Thảo luận Mazda CX5 sau vài năm thế nào?

UyenThanh

Đi bộ
Website
lientran.vn
Bác nào đã chạy CX5 vài năm cho em hỏi chất lượng xe thay đổi thế nào ạ? Em định mua em nó để chạy dài dài mà nghe thiên hạ dọa em nó "xuống" nhanh lắm. Nhà em xin đa tạ ạ.

Nguyentuanlong

Xe tải
Bác nào đã chạy CX5 vài năm cho em hỏi chất lượng xe thay đổi thế nào ạ? Em định mua em nó để chạy
dài dài mà nghe thiên hạ dọa em nó "xuống" nhanh lắm. Nhà em xin đa tạ ạ.
e đi xe của nhà thằng e 2014 thấy đời cũ nhà nó đi chán lắm ì,ồn,sóc,cua nghiêng lắm,xe nhà nó đi 7 vạn và bảo dưỡng đầy đủ,lốp mới thay nchug ổn nhưg cjac lái và máy ko bằng crv cụ ạ,crv đi chắc xe hơn lái thick hơn,và xấu hơn:)bản mới 2.5 cx5 e cg đi rồi thấy ổn hơn đời cũ rất nhiều ghế sau cg đỡ dựng đứng hơn.nhueg e vẫn thấy thua crv về cjac lái và độ rộng rãi.cụ lái thử r chọn ạ.

VN_OTO_VN

Xe hơi
em cũng tò mò vụ này, xin được chỉ ngồi hóng

UyenThanh

Đi bộ
Website
lientran.vn
e đi xe của nhà thằng e 2014 thấy đời cũ nhà nó đi chán lắm ì,ồn,sóc,cua nghiêng lắm,xe nhà nó đi 7 vạn và bảo dưỡng đầy đủ,lốp mới thay nchug ổn nhưg cjac lái và máy ko bằng crv cụ ạ,crv đi chắc xe hơn lái thick hơn,và xấu hơn:)bản mới 2.5 cx5 e cg đi rồi thấy ổn hơn đời cũ rất nhiều ghế sau cg đỡ dựng đứng hơn.nhueg e vẫn thấy thua crv về cjac lái và độ rộng rãi.cụ lái thử r chọn ạ.
Nhà em cám ơn review rất hữu ích của bác ạ! :D

minhquankt

Xe hơi
E đồng ý là Crv lái bốc, cảm giác rộng hơn. Còn bảo CX5 chạy nhanh xuống thì các cụ nói quá. Cái tội lớn nhất của mazda và Trường Hải là bán chạy quá.

Trang0919699883

[Tịch thu bằng lái]
Số 7 Trần khát chân kéo dài, Hai Bà Trưng, Hà Nội
Bác nào đã chạy CX5 vài năm cho em hỏi chất lượng xe thay đổi thế nào ạ? Em định mua em nó để chạy dài dài mà nghe thiên hạ dọa em nó "xuống" nhanh lắm. Nhà em xin đa tạ ạ.
Xuống nhanh hay không cũng phụ thuộc vào người sử dụng, tần xuất sử dụng, và sử dụng như thế nào có đúng ko? Xe bản 2.0 trước thì theo e là tự trọng nặng như công suất ko cao nên sẽ bị ì là bình thường, jo ra bản mới có 2.5 thì cụ qua thử và đánh giá lại. Theo e thấy trên thị trường cũng rất ít cụ bán lại. Chúc cụ sớm có quyết định đúng đắn.

tungtran12345

Xe buýt
Nc là madaz được mỗi dòng m6 2.5 e thấy đi ok còn lại kém hơn các hãng khác. Lấy cx5 cụ lưu ý thêm em Outlander đỉnh nhất phân khúc luôn. E ko phải sale mis nhé.

UyenThanh

Đi bộ
Website
lientran.vn
Em cám ơn các cụ đã nhiệt tình phản hồi ạ. CX5 đúng là bán chạy nhất khúc cross-over ở nhiều thị trường, so sánh xe mới thì e thấy ai cũng tốt. :D Vậy nên mới nhờ các cụ chính chủ dùng lâu rồi phát biểu chỉ giáo xem cụ thể thế nào ạ!

Nguyentuanlong

Xe tải
Em cám ơn các cụ đã nhiệt tình phản hồi ạ. CX5 đúng là bán chạy nhất khúc cross-over ở nhiều thị
trường, so sánh xe mới thì e thấy ai cũng tốt. :D Vậy nên mới nhờ các cụ chính chủ dùng lâu rồi phát biểu chỉ giáo xem cụ thể thế nào ạ!
Cụ ơi xe nhật cụ cứ quất đi ko fai lo máy hay gầm nhanh xuống đâu,nói về gầm thì mazda e thấy ổn lắm,cái đời cũ nó bị ì,bị ồn,màn hình còn tàu,cái đời mới nó ok hết rùi chỉ có chật hơn crv thôi,outlander và nissan xtrail cụ cg nên tham khảo xe nissan đi già nhưg e đi xe nhiều dòng nissan thấy êm lắm,outlander e chưa thử nhưng 2 e này đều số CVT e ko thick,nếu cụ trẻ nên lấy cx5 2.5 hoặc mazda 6 2.5 cbi ra đẹp ko fai xoắn cụ ạ nếu cụ ko hay về quê đg xấu chơi m6 2.5 ấy ạ

MazdaConsultant

[Tịch thu bằng lái]
thấy mấy bác đi 2 đời CX-5 bảo bản FL đỡ ồn hơn bản cũ nhiều, còn gì không các bác e hóng thêm :D

gaquay63

Xe tải
Xuống nhanh hay không cũng phụ thuộc vào người sử dụng, tần xuất sử dụng, và sử dụng như thế nào có đúng ko? Xe bản 2.0 trước thì theo e là tự trọng nặng như công suất ko cao nên sẽ bị ì là bình thường, jo ra bản mới có 2.5 thì cụ qua thử và đánh giá lại. Theo e thấy trên thị trường cũng rất ít cụ bán lại. Chúc cụ sớm có quyết định đúng đắn.
trước cũng nhiều cụ đăng mà, nhưng h ít hơn vì tụt giá kinh quá cụ ạ

gaquay63

Xe tải
em nghĩ cụ cứ cân đối sở thích với nhu cầu của cụ thôi, chứ cứ nghe thì cũng chưa biết đường nào mà lần, chúc cụ sớm chọn được xe

takafumi

Xe buýt
Cho mình hỏi xem thực sự ghế sau của CX5 FL có ngả hơn bản 2015 không?
Có nghe ai đó nói là nó ngả hơn chút, nhưng mình nghĩ là phần cứng nó không thay đổi nên chắc vẫn thế thôi

Monkey D. Luffy

Xe hơi
Có nghe ai đó nói là nó ngả hơn chút, nhưng mình nghĩ là phần cứng nó không thay đổi nên chắc vẫn thế thôi
Có đỡ hơn 1 chút cụ ạ, mà tốt nhất cụ qua sr lái thử, ngồi thử tự mình cảm nhận cho chính xác cụ ạ

takafumi

Xe buýt
Có đỡ hơn 1 chút cụ ạ, mà tốt nhất cụ qua sr lái thử, ngồi thử tự mình cảm nhận cho chính xác cụ ạ
Cảm ơn bác. Thực ra thì ngoài showroom chỉ có bản FL thôi, nên không có cơ hội so sánh với bản cũ được, nên mình mới cần hỏi kinh nghiệm bác nào biết cả 2 một cách khá chính xác.
Bản FL mình đã ngồi sau, thực sự là nó dựng hơn và chân cảm giác chật hơn CRV hay Tucson, phần dựng lưng ghế thì còn dựng hơn một số loại phân khúc B nữa.
Đi xa thì có thể đệm gối lưng, nhưng thế thì để chân hơi mỏi hơn vì mông bị đẩy ra trước.
Cơ bản là giá cx5 đang tốt hơn nhiều so với crv nên cân nhắc :D

Monkey D. Luffy

Xe hơi
Cảm ơn bác. Thực ra thì ngoài showroom chỉ có bản FL thôi, nên không có cơ hội so sánh với bản cũ được, nên mình mới cần hỏi kinh nghiệm bác nào biết cả 2 một cách khá chính xác.
Bản FL mình đã ngồi sau, thực sự là nó dựng hơn và chân cảm giác chật hơn CRV hay Tucson, phần dựng lưng ghế thì còn dựng hơn một số loại phân khúc B nữa.
Đi xa thì có thể đệm gối lưng, nhưng thế thì để chân hơi mỏi hơn vì mông bị đẩy ra trước.
Vâng cụ cứ cân nhắc giữa 2 dòng, nếu cụ quan tâm CX5 thì alo e hỗ trợ ạ

tudcmo

Xe điện
Bản CX5 FL đi ngon hơn bản cũ nhiều cụ à , đang đi bản đời 2013 2.0 AWD , nếu cụ lấy thì thêm 50 củ lấy AWD mà đi

tudcmo

Xe điện
Ngả hơn 3cm thôi, đi đường trường ngồi vẫn OK mà cụ , nhiều bậc cao tuổi ngồi ghế sau bảo vẫn bình thường , em 56 tuổi đi đường dài thấy OK .

LinhHoang

Xe đạp
Nhà e đang đi CX-5 2.0 FL ổn lắm cụ à, êm ái tiện nghi. Và hay cái nữa là đời này a Hải nâng cấp toàn diện lại toàn đúng chỗ ngứa: cách âm tốt hơn, phanh tay gọn gàng, đèn đóm hiện đại, Mazda Connect thì đúng hịn... Ngoại thất thì e kết nhất trong đám rồi. Cụ cứ thử rồi quyết b-)