap-luat/201505/mot-nan-nhan-trong-vu-xe-crv-bi-lat-da-tu-vong-2524621/index.htm
Đọc kỹ cụ ơi, đâm xe ngược chiều, thường vụ kiểu này là chết sạch. Số người trẻ mua CRV cũng chẳng ít hơn CX5 đâu.

Chỉnh sửa cuối:

hoangchip

Xe máy
Được cái thoáng mát rộng rãi bác nhờ

Nguyentuanlong

Xe tải
Mấy nội dung khác không có ý kiến nhưng nói máy không bằng CRV là sai hoàn toàn, động cơ trang bị trên CRV 2.0 là loại SOHC cam đơn công nghệ này rất lạc hậu từ hơn 12 năm trước, còn trên bản 2.4 là DOHC thì cũng là công nghệ cũ gần 10 năm rồi (Việt Nam là thị trường loại 2 nên bọn SX toàn dùng loại cũ vì coi người tiêu dùng không hiểu biết chuyên sâu nên vỏ CRV cũng là CRV rồi). Động cơ thế hệ mới của Honda là Earth Dream (tương đương Skyactive) từ năm 2012 hiện chỉ có trên Accord nhập khẩu nhưng vẫn chưa phải là động cơ tăng áp như ecoboost.
E ko nói về công nghệ mà thực tế cụ ạ,e lái thấy crv máy bốc hơn nhưng ăn xăng hơn thôi

Xe Hui

Xe tải
Cái link cụ đưa đó, xe đi nhanh lao lên con lươn đâm mạnh vào xe ngược chiều 12 chỗ, những trường hợp vậy thường chết sạch, trên CRV ở vụ này 1 người chết, 1 người bị thương là quá may mắn rồi, đi xe tăng may gia mới không chết những vụ như vậy, cụ trích dẫn phải đưa thông tin chính xác chút, đâu phải đơn giản chỉ là lật. Dù thế nào CRV vẫn là mẫu xe thuộc Top an toàn nhất, điều này đã được nhiều cơ quan thẩm định trên thế giới kiểm tra rồi.

Xe Hui

Xe tải
Người ta nói thực tế sử dụng chứ không phải thông số và quảng cáo cụ ơi, cụ tin gì vào mấy cái quảng cáo về công nghệ, để cho người dùng tự kỷ về tinh thần nhiều hơn là sử dụng thực tế. Truyền thông có thể tham khảo chứ không thể tin đâu cụ ạ, muốn có nhận xét chính xác phải tự mình trải nghiệm.

tuan_hl

Xe hơi
Thực tế sử dụng là cx 5 việt nam tiết kiệm hơn crv yêu việt nam đồng khoảng 2 lít 100 km do trang đánh giá của australia cụ có cần tôi dịch không ?

COPADATA

Xe tải
Em chỉ khuyên cụ đừng hỏi nhiều mà chịu khó search trên diễn đàn OF và OS. Dĩ nhiên là 9 người 10 ý. Nhưng ý nào mà cụ thấy nhiều thì chắc chắn là chuẩn.
Còn nếu cụ hỏi em thì em chỉ nói chân thành: "Lắp ráp nội địa không bao giờ bằng xe nhập"
Nếu bác muốn khỏi phải nghĩ sau 5 năm thì chấp nhận đầu tư nhiều hơn để lấy em Mitsubishi Outlander 2.4

tungtran12345

Xe buýt
Em chỉ khuyên cụ đừng hỏi nhiều mà chịu khó search trên diễn đàn OF và OS. Dĩ nhiên là 9 người 10 ý. Nhưng ý nào mà cụ thấy nhiều thì chắc chắn là chuẩn.
Còn nếu cụ hỏi em thì em chỉ nói chân thành: "Lắp ráp nội địa không bao giờ bằng xe nhập"
Nếu bác muốn khỏi phải nghĩ sau 5 năm thì chấp nhận đầu tư nhiều hơn để lấy em Mitsubishi Outlander 2.4
Chuẩn cụ, làm con out đi thì ko phải nghĩ, gầm cao máy khoẻ nhất phân khúc.