[Funland] May quá, Klara chưa tăng giá!

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Vâng chuẩn cụ ah
Nhiều cụ ọp phơ trên này dư em còn mong muốn cống hiến cho Vin bỏ mợ mà nhìn xung quanh trên dưới a Vượng chả có vị trí nào cho em :D vì em giỏi mỗi chơi cờ tướng =)) hehe fun vs cccm tý.
Chứ em thực sự nghĩ làm cho Vin là một lựa chọn rất tốt còn hơn làm cho bọn nước ngoài, tư nhân khác ở Vn thì ôi thôi, còn các dn nhà nước thì e éo cocc, chả qhe nó là sân chơi riêng, để phát triển bản thân nghề nghiệp ( chưa nói đến thu nhập) thì môi trường làm việc của Vin là số 1.

Em cũng thấy nhiều cụ mợ anti Vin thái quá. Cái tốt thì nghi ngờ chê bôi dè bửu, cái xấu bé tý thông thường ở các doanh nghiệp thì bới móc kích động.
Giờ Royal city hay time city hay bất kể dự án nào của Vin giao cho các tổng cty nhà nước, các thầu trung quốc, thì cccm có chắc nó sẽ làm hơn Vin ko ?
Cụ bơi ngược dòng thế này là chơi nổi rồi :D

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Nhân viên phải mua, mua nhà tặng xe... Được mấy người bỏ tiền ra mua. Giá tốt, chất lượng tốt khắc người ta mua. Nâng bi làm cái je.
Hà hà, em túm thằng bạn làm manager ở Vin thì cấp sĩ quan phải mua Vsmart hết - có áp công văn hẳn hoi, nhân viên thì được trợ giá - mua hay không thì kệ. Riêng Klara thì không thấy nó đả động nhân viên phải mua. Tin cụ lấy từ chỗ nào thế ạ?

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Em rất ủng hộ VIN nhưng thực sự VIN sẽ làm cho khách hàng Việt thất vọng bởi giá bán quá cao.

Cùng là sản xuất xe máy điện, PEGA đầu tư chỉ vỏn vẹn 100 tỉ đồng còn VIN có lẽ chi gấp hàng trăm lần con số đó cộng thêm chi trả lương rất cao cho nhân sự lấy từ đối thủ về. Các chi phí này đều cộng vào giá thành trong khi điểm khác biệt chưa có thì hy vọng hàng Việt giá rẻ chỉ là giấc mơ.
PEGA đặt các nơi khác làm phần vỏ nhựa, khung xe, vành xe... nhà máy đầu tư 100 tỉ là nhà máy lắp ráp. VF thì sẽ làm tất nên đầu tư mới theo kiểu vung tay quá trán như vậy :D

https://tinhte.vn/threads/tham-quan-nha-may-lap-xe-dien-cua-pega-uu-tien-cho-chat-luong-va-ti-le-noi-dia-hoa.2700567/

cocsku

Xe cút kít
PEGA đặt các nơi khác làm phần vỏ nhựa, khung xe, vành xe... nhà máy đầu tư 100 tỉ là nhà máy lắp ráp. VF thì sẽ làm tất nên đầu tư mới theo kiểu vung tay quá trán như vậy :D

https://tinhte.vn/threads/tham-quan-nha-may-lap-xe-dien-cua-pega-uu-tien-cho-chat-luong-va-ti-le-noi-dia-hoa.2700567/
Cứ phải cho các hãng cạnh tranh với nhau. Thằng nào hiệu quả hơn sẽ thắng. Chưa chắc hoành tráng đã hiệu quả đâu nhé!

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Ơ phải giảm giá rồi, lộ trình này ko giống giá xăng giá điện do ko thể bắt người dân phải mua đây ;))
Có cụ bảo xe xăng sẽ bị cấm nhằm giúp ép dân tình mua xe điện VF đấy, cụ đừng chủ quan buông lỏng cảnh giác nhé :D

MerB

Xe điện
Cứ phải cho các hãng cạnh tranh với nhau. Thằng nào hiệu quả hơn sẽ thắng. Chưa chắc hoành tráng đã hiệu quả đâu nhé!
Nhiều cụ Ofer không kiên nhẫn để chờ được cụ ơi. Ngứa quá rồi.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Chả cứ VF mà bất cứ nhà máy nào đầu tư lớn mà doanh số không bù được khấu hao nhà xưởng và thiết bị thì èo luôn

bantailuot

Xe máy
Sx cái xe nay chắc lãi ít nhất phải một nửa các bác nhỉ

Kitcat

Xe container

Cụ có số liệu hiện tại tỷ lệ nội địa hoá của Klara là bao nhiêu % không ạ?
Xe oto vinfast, năm ngoái thấy lên báo nói tỷ lệ nội địa hoá oto ngay đợt đầu xuất xưởng sẽ là 40%. Thực tế, 2019 cafeF đăng tỷ lệ nội địa hoá xe oto cá nhân chỉ 7%.
7-10% thì không thể nói là made in vietnam, nếu là ở nước ngoài chắc bị kiện quá.

cocsku

Xe cút kít
Cụ có số liệu hiện tại tỷ lệ nội địa hoá của Klara là bao nhiêu % không ạ?
Xe oto vinfast, năm ngoái thấy lên báo nói tỷ lệ nội địa hoá oto ngay đợt đầu xuất xưởng sẽ là 40%. Thực tế, 2019 cafeF đăng tỷ lệ nội địa hoá xe oto cá nhân chỉ 7%.
7-10% thì không thể nói là made in vietnam, nếu là ở nước ngoài chắc bị kiện quá.
Vinfast nó hơn ở chỗ sản xuất được khung sườn. Mấy cái nhà máy to to đấy chẳng qua là hàn khung thôi có gì đâu. Còn động cơ chưa làm được!

Attoney

Xe tải
Xe Klara của Anh Vượng có lẽ là thử xuất xem - em thấy ok nhất là chinh phục thị trường tỷ dân như TQ.

Dán nhãn Hàn cũng ok vì bên Vin đã hợp tác với SK.

Còn xe Vinfast khả năng xuất em không thấy có hứa hẹn trong phân khúc oto trên TG thật sự đấy
Em nghĩ xe Vinfast nên xuất ngược vào thị trường Đức để cạnh tranh với Mẹc, Audi,... Vì có BMW bảo kê đằng sau. Nếu thành công ở Đức thì ở các thị trường khác sẽ dễ phát triển hơn.

audia412

Xe tải
Em cần mua 1 xe Klara( ắc quy) lướt cụ nào chán bán lại em.

cusao

Xe lăn
Thị trường sẽ nhả nhời tất. Thành công thì tốt cho họ, thất bại thì họ phải tự sửa.
Em không dùng sf naò của vin nhưng em cũng mong cho họ thành công...vù thành công thì kiểu gì cũng tốt hơn là thất bại

zonda82

Xe container
Em chưa đi bao giờ thấy cũng đẹp mà nữ đi thì hợp hơn.