Mazda CX-5 và những nhầm tưởng

justinlong

Xe tải
cái bôi đen đầu thì em xin phép là lock cửa tự động cũng vậy, chỉ là không cho ngừoi ngồi trong mở cửa thôi ạ, có chắc hơn đâu! sập cửa không hết thì cũng phải sập lại, nó sinh ra là phục vụ an toàn trẻ em, khóa tổng rồi thì nó phải loay hoay chán!
Cái bôi đen thứ 2 thì công nhận là chỉnh được ghế sau thì ngồi thoải mái thật, tha hồ thay đổi tư thế cho đỡ mỏi, em không muốn phủ nhận. nhưng xe 5 chỗ, gió quá thoải mái cho hàng thứ 2, khách của em khi lên xe nổ máy thử thì cũng phải kêu giảm gió chứ chả đòi thiết kế thêm. cũng chỉ là cửa gió riêng chứ lực gió + nhiệt độ có thay đổi được đâu ạ. phải là option 3 vùng khí hậu thì mới gọi là hơn được!
E cũng nghĩ có cửa gió sau thì nên là 3 vùng auto cho dễ chỉnh vừa ý mọi người.

Nguyentuanlong

Xe tải
các khiếm khuyết các cụ kể ra là quá đơn giản và chấp nhận tốt.Quan trọng là cách âm em nó như thế nào và máy 2.0 phun trực tiếp ấy đi cảm nhận thêd nào thôi ạh.CX5 ăn đứt vì có dàn BOSE nữa chứ.cụ nào cho em cảm nhận đê.em đang máu em này quá!!có cụ nào bán xe cũ ko nhỉ?

justinlong

Xe tải
các khiếm khuyết các cụ kể ra là quá đơn giản và chấp nhận tốt.Quan trọng là cách âm em nó như thế nào và máy 2.0 phun trực tiếp ấy đi cảm nhận thêd nào thôi ạh.CX5 ăn đứt vì có dàn BOSE nữa chứ.cụ nào cho em cảm nhận đê.em đang máu em này quá!!có cụ nào bán xe cũ ko nhỉ?
Cụ có thể ra saloon Mazda đi thử nếu máu quá r để cảm nhận cho rõ. Máy 2.0 so vs 2.4 CR-V e đang đi thì vọt kém hơn, có độ trễ khi đạp ga 1 chút...nhưng thấy nhiều cụ bảo 2.0 CX5 cũng tương đối bốc so vs dòng khác

Cách âm thì tốt ạ, k nghe thấy ồn gầm và lốp khi đi tốc độ trung bình. Êm ái, nhẹ nhàng và chắc xe. Ngồi trong xe bao quát đc rộng-thoáng. Nói chung múc xe này hợp lý ạ, điểm yếu mọi ng hay than phiền là ghế sau k ngả đc

classicaudio

Xe tải
Đương HN h chạy em này nhiều, giá giảm khoảng 100 củ thì bán đắt như tôm tươi.

HOA SỨ

Xe máy
Nói chung CX5: ngoại thất trẻ, đẹp; nội thất thiêt kế theo phong cách châu Âu hiện đại, đủ dùng; quan trọng là ống hút gió động cơ cao ngang nắp capo lội nước an tâm, phù hợp sứ ta; tiết kiêm xăng, động cơ bốc đâu kém xe khác; cân bằng giữ giá và tính hữu dung.

A Quang Minh

Xe tăng
Nói chung CX5: ngoại thất trẻ, đẹp; nội thất thiêt kế theo phong cách châu Âu hiện đại, đủ dùng; quan trọng là ống hút gió động cơ cao ngang nắp capo lội nước an tâm, phù hợp sứ ta; tiết kiêm xăng, động cơ bốc đâu kém xe khác; cân bằng giữ giá và tính hữu dung.
Vụ ống hút gió này em cũng chưa nghiên cứu kỹ..Cụ cho em hỏi nếu đi đường ngập nước thì em CX-5 có thể chịu đến mức nước nào ạ? Có cụ nào đã làm chuột bạch chưa ạ

anhhoang

Xe tải
Bác chủ cho xin ảnh của khóa cốp phụ với. Chìa khóa có xếp lại bi dùng chung chìa cơ với chì chính của xe hay dùng chìa riêng.

hotien70

Xe tải
- M em kết nhất là công nghệ Skyac, CX5 là ok cùng phân khúc, nhưng có lẽ không biết M hay TH trong chiến lược của mình không phát triển phần mềm mở cho gập gương và lock tự động (cái này không khó các cụ nên hỏi tổng M và TH).
- Em cũng lăn tăn vụ độ nghiêng hàng ghế sau chống mỏi lưng như các cụ
- Thêm cái nẫy số tay vô lăng + và - như của M6 thì tuyệt
- Ghế da ok, nhưng em thích nhất là đen mờ rồi đến đen bóng, nếu đa dạng cái này nữa thì ...
Nếu 4 điểm trên mà M và TH biết lắng nghe thì em nghĩ doanh số CX5 sẽ không có đối thủ ơ VN đâu

huy.dang

[Tịch thu bằng lái]
em này đêk ngả được hàng ghế sau, quá nản ạ....

dung2it

Xe hơi
Ông bạn cũng bảo tìm chỗ làm khóa hộc đồ cho tiện. Tí gửi cho lão cái link này mà pm bác chủ. =))

A Quang Minh

Xe tăng
Em cũng hóng vụ làm khoá cốp phụ, cụ nào đã làm PM cho em xin địa chỉ nhé

PHONG SCLASS

Xe buýt
Cái cửa gió như cụ nói civic cũng có ạ
E xin thông báo với các cụ đã, đang và sẽ mua CX-5...nhất là với những cụ nào mua r k đc sale trình bày8-|

- Đó là CX-5 có cửa gió phía sau các cụ nhé, điều kỳ lạ mà e chưa thấy xe nào có là nó nằm dưới...gầm 2 ghế trc \:D/ Tức là thổi từ sàn xe ngang ra, các cụ chọn mode điều hòa là gió ngang + gió dưới sẽ thấy mát rượi...bàn chân Việt. K hiểu ai nghĩ ra thiết kế này nhưng e thấy k ổn lắm vì k khác gì quẩy bụi dưới sàn lên khoang xe >-)

- Có cụ bảo k kết nối đc với ip5 nhưng e thử thì chơi nhạc, chọn bài thoải mái qua bluetooth trên màn hình xe với Táo sứt. Loa hay nhưng e vẫn thấy ít treble hơi khô.

- Tự động lock cửa thì vào xưởng dịch vụ Mazda sẽ đc kích hoạt lên từ ecu ạ. Vụ khóa hộc để đồ taplo cực đơn giản vì e đã xử lý với CR-V r...CX-5 nhìn qua cấu tạo lẫy khóa giống. E lắp k khác gì khóa zin như trong hãng mà có 3 tờ xanh lá. Cụ nào có nhu cầu e chỉ chỗ ạ :)

=> Rất đáng để mua CX-5 vì đa dụng, tiện nghi (7 chỗ đi trong phố to quá!) Mà nếu a TH lắp bản 2.5 FWD sắp ra bằng giá 2.0 AWD còn FWD giảm còn 1 củ to thì e nói lời từ biệt với CR-V ngay.

Chắc 2.5 Mazda bốc k kém 2.4 CR-V?? CR-V hơn mỗi cái cảm giác lái tốt, thật hơn và hành lý để khoang sau đc nhiều hơn nếu cụ nào xếp đồ đến tận nóc xe :))

P/s:
- E đang máu CX5 bản Nhật hơn TH lắp ráp. Có cụ nào định bán thì hú e nhé, màu gì cũng đc ạ...O9O chín chín, tám tám tám 93

- Vụ khoá hộc để đồ các cụ đi đến cuối hàng Muối bên trái có cửa hàng nội thất oto, để lại cái lẫy hôm sau quay lại kèm 3 loét là ngon choét luôn

HOA SỨ

Xe máy
Các điểm yếu trên CX5 đều chấp nhận được, không tự động thì chịu khó dùng tay cũng thành thói quen; nhưng vụ ghế sau nhỏ và không ngả được khi đi đường dài rất khó chiu, đến giờ chưa thấy cụ nào thông báo độ lại được để ngâm cứu, học tập.

Mazda3301086

Xe buýt
Theo em các cụ lập chi hội cx5 đê !!!!!!