Thảo luận Mazda 3 1st Gen (2004-2008)

yang123

Xe buýt
Ah a Anh với a a yang123 ơi, có lẽ em đã tìm đc nguyên nhân kêu két két khi đánh kịch lái rồi. Theo em là do bi tăng tổng các a ạ. Em hnay vừa thay bi tăng tổng, do bi cũ kém rồi thì đánh kịch lái các kiểu chả thấy kêu ken két gì nữa, êm ru như xe cụ trezegol ấy ;))
Thế à Thanh ơi, cái vòng bi em mua bao nhiêu đấy, cuộn chỉ cho anh với Mai Anh nhé hihi:D:D:D

TuanTITAN

Xe hơi
Website
www.tuantitan.com
Của mình không phải kêu két két mà kêu "eeeeee..."
Thay bi tăng tổng và curoa rồi mà vẫn kêu :).
Thợ đang đoán khả năng do bơm trợ lực.

Ah a Anh với a a yang123 ơi, có lẽ em đã tìm đc nguyên nhân kêu két két khi đánh kịch lái rồi. Theo em là do bi tăng tổng các a ạ. Em hnay vừa thay bi tăng tổng, do bi cũ kém rồi thì đánh kịch lái các kiểu chả thấy kêu ken két gì nữa, êm ru như xe cụ trezegol ấy ;))

ãnhco

Xe tải
Thế à Thanh ơi, cái vòng bi em mua bao nhiêu đấy, cuộn chỉ cho anh với Mai Anh nhé hihi:D:D:D
Bi tăng tổng e thay rồi cụ Giang ui, e đánh hết lái nó cũng kêu, hôm bữa thợ bao hư dây curoa, chắc e thay thử cụ ạ.

dloirumattroi

Xe hơi
Mãi không thấy các Cụ post hình mặt pha lên gì cả xem tình hình có khác biệt nhiều không, Em thì chưa làm được ...haiz...

tuanha04

Xe tải

em mở ra nó không có giắc cắm sẵn cụ ạ :( đang bối rối chưa biết chỗ nào ở HN lắp được món này cụ ơi:(
đây là chỗ sản xuất cái này (in nổi phía sau bộ điều khiển) compassco.com.cn
còn đây là link sơ đồ đấu dây em mới tìm ra : http://www.tehnomagazin.com/Auto-radio-car-connector/MAZDA-Car-Radio-Wiring-Connector.htm
E cần mua bộ phím tích hợp này cụ nào mua được mua giúp e với ạ

Tigerforce

Xe điện
Bác đóng vòng bi cũ ra thay bi mới ah?

yang123

Xe buýt
Bi tăng tổng e thay rồi cụ Giang ui, e đánh hết lái nó cũng kêu, hôm bữa thợ bao hư dây curoa, chắc e thay thử cụ ạ.
Chưa chắc dây cu roa của cụ đã hỏng đâu cụ Anh ơi, cụ rọi cái đèn pin vào dây cua roa xem thấy mặt trong của nó có bị đứt đoạn ko, nếu có bị đứt đoạn thì sớm muộn cũng nên thay, còn chưa thấy đứt đoạn thì cụ cứ vi vu cho em!
Còn cái tiếng kêu ken két cũng có thể là bi tăng tổng, cũng có thể là bơm trợ lực lái, đành phải dùng phương pháp loại trừ từng bộ phận thôi các cụ à.

me_ accord

Xe buýt
Em đặt giúp cụ thôi, còn dư một cái lúc chiều giải tán rồi ạ

Quynhkun

Xe tăng
Do bi hoặc dây cua roa a ạ. Của em thì là do bi a ơi, kém nên kịch lái nó trượt dây cua roa, kêu két két két, h thì hết sạch rồi ạ ;))

Quynhkun

Xe tăng
Vòng bi em đóng ra thay bi mới a ah. Tại vòng bi Fomoco em đặt về chạy đc mới hơn 1 vạn nó đã hỏng a ah, thế mới chán chứ :D. Đóng xong ngon luôn rồi ạ, em đã lượn từ chiều tới h hơn 50km, cố gắng đánh kịch lái nhiều phát r k còn tiếng két két két kinh dị ấy nữa a ạ. Hết hẳn thật rồi :)) :))

yang123

Xe buýt
Em có ngu kiến như thế này có gì các cụ thông cảm nhé!
Để về sau tiện tra cứu và tìm kiếm link đặt đồ về cho anh em trong hội sử dụng, các cụ mỗi người một chân tay lưu lại tất cả các link rồi tập hợp lại thành một trang post lên topic và ghi rõ từng link mua đồ gì, như zậy được ko các cụ hehe :D:D:D:D

yang123

Xe buýt
Vòng bi em đóng ra thay bi mới a ah. Tại vòng bi Fomoco em đặt về chạy đc mới hơn 1 vạn nó đã hỏng a ah, thế mới chán chứ :D. Đóng xong ngon luôn rồi ạ, em đã lượn từ chiều tới h hơn 50km, cố gắng đánh kịch lái nhiều phát r k còn tiếng két két két kinh dị ấy nữa a ạ. Hết hẳn thật rồi :)) :))
Để một vài hôm nữa anh đưa ra gara chỗ ông bạn xử lý xem có Ok không nhé, em thay chủng loại bi gì vậy Thanh ơi!