Thảo luận Mazda Cx5 đi láo ạ

lemdao

Xe buýt
Quay lại chủ đề chính là thằng đi CX5 trong đoạn clip mà cụ chủ đưa lên, nó đi láo và ng.u đi, bàn lan man làm gì các cụ.
Cá nhân em cũng cực ghét những thành phần lắp thêm bóng xê nông sáng quắc mà sử dụng vô văn hóa; đek mợ, chỉ cần nháy 1 cái là xe đối diện người ta biết rồi, nhưng có những thằng đi trước hoặc đi sau cứ phảiì nháy liên hồi. Phải nói rằng có những thằng tham gia giao thông cực ng.u, đi như láo như thằng mất trí nhưng thái độ cực hung hãn như là gặm ngay được người khác không bằng.

Toietmoi

Xe điện
Khú khú, dám tuyên bố hiend rùi phán đầu đọc ko có ý nghĩa :)) Thế mấy cụ chơi hiend, tốn từ mấy k đến mấy chục k Trump chỉ để mua mỗi cái đầu đọc là ngu, ko hiểu biết à :)) Ra làm mợ cái đầu đọc usb tàu, thậm chí amply tàu có cổng USB ngoài chợ giời, chưa đến 300k VND về mà chơi nhạc cho nó "hay" =))

Cái cụ TrongHoang này thì e lạ j, ko là sale thì cũng có tí % liên quan. Chém như thần, nổ còn hơn mấy sale Maz. E ko thèm chấp. E vào hóng vụ cụ Thông nên nhảy sang chém ké tí

Cái đầu Caska này lắp cả trên Sò, bị các cụ bên kia ném đá tơi bời rồi. Vậy mà sang box Maz, được phong thánh, kể cũng đáng sợ:))
Cái ông đấy tôi cũng không thèm chấp lâu rồi, chém như thần, chuyên dìm hàng hãng khác, khoe vợ làm sale Mazda, khi cãi đuối lý thì chửi cùn.
Ông trong_hang2007 bẩu Ford dùng khung gầm Mazda làm nhà em đang uống nước suýt bị sặc :P
http://www.doanhnhansaigon.vn/oto-xemay/mazda-thay-gi-o-ngay-tro-lai/1070376/
"Như đã nói ở trên, trong giai đoạn 1979-2010, Mazda trở thành một bộ phận của Ford Motor, nhưng đây cũng là thời kỳ có tính chất quyết định đến sự phát triển để vươn ra thị trường toàn cầu của Mazda. Ford và Mazda cùng hợp tác trong các dự án nghiên cứu và sản xuất để giảm chi phí. Rất nhiều mẫu xe của Ford và Mazda dùng chung nền tảng khung gầm, động cơ… và được sản xuất tại cùng một nơi."

Chỉnh sửa cuối:

coc_tra_da

Xe hơi
Bác là sale mazda mà ko biết bao nhiêu thơt anh em chỉ ra rồi à!
Thế hệ thống âm thanh đầu màn, loa bác giở ra như những ae khác chưa? Cái nhìn rõ nhất là đấy còn bao cái bên trong phụ kiện khác khuất ẩn đi biết thế nào!
Còn chuyện "fl mới có và nó là led nguyên bản, rất sáng, k cần độ đẽo.." thì nhìn clip khẳng định luôn là xe bật pha, đi trong phố, ngược chiều nó bật pha chói mắt người khác đối diện thì thằng lái nó là dạng gì! Em đã gặp nhiều xe CX5 cắt mặt, đánh võng, thậm chí đứng sau chờ đèn đò mà cứ 5-10 giây cả xe nó lại lóe đèn lên như xe cấp cứu, hay xe bị sét đánh rất phản cảm!. Nhìn lại cả xe nẹp iox đèn, viền xe như gánh hát tuồng!
Nói chung thực tế hiện nay rất phản cảm với cách thức đi đứng của nhiều lái xe CX5!
VD:
https://www.otofun.net/threads/xe-30e-217-30-chay-ngu.1177035/
https://www.otofun.net/threads/lai-la-lon-lan-lan-2b-au-da-cx5-30a-613-79.1173141/
Đi đứng kiểu ấy thì các xe khách cũng đều có người nọ người kia. Cụ đừng ác cảm quá với những người đi cx5.

nguyentuanlong0

Xe hơi
Cái ông đấy tôi cũng không thèm chấp lâu rồi, chém như thần, chuyên dìm hàng hãng khác, khoe vợ làm sale Mazda, khi cãi đuối lý thì chửi cùn.
Ông trong_hang2007 bẩu Ford dùng khung gầm Mazda làm nhà em đang uống nước suýt bị sặc :P
"Như đã nói ở trên, trong giai đoạn 1979-2010, Mazda trở thành một bộ phận của Ford Motor, nhưng đây cũng là thời kỳ có tính chất quyết định đến sự phát triển để vươn ra thị trường toàn cầu của Mazda. Ford và Mazda cùng hợp tác trong các dự án nghiên cứu và sản xuất để giảm chi phí. Rất nhiều mẫu xe của Ford và Mazda dùng chung nền tảng khung gầm, động cơ… và được sản xuất tại cùng một nơi."
B ấy chắc tưởng giống con ẻm ford laser và 323 ng xưa nó dùng chung nhau bjo vẫn thế.haaaa.e đi mz3 thật cji nó tốt e công nhận nó dở chia sẻ cho ae.ồn hơn antis khi lao nhanh,focus thì 2 con này ko so nổi rồi,nhưng nó ưu điểm là lái rất ok,cjac lái tốt(thua focus) máy yếu hơn 2 con kia nhưng cg khá ok(xăng thì ăn ít hơn) nói chúng nó hài hoà về giá,cjac lái,hình thức nên m chấp nhận nhược điểm quất thôi.còn lỗi báo cá vàng thì chăm xe như e ko bao giờ có cơ hội nổi cá và thực tế đã chứng minh e đi xe e gần 1 vạn,xe bà chị 4 vạn chưa nổi mà e chưa thèm vào hãng trừ lần 1000 km vào ktra free để bảo hành e cg ko thèm thay dầu hãng về tự thay luôn.

nguyentuanlong0

Xe hơi
Đi đứng kiểu ấy thì các xe khách cũng đều có người nọ người kia. Cụ đừng ác cảm quá với những người đi cx5.
Bắc giang e lên thấy lắm iêng hùng đi mazda lắm vì dáng trẻ mà.đất nhà nó cho nó nhất.vô văn hoá e đi ngược xin ko cho e phang pha thẳng mặt luôn.nhiều lúc ức chế thật

trinhhunghb

Xe lăn
Nhường nhịn chấp gì bọn ý cho đau đầu

trong_hang2007

Xe buýt
Khú khú, dám tuyên bố hiend rùi phán đầu đọc ko có ý nghĩa :)) Thế mấy cụ chơi hiend, tốn từ mấy k đến mấy chục k Trump chỉ để mua mỗi cái đầu đọc là ngu, ko hiểu biết à :)) Ra làm mợ cái đầu đọc usb tàu, thậm chí amply tàu có cổng USB ngoài chợ giời, chưa đến 300k VND về mà chơi nhạc cho nó "hay" =))

Cái cụ TrongHoang này thì e lạ j, ko là sale thì cũng có tí % liên quan. Chém như thần, nổ còn hơn mấy sale Maz. E ko thèm chấp. E vào hóng vụ cụ Thông nên nhảy sang chém ké tí

Cái đầu Caska này lắp cả trên Sò, bị các cụ bên kia ném đá tơi bời rồi. Vậy mà sang box Maz, được phong thánh, kể cũng đáng sợ:))
Tôi nói mấy cái đầu thường thì nó như nhau cả thôi. Nghe nhạc ng ta nghe đầu cd chứ mấy cái đầu dvd chỉ cho trẻ con xem hoạt hình dù có xịn đến đâu. Ng ta bỏ ra mấy ngàn usd mua cái đầu ko phải chơi với mấy thứ vớ loa với amply vớ vẩn như ở trong oto. Cái đầu của ng ta nó đi với loa, amply, day tín hiệu, dây loa còn dùng cả lọc điện và nhg đồ tương xứng với nó chứ ko ai đi ghép với đồ vớ vẩn. Còn cắm con đầu hi-end vào cái dàn loa ô tô của ông thì cũng ko khác gì cái đầu Qseng. Ko sd ko chơi chỉ có đọc thì tốt nhất tịt đi đừng tỏ ra nguy hiểm. Ghét nhất bọn ko có dùng nhg lại cho mình là hiểu biết.

Chỉnh sửa cuối:

trong_hang2007

Xe buýt
Ít nhất thì ng ta cũng phải sd cái xe cũng như rất nhiêu ng sd chứ ko phải đi xe đạp rồi lên đây mà chém vớ chém vẩn. Ông nói thế nói nữa cũng chỉ thế thôi. Xe nó vẫn bán rất chạy đấy. Cb có thêm nhà máy mới tại VN nữa. Nếu nó ko sập chứng tỏ một số ông rất rất...

Luu Lehong

Xe container
Ra là vậy, cái tay ấy nghe vợ làm sale về đọc lại mấy bài hãng nó dạy, lên đây chém! Chả hiểu cái đếch về âm thanh cũng dám chém về hi-end qúa buồn cười lại hóng hớt vợ chém về xe rồi ba lăng nhăng định nhát ma :))

..đa số ng đi mazda nghe thấy cụ thế này ko thèm chấp luôn.
Phải, có biết cái mứt gì thì mới lao vào ca tụng cái xe lỗi kinh niên rồi còn vỗ ngực cho rằng lỗi ý ko quan trọng! Chú nên về đọc nhiều vào về các tài liệu âm thanh, xe pháo rồi hẵng lên đây chém! Chém toàn cái nghe hóng vớ vỉn, sai người ta cười cho! =))

trong_hang2007

Xe buýt
Đọc mà như ông thì thà đ
Ra là vậy, cái tay ấy nghe vợ làm sale về đọc lại mấy bài hãng nó dạy, lên đây chém! Chả hiểu cái đếch về âm thanh cũng dám chém về hi-end qúa buồn cười lại hóng hớt vợ chém về xe rồi ba lăng nhăng định nhát ma :))

Phải, có biết cái mứt gì thì mới lao vào ca tụng cái xe lỗi kinh niên rồi còn vỗ ngực cho rằng lỗi ý ko quan trọng! Chú nên về đọc nhiều vào về các tài liệu âm thanh, xe pháo rồi hẵng lên đây chém! Chém toàn cái nghe hóng vớ vỉn, sai người ta cười cho! =))
Đọc mà như mà như ông thì tốn thời gian ng ta nói như thế vẫn còn thắc mắc nhg câu gọi ko ko có não. Chẳng trách đọc lắm ko tiến đc tí nào. Đọc ít cmt ít thôi. Thời gian viết chục ngàn bài như của ông đủ tôi kiếm tiền mua đc vài cái xe rồi đấy. Viết nó phải ra tiền hiểu chưa? Đã đc bài nào đăng báo xóm chưa?
Còn riêng ông tôi khẳng định chưa bao giờ sờ vào cái đầu cd bãi.

Luu Lehong

Xe container
... Viết nó phải ra tiền hiểu chưa? Đã đc bài nào đăng báo xóm chưa?
Còn riêng ông tôi khẳng định chưa bao giờ sờ vào cái đầu cd bãi.
Anh viết xả́ stress với trẻ cho nó vui thôi chứ không nhằm kiếm tiền trên này, nhưng qua mấy cái trao đổi và thông tin thì biết chú cũng dạng ất ơ, ko muốn tranh luận tiếp cho khỏi mất thời giờ!
Còn đầu CD bãi thì anh chưa được sờ thật, tiện trong máy còn lưu ảnh cái đầu CD và amply cũ anh dùng chụp lúc dọn nhà (mua mới ở Hoàng Hải - 22 HBT từ 2007). Cũng chỉ là bộ cỏ chứ chưa dám nghĩ đến dùng Hi-end và xe Nexus như chú :D :

ubisapro

Xe trâu
Tôi nói mấy cái đầu thường thì nó như nhau cả thôi. Nghe nhạc ng ta nghe đầu cd chứ mấy cái đầu dvd chỉ cho trẻ con xem hoạt hình dù có xịn đến đâu. Ng ta bỏ ra mấy ngàn usd mua cái đầu ko phải chơi với mấy thứ vớ loa với amply vớ vẩn như ở trong oto. Cái đầu của ng ta nó đi với loa, amply, day tín hiệu, dây loa còn dùng cả lọc điện và nhg đồ tương xứng với nó chứ ko ai đi ghép với đồ vớ vẩn. Còn cắm con đầu hi-end vào cái dàn loa ô tô của ông thì cũng ko khác gì cái đầu Qseng. Ko sd ko chơi chỉ có đọc thì tốt nhất tịt đi đừng tỏ ra nguy hiểm. Ghét nhất bọn ko có dùng nhg lại cho mình là hiểu biết.
Oh, nói hiend thì cao cấp quá, thế chắc ngoài hiend ra, midend cũng để cho gà mờ chơi thôi nhể, cũng giống mấy cái đầu Qseng thôi mờ:)) Mà kể cũng phải, loa, amply lởm rồi thì lắp đầu Caska thôi, lắp xịn quá thì cũng ... phí. Chắc về bảo mấy bọn làm đầu dạng pioneer ... dẹp mợ tiệm đi. Khác quái j nhau đâu mà chế đắt lòi kèn. Đàn gảy tai trâu, nghe FM thì như nhau tuốt:D

E ko chơi âm thanh, nhưng nghe cái cách chống chế về âm thanh của cụ, e cũng chẳng mê nổi đâu=)) Trước thì vợ làm sale Maz, sau thì cty tôi là Sumiden (Sumidenso?), sản xuất dây ... Lâu lắm rồi ko xuống đó, chứ cái cơ sở ở Đồng Văn, Sài đồng (Sumi Hanel) thì E lạ quái j, ko cần phải lôi ra dọa ma :))

ubisapro

Xe trâu
Anh viết xả́ stress với trẻ cho nó vui thôi chứ không nhằm kiếm tiền trên này, nhưng qua mấy cái trao đổi và thông tin thì biết chú cũng dạng ất ơ, ko muốn tranh luận tiếp cho khỏi mất thời giờ!
Còn đầu CD bãi thì anh chưa được sờ thật, tiện trong máy còn lưu ảnh cái đầu CD và amply cũ anh dùng chụp lúc dọn nhà (mua mới ở Hoàng Hải - 22 HBT từ 2007). Cũng chỉ là bộ cỏ chứ chưa dám nghĩ đến dùng Hi-end và xe Nexus như chú :D :

suỵt, Marantz thì so làm sao với Qseng, cẩn thận gạch đá :))

E ko chơi âm thanh nhưng cũng đủ hiểu, ko so được với Qseng đâu =))

Toietmoi

Xe điện
Ít nhất thì ng ta cũng phải sd cái xe cũng như rất nhiêu ng sd chứ ko phải đi xe đạp rồi lên đây mà chém vớ chém vẩn. Ông nói thế nói nữa cũng chỉ thế thôi. Xe nó vẫn bán rất chạy đấy. Cb có thêm nhà máy mới tại VN nữa. Nếu nó ko sập chứng tỏ một số ông rất rất...
Ghê ta! Lúc nãy thì bảo Ford phải dùng khung gầm của Mazda, nay còn biết nhà em đi xe đạp nữa ta.
:P

Luu Lehong

Xe container
suỵt, Marantz thì so làm sao với Qseng, cẩn thận gạch đá :))
E ko chơi âm thanh nhưng cũng đủ hiểu, ko so được với Qseng đâu =))
Nay em mới sang chơi vào mấy box của Maz, thấy mấy bài bơm vá của vài tay điển hình như trong_hang2007 ca tụng M3, buồn cười và bực suốt cả sáng! Chưa từng thấy có người bất chấp tất cả một cách trơ trẽn như thế. Có ông còn bênh hãng nói vụ BT-50 vỡ máy là ăn vạ! Ví dụ ở thớt này:
https://www.otofun.net/threads/top-5-hang-xe-it-an-xang-nhat-mazda-dang-so-1.1159306/page-7

ubisapro

Xe trâu
Ghê ta! Lúc nãy thì bảo Ford phải dùng khung gầm của Mazda, nay còn biết nhà em đi xe đạp nữa ta.
:P
Đúng là e sở hữu 1 e độp thật. Chả có nhẽ cụ đó biết nhà e ;))

Chuẩn xác thì e "ăn" tạp lắm. Đi làm đến cơ quan, e diễn đủ cả, từ 4b, xe máy cho đến xe độp. Thiếu phát đi bộ nữa là đủ bộ sưu tập =))

ubisapro

Xe trâu
Nay em mới sang chơi vào mấy box của Maz, thấy mấy bài bơm vá của vài tay điển hình như trong_hang2007 ca tụng M3, buồn cười và bực suốt cả sáng! Chưa từng thấy có người bất chấp tất cả một cách trơ trẽn như thế. Có ông còn bênh hãng nói vụ BT-50 vỡ máy là ăn vạ! Ví dụ ở thớt này:
https://www.otofun.net/threads/top-5-hang-xe-it-an-xang-nhat-mazda-dang-so-1.1159306/page-7
E cũng thỉnh thoảng vào, chính xác là vào hóng vụ cụ Thông:D Chứ còn thể loại nâng bi Maz này e ko thèm chấp:)) 1 cái nick mới toe, dám phán các cụ công chỉ có đạp xe độp, biết mứt j thì e thấy ko nhiều đâu ợ:D

Nói hài nhất, phải là cụ D.Safety (Duy) này nè. Làm sale Maz và giọng ko khác j cụ Trong hang này, còn mạnh mồm tuyên bố: E mà có tiền, e cũng chọn M3 ngay khỏi phải ngợi... Và được vài tháng e thấy nhảy sang Ford (có chút quay trở lại ném đá nhè nhẹ Maz), và bây giờ, đang làm ... sale Toy =)) Kể ra e với cụ đó có tí duyên, đợt vụ cụ Thông mới nổi, e nhảy sang đây hóng thì gặp cụ Duy đó chém ầm ầm, tiếp thị Maz thôi rồi (phải nói là 1 mình cân tất các sale Maz khác:D). Sau đó vài tháng, tình cờ có thớt nổi trang đầu, e kích vào hóng thử vì đang nhàn, gặp ngay cụ đó là sale Ford. Còn box Toy thì vài ngày e nhảy 1 lần nên gặp làm sale toy ko lạ =))

Kết: Nghe lời sale với bọn bơm vá này, thì bán thóc giống đi cũng chả đủ ăn. Tất nhiên, e với cụ chém cho vui thôi, chứ cụ nào tin vào lời bọn e, cũng cẩn thận ko còn thóc giống. Tự lựa chọn và gặm nhấm lựa chọn của mình mới thú :))

Chỉnh sửa cuối:

trong_hang2007

Xe buýt

Sao ko chụp anh bây giờ đi mà phải chụp cái hình từ xưa. khoe mấy cái đồ như của ông tốt nhất đừng khoe, thế mà cũng gọi là dân chơi. Xưng là a thì phải để cho ng ta gọi là a chứ xưng là a mà nó lại gọi là thằng thì nhục như con trùng trục.

Khoe cái gì nó đáng khoe hãy khoe. Tôi nói với ông tôi biết ông chỉ chém gió vớ vẩn chứ ông chẳng biết chó gì. Đi khoe cái nick vớ vẩn với ba cái đồ linh tinh.