Chi hội Mazda chính truyện - truyện đọc cho vui

violet17

Xe tải
Vưng, e đang có cảm giác mong manh dễ vỡ kụ ạ, lắm lúc muốn đập bẹt phát vỡ luôn rồi lại sợ phải nắn lại rồi sẹo, rồi xấu... :))

Alone77

Xe container
sao vậy MỢ mọi chiện đều sẽ qua mà , hay là nhà mềnh hẹn hò đi cafe đê.:-bd
Chỉ được cái nợi dụng :))
Mợ Tím có chiện gì mà bùn ghê gớm vậy, có gì Mợ cứ trút cả lên đây cho nguôi ngoai Mợ ná.

violet17

Xe tải
Vâng, cuộc sống của chúng ta cũng giống đồ thị hình sin nhỉ, đã có lúc tôi tự thấy mình đã đủ, đã quá thành công, mĩ mãn cười hài lòng với những gì mình có.
Thế mà Bây h sao chông chênh thế, có lúc càm thấy mọi thứ như đang tuột dần khỏi tay, càng nắm càng trôi, cố..rất cố để rồi thấy mình quá cố...
Đàn ông có những cách giải sầu rất hay, đêm cũng có thể rủ đc 1 ng bạn đI uống r, tâm sự đêm khuya cho bớt buồn. Phụ nữ đêm thậm chí chả thể ra khỏi nhà, mang tiếng chết, chả thể đI shopping, biết làm gì đc bây h. Chả lẽ đập đầu xuống gối.. Chẳng ăn thua.. Tự nhiên thèm gà tần, lại sực nhớ bài cảnh báo trên vnexpress :(

Quách Tỉnh

Xe buýt
Vâng, cuộc sống của chúng ta cũng giống đồ thị hình sin nhỉ, đã có lúc tôi tự thấy mình đã đủ, đã quá thành công, mĩ mãn cười hài lòng với những gì mình có.
Thế mà Bây h sao chông chênh thế, có lúc càm thấy mọi thứ như đang tuột dần khỏi tay, càng nắm càng trôi, cố..rất cố để rồi thấy mình quá cố...
Đàn ông có những cách giải sầu rất hay, đêm cũng có thể rủ đc 1 ng bạn đI uống r, tâm sự đêm khuya cho bớt buồn. Phụ nữ đêm thậm chí chả thể ra khỏi nhà, mang tiếng chết, chả thể đI shopping, biết làm gì đc bây h. Chả lẽ đập đầu xuống gối.. Chẳng ăn thua.. Tự nhiên thèm gà tần, lại sực nhớ bài cảnh báo trên vnexpress :(
Em phận sinh sau đẻ muộn, thôi đành lót dép ngồi nghe mợ than thở và các cụ chỉ dạy.

LÃO ĐẠI 007

Xe tải
Chỉ được cái nợi dụng :))
Mợ Tím có chiện gì mà bùn ghê gớm vậy, có gì Mợ cứ trút cả lên đây cho nguôi ngoai Mợ ná.
kụ ơi . iem chỉ an ủi, động viên, gần gũi ,để mợ tím đỡ buồn thôi....>:D< thật

violet17

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

Mazda3301086

Xe buýt
Mợ tím thèm ăn gà tần thì đơn giản quá ới em cái em đưa mợ ra Hàng Cót thịt luôn mấy em da đen nhé.....

violet17

Xe tải
Các kụ động viên thế này em phấn khởi hẳn ra, thế mình lên lịch đi tần gà xong cafe nuôn đi ạ=P~

hot_girl_1992

Xe tải
bớ người ta ở đây có 2 ông oánh nhau8-x8-x8-x8-x

Chỉnh sửa cuối:

violet17

Xe tải
Ý, mợ gân cũng biết đổ lừa vào dẩu phết nhể :))
muộn rồi, chị đang ăn gà ác tần, tý mời mợ đi tăng 2 cafe luôn cho ấm ng nhá>:D<

Mazda3CB

Xe tăng
Chị tím ra chỗ Đổ Rổm Pa lát đi, iem đang ka da ô kê ở đấy, nhìu rịu và xịt lém

mazuda

Xe buýt
Kụ Mazuda ơi, thế nếu các mợ Matxa muốn nếm thử hồng nhà kụ trồng được thì làm thía nào nhỉ, hihi, trông ngon quá cơ:x
Ôi trời,xin lỗi mợ Violet vì trả lời muộn màng, Mấy ngày cuối năm phải "thanh toán "nhiều việc quá,nên "trốn " không vào đây hóng hớt với anh em bà con.
Nếu mợ muốn nếm thử hồng nhà mazuda,thì có hai cách,là mời mợ ghé nhà,vừa hái vừa ăn mới tươi,còn cách thứ hai là có dịp về thăm Việt Nam,thì mazuda sẽ dặn dò mình nhớ xách về biếu các mợ.
Hiện nay thì đã rụng đầy sân rồi,vì đã hết mùa và trời rất lạnh.
À,mà bữa trước mợ có chuyện chi đấy,nay chắc đã vui vẽ lại rồi nhỉ . Chuyện gì rồi cũng qua mợ ui. Buồn nhiều xấu người đấy.

mazuda

Xe buýt
Vậy Kụ bán hết nhà ở bển dồi về đây là mấy ha mà trồng trọt, trưa thứ 7 ọp ẹp cùng nhà Mát Xa cho vui ha :))
vâng,xem ra dạo này đa số người Việt sống tha hương đều có ý định đấy,là về vườn tại quê nhà.. Hy vọng ước mơ ấy thành hiện thực.
À mà bác Long ơi,thấy báo ảnh đăng hình hang Sơn Động hoành tráng và hùng vĩ thế,không biết đường xá thế nào,bác có định đi chụp vài kiểu ảnh cho anh em xem ké với?

Dogia

Xe điện
Kụ mazuda ơi, hang Sơn Đòong kụ ạ, ko phải là Sơn Động đâu

mazuda

Xe buýt
Kụ mazuda ơi, hang Sơn Đòong kụ ạ, ko phải là Sơn Động đâu
À thế,cảm ơn cụ,mình đọc thấy báo bên này cứ kháo nhau về" Son Doong " nên đóan mò,còn chửi xuông là họ viết sai chính tả,thế hóa ra kẻ sai là mình...hè hè hè..My bad.

Mazda3CB

Xe tăng
À thế,cảm ơn cụ,mình đọc thấy báo bên này cứ kháo nhau về" Son Doong " nên đóan mò,còn chửi xuông là họ viết sai chính tả,thế hóa ra kẻ sai là mình...hè hè hè..My bad.
Typically thật, người Mẽo rất hay dùng tiếng anh thế này :D

vnarchitect

Đi bộ
Hình như là chỉ có mình em ở Sài gòn, buồn quá. Tết này em sẽ đi Đà lạt chơi, có bác nào lượn qua đó thì a lô cho em nhé! Em ở đó từ mùng 2 đến mùng 6 Tết. Nhớ HN quá mà không ra được, thôi em dùng tạm khí trời Đà lạt vậy. call: 0903855084

X-one

Xe tăng
Hơ hơ , em đi Đà Lạt nè , cũng cùng ngày cả pác luôn đến đó đ.t nhá , kể bác nghe chiện miền pắc :-bd