Thảo luận Mazda 3 1st Gen (2004-2008)

ãnhco

Xe tải
Báo cáo các cụ xe em đã gần xong các hạng mục. Vài hôm nữa cái dây cua roa về là coi như xong xuôi hết ạ.

Anh Hải HIHIKI post cho em xem ảnh cái màn của đầu CD nó hiện nhiệt độ như nào với :D

Ah em post cái ảnh mặt đèn mới. Long lanh đẹp lắm các cụ ạ. Nhất là buổi tối khi bi đèn lên nó trong vắt đẹp dã man. Khác hẳn ngày trc khi còn đang bị "đục thuỷ tinh thể" :)) :))

ui cái.... đèn.... chẹp chẹp

HIHIKI

Xe tải

nó ở chỗ này :D
nếu các cụ nhìn thấy có ký tự AMB (ambient temperature) như thế này

thì cần kiểm tra lại con cảm biến nhiệt ở mũi xe, rút ra cắm lại thật chặt (cắm thật chặt giắc vào nhé vì mình đã từng cắm lỏng nên nó không hiện) , tháo cực âm acqui 1 lát rồi lắp lại. Nếu nó lên nhiêt độ thì cảm biến còn ngon, nếu không thì chắc phải mua mới thay
kể cả khi đổi CD gốc bằng màn DVD thì nó vẫn hiện nhé

link đặt mua mới đây: https://world.taobao.com/item/534276568053.htm?fromSite=main

Chỉnh sửa cuối:

yang123

Xe buýt
Kiểu này anh(Hải)HIHIKI nhà mình lại chuẩn bị một đợt cảm biến AMB nữa rùi hi hi :D:D:D
Nếu ai thiếu muốn lắp chuẩn bị lên danh sách nhé!
Em kiểm tra của em còn sống thì ngon, không sống là em đặt môt cái đấy nhé các cụ à!

Quynhkun

Xe tăng
Chẹp chẹp !!! đẹp mê ly sờ ty con lợn rùi chú Thanh ơi!:D:D:D, mắt mũi trong veo thế kia ra đường là khối em ngã với chú Thanh roài!
He he a cứ quá lời ;)) anh vẫn chưa lắp ạ? Quả này lắp xong chắc khối em xin chết, a Dương tha hồ cơi nới nhé :)) :))

Quynhkun

Xe tăng

nó ở chỗ này :D
nếu các cụ nhìn thấy có ký tự AMB (ambient temperature) như thế này

thì cần kiểm tra lại con cảm biến nhiệt ở mũi xe, rút ra cắm lại thật chặt (cắm thật chặt giắc vào nhé vì mình đã từng cắm lỏng nên nó không hiện) , tháo cực âm acqui 1 lát rồi lắp lại. Nếu nó lên nhiêt độ thì cảm biến còn ngon, nếu không thì chắc phải mua mới thay
kể cả khi đổi CD gốc bằng màn DVD thì nó vẫn hiện nhé
He he em cảm ơn a, chia sẻ chi tiết quá :D mà sao của anh nó lại hiện 84 độ cơ ạ? Em thì đúng là chưa nhìn thấy cái nhiệt độ này hiển thị lần nào cả :))

HIHIKI

Xe tải
He he em cảm ơn a, chia sẻ chi tiết quá :D mà sao của anh nó lại hiện 84 độ cơ ạ? Em thì đúng là chưa nhìn thấy cái nhiệt độ này hiển thị lần nào cả :))
độ F đấy, muốn chuyển sang độ C thì nhấn giữ cùng 1 lúc nút power + tape/md trên đầu CD :D ai không có đầu CD zin thì mình cho mượn nhá :D

HIHIKI

Xe tải
Kiểu này anh(Hải)HIHIKI nhà mình lại chuẩn bị một đợt cảm biến AMB nữa rùi hi hi :D:D:D
Nếu ai thiếu muốn lắp chuẩn bị lên danh sách nhé!
Em kiểm tra của em còn sống thì ngon, không sống là em đặt môt cái đấy nhé các cụ à!
:D kiểm tra lại cả dây dợ, tra cả xem thằng cầu chì nào quản lý cái đó để kiểm tra nữa :D

Tigerforce

Xe điện
Báo cáo các cụ xe em đã gần xong các hạng mục. Vài hôm nữa cái dây cua roa về là coi như xong xuôi hết ạ.

Anh Hải HIHIKI post cho em xem ảnh cái màn của đầu CD nó hiện nhiệt độ như nào với :D

Ah em post cái ảnh mặt đèn mới. Long lanh đẹp lắm các cụ ạ. Nhất là buổi tối khi bi đèn lên nó trong vắt đẹp dã man. Khác hẳn ngày trc khi còn đang bị "đục thuỷ tinh thể" :)) :))

mặt đèn pha bác tự thay hay mang ra thợ ah?

HIHIKI

Xe tải

sáng bừng cả xe :D mà thay cái đế gắn biển số bị vỡ đi
đây này : https://world.taobao.com/item/520854264804.htm?spm=a312a.7700714.0.0.ZNYsrv

ãnhco

Xe tải
độ F đấy, muốn chuyển sang độ C thì nhấn giữ cùng 1 lúc nút power + tape/md trên đầu CD :D ai không có đầu CD zin thì mình cho mượn nhá :D
Đầu e cũng cd zin mà k thấy nó báo nhiệt độ ở đâu cả cụ ợ

HIHIKI

Xe tải

ãnhco

Xe tải
xem qua con cảm biến AMB này (số 9) có liên quan đến con cảm biến nhiệt độ bay hơi và bộ điều khiển tổng HVAC (điều hòa thông gió)

full mô tả sơ đồ ở đây http://www.killers4hire.com/files/mazda/mazda3/esicont/en/srvc/html/B3E074001042W01.html

Hệ thống theo link cụ Hải đưa là cho HVAC automation ạ, xe manual là link này ạ:
http://www.killers4hire.com/files/mazda/mazda3/esicont/en/srvc/html/B3E074001042W02.html
HVAC CONTROL SYSTEM LOCATION INDEX [MANUAL AIR CONDITIONER]

@cụ ãnhco vứt cái link này lên đầu trang để AE tiện tra cứu online
http://www.killers4hire.com/files/mazda/mazda3/
Em update rồi cụ, trang cụ đưa tra cứu online, cụ nào muốn tra cứu offline thì download theo link e đã đưa ở trên trang 1 luôn nhé

Chỉnh sửa cuối:

me_ accord

Xe buýt
Chân máy em gửi rồi nhé. Gửi việt teo cho nó lành . Cái xe biển 29A màu chống rỉ thấy quen ghê,hình như hay đậu trên Mễ Trì chổ nhà lão hay hút thuốc Thăng Long phải không nhỉ. Các bác sắm tấm cách nhiệt cho nắp capo chưa. Lắp vào chạy xe về sờ nắp capo chit thấy âm ấm thôi

Quynhkun

Xe tăng
Chân máy em gửi rồi nhé. Gửi việt teo cho nó lành . Cái xe biển 29A màu chống rỉ thấy quen ghê,hình như hay đậu trên Mễ Trì chổ nhà lão hay hút thuốc Thăng Long phải không nhỉ. Các bác sắm tấm cách nhiệt cho nắp capo chưa. Lắp vào chạy xe về sờ nắp capo chit thấy âm ấm thôi
Cụ cũng đến đây rồi ạ? :)) em chuyên nhờ vả chỗ đấy đấy cụ ạ. Tấm lót nắp capo cụ đã order chưa? Cụ cho em xin cái link với he he :))

Quynhkun

Xe tăng
mặt đèn pha bác tự thay hay mang ra thợ ah?
Em nhờ 1 cụ ở HTX a ạ, cụ ấy thì cẩn thận có tiếng rồi, chứ mang ra hàng lần trước em đến chỗ hàng nội thất trên Lê Văn Lương, ku thợ tay bẩn tháo bóng ra cầm cả tay không vào cái bóng xenon của em nên em k yên tâm lắm. May mắn thì kiếm được hàng làm cẩn thận a ạ :D

Ah a nghiên cứu quả bảo dưỡng bơm trợ lực em gửi đi nhé, nếu đảo mấy cái lá và đánh bóng mà lại dùng ngon hơn thì tốt quá he he :D

Quynhkun

Xe tăng